Xin tư vấn hướng đặt ban thờ

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
Trả lời bài viết
pnthamthaibinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin tư vấn hướng đặt ban thờ

Gửi bài gửi bởi pnthamthaibinh »

Em chào Anh Chị diễn đàn Lý Số
Em sinh năm 1990- em mua được 1 căn chung cư hướng cửa chính là Đông Nam
Hiện tại phòng khách em chỉ còn 2 hướng là hướng Đông Bắc và Tây Nam có thể đặt ban thờ

Em nhờ A/C tư vấn giúp em xem hướng nào đỡ xấu hơn, và có cách nào làm giảm xấu được không ạ
Em cám ơn A/C
Đầu trang

Mi.ht127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Xin tư vấn hướng đặt ban thờ

Gửi bài gửi bởi Mi.ht127 »

pnthamthaibinh đã viết: 09:24, 24/03/18 Em chào Anh Chị diễn đàn Lý Số
Em sinh năm 1990- em mua được 1 căn chung cư hướng cửa chính là Đông Nam
Hiện tại phòng khách em chỉ còn 2 hướng là hướng Đông Bắc và Tây Nam có thể đặt ban thờ

Em nhờ A/C tư vấn giúp em xem hướng nào đỡ xấu hơn, và có cách nào làm giảm xấu được không ạ
Em cám ơn A/C
Chọn hướng tốt chì phải tùy thuộc vào mệnh của bạn thuộc mệnh nào trong bát quái trạch. Nhưng ở trung cư thì đâu có sự lựa chọn nào khác đâu. Hai hướng Tây Nam Đông Bắc đều thuộc thổ bạn ah. Mình đọc thấy là đặt bàn thờ nên tọa ở hướng cát bạn nhé Nên bạn xem hợp với hướng nào hop với mệnh quái của bạn. Nếu không còn sự lựa chọn nào thì mình thấy đặt hướng tây nam nhìn sang đông bắc hay hơn, Vì lúc đó Các cụ ở Tây, Tây phương là cực lạc mà.
Đầu trang

pnthamthaibinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi pnthamthaibinh »

Em cám ơn Anh
Nhưng thực sự em rất thân vân vì em đọc trên mạng thì cả 2 hướng đều ko được
AC tư vấn giúp em hoặc có phương án nào giúp em với ạ
Đầu trang

ume
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ume »

@thamthaibinh
Em cần bổ sung thêm thông tin về :
- Hướng nhà , hướng cửa(đứng ở tâm nhà đo bằng la bàn có góc độ chính xác hướng cửa và hướng nhà)
- Sơ đồ nhà (để xác định phòng khách, nhà vệ sinh, bếp nằm trong những cung nào) .
Các thầy sẽ dễ tư vấn hơn .

*Nếu lỡ không thầy nào tư vấn giúp thì đành phải vô sư vô sách nhưng tránh đặt ban thờ chung vách với đầu giường ngủ , bếp , nhà vệ sinh , hướng bồn cầu và ban thờ không nhìn vào nhau. . . .
Sau đó đứng ở tâm nhà nhìn vào 2 vị trí em định đặt ban thờ xem vị trí nào nằm vào 1 trong 4 hướng là Đông nam , Nam , Đông , Bắc . Thứ tự ưu tiên để đặt ban thờ là Đông nam , Nam , Đông , Bắc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”