Những điều không tưởng ,mà chỉ tay có thể biết..

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Những điều không tưởng ,mà chỉ tay có thể biết..

Gửi bài gửi bởi tranthanhlam »

Tâm Trần đã viết: 14:35, 18/03/18
tranthanhlam đã viết: 12:49, 18/03/18
Tâm Trần đã viết: 11:49, 18/03/18 Em cũng từng được xem như vậy ( y những gì bác nói), cô đó xem cho em kết hợp xem chỉ tay với bói bài, em thấy cô đó nói đúng hiện tại 90% còn 10% tiên đoán về tương lai em chưa trải qua chưa kiểm chứng được. Em thấy xem kết hợp như vậy khả năng chính xác và rõ ràng hơn thì phải. Hình như người nào có căn quả hay càng nhiều "người lạ" theo khả năng xem càng siêu phải ko bác?
c
Bác nói đúng. Mà em nghĩ các thầy xưa hình như cũng không phải chỉ giỏi riêng 1 lĩnh vực mà các thầy cũng có sự kết hợp ngầm ở nhiều môn khi luận giải. Còn sách xưa thì khó kiếm lắm bác, nhất là các cuốn sách viết tay, 1 phần do chiến tranh phần do chế độ. Đời sau đi tìm lời giải về sự ứng nghiệm của huyền học dễ mắc sai lầm do nhiều yếu tố nhất là thời cuộc (ko biết mười mươi năm sau sẽ thay đổi đến bậc nào nữa?)
Làm phúc là cách giải nghiệp rất hay. Bác để ý người nào tâm tốt, hay làm việc thiện chỉ tay sẽ đổi theo hướng tốt hơn, có gặp nạn đường chỉ cũng thể hiện sự cứu giải. Nhiều người bảo tiết lộ thiên cơ là mang tội nhưng em nghĩ tiết lộ mang giúp đỡ và khuyên ho huong thiện thì sẽ tốt. Mong bác sớm trở lại với diễn đàn và giúp đỡ đc nhiều bạn khác.
Cảm ơn bác... em sẽ quay trở lại ... nhưng phải năm sau bác à.. Năm này , em muốn học hỏi 1 cách trọn vẹn nhất, hoàn thiện nhất...
Đúng rồi thiên cơ mang ra giúp người mà.. thì thần linh ủng hộ chứ.. sao mà nỡ trách được... Nếu thần linh có trách, cũng trách những người mang thiên cơ ra để làm điều không tốt, lừa người khác, hại người thôi..
Mỗi sự kiện trong đời.. luôn có nhân và duyên để thành... cũng như luôn có nhân và duyên để kết thúc... đến đúng thời điểm thì chúng sẽ tự nhiên phơi bày thui.. và sức người thì không ngăn cản được..
Đúng rồi .. làm điều tốt,, làm điều thiện.. thì cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn thôi...
Làm lành thì gặp lành mà.. Người ăn ở hiền lành.. ma quỷ cũng không dám hù dọa mà.. chỉ người xấu bụng, luôn nghĩ đến điều hại người khác,, nên lòng nơm nớp lo sợ .. nên bị ma quỷ quấy phá thôi... khà khà..
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

tranthanhlam đã viết: 20:32, 18/03/18
thắng2016 đã viết: 17:15, 18/03/18

Thanhlam lại khiêm tốn trình độ lâm xem tay đạt đến một đẳng cấp rất cao nay lại bế quan tu luyện nữa không biết trình độ đạt được đến xuất quỷ nhập thần.

Hi vọng trong tương lai gần mọi người được thán phục hơn nữa trình độ của lâm.

Chúc lâm sức khỏe thành công hơn để giải mã nhưng điều bí ẩn của bàn tay.
vâng.. em cảm ơn bác thắng đã động viên....
Nhưng thán phục.. và đẳng cấp.... thì Lâm không dám nhận... mong bác đừng nói như vậy ... Học huyền học.. cũng không ngoài mong muốn là tìm lời được giải đáp chân chính... và lấy cái sở học , cái may mắn mà mình có để giúp đời, giúp người và làm hoàn thiện mình..
Em thấy trong diễn đàn.. ở bộ môn xem tướng nói riêng .. có rất nhiều bác giỏi... nhưng hầu như ở ẩn, nên em không có dịp được học hỏi những cái hay ở các bác ấy..
Em cũng ngưỡng mộ bác, vì lòng nhiệt tâm giúp đỡ mọi người.. và sự đa tài trong huyền học..
Mong 1 ngày, có dịp được bác chỉ dạy, được học hỏi cùng bác...
và em thấy, có rất nhiều điều em cần phải học hỏi ở mọi người...
Đúng vậy mỗi người cần hoàn thiện mình hơn phát huy hết khả năng và sở trường của mình. Ai cũng có điểm mạnh và điểm yếu lên cần trau dồi và học hỏi lẫn nhau để phát triển và hoàn thiện kỹ năng và trình độ của mình hơn nữa.

Diễn đàn nhiều người ẩn không biết lâm nói đến ai? hay lâm nhắc đến @thơmọc một người rất tâm huyết với tướng pháp.

Thế nhé lâm cứ trao đổi với mọi người vui vẻ nhé! Và hi vọng một ngày gần nhất thấy lâm xuất chiêu về phần gia trạch cả âm và dương được giải mã trên lòng bàn tay.

Thân chào. Chúc may mắn và thành công!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tranthanhlam đã viết: 12:53, 18/03/18
Hồng Hạnh đã viết: 12:44, 18/03/18
vn007 đã viết: 10:55, 18/03/18 UK chỉ tay hiện rõ về âm phần của nội tộc mà. Lâu ko gặp tranthanhlam hình avata xưa đâu rồi.
Hình như trên mặt cũng hiện rõ lắm mà thầy :>
trên mặt??? ừa.. thấy có mấy bạn vốn căn quả gì đấy... nhìn mặt có thể biết vong theo , âm trạch ai theo ?.. phá hay giúp nữa..
Nhưng nếu muốn xem được như vậy??? ắt phải thờ 1 ai đó, làm hầu đồng cho ai đó nữa..
phần nhiều, mọi người không tin cho lắm... vì nghĩ nó là mê tín..
Có trường hợp bị điên dại cũng vì như vậy...nghe qua thấy cũng hơi ghê ghê nhỉ?... khà khà
Lâm có thấy những người gọi là căn quả họ được xem là thờ người âm trong nhà. Họ chỉ cần nhìn mặt là đoán được vận hạn cát hung mà độ chính xác khá cao không? Nhưng thường những thầy bà kiểu này không tu phúc, Đức mà làm những chuyện trái đạo Đức trước sau cũng ghánh nghiệp đời mình không dính thì đời con mình dính.

Mà theo tôi được biết có hai trường hợp thờ người ăm rõ ràng nhất.

Thứ nhất là thờ Phật hoặc các vị quan, vị thần , thánh có công với nhân dân đất nước.

Thứ hai là thờ ma xó trong nhà mà thường trường hợp này thờ ở xó nhà. Và thường những đám tang mà người ta đi thu quân gọi là âm binh đó.

Hai trường hợp trên nhiều khi họ dựa vào cảm giác linh tính của mình mà phán kiểu như dựa vào người âm để phán ý nhiều trường hợp đúng đến kinh người.

Còn trường hợp nói chuyện với người âm thì vẫn có kiểu như nhà ngoại cảm.
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thắng2016 đã viết: 21:56, 19/03/18

Lâm có thấy những người gọi là căn quả họ được xem là thờ người âm trong nhà. Họ chỉ cần nhìn mặt là đoán được vận hạn cát hung mà độ chính xác khá cao không? Nhưng thường những thầy bà kiểu này không tu phúc, Đức mà làm những chuyện trái đạo Đức trước sau cũng ghánh nghiệp đời mình không dính thì đời con mình dính.

Thứ nhất là thờ Phật hoặc các vị quan, vị thần , thánh có công với nhân dân đất nước.

Thứ hai là thờ ma xó trong nhà mà thường trường hợp này thờ ở xó nhà. Và thường những đám tang mà người ta đi thu quân gọi là âm binh đó.

Hai trường hợp trên nhiều khi họ dựa vào cảm giác linh tính của mình mà phán kiểu như dựa vào người âm để phán ý nhiều trường hợp đúng đến kinh người.

Em cũng nghe những câu chuyện như vậy...
Đúng là muôn hình vạn trạng... Em cũng thấy có nhiều người họ làm bói toán, kiểu như đồng cốt, căn quả ,kiểu như hồn bề trên nhập về... rồi họ dựa vào căn quả ấy mà đi lừa người này người kia.. kêu cúng kiến này nọ, rồi sau khi tín đồ làm lễ... người có căn quả ấy lại có 1khoang thu nhập kha khá nhờ các tín đồ đến nhờ họ xem..và cứ thế họ kiếm tiền 1 cách như vậy... họ nói là lộc âm , người trên cho họ...
Không nói đâu xa , ở chổ em cũng có 1 -2 nhà như vậy... đời họ rất giàu... nhưng đến đời con cháu thì nghoèo khổ cực cùng... có khi phá tán, ly biệt khắp nơi......
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tranthanhlam đã viết: 17:50, 20/03/18
thắng2016 đã viết: 21:56, 19/03/18

Em cũng nghe những câu chuyện như vậy...
Đúng là muôn hình vạn trạng... Em cũng thấy có nhiều người họ làm bói toán, kiểu như đồng cốt, căn quả ,kiểu như hồn bề trên nhập về... rồi họ dựa vào căn quả ấy mà đi lừa người này người kia.. kêu cúng kiến này nọ, rồi sau khi tín đồ làm lễ... người có căn quả ấy lại có 1khoang thu nhập kha khá nhờ các tín đồ đến nhờ họ xem..và cứ thế họ kiếm tiền 1 cách như vậy... họ nói là lộc âm , người trên cho họ...
Không nói đâu xa , ở chổ em cũng có 1 -2 nhà như vậy... đời họ rất giàu... nhưng đến đời con cháu thì nghoèo khổ cực cùng... có khi phá tán, ly biệt khắp nơi......
Vâng đúng như lâm nói. Nói chung làm gì giúp ích cho đời tâm luôn hướng thiện cứu giúp mọi người đều được Phước Đức rất lớn.
Đầu trang

Tâm Trần
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tâm Trần »

Chúc bác sớm thành công nha! Mong ngày bác trở lại.
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tâm Trần đã viết: 23:20, 22/03/18 Chúc bác sớm thành công nha! Mong ngày bác trở lại.
vâng.. em cảm ơn bác đã động viên.. em sẽ quay lại xem chỉ tay vào năm sau....
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

tranthanhlam đã viết: 09:29, 17/03/18 Chào các bác, các anh chị, mọi người..
Dạo gần đây , em có tham gia 1 diễn đàn tâm linh...
Nhóm chủ yếu là xem chỉ tay, xem tướng..
Em có dịp được một số anh chị xem cho chỉ tay.. vốn dĩ chỉ là xem cho nhau, xem cho vui, qua lại.. chứ không có ý thách thức gì cả..
Có 1 vài bạn : khi xem chỉ tay cho người khác.. họ có thể nói cả về phần đất mình đang ở... nói có vong trong đất nhà đang ở?
Và có thể nói đất cát hình thế nào.. và những đặc điểm quanh ngôi nhà...
Nói ra thì các bạn không tin.. vì bởi mình cũng không tin tưỡng lắm., nhưng khi đối chiếu lại, thì thấy có sự tương quan hơi khớp với hiện tại...
- chắc nó nghiên về tâm linh hơn
Cũng như khi xem tay: họ có thể biết: ta đang mắc bệnh gì?.. đã từng có mỗ xẽ hay chưa?.. và cũng biết vong nào theo ..
Có người thì vong anh em theo.. có người thì vong nơi đất nhà , theo..,Cũng như biết trước khi hoặc sau khi mình sinh ra, ba mẹ có phá thai, hay làm hỏng thai nào không?..
Tuy nó thuộc về tâm linh, và phần nhiều nẳm ở thiên phú, căn quả gì đó.. nhưng nó cũng góp phần làm bộ môn xem chỉ tay, xem tướng được thêm phong phú..
Vậy có bạn nào từng đi xem chỉ tay, được xem về những cái tương tự như vậy... thì hãy kể ra, để chúng ta làm phong phú thêm bộ môn xem chỉ tay này nhá...
.....
Đúng là xem chỉ tay có thể xem được âm phần và việc mổ xẻ như bạn nói. Không chỉ là chỉ tay trong lòng bàn tay, mà cả mu bàn tay, âm phần hình như dựa vào phần này nữa, mình nhớ hình như là vậy.

Việc mổ xẻ bao nhiêu lần, có nguy hiểm không cũng hiện trên bàn tay. Quả thật bộ môn chỉ tay cũng rất đáng để dụng tâm học hỏi, vì rất hay.
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Labannt đã viết: 21:19, 23/03/18

Đúng là xem chỉ tay có thể xem được âm phần và việc mổ xẻ như bạn nói. Không chỉ là chỉ tay trong lòng bàn tay, mà cả mu bàn tay, âm phần hình như dựa vào phần này nữa, mình nhớ hình như là vậy.

Việc mổ xẻ bao nhiêu lần, có nguy hiểm không cũng hiện trên bàn tay. Quả thật bộ môn chỉ tay cũng rất đáng để dụng tâm học hỏi, vì rất hay.
>:D< >:D< :x :"> :D :D :) ;;) \:D/ :-bd
Nếu 1 người không nhớ giờ sinh, thì vẫn có thể xem chỉ tay để đoán vận mệnh..
Nếu 2 người song sinh.. thì chỉ tay có thể đoán sự khác biệt số mệnh của 2 người.. phải không bác?....
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

tranthanhlam đã viết: 09:44, 25/03/18
Nếu 1 người không nhớ giờ sinh, thì vẫn có thể xem chỉ tay để đoán vận mệnh..
Nếu 2 người song sinh.. thì chỉ tay có thể đoán sự khác biệt số mệnh của 2 người.. phải không bác?....
Ôi, tranthanhlam là cao thủ về chỉ tay ở đây, mà mình lại dám múa rìu qua mắt thợ >:D<
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”