Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
SPHU
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi SPHU »

thắng2016 đã viết: 19:06, 27/03/18
SPHU đã viết: 18:48, 27/03/18
thắng2016 đã viết: 18:06, 27/03/18
Bạn gieo được quẻ sơn trạch tổn động hào 4 biến hỏa trạch khuê.

Quẻ tổn là tượng hao tán ,tiết giảm,tổn hại cho lên phương án làm ăn này của bạn có vẻ vẫn có cái gì đó chưa ổn lắm. Quẻ biến hòa trạch khuê là sau quẻ gia nhân hài hòa đến chia lìa , hai bên lợi dụng lẫn nhau. Cả quẻ chủ và quẻ biến đều có tượng bất lợi cho việc làm ăn tiền tài mà không được thuận lợi.

Khi nhà này hưởng nam thuộc quẻ ly hỏa mạnh khắc đi kim thì người trong nhà có thuê được cũng thấy chật vật, hao tổn , thị phi trong làm ăn mà khó thành công.

Chuyện làm ăn bạn cần bàn bạc với vợ con, gia đình sao cho thống nhất. Suy tính chắc chắn, chính xác thì mới làm.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Anh nói tôi chưa hiểu lắm, ngay chỗ 2 bên lợi dụng nhau. Ý anh nói là bên chủ nhà ấy hả? Hay ý anh nói những mối quan hệ trước đây của tôi? Nói chung thủ tục của tôi bị ách tách lại, lẽ ra hôm qua đã xong có giấy hẹn luôn nhưng khi mang giấy hẹn đi lấy thì họ bảo chưa có, khi nào có sẽ gọi. Nay tôi phải gặp riêng để giải quyết. Trả lời luôn phần tôi nhờ anh xem ngân hàng giải ngân. Cảm ơn anh.
Bạn có hai câu hỏi.
Một là có thuê được nhà này không?
Hai là dự tính làm ăn khi thuê nhà này có thành công không?

Theo tôi theo quẻ này tượng không được đẹp lắm. Làm ăn không thuận dễ bị hao hụt, tổn thất, sau trở thành cãi vã xung khắc mà không hòa hợp với gia đình và bạn bè hợp tác làm ăn.

Bạn lên chú ý trước khi muốn làm và thực hiện sự trù tính của mình.
Cảm ơn anh đã đưa ra lời khuyên rất bổ ích cho tôi. Cảm ơn anh rất nhiều. Chúc anh và gia đình buổi tối vui vẻ!
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

Em chào bác Thắng,
Hôm nay bên em đã có quyết định về việc thuyên chuyển công việc, em bị chuyển sang một Sếp khác quản lý. Em thật sự không muốn nhưng không thay đổi được ạ. Phiền bác có thể xem giúp em việc thay đổi này tốt hay xấu cho em? Và em nên tiếp tục gắn bó hay tìm việc khác luôn ạ? Xin bác cho em thêm lời khuyên ạ.
Em hỏi lúc: 19:32 ngày 27/03/2018.
Em cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

sanghaha đã viết: 19:34, 27/03/18 Em chào bác Thắng,
Hôm nay bên em đã có quyết định về việc thuyên chuyển công việc, em bị chuyển sang một Sếp khác quản lý. Em thật sự không muốn nhưng không thay đổi được ạ. Phiền bác có thể xem giúp em việc thay đổi này tốt hay xấu cho em? Và em nên tiếp tục gắn bó hay tìm việc khác luôn ạ? Xin bác cho em thêm lời khuyên ạ.
Em cảm ơn bác nhiều.
Bạn gieo được quẻ địa hỏa minh di động hào 5 biến thủy hỏa ky tế.

Công việc của công ty bạn đang trong thời gian thay đổi mà xáo trộn rất nhiều. Quẻ minh di là cái sáng bị lấp đi đang trong thời kỳ tối tăm , khó khăn. Nên bạn cần phải chú ý tất cả mọi việc của mình cho thật tốt. Cố gắng không lên làm mất lòng cấp trên của bạn mà bạn vừa chuyển đến. Cố giữ gìn và hoàn thành công việc cấp trên giao và hòa đồng với mọi người. Tạm thời cứ làm ở công ty này một thời gian nữa xem sao. Và vừa tìm cho mình những cơ hội mới tốt hơn ổn định hơn ở chỗ cũ thì lúc đó mới xem xét chuyển.

Chứ bây giờ chưa biết thế nào mà nghỉ chỗ này mà chưa tìm được chỗ khác vừa chán nản lại vất vả thêm.

Cố gắng làm và chờ thêm khoảng thời gian tới xem có biến chuyển gì không nhé bạn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_1010x0(3).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_1010x0(3).jpg (43.89 KiB) Đã xem 1367 lần
Đầu trang

Daungo8x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Daungo8x »

thắng2016 đã viết: 17:44, 27/03/18
Daungo8x đã viết: 21:58, 26/03/18 Dạ, em chào bác Thắng, em thành tâm gieo quẻ tình duyên lúc 21h47p ngày 26/03/2018. Em muốn hỏi mối lương duyên giữa em và bạn trai cũ có còn không? liệu chúng em có quay lại với nhau và đi đến happy ending hay không (chúng e chia tay nhau tròn 1 năm, trong thời gian này chưa gặp mặt lần nào, cắt đứt liên lạc khoảng 5 tháng nay).
Quẻ em gieo bằng đồng xu lần lượt như sau:
L6: dương, âm, âm
L5: dương, dương, âm
L4: dương, âm, âm
L3: dương, dương, âm
L2: dương, dương, âm
L1: dương, âm, âm

Em chân thành cảm ơn ạ
Bạn gieo được quẻ thủy phong tỉnh không động.

Tôi thấy bạn dường như vẫn còn tình cảm với anh người yêu cũ của bạn. Mặc dù bên ngoài bạn tỏ vẻ rất mạnh mẽ không chấp nhận nhún nhường nhưng trong sâu trong lòng thì hình bóng ảnh bạn vẫn chưa quyên được. Tình cảm đó như mạch nước ngầm cứ âm muốn dâng trào lên như tượng quẻ tỉnh.

Còn anh người yêu bạn cũng suy nghĩ rất nhiều về mối tình này nhiều khi trong lòng anh muốn chủ động nói chuyện quay lại nhưng tôi vẫn thấy sự thiếu tự tin ngập ngừng của anh đối với bạn.

Theo tôi hai bạn vẫn vẫn còn duyên mà chưa đến nỗi hết duyên. Tháng 3, 7,8 âm lịch chuyện tình cảm của bạn với anh sẽ có sự tiến triển theo chiều hướng tốt lên.

Mong nhận được chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Dạ, chân thành e cảm ơn bác rất nhiều.
Mà bác thắng2016 ơi e thành tâm gieo quẻ lúc 21h47p ngày 26/03/2018 với lần lượt quẻ gieo như trên thì có đúng với hình quẻ bác gieo không? em hỏi ngu tý vì thấy giờ là khác nhau ạ, hihi

Bác nói đúng lắm ạ, chia tay như vậy, e khó mở long với ai lắm vì vẫn thương, vẫn nhớ, vẫn yêu 1 người, sao mà quên nhanh được. thực ra e đã nhún nhường, níu kéo rồi đó chứ nhưng người ta đâu có còn nhớ gì e đâu, người ta bơ k thèm trả lời, k thèm rep dù là 1 tin hay 1 lời chứ đừng nói là gặp mặt, họ quyết tâm lắm bác à. Dùng cả thanh xuân để yêu và chẳng biết đến bao giờ quên, cố quên lại càng nhớ.

Cái duyên này nếu còn chắc là do em thôi bác ạ, chưa quên nổi người ta.

Mọi chuyện sau này e sẽ nghiệm lý và gửi tới bác, chúc bác và gđ an lạc
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Daungo8x đã viết: 22:05, 27/03/18
thắng2016 đã viết: 17:44, 27/03/18
Daungo8x đã viết: 21:58, 26/03/18 Dạ, em chào bác Thắng, em thành tâm gieo quẻ tình duyên lúc 21h47p ngày 26/03/2018. Em muốn hỏi mối lương duyên giữa em và bạn trai cũ có còn không? liệu chúng em có quay lại với nhau và đi đến happy ending hay không (chúng e chia tay nhau tròn 1 năm, trong thời gian này chưa gặp mặt lần nào, cắt đứt liên lạc khoảng 5 tháng nay).
Quẻ em gieo bằng đồng xu lần lượt như sau:
L6: dương, âm, âm
L5: dương, dương, âm
L4: dương, âm, âm
L3: dương, dương, âm
L2: dương, dương, âm
L1: dương, âm, âm

Em chân thành cảm ơn ạ
Bạn gieo được quẻ thủy phong tỉnh không động.

Tôi thấy bạn dường như vẫn còn tình cảm với anh người yêu cũ của bạn. Mặc dù bên ngoài bạn tỏ vẻ rất mạnh mẽ không chấp nhận nhún nhường nhưng trong sâu trong lòng thì hình bóng ảnh bạn vẫn chưa quyên được. Tình cảm đó như mạch nước ngầm cứ âm muốn dâng trào lên như tượng quẻ tỉnh.

Còn anh người yêu bạn cũng suy nghĩ rất nhiều về mối tình này nhiều khi trong lòng anh muốn chủ động nói chuyện quay lại nhưng tôi vẫn thấy sự thiếu tự tin ngập ngừng của anh đối với bạn.

Theo tôi hai bạn vẫn vẫn còn duyên mà chưa đến nỗi hết duyên. Tháng 3, 7,8 âm lịch chuyện tình cảm của bạn với anh sẽ có sự tiến triển theo chiều hướng tốt lên.

Mong nhận được chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Mà bác thắng2016 ơi e thành tâm gieo quẻ lúc 21h47p ngày 26/03/2018 với lần lượt quẻ gieo như trên thì có đúng với hình quẻ bác gieo không? em hỏi ngu tý vì thấy giờ là khác nhau ạ, hihi

Bác nói đúng lắm ạ, chia tay như vậy, e khó mở long với ai lắm vì vẫn thương, vẫn nhớ, vẫn yêu 1 người, sao mà quên nhanh được. thực ra e đã nhún nhường, níu kéo rồi đó chứ nhưng người ta đâu có còn nhớ gì e đâu, người ta bơ k thèm trả lời, k thèm rep dù là 1 tin hay 1 lời chứ đừng nói là gặp mặt, họ quyết tâm lắm bác à. Dùng cả thanh xuân để yêu và chẳng biết đến bao giờ quên, cố quên lại càng nhớ.

Vì bạn gieo quẻ bằng đồng xu lên không cần chính xác giờ chỉ cần ngày tháng năm là được. Nên tôi chọn giờ bất kỳ trong ngày cũng được không sao?

Bạn chia sẻ một chút là hai bạn chia tay vì lý do gì được không? Nếu bạn không phiền?
Đầu trang

Daungo8x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

[/quote]

[/quote]
Vì bạn gieo quẻ bằng đồng xu lên không cần chính xác giờ chỉ cần ngày tháng năm là được. Nên tôi chọn giờ bất kỳ trong ngày cũng được không sao?

Bạn chia sẻ một chút là hai bạn chia tay vì lý do gì được không? Nếu bạn không phiền?
[/quote]
Dạ, lý do chia tay là vì k người ta k có time dành cho e, e thì lại trẻ con, nói không suy nghĩ, rồi cả 2 cùng tự ái, mâu thuẫn nối tiếp mâu thuẫn dẫn đến chia tay. Trước thì a im lặng nói để e biết k phải lúc nào cũng khóc, yếu đuối như thế đc nhưng lúc đó chúng e vẫn liên lạc với nhau, khoảng 5 tháng nay thì a không còn liên lạc vs e nữa (bặt vô âm tín luôn ý ạ) cạn tình luôn từ đó tới giờ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Daungo8x đã viết: 22:24, 27/03/18

[/quote]

[/quote]
Dạ, lý do chia tay là vì k người ta k có time dành cho e, e thì lại trẻ con, nói không suy nghĩ, rồi cả 2 cùng tự ái, mâu thuẫn nối tiếp mâu thuẫn dẫn đến chia tay. Trước thì a im lặng nói để e biết k phải lúc nào cũng khóc, yếu đuối như thế đc nhưng lúc đó chúng e vẫn liên lạc với nhau, khoảng 5 tháng nay thì a không còn liên lạc vs e nữa (bặt vô âm tín luôn ý ạ) cạn tình luôn từ đó tới giờ.
[/quote]

Thôi cố gắng qua tháng hai âm này đến tháng 3 âm mọi thứ xem có lẽ sẽ thuận lợi hơn đó bạn.

Hi vọng mọi chuyện sẽ thuận lợi về mặt tình cảm với bạn trong thời gian tới.

Chúc may mắn!!
Đầu trang

Daungo8x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thắng2016 đã viết: 22:33, 27/03/18
Daungo8x đã viết: 22:24, 27/03/18

[/quote]
[/quote]

Thôi cố gắng qua tháng hai âm này đến tháng 3 âm mọi thứ xem có lẽ sẽ thuận lợi hơn đó bạn.

Hi vọng mọi chuyện sẽ thuận lợi về mặt tình cảm với bạn trong thời gian tới.

Chúc may mắn!!
[/quote]
Dạ, hi vọng mọi chuyện sẽ thuận lợi về mặt tình cảm trong thời gian tới, hi vọng sẽ có ánh sang nơi cuối đường hầm, dù chỉ là le lói.
E chân thành cảm ơn bác nhìu nhìu.
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thắng2016 đã viết: 21:53, 27/03/18
sanghaha đã viết: 19:34, 27/03/18 Em chào bác Thắng,
Em cảm ơn bác nhiều.
Bạn gieo được quẻ địa hỏa minh di động hào 5 biến thủy hỏa ky tế.

Công việc của công ty bạn đang trong thời gian thay đổi mà xáo trộn rất nhiều. Quẻ minh di là cái sáng bị lấp đi đang trong thời kỳ tối tăm , khó khăn. Nên bạn cần phải chú ý tất cả mọi việc của mình cho thật tốt. Cố gắng không lên làm mất lòng cấp trên của bạn mà bạn vừa chuyển đến. Cố giữ gìn và hoàn thành công việc cấp trên giao và hòa đồng với mọi người. Tạm thời cứ làm ở công ty này một thời gian nữa xem sao. Và vừa tìm cho mình những cơ hội mới tốt hơn ổn định hơn ở chỗ cũ thì lúc đó mới xem xét chuyển.

Chứ bây giờ chưa biết thế nào mà nghỉ chỗ này mà chưa tìm được chỗ khác vừa chán nản lại vất vả thêm.

Cố gắng làm và chờ thêm khoảng thời gian tới xem có biến chuyển gì không nhé bạn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Dạ, em cảm ơn bác ạ.
Đúng như bác nói là cty em đang bị xáo trộn rất nhiều, có thể xem như mọi người ít nhiều ai cũng đều có 1 sự thay đổi.
Do tính khí em thì rất thẳng thắn, mà sếp mới em ko thích lắm vì nhỏ tuổi hơn em, lại là con ông cháu cha được lên chức, nên em ko được phục.
Vì vậy em khá ko muốn làm việc chung ạ.
Hiện tại em sẽ cố gắng hòa đồng, làm tốt việc của mình như bác khuyên, và sẽ đợi thêm xem tình hình sao ạ.
Em cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Chào bác Thắng,
Em có đứa em trai sinh năm 1992, năm ngoái tháng 12 nó mượn tiền để kinh doanh bên mấy kênh thanh toán online hùn hạp với 1 người nữa, tuy nhiên tối qua nó mới nói em biết chuyện sẽ mất sạch vốn, vì người mà nó hùn hạp chung đã biến mất với tiền.
Số tiền nó mất gần 200tr và lại còn mắc nợ người ta nữa.
Nhờ bác xem giùm, em trai em có thể lấy lại được không?
Em hỏi lúc 14h06 ngày 30/03/2018.
Em cảm ơn bác nhiều ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”