Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

tieumiu92 đã viết: 21:43, 20/03/18
thắng2016 đã viết: 16:57, 20/02/18
tieumiu92 đã viết: 16:08, 20/02/18 Đầu xuân năm mới cháu kính chúc bác chủ top và gia đình mạnh khoẻ và bình an ạ.
Cháu vừa xin một quẻ về công việc vào hồi 16:02 ngày 5 tháng 1 năm Mậu Tuất. Nội dung câu hỏi là cháu có nên chuyển việc không?
Kết quả gieo xu như sau:
Lần 1: dương-âm-âm
Lần 2: âm-âm-âm
Lần 3: dương-âm-âm
Lần 4: âm-dương-dương
Lần 5: dương-dương-dương
Lần 6: âm-dương-âm
Kính nhờ bác giải quẻ giúp cháu với ạ.
Cháu cảm ơn bác!
Rất vui vì được giải quẻ công việc cho bạn.
Bạn gieo được quẻ lôi thủy giải động hào 2,5 biến trạch địa tụy.

Lôi thủy giải: Chấn lôi ở trên mà khảm thủy ở dưới sấm ở trên nước là tượng giải tán.

Trạch địa tụy: Đoài trên khôn dưới chầm trên đất tức là nước tụ cho lên họp.

Kl: Tháng dần này tiền tài không được thuận lợi cho lắm. Công việc tiền tài vẫn có thu nhập tương đối nhưng sức ép từ cấp lãnh đạo hoặc những người làm cùng làm cho bạn cảm thấy rất mệt mỏi với công việc. Công việc nhiều khi mắc thi phi nhiều mà làm cho mình nhiều lúc bực mình. Qua tháng 7,8 công việc có phần thuận lợi tiến triển hơn sức ép được giảm và thi phi cũng là được giảm. Còn về chuyển việc thì hiên tại tôi nghĩ bạn vẫn cứ làm chỗ cũ thì tốt hơn.

Mong nhận được hồi âm của bạn?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn!
Cháu chào bác thắng2016
Cháu đã chuyển việc từ 1.3 dương lịch. Về tiền tài, đáng nhẽ ra cháu được thanh toán lương trong tháng 1 âm, nhưng đến giờ công ty cũ vẫn chưa trả hết lương cho cháu, vậy, đúng là tháng Dần không thuận ạ. Công việc mới của cháu có nhiều sức ép từ cả cấp trên và đồng nghiệp, khiến cháu rất mệt mỏi và muốn bỏ nghề. Có những sự việc đã qua rồi và cháu không muốn nhắc nữa nhưng họ vẫn cứ nói. Cháu cảm thấy cháu thật sự không hợp với công việc mới này.
Suy ra quẻ của bác đúng được một nửa rồi. Phần sau là đến tháng 7, tháng 8 cháu cũng mong mọi chuyện như bác dự, cháu sẽ nghiệm lý lại cho bác sau ạ.
Cháu viết trước một nửa vì sợ thời gian xa quá cháu quên mất mốc thời gian.
Kính bác ạ.

Cảm ơn bạn đã hồi âm để nghiệm lý?
Qua hai tháng 7,8 nhé bạn.

Còn hai tháng đấy cũng tương đối vất vả đấy cố gắng lên nhé.

Chúc bạn càng ngày càng may mắn và thuận lợi hơn.
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khanang »

Cảm ơn anh Thắng đã xem giúp. Tôi xin phản hồi lại như sau:
- Về công việc và thu nhập trong tháng 1,2: công việc trong tháng 1 rất nhiều, không chủ động được, toàn là chuyên ngoài ý muốn và cũng rất căng thẳng. đến nay cơ bản cũng được 80% (không chủ động được). tháng 2 tồn hao cũng nhiều nhưng vẫn kiểm soát được không bị quá lố.
- Về thu nhập thì đúng là rất ổn định tuy hơi thấp(lương hàng tháng đều nhận đủ, đủ sử dụng ở vùng quê).
- Về chuyển đổi công việc: có thông tin vận động tôi chuyển việc sang đơn vị khác, đơn vị này tôi cũng đã từng làm việc gần 5 năm. Hiện tại tôi không muốn về đó, về đó công việc không nhiều nhưng lại trên đe dưới búa rất khó làm việc, toàn làm những công việc không tên mà thôi. Việc chuyển đổi công việc cũng không ở trong tầm kiểm soát của mình, họ quyết thì mình cũng không chông đối được. Xin nói thêm trong năm 2017 tôi mới chuyển công tác đến đơn vị hiện thời vào ngày 7/8/2017 mà thôi.
Cảm ơn anh Thắng rất nhiều, chúc anh và gia đình sức khoẻ, bình an.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

khanang đã viết: 08:04, 21/03/18 Cảm ơn anh Thắng đã xem giúp. Tôi xin phản hồi lại như sau:
- Về công việc và thu nhập trong tháng 1,2: công việc trong tháng 1 rất nhiều, không chủ động được, toàn là chuyên ngoài ý muốn và cũng rất căng thẳng. đến nay cơ bản cũng được 80% (không chủ động được). tháng 2 tồn hao cũng nhiều nhưng vẫn kiểm soát được không bị quá lố.
- Về thu nhập thì đúng là rất ổn định tuy hơi thấp(lương hàng tháng đều nhận đủ, đủ sử dụng ở vùng quê).
- Về chuyển đổi công việc: có thông tin vận động tôi chuyển việc sang đơn vị khác, đơn vị này tôi cũng đã từng làm việc gần 5 năm. Hiện tại tôi không muốn về đó, về đó công việc không nhiều nhưng lại trên đe dưới búa rất khó làm việc, toàn làm những công việc không tên mà thôi. Việc chuyển đổi công việc cũng không ở trong tầm kiểm soát của mình, họ quyết thì mình cũng không chông đối được. Xin nói thêm trong năm 2017 tôi mới chuyển công tác đến đơn vị hiện thời vào ngày 7/8/2017 mà thôi.
Cảm ơn anh Thắng rất nhiều, chúc anh và gia đình sức khoẻ, bình an.

Rất cảm ơn bạn. Nếu bạn không phiền.

Bạn cho hỏi lương tháng bao nhiêu để tôi nghiệm lý?
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieumiu92 »

thắng2016 đã viết: 21:48, 20/03/18
thắng2016 đã viết: 16:57, 20/02/18

Rất vui vì được giải quẻ công việc cho bạn.
Bạn gieo được quẻ lôi thủy giải động hào 2,5 biến trạch địa tụy.

Lôi thủy giải: Chấn lôi ở trên mà khảm thủy ở dưới sấm ở trên nước là tượng giải tán.

Trạch địa tụy: Đoài trên khôn dưới chầm trên đất tức là nước tụ cho lên họp.

Kl: Tháng dần này tiền tài không được thuận lợi cho lắm. Công việc tiền tài vẫn có thu nhập tương đối nhưng sức ép từ cấp lãnh đạo hoặc những người làm cùng làm cho bạn cảm thấy rất mệt mỏi với công việc. Công việc nhiều khi mắc thi phi nhiều mà làm cho mình nhiều lúc bực mình. Qua tháng 7,8 công việc có phần thuận lợi tiến triển hơn sức ép được giảm và thi phi cũng là được giảm. Còn về chuyển việc thì hiên tại tôi nghĩ bạn vẫn cứ làm chỗ cũ thì tốt hơn.

Mong nhận được hồi âm của bạn?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn!
Cháu chào bác thắng2016
Cháu đã chuyển việc từ 1.3 dương lịch. Về tiền tài, đáng nhẽ ra cháu được thanh toán lương trong tháng 1 âm, nhưng đến giờ công ty cũ vẫn chưa trả hết lương cho cháu, vậy, đúng là tháng Dần không thuận ạ. Công việc mới của cháu có nhiều sức ép từ cả cấp trên và đồng nghiệp, khiến cháu rất mệt mỏi và muốn bỏ nghề. Có những sự việc đã qua rồi và cháu không muốn nhắc nữa nhưng họ vẫn cứ nói. Cháu cảm thấy cháu thật sự không hợp với công việc mới này.
Suy ra quẻ của bác đúng được một nửa rồi. Phần sau là đến tháng 7, tháng 8 cháu cũng mong mọi chuyện như bác dự, cháu sẽ nghiệm lý lại cho bác sau ạ.
Kính bác ạ.

Dạ thưa bác, ý bác là tháng 7 và tháng 8 của cháu cũng khá vất vả ạ?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tieumiu92 đã viết: 20:44, 21/03/18
thắng2016 đã viết: 21:48, 20/03/18

Cháu chào bác thắng2016
Kính bác ạ.

Cố gắng lên nhé bạn. Hai tháng đấy cũng tương đối vất vả đó bạn. Phải qua hai tháng đấy thì mọi chuyện mới dần thuận lợi hơn nhé bạn.
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieumiu92 »

thắng2016 đã viết: 20:55, 21/03/18

[/quote]

Cố gắng lên nhé bạn. Hai tháng đấy cũng tương đối vất vả đó bạn. Phải qua hai tháng đấy thì mọi chuyện mới dần thuận lợi hơn nhé bạn.
[/quote]
Vâng. Cháu cảm ơn bác ạ. Qua tháng 8 cháu sẽ quay lại nghiệm lý cho bác.
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khanang »

Hien tai lượng cua toi chi 5,5 Tt ma thoi tuy nhiên cung tam du song. rất cam ổn anh . Chức ngu ngon
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

Chào bác Thắng,
Hiện tại em làm bên ngành tài chính, cty cũng đang có biến động về nhân sự. Nhờ bác xem giúp em quẻ này về công việc năm nay của em thế nào? Em có nên chuyển việc không ạ?
Em hỏi lúc 0h38 ngày 22/03/2018.
Em cảm ơn bác ạ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

khanang đã viết: 22:51, 21/03/18 Hien tai lượng cua toi chi 5,5 Tt ma thoi tuy nhiên cung tam du song. rất cam ổn anh . Chức ngu ngon
Cảm ơn khanang đã nghiệm lý.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

sanghaha đã viết: 00:42, 22/03/18 Chào bác Thắng,
Hiện tại em làm bên ngành tài chính, cty cũng đang có biến động về nhân sự. Nhờ bác xem giúp em quẻ này về công việc năm nay của em thế nào? Em có nên chuyển việc không ạ?
Em hỏi lúc 0h38 ngày 22/03/2018.
Em cảm ơn bác ạ.
Từ ngày giờ bạn hỏi tôi ra được quẻ.
Hỏa lôi phệ hạp động hào 2 biến hỏa trạch khuê.

Hai tháng đầu Xuân tháng 1,2 âm lịch công việc không mấy thuận lợi có tượng hao tán tiền tài. Ngày 23 đến 26 tháng 3 dương này cẩn thận không hao tổn tiền tài. Quẻ phệ hạp cắn mà họp trở lại có tượng tụ họp phỏng vấn là trong thời gian này bản thân bạn cũng thấy lung lay muốn chuyển đi nơi khác trong lòng vẫn chưa yên.

Quẻ biến hỏa trạch khuê là trái lìa , lìa xa. Như phệ hạp có tượng phỏng vấn khuê là lìa xa có nghĩa là bạn có thể chuyển đổi chia tay chỗ cũ mà đến phỏng vấn ở chỗ mới.

Ưng kỳ khoảng 7,8 âm lịch rất dễ có sự chuyển đổi công việc.

Mong nhận được chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_1x0101.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_1x0101.jpg (42.44 KiB) Đã xem 1231 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”