Xem Tử Vi cho mọi người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
khanhlinh97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xem Tử Vi cho mọi người

Gửi bài gửi bởi khanhlinh97 »

- Cháu tên Đinh Khánh Linh
- Sinh 12/09/1997 dương lịch, 14h00
- Hiện tại cháu đang ở những năm cuối của ĐH, chuyên ngành Kiểm toán, và có ý định nghiêm túc theo ngành này, liệu con đường công danh của cháu theo nghiệp này được không và nên làm nhà nước hay tư nhân ạ?
- Tuổi này của cháu người ta bảo nên lấy muộn và tình đầu đổ vỡ, liệu cô/chú có thể xem cho cháu về đường hôn nhân, gia đạo không ạ.
- Và nếu hữu duyên thì cô/chú nói khái quát về tổng quan lá số cho cháu.
Cháu thích tử vi nhưng còn trẻ chưa có nhiều nghiệm lý về cuộc sống vả lại cũng bận rộn với cuộc sống hằng ngày nên rất mong được học hỏi.
Cháu xin cảm ơn!
linh.jpg (251.89 KiB) Đã xem 1745 lần
Đầu trang

PAPU85
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi PAPU85 »

Kính nhờ bác xem giúp em lá số tử vi của em sao lận đận tình duyên quá ạ. Năm nay đổi đại vận mà không biết đến bao giờ mới lấy ck đc ạ.
Đây là lá số của em
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
leo1708
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi leo1708 »

PAPU85 đã viết: 18:06, 04/03/18 Kính nhờ bác xem giúp em lá số tử vi của em sao lận đận tình duyên quá ạ. Năm nay đổi đại vận mà không biết đến bao giờ mới lấy ck đc ạ.
Bạn Papu85 chắc ít phải Thạc sĩ rồi chẳng chơi ấy nhỉ. Bạn ở đâu, mình làm mối, khéo năm nay cưới luôn. :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd
Đầu trang

blackbluetime
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi blackbluetime »

Stranger0127 đã viết: 12:53, 05/01/18
Nhờ anh xem qua lá số giúp em với, em cảm ơn anh.

Hình ảnh
Gửi đến Stranger0127

Hồi đó đến giờ Đương số vất vả lắm, bây giờ Nữ đương số có phải đang nắm quyền, làm chủ không ?
Đương số nhờ chồng mà phát đạt lên do Song Hao Cự Cơ rất đẹp, lại có Hóa Quyền.
Còn nếu hiện tại vẫn chưa kết hôn, thì do bản tính của nữ hay cân nhắc, luôn lo sợ rằng sẽ như thế này, như thế kia.
Đương số là con thứ mấy của bố mẹ ?
Cho ta xin lỗi trước vì câu hỏi sau đây, Bố của Nữ đã qua đời rồi hay xa cách một thời gian dài ?
Đương số đã đi rất nhiều, thích hợp để đi nhiều, và chuyển nhà bao nhiêu lần rồi ?
Nữ có phá hay mất đứa con nào không ? Hoặc hiếm muộn chuyện con cái.
Nữ nên làm nghề tự do, không nên cố định và chuyên sâu một nghề nào cả.
Bản thân nữ nhiệt tình, tình cảm nhiều lắm, cho nên lo lắng cho chồng cho con rất nhiều.Cũng chính tình cảm nhiều nên quản lý tiền bạc, thu chi cũng không đủ, vì nặng tình cảm nên khó giải quyết tốt trong chuyện kinh doanh, tiền bạc.
Hiện tại Nữ đang ở nơi xa quê hương phải không ?
Nữ ít bạn lắm, mà cũng nên cẩn thận về bạn bè, không khéo sẽ bị bạn bè lừa.
Nữ nên học nhiều nghề, trau dồi nhiều kỹ năng cho bản thân.
Nữ nên vui mừng nếu quá khứ của mình chịu nhiều khổ cực, khổ cực càng nhiều thì càng chứng minh rằng sau này Nữ có nhiều cơ hội Phát Triện vượt bậc.
Tự tay của Nữ tạo dựng nhiều tài sản, nhà đất.

Xin cảm ơn
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieumiu92 »

Cháu chào bác ạ.
Cháu là Bùi Hải Yến, sinh ngày 18/03/1992, lúc 5:10 phút.
Kính mong bác xem giúp công việc của cháu trong năm nay ạ.
Cháu cảm ơn bác!
Hình ảnh
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Stranger0127 »

Em cảm ơn anh nhiều. Em trả lời từng phần với nội dung in đậm bên dưới. Anh xem qua giúp em ạ.
blackbluetime đã viết: 20:28, 07/03/18
Gửi đến Stranger0127

Hồi đó đến giờ Đương số vất vả lắm, bây giờ Nữ đương số có phải đang nắm quyền, làm chủ không ?
Trong công việc em chịu thiệt thòi và bị chèn ép nhiều, nhiều lúc rất ức chế, mấy năm nay thì đỡ hơn nhưng vẫn bị thiệt thòi anh ạ, nhưng em giờ cũng hoan hỉ nhận hết, ko buồn phiền nữa :). Em cũng chỉ đi làm công ăn lương, hiện đang làm trưởng phòng ạ

Còn nếu hiện tại vẫn chưa kết hôn, thì do bản tính của nữ hay cân nhắc, luôn lo sợ rằng sẽ như thế này, như thế kia.
Em vẫn chưa kết hôn ạ, em cũng bắt đầu lo lắng sẽ bị ế hẳn đây bác ạ :-S Lúc trẻ em hay nghĩ ngợi vì sợ mình không môn đăng hộ đối với ngta, rồi suy nghĩ linh tinh vớ va vớ vẩn ghen bóng ghen gió, xong em tự xa hoặc ngta thấy em khó hiểu thì tự tách luôn ạ. Em lại cứ im lặng nên cả 2 chẳng hiểu nhau.
Không biết khi nào em mới có duyên gặp gỡ bạn đời ạ? :">

Dạ em là con thứ 2, em có 1 anh trai và 1 em trai, cả 2 đều đã lập gia đình ạ.

Cho ta xin lỗi trước vì câu hỏi sau đây, Bố của Nữ đã qua đời rồi hay xa cách một thời gian dài ?
Dạ Ba của em đã qua đời năm 2002 ạ

Đương số đã đi rất nhiều, thích hợp để đi nhiều, và chuyển nhà bao nhiêu lần rồi ?
Dạ em cũng được đi nhiều vùng miền trong nước và nước ngoài ạ, chủ yếu là em đi du lịch nghỉ dưỡng ạ. Em chưa từng chuyển nhà lần nào ạ, chỉ có đi làm xa nhà năm 2007 thôi ạ

Em chưa từng quan hệ nên không có chuyện bỏ hay phá thai ạ

Em cũng muốn tự kinh doanh mà ko có khả năng anh ạ, nên chỉ có đi làm công cho người thôi :D

Bản thân nữ nhiệt tình, tình cảm nhiều lắm, cho nên lo lắng cho chồng cho con rất nhiều.Cũng chính tình cảm nhiều nên quản lý tiền bạc, thu chi cũng không đủ, vì nặng tình cảm nên khó giải quyết tốt trong chuyện kinh doanh, tiền bạc.
Dạ chồng con sau này thì em chưa biết sao, chứ giờ có tiền là em đưa Mẹ em và giúp anh em của em hết ạ

Em vẫn đang ở nhà Bố Mẹ ạ, sinh ra, học tập và làm việc ở 1 chỗ, chưa đi xa nhà ạ

Dạ em kén bạn chơi cùng lắm ạ, bạn trai nhiều hơn bạn gái. Bạn nào mà em thấy tính ko đẹp, kèn cựa hơn thua là em tự cắt đứt quan hệ ạ. Nói chuyện không hợp nhau em cũng ko gần, ngồi tụm năm tụm ba bàn tán chuyện người khác em càng ko thích, nên em bị mang tiếng khó gần, nên chắc ít bạn. Nhưng thân với em rồi thì gì em cũng làm cho bạn

Dạ, em sẽ cố gắng mỗi ngày một ít ạ

Nữ nên vui mừng nếu quá khứ của mình chịu nhiều khổ cực, khổ cực càng nhiều thì càng chứng minh rằng sau này Nữ có nhiều cơ hội Phát Triện vượt bậc.

Xin cảm ơn
Dạ em cảm ơn anh rất nhiều vì đã luận giải và góp ý cho em. Em chúc anh nhiều sức khỏe và an lạc ạ
Đầu trang

nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nhutnbq »

Stranger0127 đã viết: 21:19, 07/03/18 Em cảm ơn anh nhiều. Em trả lời từng phần với nội dung in đậm bên dưới. Anh xem qua giúp em ạ.
blackbluetime đã viết: 20:28, 07/03/18
Gửi đến Stranger0127

Trong công việc em chịu thiệt thòi và bị chèn ép nhiều, nhiều lúc rất ức chế, mấy năm nay thì đỡ hơn nhưng vẫn bị thiệt thòi anh ạ, nhưng em giờ cũng hoan hỉ nhận hết, ko buồn phiền nữa :). Em cũng chỉ đi làm công ăn lương, hiện đang làm trưởng phòng ạ

Em vẫn chưa kết hôn ạ, em cũng bắt đầu lo lắng sẽ bị ế hẳn đây bác ạ :-S Lúc trẻ em hay nghĩ ngợi vì sợ mình không môn đăng hộ đối với ngta, rồi suy nghĩ linh tinh vớ va vớ vẩn ghen bóng ghen gió, xong em tự xa hoặc ngta thấy em khó hiểu thì tự tách luôn ạ. Em lại cứ im lặng nên cả 2 chẳng hiểu nhau.
Không biết khi nào em mới có duyên gặp gỡ bạn đời ạ? :">

Dạ em là con thứ 2, em có 1 anh trai và 1 em trai, cả 2 đều đã lập gia đình ạ.

Dạ Ba của em đã qua đời năm 2002 ạ

Dạ em cũng được đi nhiều vùng miền trong nước và nước ngoài ạ, chủ yếu là em đi du lịch nghỉ dưỡng ạ. Em chưa từng chuyển nhà lần nào ạ, chỉ có đi làm xa nhà năm 2007 thôi ạ

Em chưa từng quan hệ nên không có chuyện bỏ hay phá thai ạ

Em cũng muốn tự kinh doanh mà ko có khả năng anh ạ, nên chỉ có đi làm công cho người thôi :D

Dạ chồng con sau này thì em chưa biết sao, chứ giờ có tiền là em đưa Mẹ em và giúp anh em của em hết ạ

Em vẫn đang ở nhà Bố Mẹ ạ, sinh ra, học tập và làm việc ở 1 chỗ, chưa đi xa nhà ạ

Dạ em kén bạn chơi cùng lắm ạ, bạn trai nhiều hơn bạn gái. Bạn nào mà em thấy tính ko đẹp, kèn cựa hơn thua là em tự cắt đứt quan hệ ạ. Nói chuyện không hợp nhau em cũng ko gần, ngồi tụm năm tụm ba bàn tán chuyện người khác em càng ko thích, nên em bị mang tiếng khó gần, nên chắc ít bạn. Nhưng thân với em rồi thì gì em cũng làm cho bạn

Dạ, em sẽ cố gắng mỗi ngày một ít ạ

Xin cảm ơn
Dạ em cảm ơn anh rất nhiều vì đã luận giải và góp ý cho em. Em chúc anh nhiều sức khỏe và an lạc ạ
ĐĂNG KÝ 1 VÉ ỨNG TUYỂN PHÒ MÃ
Đầu trang

PAPU85
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi PAPU85 »

leo1708 đã viết: 23:59, 05/03/18
PAPU85 đã viết: 18:06, 04/03/18 Kính nhờ bác xem giúp em lá số tử vi của em sao lận đận tình duyên quá ạ. Năm nay đổi đại vận mà không biết đến bao giờ mới lấy ck đc ạ.
Bạn Papu85 chắc ít phải Thạc sĩ rồi chẳng chơi ấy nhỉ. Bạn ở đâu, mình làm mối, khéo năm nay cưới luôn. :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd
Vâng, đúng là em có bằng thạc sỹ rồi, cơ mà vẫn ế quá, bác có lòng tốt làm mối mà năm nay cưới luôn đc thì em xin hậu tạ ạ :)
Đầu trang

leo1708
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi leo1708 »

PAPU85 đã viết: 23:22, 13/03/18
leo1708 đã viết: 23:59, 05/03/18
Vâng, đúng là em có bằng thạc sỹ rồi, cơ mà vẫn ế quá, bác có lòng tốt làm mối mà năm nay cưới luôn đc thì em xin hậu tạ ạ :)
Cho ít thông tin xem, hay ib cũng được mới mai mối chứ
Đầu trang

blackbluetime
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi blackbluetime »

Nguyen tran thai đã viết: 12:58, 05/01/18 Nhờ bạn xem giúp
Tôi tên là Nguyễn Trần Thái
SN 19/10/1976 lúc 8 : 45
Mong xem giúp về công danh , sự nghiệp sau này
Tôi đang định năm sau tự kinh doanh riêng ko biết liệu có gặp thời vận hay ko?
Cảm ơn bạn
Gửi đến Nguyễn Trần Thái

Vì Nguyễn Trần Thái sinh vào tháng Nhuận cho nên ta cần hỏi vài câu
Ta xin phép hỏi và đợi Trần Thái trả lời xong thì ta sẽ luận đoán cho Thái nhé.
Các câu hỏi của ta như sau:
  • Mệnh Thân có bộ Cô Thần Quả Tú thì Đương số luôn thấy cô đơn một mình phải không ?
  • Mồ mả của Tổ Tiên Đương số ở ngay ruộng và ở chùa có phải không ?
  • Bây giờ Thái đang ở nơi xa chỗ Thái chào đời có phải không ? Cụ thể là Thái đang ở tỉnh thành nào ?
  • Vài năm trở lại đây cuộc sống khá hơn lúc trước có phải không ?
  • Bản thân của Thái từ nhỏ đến giờ sinh sống với ai ? Bố mẹ ra sao ?
  • Mặc dù bản thân có tiền nhưng không muốn người khác mượn tiền của mình phải không ?
  • Thái biết đi làm kiếm tiền từ tuổi còn rất trẻ có phải không ?
  • Thái đã kết hôn chưa ? Có phải qua lại với nhau rồi mới cưới không ?
  • Còn bé Thái có bị chó cắn hay mèo cào không ?
  • Chuyện học hành của Thái có dở dang không ?
  • Bố của Thái có nghiện rượu không ? Hiện giờ Bố của Thái như thế nào ?
  • Thái là con trai trưởng phải không ? Mẹ có bỏ hay mất người con nào không ? Nếu có thì người đó là em hay anh/chị của Thái ?
  • Từ nhỏ đến giờ, Thái đã gặp những nghịch cảnh như thế nào ?

Xin cảm ơn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”