Viet choi vay thoi

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
langhp
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Viet choi vay thoi

Gửi bài gửi bởi langhp »

hay cho câu có việc làm là hạnh phúc rồi . sống là để lao động và cả để ... yêu thương nữa
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 10:22, 17/03/18
Labannt đã viết: 10:13, 17/03/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 08:04, 17/03/18
Tớ cũng ngại đi làm chỗ sắp đặt nhờ vả lắm, nên toàn tự mình tìm việc. Có việc làm là hạnh phúc rồi. Nên chúc cho bạn chủ thớt sớm có việc tốt :)
=D> Chúc bạn chủ thớt sớm tìm được việc và bạn Labannt luôn thuận lợi trong công việc nha ;;)
Thanks bạn Ng nhiều nha :">
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

langhp đã viết: 17:59, 17/03/18 hay cho câu có việc làm là hạnh phúc rồi . sống là để lao động và cả để ... yêu thương nữa
>:D< >:D< >:D< :">
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi CarolinePhan »

Thanks 2 bạn gai dễ thương đã động viên mình . :)
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

langhp đã viết: 17:59, 17/03/18 hay cho câu có việc làm là hạnh phúc rồi . sống là để lao động và cả để ... yêu thương nữa
um, đúng rồi có một công việc ổn định là ngon rồi. từ từ thôi
Đầu trang

CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Người ta
Lớn rồi nên phải chấp nhận những sự thật tréo ngoe và đau lòng. Người cùng mình đi trên mọi nẻo đường lại không phải là người hiểu mình, an ổn những bộn bề suy nghĩ của mình.
Tưởng như vậy là thôi. Mình chấp nhận thực tại là xong.
Rồi lại có ngày gặp được người có thể hiểu, đồng cảm, chia sẽ thì lại không thể là người đồng hành cùng mình được. Nhìn vào mắt nhau thôi mà sao đầy quan tâm, bao bọc, trân trọng thế.
Là do mình ảo tưởng à ? Xin lỗi vì đã lỡ đem đến người thứ tình cảm mơ hồ, ám ảnh này.
Người ta mạnh khỏe, có gđ êm ấm, cs không thiếu thốn, cũng có người thương bên cạnh thì mình yên tâm rồi, phải không ?
Hơn 1 tháng rồi chẳng thấy mặt mà sao cứ nhớ hoài.
"Tình chỉ đẹp khi còn dang dở
Đời hết vui khi đã trọn câu thề "
Đầu trang

yoshihide
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yoshihide »

mình cũng mới nghỉ tìm công việc mới nè.
Ở công ty quá nhiều thứ quái đản, mình lại tính không chịu điều sai quấy nên nghỉ luôn. Đến giờ 1 tháng không có việc, 3 tháng kiếm không được việc. Nhưng mình không hề có suy nghĩ quay lại. Mình cũng có coi bói tarot, thấy đến hết tháng 4 vẫn chưa có duyên kiếm được.
Nhưng mình cũng tích cực, nên thay vì phiền não, mình dành thời gian luyện kỹ năng, đọc sách, tập thể dục này nọ, đợi duyên tới hehe.

Bạn cũng đừng nản chí nhé, trong lúc chờ đời thử làm những điều đó giờ mình chưa có cơ hội làm xem. Tinh thần thoải mái nhiều á.
Đầu trang

CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

yoshihide đã viết: 17:45, 04/04/18 mình cũng mới nghỉ tìm công việc mới nè.
Ở công ty quá nhiều thứ quái đản, mình lại tính không chịu điều sai quấy nên nghỉ luôn. Đến giờ 1 tháng không có việc, 3 tháng kiếm không được việc. Nhưng mình không hề có suy nghĩ quay lại. Mình cũng có coi bói tarot, thấy đến hết tháng 4 vẫn chưa có duyên kiếm được.
Nhưng mình cũng tích cực, nên thay vì phiền não, mình dành thời gian luyện kỹ năng, đọc sách, tập thể dục này nọ, đợi duyên tới hehe.

Bạn cũng đừng nản chí nhé, trong lúc chờ đời thử làm những điều đó giờ mình chưa có cơ hội làm xem. Tinh thần thoải mái nhiều á.
Bạn giống mình công ty cũ ra đi không chút luyến tiếc. Gì chứ với mình tinh thần nó quan trọng, áp lực tinh thần nhau như vậy sao mà làm việc lâu dài được , thà chia tay sớm bớt đau khổ . Mình cũng chả quyền cao chức trọng gì để mà tiếc, còn trẻ đi tìm cơ hội khác. :)
Giờ mình lại buồn thêm chuyện tình cảm bạn ơi, bệnh tương tư :(
Cuộc đời mình nhiều nỗi buồn quá.
Hic Anw, mình cám ơn bạn nhé. Mình đốt thời gian băng cách đọc sách đấy. Bữa giờ HCM có hội sách nên cũng lượm được vài quyển trên tiki. :-bd
Đầu trang

yoshihide
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yoshihide »

Mình thì sau mấy lần tương tư tự đa tình cũng chịu gác việc tình cảm qua một bên rồi. Mình muốn tập trung sự nghiệp, hy vọng đến khi duyên tới thì cũng ổn định.
Mình thì hay đi mấy hội sách và nhà sách hơn hehe
Đầu trang

CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Mới đi pv xin việc làm
Vô chưa đc 5p đi ra. Omg bộ nhìn cv đánh rớt luôn hay sao mà nc ít thế. Hic.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”