NGHIỆM LÝ VỀ PHỦ TƯỚNG

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LavenderTown
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: NGHIỆM LÝ VỀ PHỦ TƯỚNG

Gửi bài gửi bởi LavenderTown »

Cháu sắp đăng ký thi lại đại học, bác TuKyLan xem giúp cháu theo ngành gì thì hợp ạ, cám ơn bác ạ
Hình ảnh
Đầu trang

bekinhcan_9x
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi bekinhcan_9x »

Mệnh VCD, Thân cư mệnh, có Phủ Tướng tam hợp? Bác xem giúp con lá số này với! Công danh, sự nghiệp, tài bạch, sức khỏe và chồng con ạ. Con cảm ơn nhiều ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Tradao
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tradao »

TuKyLan đã viết: 17:02, 18/03/18
Tradao đã viết: 13:33, 04/02/18
TuKyLan đã viết: 09:11, 25/09/17 Chào ACE diễn đàn,

TuKyLan mở topic này, với mong muốn được nghiệm lý và học hỏi sâu rộng hơn về bộ Phủ Tướng. Bạn nào có Mệnh Phủ Tướng, hay VCD có phủ tướng tam hợp, xin mời cùng tham gia để nghiệm lý.

Xin trân trọng cảm ơn ACE!
Nhờ bác TuKyLan xem giúp hạnh phúc cung hôn phối và cung tử tức với ạ.
Rất cảm ơn bác ạ
Số biết chiều chuộng và chăm sóc chồng. Chồng tính cứng rắn và có uy, là người thành công, có thể coi là hợp nhau về cơ bản. Hạnh phúc vốn không phải là thứ trọn vẹn như mình muốn. Khi Mệnh ngộ Đào Diêu mà Phu Tham Kình Hồng, ái tình có thể khăng khít hơn nhờ hòa hợp cả thể xác, nhưng đó cũng là điểm bất lợi vì dễ xuất hiện người thứ 3. Tùy bạn ứng xử sao cho trọn vẹn.

Cung Tử tức không tốt, sinh con gái bất lợi. Con cái hay ốm đau và đa nạn. Hạn hành của bạn qua cung tử tức sẽ mệt mỏi.
Rất cảm ơn bác ạ. Lâu rồi không thấy bác ạ. Nhìn thấy là chán rồi. Thôi em không lập gia đình nữa là thoát mọi nạn ạ. Sống một cuộc sống cô độc thôi ạ
Đầu trang

hoangban11aa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoangban11aa »

thấy bạn nói vầy cũng giống giống tính cách mình, mỗi tội mình lại VCD ^^
Đầu trang

Tradao
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tradao »

TuKyLan đã viết: 17:02, 18/03/18
Tradao đã viết: 13:33, 04/02/18
TuKyLan đã viết: 09:11, 25/09/17 Chào ACE diễn đàn,

TuKyLan mở topic này, với mong muốn được nghiệm lý và học hỏi sâu rộng hơn về bộ Phủ Tướng. Bạn nào có Mệnh Phủ Tướng, hay VCD có phủ tướng tam hợp, xin mời cùng tham gia để nghiệm lý.

Xin trân trọng cảm ơn ACE!
Nhờ bác TuKyLan xem giúp hạnh phúc cung hôn phối và cung tử tức với ạ.
Rất cảm ơn bác ạ
Số biết chiều chuộng và chăm sóc chồng. Chồng tính cứng rắn và có uy, là người thành công, có thể coi là hợp nhau về cơ bản. Hạnh phúc vốn không phải là thứ trọn vẹn như mình muốn. Khi Mệnh ngộ Đào Diêu mà Phu Tham Kình Hồng, ái tình có thể khăng khít hơn nhờ hòa hợp cả thể xác, nhưng đó cũng là điểm bất lợi vì dễ xuất hiện người thứ 3. Tùy bạn ứng xử sao cho trọn vẹn.

Cung Tử tức không tốt, sinh con gái bất lợi. Con cái hay ốm đau và đa nạn. Hạn hành của bạn qua cung tử tức sẽ mệt mỏi.
1. E rất cảm ơn bác ạ. Chúc bác thật nhiều sức khỏe ạ. Lâu không thấy bác trên diễn đàn ạ.
2. E cũng ngờ ngợ số mình thế. Nhìn cái cung tử tức như vậy e cũng nản rồi ạ. Khả năng cao e lựa chọn cuộc sống độc thân ak. Vì đến tuổi này 29;30 mà em chẳng có ý định lập gia đình a. Mà e muốn cũng chẳng đc
3. E cũng đang muốn nghiệm lý nếu mình vô duyên không gặp duyên thì tướng đào riêu sẽ như thế nào ạ. Đào càng vì sau càng giảm tác dụng mà.
4. Chứ kiểu tướng hãm như em thấy nản lắm ạ. Càng cố càng bế. Phủ gặp tuần ở tài góc tuyệt tận cùng rồi ạ tiền là hư vô không không không có. Quan vcd làm được cơ sự gì. Bao năm cố gắng như bong bóng xà phòng
Đó là một số luận điểm của em ạ
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

TuKyLan đã viết: 16:54, 26/03/18
nhatnguyet2017 đã viết: 00:28, 26/03/18
TuKyLan đã viết: 16:59, 25/03/18
Em cảm ơn bác.Em có quan điểm và mấy câu thắc mắc,em mong bác giải đáp hộ:
1.Cung Phúc đức của em ở Tứ Mộ có Vũ Tham là đẹp,lại có ân quang,thiên quý đồng cung ở Mùi.Em đọc sách thấy nói Ân quang,thiên quý ở cung Mùi rất mạnh,hóa giải đc các sát tinh ở Mùi và Ngọ.Mặt khác hóa kỵ đắc địa ở Mùi,đà la đắc địa ở Hợi.Vì vậy em nghĩ tam ám riêu đà kỵ được hóa giải.Em không rõ suy luận thế này có đúng không?
2.Mệnh Thân em vượng,đại vận VCD ở dần có địa kiếp đồng cung,địa không chiếu.Cung Thân có Tử vi thất sát nhị hợp cung này,mệnh Thân vượng vì thế gặp địa không địa kiếp là bạo phát?.Em mong bác nói rõ hơn tại dao đại vận Dần này dễ nghiêng theo kẻ xấu,là họa?
3.Bác nói:Dù coi là Phủ tướng triều viên thì cũng đã bị phá cách rồi.Tại sao lại phá cách?vì em thấy Mệnh,Thân em rất đẹp,có mỗi quan lộc thiên tướng hãm.
4.Cung Thân của em có Tử vi+Thất sát ở Hợi,đắc Thái Tuế,lại có Thiên Hình miếu địa ở Mão.Em không rõ Thiên hình kết hợp tốt với Thất sát nhưng Thiên hình kết hợp với Tử vi ở Hợi thì có tốt hay không?
Em cảm ơn bác rất nhiều.Em mong bác chỉ bảo giúp để em được thông suốt.
1. Ám thì vẫn là ám thôi, tuy rằng nó không hẳn xấu. Vì vậy tôi đoán là khó phát to.

Bạn trải nghiệm lại quá trình mình học tập và công tác, xem có đẹp như bạn nhận định không.

Phủ Tướng cần sự an định và tài khố đến đóng, còn phủ tướng của bạn có Hư Mã, chủ về không an định.

Tuy được Cáo Phụ, thường có những ân thưởng nhất định, nhưng cũng phải vận dụng sự tranh đoạt, ủ mưu mà có.

Không có Lộc Tồn để làm đầy kho phủ, lại hội Kình Linh, từ trước đến giờ, có thấy bình an không, hay lúc nào cũng phải tranh đấu? Muốn dụng Kình để xông pha mà Thân lại ngộ Đà Kỵ thoái bước, thì có khác gì mình cố đạp xe mà thằng khác ở sau kéo lại. Hệ quả là khó ngồi ngôi trưởng, chỉ là phó hoặc đại diện mà thôi.

Mệnh hội Kình, Thân hội Hình nơi cung Thê, đối với sinh hoạt vợ chồng mà nói, thì không hòa hợp.

Tử Tức Không Kiếp ngộ Hỏa Binh Cô Quả Lưu Hà, sinh con khó dưỡng.

...

Phúc cung chỉ cần nhị ám Diêu Kỵ, tuy không kỵ mấy với Vũ Tham nhưng có thấy đầu óc mình lúc nào cũng rắm rối không yên không? Tư tưởng thường không cởi mở với người khác gây ra xung đột, có tượng ở sau thu vén lợi về mình.

Phủ tướng là 2 sao có tính phù trợ, ở môi trường đại vận cung Dần nhìn thấy Không Kiếp Binh Hà, thì bạn theo nó hay để nó hại bạn? Câu hỏi này tự bạn dần trải nghiệm. Cung cho cho thấy họa không nhỏ do sự rình rập của Địa Họa mà chẳng do Thiên.

Có thể bạn cho rằng như vậy cũng là đẹp rồi, chúng ta khi đánh giá về xấu đẹp, tự mỗi người cũng có cách nhìn khác nhau.
Em cảm ơn bác rất nhiều.Em hỏi bác đúng 1 câu nữa,mong bác giúp đỡ.Có phải cung Phúc em vừa dính tam ám vừa dính Linh Xương Đà Vũ?Mong bác giúp đỡ ( em mới tìm hiểu về Linh Xương đà vũ nên hiểu biết rất ít về cách cục này).Em chân thành cảm ơn bác.Em up lại lá số của em:
Hình ảnh
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

nhatnguyet2017 đã viết: 00:24, 04/04/18
Em cảm ơn bác rất nhiều.Em hỏi bác đúng 1 câu nữa,mong bác giúp đỡ.Có phải cung Phúc em vừa dính tam ám vừa dính Linh Xương Đà Vũ?Mong bác giúp đỡ ( em mới tìm hiểu về Linh Xương đà vũ nên hiểu biết rất ít về cách cục này).Em chân thành cảm ơn bác.Em up lại lá số của em:
Hình ảnh
[/quote]

đúng là Linh Xương Đà Vũ cách, tuy không mạnh bằng Linh Xương La Vũ cách nhưng khi nó đủ bộ tam ám thì nó cũng nguy hiểm.
Đầu trang

Tâm Trần
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tâm Trần »

TuKyLan đã viết: 09:49, 25/09/17

Tôi sẽ đưa ra những tính chất mà sách vở đã đưa ra về bộ này, để tôi và các bạn có khung sườn nghiệm lý.

1. Phủ Tướng được ví như bộ sao hiệp nghĩa, thích sự công bằng, ưa tương trợ giúp đỡ người khác kiểu hiệp sỹ, thấy chuyện bất bình thì xông vào trợ giúp chưa cần biết họ có cần mình giúp không.-> Đúng. Ai nói điều gì không đúng đs thường nói lại, thích đòi sự công bằng cho người khác, đôi khi thành ra rước bực bội vào người.

2. Phủ Tướng chỉ sự yêu thương che chở, là người đa cảm dễ xúc động đậy. Cũng dễ là kẻ đa tình.->Đúng, đs tính khá thương người, người khác đối xử tốt 1 chút là đối xử lại tốt gấp mấy lần, cũng hay làm từ thiện giúp người. Đa tình thì cháu không thấy vì xưa giờ đs chả quen ai, đến giờ cũng ko có ý định quen.

3. Phủ Tướng có hàm nghĩa của sự tiếp nối, kế thừa. Trong gia đình, có thể kế thừa công việc hay tài sản của bố mẹ. Trong tình cảm cũng là người có năng lực chắp nối tình cảm, hàn gắn vết đổ vỡ. Trong công việc, có thể ứng với những công việc mang tính chất hàn gắn.-> đs tính như con nít, không thích snghi sâu xa trừ khi có việc gì cần thiết mới snghi đến, không thích tâm sự hay nghe tâm sự của người khác, có nghe cũng ngồi im ko đưa ra ý kiến nên chắc vậy ko có bạn thân. Có bạn thì bạn cũng trên cơ đs, đs giúp bạn tới lúc cần chỉ có gia đình giúp đỡ. Đs khá nóng tính, ở ngoài đường thì hiền hơn trong nhà và ko kế nghiệp bố mẹ mà học ngành khác. Ra trường lại khó kiếm việc phù hợp yêu cầu nên ở nhà gần 2 năm (khi đó bắt đầu nghề tay trái). Đs được người nhà yêu thương và chăm sóc bảo bọc nên suy nghĩ theo hướng đơn giản, ko lo tính tương lai nhiều.

4. Do Phủ Tướng dễ yêu thương che chở, có thể thích hợp với các nghề nghiệp mang tính chất này, ví như giỏi chăm sóc (chăn nuôi, bác sỹ y tá...)-> Đs sống hưởng thụ cho bản thân nhiều hơn, người lớn có sai thì làm mà có nhiều khi miễn cưỡng lắm. Cũng thích động vật nhỏ xinh nhưng ko nuôi hay chăm sóc được.

5. Phủ tướng giỏi về sự đòi công bằng, khi có xương khúc mà làm nghề nghiệp liên quan đến hợp đồng, đàm phán, có thể có thành tựu tốt, bởi hợp đồng, đàm phán cần sự tương đương, quan hệ Win - Win.-> Đs làm ngân hàng công việc liên quan đến làm hợp đồng sổ sách tài chính, năng lực được cấp trên đánh giá cao.

Những tính chất nêu trên đang xét khi không bị phá cách. Khi bị phá tính chất thường ngược lại hoặc biến hóa theo chiều khác tùy cách cục và hung sát tinh.

6. Phủ Tướng không có hóa Khí (tôi k an Hóa Khoa cho Thiên Phủ của tuổi Nhâm), rất cần vòng Lộc Tồn, vòng Thái Tuế, tam Minh, Long Phượng.
Phủ Tướng rất hợp với Tả Hữu (Hữu bật Thiên tướng phúc lai lâm)-> Đs chủ yếu được người nhà giúp đỡ, hiện tại thì bạn bè ko nhờ được.

7. Phủ Tướng cũng giỏi về ngoại giao, thăm hỏi. Rất giỏi quan sát và nhận xét, đánh giá. Có tính phủ đầu người khác.-> Đs ko giỏi về ngoại giao, ra ngoài xã hội ít nói, ít giao tiếp với người khác. Trong gia đình thì thích phủ đầu người nhà, khá cộc tính.Lúc bình thường ít thể hiện cảm xúc ra ngoài. Trong công việc đs phân tích khá sát vấn đề đưa ra, nhạy bén trong việc đánh giá thị trường và đầu tư tiền tệ, nhiều tài lẻ.

8. Phủ Tướng hợp với Cáo Phụ, dễ được phong thưởng, ghi nhận thành tích, từ đó dễ thành công-> Đs lúc đi học cũng khá có tiếng, năm đại học gom gần hết các học bổng của trường, có lần được học bổng du học mà gia đình ko cho đi nên nhuòng lại cho bạn khác. Khi đi làm gặp nhiều may mắn trong việc tăng lương thăng chức nhưng từ đó gặp nhiều sự ganh ghét đố kị, đùn đẩy công việc từ đồng nghiệp.

9. Phủ Tướng là bộ sao chỉ số nhiều. Khi đi với hung sát tinh, dễ gặp tình trạng đa bệnh tật, đa phu thê. Khi gặp nhiều cát tinh, có thể thành đa nhà cửa ruộng vườn, đông con nhiều cháu, lắm tài nhiều của...-> Đúng. Đs có nhiều bệnh lặt vặt, hồi bé có chút vấn đề nhỏ về thần kjnh. Đs kiếm tiền cũng tốt mà chi cũng nhiều lắm, nghề tay trái kiếm được nhiều hơn nghề chính, kiếm được mà mất cũng nhanh do công việc có tính mạo hiểm cao.

10. Phủ Tướng là bộ sao của người già. Người có pHỦ Tướng thường tính cách hoặc ngoại hình trông già dặn hơn tuổi.-> Đúng. Đs nhìn trẻ hơn tuổi thật nhiều, nhìn giống hs cấp 2. Suy nghĩ cũng khá đứng nhưng thường bị tình cảm chi phối khi đưa ra quyết định nên hay bị phần thiệt về mình.

...Còn một số luận điểm nữa.
Hình ảnh
Xin bác cho em hỏi chị em (Đs) đang định kinh doanh hàng ăn uống mà gia đình lại không ủng hộ, vậy chị có nên tự kinh doanh hay nên đi làm công ăn lương thôi? Số chị em vậy có nên lấy ck ko? Năm nay và năm sau công việc đầu tư tiền tệ của chị em có phát triển tốt ko, có nên mạnh tay đầu tư ko ạ? Mấy năm nay tài chính của chị em bấp bênh quá lại bị thị phi và người ngoài lừa nên tinh thần chị khá sa sút. Mong bác giúp đỡ, em xin cảm ơn ạ^^
Đầu trang

sunnysunflower
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sunnysunflower »

TuKyLan đã viết: 17:16, 25/03/18
MaiAnhhh đã viết: 03:23, 24/03/18
Bạn có một lá số rất tốt đẹp về tính cách và tài lộc, danh tiếng. Nên làm về tài chính, kho bãi, nhà đất. Có số làm chủ, dồn sức kiếm tiền tốt hơn là phấn đấu công danh trong tổ chức, do cung quan ngộ Triệt không thu hút được Phủ Tướng.

Số giàu có và bền lộc. Làm 1 lúc nhiều công việc, luôn có người chống lưng ủng hộ. Tuổi thọ lại cao.

Tính cách của ông chồng thì không ổn mấy, dễ ngả theo tà phái, hay ghen và tham vọng. Sống như thế nào tùy bạn.

Bạn để ý vận 15-24, với các sao thị phi xung đột. Chuyện bị hiểu lầm, gièm pha ghanh ghét có gì khó hiểu đâu.
Em xin cảm ơn bác TuKyLan.

Em rất vui vì được bác khen lá số có nhiều điểm tốt về tài lộc và danh tiếng, nhất là về tính cách vì em tin vào câu đức nhân thắng số. Em chỉ hơi buồn là em chưa cảm thấy tính cách của em được hay như trong lá số bác khen ngợi. Không biết trong lá số có nhác đến việc em là một người nóng tính, quá thẳng tính không ạ? Chứ tính em chán lắm, thẳng tuồn tuột nhiều khi gây ra hỏng việc. Em mong bác cho em xin chút lời khuyên, với lá số thế này em nên ứng xử thế nào với đồng nghiệp trong năm nay để bớt vạ thị phi ạ? Và qua vận 14-25 thì số em có bớt thị phi được không ạ?

Cung điền của em VCD vậy mà có thể buôn đất cát là do cung tử tức ạ? Em cũng xin hỏi "luôn có người chống lưng ủng hộ. Tuổi thọ lại cao" là mình luận đoán được dựa trên cung nào ạ? Vì em nghe thấy bảo thiên tướng hãm ở mão là người đoản mệnh. Em nghe câu này một lần mà buồn tới giờ ạ

Em mong bác cho xin thêm chút kiến giải về ông chồng với ạ? Em hơi sợ khi nghe bác nói về việc lão ngả theo tà phái và là người tham vọng. Em mong bác cho em xin lời khuyên về việc chung sống với chồng. Em cũng xin bác chỉ giáo thêm là năm nào thì em lấy chồng ạ? Để em còn chuẩn bị tâm lý chiến đấu với cái lão vừa tham vừa tà kia ạ.

Em cam ơn bác lần nữa ạ!
[/quote]

Số lưỡng tướng ngộ hỏa Tồn Khốc Hổ thì lấy đâu mà mềm mại, nhưng mà tốt tính, thẳng thắn, sống có lý tưởng. Vậy là phải khen rồi.

Có ai sinh ra đã khéo léo ngay đâu, do tố chất tiên thiên ủng hộ, và sự rèn dũa bản thân theo môi trường và thời gian mới được chứ.

Tính nóng và thẳng, gặp sao Thiên phủ, các vận đều hàm dưỡng môi trường thị phi thì tất nhiên khó tránh.

Ví dụ trên lá số là như thế này nhé:

Phủ Tướng là người già, bề trên, là cấp chủ quản, là sếp. Thiên Tướng thì hành hiệp trượng nghĩa, Phủ tướng đi với Tả Hữu chủ về sự trợ lực của cấp trên, bậc trưởng bối, lại hưởng Lộc Tồn. Vậy, trong môi trường bạn làm việc, sự công bằng của Thiên Tướng đã không còn, do vì mình được cấp trên ưu ái hơn, tất sinh ra kém ưu đãi với người khác, vậy là thị phi, phải không nào? Lại vì tính mình Tướng Hỏa, nóng tính, nóng thì mất khôn, chưa nghĩ xong đã nói, vậy thì dầu có phải đã thêm lửa? ...còn nhiều nữa, bạn tìm hiểu xem.

Đơn cử như vậy, tinh diệu của tử vi cũng gần gũi thôi mà, từ đó mình biết nên sửa cái gì. Được lợi rồi, tài tình chi lắm cho trời đất ghen, thì chữ tài vẫn với chữ tai (chắc) cùng vần.

Tôi dẫn dụ thế, về một vài cách đánh giá lá số, để bạn tự tìm hiểu, vì sao chồng mình dễ nghiêng về tà phái, dễ vì tham vọng mà trở nên như vậy. Khi luận số, thì cũng vừa kiến thức sách vở, vừa nên kết hợp với thực tế cuộc sống, để có thể đưa ra đoán định.

Lấy chồng càng muộn càng tốt, khi lập gia đình thì tự mình phải tiết chế để điều chỉnh mọi việc trong nhà.
[/quote]

Mình có lá số khá giống bạn đấy. Mình lận đận tình duyên, chưa có bạn trai nữa. Mình cũng xin vào làm ngân hàng nhưng không được. Hiện tại mình đang đi dạy nhưng không dạy môn bên tài chính kế toán. Mình không biết tại sao Vũ Tham không ứng với ngành nghề của mình.
Hình ảnh
Đầu trang

bekinhcan_9x
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi bekinhcan_9x »

Mệnh VCD, Thân cư mệnh, có Phủ Tướng tam hợp? Bác xem giúp con lá số này với! Công danh, sự nghiệp, tài bạch, sức khỏe và chồng con ạ. Cảm ơn bác TuKyLan nhiều ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”