Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

thắng2016 đã viết: 18:10, 22/03/18
sanghaha đã viết: 00:42, 22/03/18 Chào bác Thắng,
Hiện tại em làm bên ngành tài chính, cty cũng đang có biến động về nhân sự. Nhờ bác xem giúp em quẻ này về công việc năm nay của em thế nào? Em có nên chuyển việc không ạ?
Em hỏi lúc 0h38 ngày 22/03/2018.
Em cảm ơn bác ạ.
Từ ngày giờ bạn hỏi tôi ra được quẻ.
Hỏa lôi phệ hạp động hào 2 biến hỏa trạch khuê.

Hai tháng đầu Xuân tháng 1,2 âm lịch công việc không mấy thuận lợi có tượng hao tán tiền tài. Ngày 23 đến 26 tháng 3 dương này cẩn thận không hao tổn tiền tài. Quẻ phệ hạp cắn mà họp trở lại có tượng tụ họp phỏng vấn là trong thời gian này bản thân bạn cũng thấy lung lay muốn chuyển đi nơi khác trong lòng vẫn chưa yên.

Quẻ biến hỏa trạch khuê là trái lìa , lìa xa. Như phệ hạp có tượng phỏng vấn khuê là lìa xa có nghĩa là bạn có thể chuyển đổi chia tay chỗ cũ mà đến phỏng vấn ở chỗ mới.

Ưng kỳ khoảng 7,8 âm lịch rất dễ có sự chuyển đổi công việc.

Mong nhận được chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn!!
Dạ cảm ơn bác đã xem giúp em.
Hiện tại ở chỗ em làm thu nhập không được tốt như lúc trước, đồng thời việc đề bạt cũng chưa rõ ràng nên em cũng muốn thay đổi, tuy nhiên em cũng đắn đo vì môi trường ở đây thoải mái hơn ạ.
Về việc hao tốn tiền tài thì chắc xảy ra từ hôm qua đã xảy ra rồi bác (em có chi ra 6 triệu), không biết còn phải chi gì thêm nữa không :(
Có diễn biến gì thêm em sẽ chia sẻ thêm ạ. Nếu em tìm được chỗ mới có thu nhập và vị trí tốt hơn thì em sẽ thay đổi ạ.

Em cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

Thongnhat76
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thongnhat76 »

Con chao bác Thắng,
Nhờ bác xem cho chồng con sinh ngày 1/7/1976 (âm lịch) có xin được công việc trong thời gian sắp tới không ạ.
Con thành tâm gieo quẻ lúc 15:19 ngày 23/3/2018
Con cảm ơn ạ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Thongnhat76 đã viết: 15:25, 23/03/18 Con chao bác Thắng,
Nhờ bác xem cho chồng con sinh ngày 1/7/1976 (âm lịch) có xin được công việc trong thời gian sắp tới không ạ.
Con cảm ơn ạ.
Chào bạn từ ngày giờ tôi ra được quẻ lôi phong hằng động hào 5 biến trạch phong đại quá.

Ở quẻ hằng có tượng đẹp lòng trai gái mà hài hòa. Nói lên rằng thời gian này công việc tiền tài của chồng bạn khó khăn tiền tài không có là bao nhiêu. Những lúc như thế này vợ chồng cần phải đoàn kết đồng lòng không lên cãi vã xung khắc mà mất hòa khí của bản thân. Lên một điều nhịn mà chín điều lành. Thì gia đình êm ấm hạnh phúc hanh thông vui vẻ hơn.

Tháng 7,8 âm lịch năm nay chồng bạn lên cẩn thận trong công việc cũng như bệnh tật cần phải giữ gìn vì hai tháng hung có làm việc cũng không lên làm nặng quá sức.

Thời gian tới chồng bạn vẫn có những chỗ để đi làm nhưng mức lương không được thuận lợi và sức ép công việc khá lớn mà khó ổn định.

Phải đến tháng 11,12 âm lịch thì chồng bạn công việc mới tạm ổn và gọi có chút dư giả của bản thân.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0111x0(1).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0111x0(1).jpg (43.78 KiB) Đã xem 1624 lần
Đầu trang

Thongnhat76
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thongnhat76 »

thắng2016 đã viết: 21:38, 23/03/18
Con cảm ơn ạ.
Chào bạn từ ngày giờ tôi ra được quẻ lôi phong hằng động hào 5 biến trạch phong đại quá.

Ở quẻ hằng có tượng đẹp lòng trai gái mà hài hòa. Nói lên rằng thời gian này công việc tiền tài của chồng bạn khó khăn tiền tài không có là bao nhiêu. Những lúc như thế này vợ chồng cần phải đoàn kết đồng lòng không lên cãi vã xung khắc mà mất hòa khí của bản thân. Lên một điều nhịn mà chín điều lành. Thì gia đình êm ấm hạnh phúc hanh thông vui vẻ hơn.

Tháng 7,8 âm lịch năm nay chồng bạn lên cẩn thận trong công việc cũng như bệnh tật cần phải giữ gìn vì hai tháng hung có làm việc cũng không lên làm nặng quá sức.

Thời gian tới chồng bạn vẫn có những chỗ để đi làm nhưng mức lương không được thuận lợi và sức ép công việc khá lớn mà khó ổn định.

Phải đến tháng 11,12 âm lịch thì chồng bạn công việc mới tạm ổn và gọi có chút dư giả của bản thân.

Mong chia sẻ từ bạn?

Dạ, con cảm ơn bác.
Con thấy mọi chuyện không được thuận lợi từ năm ngoái tới giờ, tưởng được nhưng phút cuối lại hoá thành không.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thongnhat76 đã viết: 07:36, 24/03/18
thắng2016 đã viết: 21:38, 23/03/18
Con cảm ơn ạ.

Mong chia sẻ từ bạn?

Dạ, con cảm ơn bác.
Con thấy mọi chuyện không được thuận lợi từ năm ngoái tới giờ, tưởng được nhưng phút cuối lại hoá thành không.
Cảm ơn bạn đã hồi âm. Hi vọng mọi chuyện sẽ hạnh phúc và tốt đẹp hơn với gia đình bạn.
Đầu trang

SPHU
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi SPHU »

Chào anh thắng 2016.
Tôi đang lo lắng về vấn đề vay ngân hàng, dự là tôi sẽ tất toán ngân hàng và chuyển tài sản của tôi cho vợ chồng em trai tôi để em đứng ra vay cho tôi. Vợ chồng em tôi đã đồng ý, ngân hàng tôi cũng đã đứng ra lo thủ thục chờ giấy tờ em tôi xong nộp vào để họ thẩm định.
Tôi hỏi quẻ lúc 19 giờ 00 ngày 25 tháng 3 năm 2018. Nay tôi mong anh xem giúp tôi mọi việc trong tháng 3 dương lịch có bên ngân hàng có giải ngân không? Và số tiền có như tôi mong muốn ko?
Cảm ơn anh và chờ tin anh.
Đầu trang

HoangVan12
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi HoangVan12 »

Cháu chào bác Thắng 2016,
Cháu thất nghiệp gần 2 năm nay. Con xin hỏi liệu con có tìm được việc trong thời gian sắp tới không ak. Con thành tâm gieo quẻ lúc 14:45 phút ngày
26/03/2018
Con xin cảm ơn
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

SPHU đã viết: 19:09, 25/03/18 Chào anh thắng 2016.
Tôi đang lo lắng về vấn đề vay ngân hàng, dự là tôi sẽ tất toán ngân hàng và chuyển tài sản của tôi cho vợ chồng em trai tôi để em đứng ra vay cho tôi. Vợ chồng em tôi đã đồng ý, ngân hàng tôi cũng đã đứng ra lo thủ thục chờ giấy tờ em tôi xong nộp vào để họ thẩm định.
Tôi hỏi quẻ lúc 19 giờ 00 ngày 25 tháng 3 năm 2018. Nay tôi mong anh xem giúp tôi mọi việc trong tháng 3 dương lịch có bên ngân hàng có giải ngân không? Và số tiền có như tôi mong muốn ko?

Bạn gieo được quẻ thủy thiên nhu động hào 3 biến thủy trạch tiết.

Về việc giải ngân của ngân hàng trong tháng 3 này. Vì tháng 3 dương cùng gần hết rồi thì việc vay trong tháng này cần phải chờ đợi tượng quẻ nhu tức càn mạnh cần tiến nhưng gặp khảm thủy phải chờ đợi một thời gian nữa mới được giải ngân.

Trong thời gian tới làm việc gì cần tiết chế điều độ của bản thân tránh làm việc vội vàng mà cần suy tính kỹ lưỡng,kiên trì thì việc vay tiền sẽ thuận lợi thôi.

Ngân hàng sẽ duyệt cho bạn nhưng cũng phải qua tháng 3 dương lịch này nhé bạn.

Trong tháng ba âm lịch sắp tới tôi thấy bạn được giao lưu mời mọc nhiều. Giường như tháng ba âm lịch bạn được khá nhiều lời mời về ăn uống thì phải?

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_11o010.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_11o010.jpg (43.13 KiB) Đã xem 1549 lần
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Bác Thắng ơi bác xem giúp con quẻ thi cử với ạ hihi.
Đợt thi sắp tới kết quả có được như ý muốn không ạ . Con thi vào đầu tháng 4 âm là 20/5 dương ạ
Thời gian hỏi quẻ là 18h54 ngày 26/03/2018 ạ .
Con cảm ơn bác Thắng ạ
Đầu trang

SPHU
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi SPHU »

thắng2016 đã viết: 18:46, 26/03/18
SPHU đã viết: 19:09, 25/03/18 Chào anh thắng 2016.

Bạn gieo được quẻ thủy thiên nhu động hào 3 biến thủy trạch tiết.

Về việc giải ngân của ngân hàng trong tháng 3 này. Vì tháng 3 dương cùng gần hết rồi thì việc vay trong tháng này cần phải chờ đợi tượng quẻ nhu tức càn mạnh cần tiến nhưng gặp khảm thủy phải chờ đợi một thời gian nữa mới được giải ngân.

Trong thời gian tới làm việc gì cần tiết chế điều độ của bản thân tránh làm việc vội vàng mà cần suy tính kỹ lưỡng,kiên trì thì việc vay tiền sẽ thuận lợi thôi.

Ngân hàng sẽ duyệt cho bạn nhưng cũng phải qua tháng 3 dương lịch này nhé bạn.

Trong tháng ba âm lịch sắp tới tôi thấy bạn được giao lưu mời mọc nhiều. Giường như tháng ba âm lịch bạn được khá nhiều lời mời về ăn uống thì phải?

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Đầu tiên cảm ơn anh đã luận giúp tôi. Vậy như anh nói đến hết tháng 3 dương lịch tôi mới được giải ngân, số tiền tôi dự định vay có đạt k anh? Còn về tháng 3 âm lịch anh nói tôi được nhiều lời mời về ăn uống tôi chưa biết thế nào, có tôi sẽ trả lời anh sau tháng 3 âm lịch.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”