Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Tâm Trần
Chính thức
Chính thức

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi Tâm Trần »

thắng2016 đã viết: 16:21, 08/04/18
Tâm Trần đã viết: 13:40, 08/04/18 <r><QUOTE author="thắng2016" post_id="1491945" time="1523110297" user_id="178499"><s>
thắng2016 đã viết: 21:11, 07/04/18</s>
<QUOTE author="Tâm Trần" post_id="1490872" time="1522673501" user_id="195811"><s></e></QUOTE>

Bạn mệnh có vũ phủ đồng cung cư dần gặp triệt mệnh đào hồng cô quả hợp chiếu là người thông minh, có chí có tài tổ chức , hiếu thắng lại có hồng loan thiên quý thiên quan thiên giải là người ăn nói có duyên, ưa nhìn về mặt sắc đẹp là khá có thiên quý thiên quan có tấm lòng nhân hậu hay giúp đỡ người khác tín ngưỡng một tôn giáo nhất định có sao thiên không hồng loan cô thần nhiều lúc khép kín một mình thích ẩn dật lại thêm quốc ấn học hành cũng có thành tích giấy khen bằng khen nhất định tuy có kiếp sát nhiều lúc thiếu kìm chế nóng nảy hay làm chuyện bất bình nhưng có thiếu dương thiên giải triệt làm giảm sự nóng tính của kiếp sát mà thuần trở lại mệnh có vũ khúc thủ mệnh dễ khắc một trong hai thân.<br/>
<br/>
Phụ mẫu tại mão có thái dương thiên lương gặp triệt lại thêm thiên hình tang môn đại hao bạn sớm khắc một trong hai thân hoặc hai thân bất hòa sinh ra đã có tang hoặc cha mẹ đau yếu phải thay đổi nơi ăn chốn ở nhiều lần hoặc phải ly tổ lập nghiệp .<br/>
<br/>
Phúc Đức tại thìn có thất sát linh tinh trong họ dễ có người mắc hình ngục, giảm thọ mà không tránh khỏi đau thương họ hàng sa sút nghèo khổ lại có người chết non tuy gặp những sao tốt như văn xương hữu bật thiếu âm làm giảm bớt sự xấu đi nhưng không tránh được phải tha hương ly tổ lập nghiệp.<br/>
<br/>
Điền trạch tại tị không kiếp đà là những sao trong bộ lục sát thì không được hưởng của tổ nghiệp nhà đất cũng mua ra bán vào nhiều lần mới ổn định lại có hóa khoa long trì không kiếp nhà đất sau cũng rộng rãi nhà cũ ở không phải đất liền thổ mà ao giếng lâu ngày bồi lấp mà xây thành nhà.<br/>
<br/>
Cung quan tại ngọ có đế tinh cư ngọ lại gặp lộc tồn đào hoa công danh về sau cũng có vị trí nhất định tài Lộc dồi dào phải ngoài 34 mọi thứ mới thuận lợi mà mình cảm thấy vừa ý được đào hoa chủ sự may mắn được người khác phái giúp đỡ có nguyệt đức thuộc bộ tứ đức làm các nghề thiện tâm lương thiện có nhiều tài tinh bạn dễ làm việc liên quan đến tài chính ngân hàng.<br/>
<br/>
Cung tài tại tuất liêm trinh thiên phủ đồng cung tiền tài về sau giàu có lại có tả phụ văn khúc làm gia tăng tốt đẹp về tiền tài có thiên đức nguyệt đức kiếm tiền chính đáng có lòng từ thiện, được giúp đỡ hoặc gặp may về tiền bạc lại có quả tú tướng quân lợi ích cho việc cầu tài làm giàu giữ được của cận thận chắc chắn.<br/>
<br/>
Thiên di tại thân có phá quân hãm gặp tuần làm giảm hãm tăng vượng là số ly tổ lập nghiệp thì hanh thông thuận lợi hơn thêm long đức thiên hỉ phong cáo ra ngoài gặp quý nhân chủ thuận lợi vui vẻ hanh thông nhưng phá hãm thì vẫn cẩn thận về tai nạn xe cộ .<br/>
<br/>
Cung nô tại mùi vcd có thiên đồng cự môn xung chiếu lại gặp thiên riêu chủ người giúp việc kém cỏi bạn bè thưa thớt nay ở mai đi nhưng vẫn có thai tọa là vẫn gẳp được những bạn bè nhân hậu danh chức giúp đỡ mình.<br/>
<br/>
Cung tật tại dậu gặp tuần có bạch hổ chủ bệnh máu xấu, xương cốt, khó khăn sinh đẻ có tiểu hao bộ máy tiêu hóa không tốt vì ăn uống lại có hỏa tinh phượng các giải thần thì ra ngoài hay bị nói xấu làm mình nhiều lúc bực mình nhưng có thiên việt tuần thì tai họa giảm đi rất nhiều và mang lại sức khỏa dồi dào.<br/>
<br/>
Cung phu tại tý có tham lang ân quang trực phù thì bạn nên muộn lập gia đình thì thuận lợi hơn sớm lập gia đình thì vợ chồng dễ xung khắc,bất hòa mà khó hòa thuận muộn chút có ân quang vợ chồng hòa thuận yêu thương nhau sớm chịu đựng nghịch cảnh mà lòng dạ sắt son.<br/>
<br/>
Năm 2000: Sức khỏe của bạn không được khỏe. Tròng nhà có chuyện buồn hoặc có tang hoặc cha mẹ bất hòa thay đổi chỗ ở.<br/>
<br/>
Năm 2013: Năm nay cũng là năm không thuận lợi tại nạn bất ngờ cha mẹ không khoẻ bản thân không khỏe hao tốn tiền tài, đau bệnh hoặc trong nhà có tang.<br/>
<br/>
Mong nhận được sự nghiệm lý từ bạn?<br/>
<br/>
Cảm ơn và chúc may mắn !
<e>
</e></QUOTE>
Em cảm ơn bác rất nhiều, lần đầu số em được luận chi tiết vậy hii^^<br/>
Em xin nghiệm lý lại lời luận giải của bác ạ, bác còn cần cứ nghiệm lý thêm em rất sẵn lòng.<br/>
Hồi nhỏ thành tích của em cũng thuộc dạng học tốt trong lớp, do em làm biếng ko lo học chỉ lo chơi thôi được cái nhớ nhanh nhớ dai nên khi thi hiếm khi học bài mà điểm vẫn vi vu lên lớp. Mà em thấy mấy cái linh tinh ngoài xã hội em nhạy lắm, kiểu khôn lõi ấy ạ biết chiều rộng chủ yếu. Mà lạ là khi e vào đại vận cung Phụ mẫu trí nhớ nó giảm sút kinh khủng kiểu bạ đâu quên đó, chưa già đã lẫn, thêm nữa phát sinh nhiều bệnh, cơ thể e suy sút thấy rõ khoảng 3 năm sau này thì đỡ hơn nhưng không hết, bệnh của mẹ di truyền hết sang em, đại vận này em thấy mệt mỏi quá từ tinh thần lẫn sức khỏe mà có lẽ đại vận sau còn đuối hơn thì phải hic. Em tướng tròn người, thấp mà vai ngang nên nhìn càng thấp hơn, từ mẫu giáo tới cấp 2 cũng được nhiều người theo mà em không quan tâm. Mấy năm sau này em cố gắng nhẫn nhịn mọi người, chịu phần thiệt về mình để luyện tính nhẫn mà thị phi vẫn có ạ thời gian gần đây đỡ hơn chút ạ. Bạn bè e như lời bác nói, em chơi xã giao có qua có lại thì ok chứ chơi thân thì ko ạ, chắc do số định sẵn vậy em có mấy lần cố tìm cách gỡ mà ko được nên em cũng thay đổi 1 số cách ứng xử cho phù hợp kiểu xã giao lại tốt hơn. Khắc bác nhắc tới là khắc trong cách ứng xử hay khắc về sức khỏe,...? Nếu về vế đầu thì may mắn hơn, em khắc khẩu với mẹ, hai mẹ con khắc khẩu lắm nói dăm câu là ko hợp, đa phần do tự nhiên phần do em cố tình mà ít lắm, nhiều khi khổ tâm lắm bác ạ. Dòng họ e thuộc dạng gia đình trí thức, thu nhập cũng ở mức trung bình khá, đa phần đều thọ trên 90t, trước cũng có vài người chết non và bị bắt tù thời chiến tranh. Em định vài năm tới e sang nước ngoài làm việc ko biết đi có thuận lợi ko ah?
Năm 2001 e có chuyển nhà 1 lần và ở luôn tới nay. Ý bác là nhà trước e ở hay nhà e đang ở hiện tại? Đường tài quan đc như bác luận thì may quá. Như vậy e đi làm công cho cty hay có thể tự lập cty kinh doanh (có thể để người khác đứng tên trên giấy tờ) thì tốt ah? Em đi từ thiện từ lúc nhỏ, giờ thì mong có nhiều kinh phí để làm đc nhiều việc hơn nên em ko để tâm chức vụ lắm^^. Em cũng có dự định lấy ck trễ, tầm 30t thì chắc được ha bác, e thì lo số e ko con quá thấy nhiều sát tinh hội hợp quá dù có tứ linh, tứ hóa ko biết có thể có ko? Ck e có vũ phu, lăng nhăng ko bác?
Em ra đường cũng đc nhiều người quý mến, toàn lớn tuổi hơn e ko còn bằng tuổi thì ko có, bị tai nạn xe cộ hoài bác ạ mà e có linh cảm như đc giúp đỡ vô hình nên thoát nạn.
Năm 2000: em xém gặp tai nạn nhiều lần (toàn gần xe tải ko) mà đc người đi đường phát hiện lôi vô thoát nạn, có lần đi lạc cũng đc người gần đó dẫn về từ đó là bị nhốt trong nhà luôn.
Năm 2013: tai nạn nặng nhất trong đời, em bị xe tông mà trời thương còn sống sót và hồi phục nhanh lắm, cũng đc xem như kỳ tích hiếm thấy. Gia đình em vào 2 năm trên không có tang.
Biết bác từ các bài post xem chỉ tay của mọi người nay đc bác xem tử vi mừng quá, đúng nhiều lắm bác ạ. Bác kết hợp đc cả 2 môn huyền học này độ chính xác tăng cao lắm. Cảm ơn bác nhiều, chúc bác cuối tuần vui vẻ ạ! ^^
</r>
Cảm ơn bạn đã hồi âm và gợi ý cho tôi về sự kết hợp tôi sẽ lưu ý đến vấn đề đó.

Bạn có thể chia sẻ thêm về gia đình đặc biệt là cha bạn? Và công việc của bạn?

Khắc ở đây theo tôi khắc ít thì khắc khẩu khắc vừa thì xa cách cha mẹ mà không sống gần cha mẹ. Khắc lớn sớm mất một trong hai thân hoặc hai thân không hòa hợp và không sống được gần nhau.
Gia đình em cũng bình thường, không quá thiếu thốn cũng như dư giả. Gia đình bên ngoại em trước giải phóng cũng có tiếng tăm ở Sài Gòn, thích làm từ thiện, sau giải phóng có 1 số vấn đề nên ông em để gia sản lại cho mấy chị em gái tay trắng bỏ đi. Ông làm kỹ sư sửa chữa tàu biển, lúc đầu khó khăn sau cũng có ăn có mặc chứ không dư được cái con cái hòa thuận, quan tâm nhau. Ông sống chân chất, tình cảm, ai gặp cũng quý mến ông và không quan tâm tiền tài vật chất.
Ba em cũng hiền lành, điềm đạm, gương mẫu, ai gặp ba em rồi cũng bảo mẹ em có phước. Ba em làm công chức nhà nước, cũng thuộc dạng kiểm tra xử lý các đơn vị sai phạm, cuộc sống an nhàn ko suy nghĩ nhiều. Ông nội em mất sớm nên ko nghiệm được ạ.
Có lẽ bác đang quan tâm sao thái dương, em xin đưa ra 1 số nghiệm lý như trên. Thêm nữa điểm chung giữa 2 người là đã từng từ chối 1 số tài sản lớn từ gia đình, ko dư dả nhưng ít để tâm đến vấn đề tiền bạc. Mọi thứ chủ yếu do mẹ em lo.
Xin bác cho em hỏi thêm với lá số em đi làm công ăn lương hay tự thân lập nghiệp thì thuận ạ? Và để giảm khả năng xấu xảy ra cho cha mẹ có lẽ em nên sớm ly hương, liệu em có thuận lợi ly hương ko ạ?
Em xin cảm ơn bác^^
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Cảm ơn @tam tran đã nghiệm lý.

Theo tôi bạn không cần phải ly hương lập nghiệp để hóa giải đâu vì hai người ông của bạn đã ghánh rất nhiều trên lá số. Mà mấy năm bạn toàn tai nạn thập tử nhất sinh. mà gia đình bạn như vậy là khá giả so đất nước ta thì bạn cứ sống ở đất nước mình thì tiền tài cũng chẳng phải lo nghĩ.

Các hành hạn của bạn chưa được thuận lợi lắm qua 34 tuổi lúc đó kinh doanh gì thì kinh doanh làm ăn mới thuận lợi được.

Còn lúc này một mình đứng ra kinh doanh vẫn tiềm ẩn sự rủi ro lớn. Cần người hợp tác đắc lực kinh nghiệm trợ giúp thì mới gọi tạm ổn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tuvu đã viết: 15:12, 03/04/18 Chào bác
Đây là lá số của em, rất mong được bác xem qua. Bác cứ nghiệm lý thoải mái.
Câu hỏi thì em quan tâm nhất là cuộc sống gia đình.
Em cảm ơn bác trước.
Mệnh âm dương sửu mùi lại gặp tuần công danh tài Lộc rất vững vàng. Bạn là người thông minh, hoạt bát, hay nói hòa đồng, thích giao lưu với mọi người lại có phượng các giải thần là người tương đối ưa nhìn ngoại hình và nhan sắc cũng khá bắt mắt hay thu hút người khác lại có hóa quyền quan phủ tướng quân là người thích kiểm soát người khác làm theo sự suy tính của mình đôi khi lấn át cả chồng. Vì có nhóm sao tướng quân quan phủ địa kiếp lên nhiều lúc thẳng tính, trực tính mà làm người khác nể sợ mà làm theo sự mưu tính của mình. Đôi khi hay suy xét nhận định khắt khe về người khác quá mức.

Cung phụ mẫu tại dần có tham lang đắc địa thì mẹ thuộc hàng khá giả có của lại có thiên việt đường phù nguyệt đức thiên y tấu thư cha mẹ là trưởng hoặc làm việc thay cho con trưởng cho mẹ có thu nhập ổn định có thể có quyền chức nhất định. Có nguyệt đức tấu thư kiếp sát thiên riêu cha mẹ là người ăn nói hoạt bát có tính tình nhân hậu phúc Đức. Cha mẹ có nghề tay trái có kiếp sát đôi khi cha mẹ hay khắc khẩu.

Cung phúc Đức tại mão có cơ cự đồng cung trong họ nhiều người hiển đạt có danh chức làm các nghề về giáo viên, viên chức, thành đạt có công danh lắm giữ những vị trí nhất định trong cơ quan lại thêm hóa Lộc thì dòng họ nhiều người ăn lên làm ra hoặc có những người hiển đạt về nghề nấu ăn, thủ công, mỹ nghệ. Bạn được hưởng phúc từ dòng họ mang lại. Lại có sao thiên hư túê phá phi liêm số ít người làm không thuận lợi vất vákho khăn.

Điền trạch tại thìn có tử tướng gặp triệt số nhiều nhà đất tuy nhà cửa mua ra bán vào nhiều mới ổn định lại có long đức hỉ thần phong cáo thì đi đâu cũng được ở nhà cao cửa rộng đẹp đẽ đoàng hoàng. Nhà ở cũng rộng rãi khang trang. Cha mẹ bạn hoặc bạn sau này có thể được nhà nước cấp nhà.

Thân cư quan tại tị có thiên lương gặp triệt thì vài năm đầu công việc chưa thuận lợi nhưng về sau sẽ hanh thông lại có tả phụ thiên quý quốc ấn thiên phúc có người giúp đỡ về công việc được đồng nghiệp hoặc cấp trên nâng đỡ mà mọi chuyện thuận lợi hanh thông. Có hỏa tinh phá toái bạch hổ bệnh phù đôi lúc công việc cũng mệt mỏi áp lực dẫn đến bực mình hay cáu gắt với mọi người nhưng nhìn chung công việc tương đối thuận lợi trong công việc cũng có bằng khen mà cơ quan khen tặng.

Tài bạch tại dậu có cơ cự hóa Lộc có âm dương sáng hợp chiếu lại có Lộc tồn thì tiền tài chẳng bao giờ hết lúc nhỏ được cha mẹ chu cấp đầy đủ tiền tài để có cuộc sống thuận lợi lại có ân quang hữu bật thì luôn luôn có người giúp đỡ về mặt tiền tài, có quý nhân phù trợ được bạn bè đồng nghiệp và cha mẹ giúp đỡ về tiền tài có địa không hội chiếu địa kiếp lại có thiên khốc thái túê thiên giải là người tiêu phá khá rộng rãi đôi lúc khó khăn về việc kiếm tiền và thỉnh thoảng hay mắc thị phi khẩu thiệt về tiền bạc.

Cung di tại mùi vcd có âm dương sáng sủa cung chiếu ra ngoài hay gặp may mắn được nhiều người giúp đỡ ra ngoài lợi hơn ở nhà lại có thai tọa nói được nhiều người nghe mến chuổng yêu quý tuy có quả tú điếu khách phục binh thì rất hiếm khi mắc thị phi, cản trở.

Nô bộc tại mùi có thất sát bạn bè đông đúc nhiều người yêu quý có văn khúc hóa khoa thiên khôi thì bạn bè có khoa bảng danh chức hay giúp đỡ mình lại có đào hồng thiên trù thiên đức phúc Đức bạn bè thân thiết giúp đỡ có nhiều sức hút với người khác phái được nhiều người kính trọng nể trọng sự ngay thẳng, nết hạnh của mình. Có đại hao thì mốt rất ít những người không ưa mình và gây tổn hại cho mình.

Cung tật tại thân có liêm trinh hóa kị đà la linh tinh chân tay hay có vết hơi gặp khó khăn về sinh đẻ bệnh về đau mắt đau dạ dày nhưng vẫn có văn xương địa giải thì tuy gặp bệnh nan y thì cũng có quý nhân giúp đỡ được thần linh che trở mà thoát nạn.

Phu quân tại hợi có thiên đồng không lên lấy chồng sớm dễ khắc khẩu khó hòa hợp lên lấy muộn một chút thì vợ chồng hòa thuận lại có thanh long thiên mã cô thần tang môn có thiên hướng yêu xa không cùng cơ quan thành phố hoặc cùng tỉnh. Chồng cũng là người hiền lành có danh chức.

Năm2010: Năm nay dễ kết hôn nếu không thì năm

Năm 2012: Lập gia đình có con

Năm 2016: Năm nay sức khỏe bạn không tốt không cha mẹ sức khỏe không tốt mà đay yếu bệnh tật.

Năm 2017: Công danh tương đối thuận lợi, có thể luân chuyển thay đổi chức vụ mà thuận lợi.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

tuvu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuvu »

thắng2016 đã viết: 21:19, 11/04/18
Em cảm ơn bác trước.
Mệnh âm dương sửu mùi lại gặp tuần công danh tài Lộc rất vững vàng. Bạn là người thông minh, hoạt bát, hay nói hòa đồng, thích giao lưu với mọi người lại có phượng các giải thần là người tương đối ưa nhìn ngoại hình và nhan sắc cũng khá bắt mắt hay thu hút người khác lại có hóa quyền quan phủ tướng quân là người thích kiểm soát người khác làm theo sự suy tính của mình đôi khi lấn át cả chồng. Vì có nhóm sao tướng quân quan phủ địa kiếp lên nhiều lúc thẳng tính, trực tính mà làm người khác nể sợ mà làm theo sự mưu tính của mình. Đôi khi hay suy xét nhận định khắt khe về người khác quá mức.
PHẦN NÀY BÁC NÓI ĐÚNG GẦN HẾT. CHỈ VỀ NHAN SẮC THÌ EM XẤU Do CÓ ĐỊA KIẾP. HỒI NHỎ THì ĐÚNG LÀ THU HÚT NGƯỜI KHÁC.
Cung phụ mẫu tại dần có tham lang đắc địa thì mẹ thuộc hàng khá giả có của lại có thiên việt đường phù nguyệt đức thiên y tấu thư cha mẹ là trưởng hoặc làm việc thay cho con trưởng cho mẹ có thu nhập ổn định có thể có quyền chức nhất định. Có nguyệt đức tấu thư kiếp sát thiên riêu cha mẹ là người ăn nói hoạt bát có tính tình nhân hậu phúc Đức. Cha mẹ có nghề tay trái có kiếp sát đôi khi cha mẹ hay khắc khẩu.
PHẦN NÀY THÌ CHƯA ĐÚNG LẮM Ạ. MẸ EM LÀ CON TRƯỞNG, BỐ CŨNG ĐOẠT TRƯỞNG NHƯNG CẢ HAI ÔNG BÀ KHÁ KHÓ KHĂN. NẾU ÔNG BÀ CÒN TRONG QUÂN NGŨ THÌ CHẮC CŨNG CÓ CHỨC QUYỀN NHƯNG PHUC VIÊN NÊN LÀM TỰ DO. BỐ EM THÌ HOẠT BÁT NHƯNG CỜ BẠC TRAI GÁI NÊN GIA ĐÌNH LỤN BẠI VỀ KINH TẾ PHẢI LY HƯƠNG VÀO NAM SỐNG MẸ EM LÀ TRỤ CỘT. HAI ÔNG BÀ ĐÚNG LÀ KHẮC KHẨU.
Cung phúc Đức tại mão có cơ cự đồng cung trong họ nhiều người hiển đạt có danh chức làm các nghề về giáo viên, viên chức, thành đạt có công danh lắm giữ những vị trí nhất định trong cơ quan lại thêm hóa Lộc thì dòng họ nhiều người ăn lên làm ra hoặc có những người hiển đạt về nghề nấu ăn, thủ công, mỹ nghệ. Bạn được hưởng phúc từ dòng họ mang lại. Lại có sao thiên hư túê phá phi liêm số ít người làm không thuận lợi vất vákho khăn.
HẦU HẾT NGƯÒI TRONG DÒNG HỌ LÀM ĂN KHÔNG THUẬN CHỈ CÓ 2 CẬU LÀ CÓ DANH CHỨC THÔI.
Điền trạch tại thìn có tử tướng gặp triệt số nhiều nhà đất tuy nhà cửa mua ra bán vào nhiều mới ổn định lại có long đức hỉ thần phong cáo thì đi đâu cũng được ở nhà cao cửa rộng đẹp đẽ đoàng hoàng. Nhà ở cũng rộng rãi khang trang. Cha mẹ bạn hoặc bạn sau này có thể được nhà nước cấp nhà.
ĐÚNG LÀ EM MUA VÀ BÁN KHÁ DỄ DÀNG. HIỆN ĐANG Ở NHÀ RỘNG VỊ TRÍ ĐẸP NHƯNG HƠI THIẾU ÁNH SÁNG TRƯỚC MẶT CÓ SUỐI NHỎ, VỊ TRÍ NHÀ CAO. NHÀ HIỆN ĐANG Ở LÀ NHÀ THỨ HAI, EM CÒN 2 MẢNH ĐẤT CẮM DÙI NỮA. TẤT CẢ NHÀ ĐẤT LÀ TỰ TẠO KHÔNG ĐƯỢC THỪA HƯỞNG CỦA 2 BÊN GIA ĐÌNH.
Thân cư quan tại tị có thiên lương gặp triệt thì vài năm đầu công việc chưa thuận lợi nhưng về sau sẽ hanh thông lại có tả phụ thiên quý quốc ấn thiên phúc có người giúp đỡ về công việc được đồng nghiệp hoặc cấp trên nâng đỡ mà mọi chuyện thuận lợi hanh thông. Có hỏa tinh phá toái bạch hổ bệnh phù đôi lúc công việc cũng mệt mỏi áp lực dẫn đến bực mình hay cáu gắt với mọi người nhưng nhìn chung công việc tương đối thuận lợi trong công việc cũng có bằng khen mà cơ quan khen tặng.
PHẦN NÀY ĐÚNG HẾT Ạ.
Tài bạch tại dậu có cơ cự hóa Lộc có âm dương sáng hợp chiếu lại có Lộc tồn thì tiền tài chẳng bao giờ hết lúc nhỏ được cha mẹ chu cấp đầy đủ tiền tài để có cuộc sống thuận lợi lại có ân quang hữu bật thì luôn luôn có người giúp đỡ về mặt tiền tài, có quý nhân phù trợ được bạn bè đồng nghiệp và cha mẹ giúp đỡ về tiền tài có địa không hội chiếu địa kiếp lại có thiên khốc thái túê thiên giải là người tiêu phá khá rộng rãi đôi lúc khó khăn về việc kiếm tiền và thỉnh thoảng hay mắc thị phi khẩu thiệt về tiền bạc.
EM LẠI LUÔN THẤY THIẾU TIỀN. KHÔNG BAO GIỜ CÓ TIỀN MẶT NHIỀU TRONG TAY. NHƯNG ĐÚNG LÀ KHI HẾT THÌ LẠI CÓ.
Cung di tại mùi vcd có âm dương sáng sủa cung chiếu ra ngoài hay gặp may mắn được nhiều người giúp đỡ ra ngoài lợi hơn ở nhà lại có thai tọa nói được nhiều người nghe mến chuổng yêu quý tuy có quả tú điếu khách phục binh thì rất hiếm khi mắc thị phi, cản trở.
ĐÚNG LÀ SỐ EM RẤT MAY MẮN HAY ĐƯỢC GIÚP ĐỠ.
Nô bộc tại mùi có thất sát bạn bè đông đúc nhiều người yêu quý có văn khúc hóa khoa thiên khôi thì bạn bè có khoa bảng danh chức hay giúp đỡ mình lại có đào hồng thiên trù thiên đức phúc Đức bạn bè thân thiết giúp đỡ có nhiều sức hút với người khác phái được nhiều người kính trọng nể trọng sự ngay thẳng, nết hạnh của mình. Có đại hao thì mốt rất ít những người không ưa mình và gây tổn hại cho mình.
EM LÀM CƠ QUAN NGHIÊN CỨU NÊN ĐỒNG NGHIỆP ĐỀU CÓ BẰNG CẤP. ĐÚNG LÀ TROBG CƠ QUAN EM ĐƯỢC MỌI NGƯÒI NỂ TRỌNG, DÙ EM BẰNG CẤP KHÔNG BẰNG MỌI NGƯÒI, KHÔNG BAO GIỜ BIẾT HỐI LỘ, KHÔNG CÓ VAI VẾ NHƯNG LẠI ĐƯỢC CÁC SẾP TRỌNG DỤNG CHO LÊN CHỨC TRONG KHI BẢN THAN EM KHÔNG MUỐN.
Cung tật tại thân có liêm trinh hóa kị đà la linh tinh chân tay hay có vết hơi gặp khó khăn về sinh đẻ bệnh về đau mắt đau dạ dày nhưng vẫn có văn xương địa giải thì tuy gặp bệnh nan y thì cũng có quý nhân giúp đỡ được thần linh che trở mà thoát nạn.
PHẦN NÀY ĐÚNG HẾT Ạ. EM PHẢI SINH MỔ 2 LẦN VÀ XÉM CHẾT. EM HAY BỊ ĐAU ĐẦU VÀ XƯƠNG KHỚP, NGOÀI RA CÒN BỊ BỆNH NGỨA NGOÀI DA.
Phu quân tại hợi có thiên đồng không lên lấy chồng sớm dễ khắc khẩu khó hòa hợp lên lấy muộn một chút thì vợ chồng hòa thuận lại có thanh long thiên mã cô thần tang môn có thiên hướng yêu xa không cùng cơ quan thành phố hoặc cùng tỉnh. Chồng cũng là người hiền lành có danh chức.
VỢ CHỒNG EM KHẮC KHẨU NHIỀU, ĐÚNG LÀ YÊU XA VÀ YÊU TỚI 8 NĂM MỚI CƯỚI. EM LÀ NGƯỜI BẮC, CHỒNG TRUNG NHƯNG LẤY NHAU Ở NAM VÀ HIỆN SINH SỐNG Ở NAM. TRƯỚC KHI LẤY CŨNG BỊ NGĂN CẤM NHIỀU, CHỒNG EM HIỀN NHƯNG HAM VUI, GIỎI NHƯNG KHÔNG KIÊN TRÌ NÊN BẰNG CẤP VÀ ĐỊA VỊ XÃ HỘI THUA EM.

EM KẾT HÔN NĂM 2004, SINH BÉ ĐẦU CON GÁI NĂM 2006, BÉ TRAI 2010.
Năm 2016: Năm nay sức khỏe bạn không tốt không cha mẹ sức khỏe không tốt mà đay yếu bệnh tật.
SỨC KHỎE NĂM NÀY BỐ MẸ VÀ EM KHÁ TỐT, EM ĐƯỢC CẤT NHẮC LÊN PHÓ PHÒNG NĂM NÀY. TUY NHIÊN LẠI BUỒN VỀ GIA ĐẠO NHẤT LÀ VỀ BỐ.
Năm 2017: Công danh tương đối thuận lợi, có thể luân chuyển thay đổi chức vụ mà thuận lợi.
NĂM NÀY SỨC KHỎE KÉM, NHIỀU THỊ PHI, CÔNG VIỆC BÌNH THƯỜNG. TIỀN BẠC TRỒI SỤT THẤT THƯỜNG. CHỒNG PHÁT HIỆN BỆNH NAN Y NHƯNG CHỮA ĐƯỢC KỊP THỜI.

EM CẢM ƠN BÁC NHIỀU Ạ
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tuvu đã viết: 23:19, 11/04/18
thắng2016 đã viết: 21:19, 11/04/18
Em cảm ơn bác trước.
PHẦN NÀY BÁC NÓI ĐÚNG GẦN HẾT. CHỈ VỀ NHAN SẮC THÌ EM XẤU Do CÓ ĐỊA KIẾP. HỒI NHỎ THì ĐÚNG LÀ THU HÚT NGƯỜI KHÁC.
PHẦN NÀY THÌ CHƯA ĐÚNG LẮM Ạ. MẸ EM LÀ CON TRƯỞNG, BỐ CŨNG ĐOẠT TRƯỞNG NHƯNG CẢ HAI ÔNG BÀ KHÁ KHÓ KHĂN. NẾU ÔNG BÀ CÒN TRONG QUÂN NGŨ THÌ CHẮC CŨNG CÓ CHỨC QUYỀN NHƯNG PHUC VIÊN NÊN LÀM TỰ DO. BỐ EM THÌ HOẠT BÁT NHƯNG CỜ BẠC TRAI GÁI NÊN GIA ĐÌNH LỤN BẠI VỀ KINH TẾ PHẢI LY HƯƠNG VÀO NAM SỐNG MẸ EM LÀ TRỤ CỘT. HAI ÔNG BÀ ĐÚNG LÀ KHẮC KHẨU.
HẦU HẾT NGƯÒI TRONG DÒNG HỌ LÀM ĂN KHÔNG THUẬN CHỈ CÓ 2 CẬU LÀ CÓ DANH CHỨC THÔI.
ĐÚNG LÀ EM MUA VÀ BÁN KHÁ DỄ DÀNG. HIỆN ĐANG Ở NHÀ RỘNG VỊ TRÍ ĐẸP NHƯNG HƠI THIẾU ÁNH SÁNG TRƯỚC MẶT CÓ SUỐI NHỎ, VỊ TRÍ NHÀ CAO. NHÀ HIỆN ĐANG Ở LÀ NHÀ THỨ HAI, EM CÒN 2 MẢNH ĐẤT CẮM DÙI NỮA. TẤT CẢ NHÀ ĐẤT LÀ TỰ TẠO KHÔNG ĐƯỢC THỪA HƯỞNG CỦA 2 BÊN GIA ĐÌNH.
PHẦN NÀY ĐÚNG HẾT Ạ.
EM LẠI LUÔN THẤY THIẾU TIỀN. KHÔNG BAO GIỜ CÓ TIỀN MẶT NHIỀU TRONG TAY. NHƯNG ĐÚNG LÀ KHI HẾT THÌ LẠI CÓ.
ĐÚNG LÀ SỐ EM RẤT MAY MẮN HAY ĐƯỢC GIÚP ĐỠ.
EM LÀM CƠ QUAN NGHIÊN CỨU NÊN ĐỒNG NGHIỆP ĐỀU CÓ BẰNG CẤP. ĐÚNG LÀ TROBG CƠ QUAN EM ĐƯỢC MỌI NGƯÒI NỂ TRỌNG, DÙ EM BẰNG CẤP KHÔNG BẰNG MỌI NGƯÒI, KHÔNG BAO GIỜ BIẾT HỐI LỘ, KHÔNG CÓ VAI VẾ NHƯNG LẠI ĐƯỢC CÁC SẾP TRỌNG DỤNG CHO LÊN CHỨC TRONG KHI BẢN THAN EM KHÔNG MUỐN.
PHẦN NÀY ĐÚNG HẾT Ạ. EM PHẢI SINH MỔ 2 LẦN VÀ XÉM CHẾT. EM HAY BỊ ĐAU ĐẦU VÀ XƯƠNG KHỚP, NGOÀI RA CÒN BỊ BỆNH NGỨA NGOÀI DA.
VỢ CHỒNG EM KHẮC KHẨU NHIỀU, ĐÚNG LÀ YÊU XA VÀ YÊU TỚI 8 NĂM MỚI CƯỚI. EM LÀ NGƯỜI BẮC, CHỒNG TRUNG NHƯNG LẤY NHAU Ở NAM VÀ HIỆN SINH SỐNG Ở NAM. TRƯỚC KHI LẤY CŨNG BỊ NGĂN CẤM NHIỀU, CHỒNG EM HIỀN NHƯNG HAM VUI, GIỎI NHƯNG KHÔNG KIÊN TRÌ NÊN BẰNG CẤP VÀ ĐỊA VỊ XÃ HỘI THUA EM.

EM KẾT HÔN NĂM 2004, SINH BÉ ĐẦU CON GÁI NĂM 2006, BÉ TRAI 2010.
SỨC KHỎE NĂM NÀY BỐ MẸ VÀ EM KHÁ TỐT, EM ĐƯỢC CẤT NHẮC LÊN PHÓ PHÒNG NĂM NÀY. TUY NHIÊN LẠI BUỒN VỀ GIA ĐẠO NHẤT LÀ VỀ BỐ.
NĂM NÀY SỨC KHỎE KÉM, NHIỀU THỊ PHI, CÔNG VIỆC BÌNH THƯỜNG. TIỀN BẠC TRỒI SỤT THẤT THƯỜNG. CHỒNG PHÁT HIỆN BỆNH NAN Y NHƯNG CHỮA ĐƯỢC KỊP THỜI.

EM CẢM ƠN BÁC NHIỀU Ạ
Rất cảm ơn đã hồi âm nghiệm lý!!!!
Đầu trang

baobinh_tht
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi baobinh_tht »

thắng2016 đã viết: 10:47, 11/04/18 @baobinh tht:

Như vậy năm 2016 ứng về chuyện của anh trai bạn chứ không phải chuyện tình cảm của bạn.

Còn theo tôi trong khoảng 28 30 tuổi bạn dễ kết hôn và kết hôn sẽ thuận lợi hơn.

Cảm ơn rất nhiều vì bạn đã nghiệm lý.
Dạ nếu là vậy thì anh trai em có chứ không phải là em rồi :D
Tiện thể nhờ bác xem giúp lá số anh trai em ạ. Bác cứ từ từ xem ạ khi nào đến lượt xem thì bác xem giúp cho ảnh ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Ducminh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ducminh »

Nhờ bạn xem dùm mình
1 Số thông tin
- Là con trưởng, có 1 em gái và, 1 em trai, Bố mẹ vẫn song toàn
- Nghề nghiệp : Kỹ sư xây dựng, đi làm xa nhà suốt
- Tình trạng hôn nhân: Ế bền vững đến giờ (Bạn xem giúp mình năm nào mới lấy được vợ nhé)
Thanks

Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

yoshihide đã viết: 09:14, 04/04/18 Chào bác,
Bác xem hạn hai năm 18-19 với ạ
Chuyện tình duyên em chắc lận đận rồi nên chỉ cần xem đường tiền bạc, công danh thôi ạ.
Hình ảnh
Mệnh tử sát đồng cung tại tị là người ngay thẳng thích kiểm soát người khác, muốn chỉ đạo có tài lập kế hoạch làm người khác phải làm theo ý mình. Tính tình cương cường, gan góc đảm đang đôi khi nóng nảy không chịu nghe lời người khác dang người dong dỏng cao. Có thiên việt tam thai đường phù phong cáo thiên phúc là con trưởng hoặc thiên hướng làm công việc của thay con trưởng. Học hành cũng khá cấp một cấp hai dễ có một số giầy khen bằng khen nhất định. Lại có phá toái bạch hổ tấu thư có khả năng diễn thuyết hùng biện lời lẽ lưu loát, thuyết phục, kích động có sức quyến rũ bằng ngôn ngữ xâu sắc có tam thai thiên phúc thì có tính tình nhân hậu hay làm phúc.

Cung phụ mẫu tại ngọ vcd có đồng âm xung chiếu cha mẹ phải sớm ly tổ lập nghiệp lại có hồng đào hỏa tinh phi liêm thai cha hoặc mẹ tiếp xúc với người khác phái khá đào hoa dễ có người thứ ba vào ngăn trở cuộc sống của gia đình bạn. Dễ dẫn đến cảnh cha mẹ khó sống chung với nhau nhưng vẫn còn những sao thiên quan thiên đức phúc Đức cũng giảm bớt phần nào.

Phúc Đức tại mùi vcd có vũ tham xung chiếu lại có xương khúc thiên y hỉ thần trong dòng họ nhiều người ly tổ lập nghiệp mà sự nghiệp công danh thành đạt nhiều người trí thức, có chúc vụ cao lại quí hiển qua đường học hành mà thành danh nhưng còn đó những sao linh tinh thiên riêu quả tú điếu khách vẫn có số ít người tình duyên lận đận không thuận, góa bụa tuổi thọ không được cao. Có người bỏ chồng hoặc hai đời vợ.

Điền trạch tại thân vcd có âm dương xung chiếu và hợp chiếu lại có địa không xung chiếu địa kiếp nhà cửa thay đổi nhiều lần mua ra bán vào mới thuận lợi hanh thông lại có quốc ấn thiên thọ dễ được nhà nước tổ chức cơ quan cấp cho nhà đất. Số này ban đầu chật vật vất vả về nhà đất nhưng sau này rất nhiều nhà đất. Nhà cửa cao ráo khang trang rộng rãi.

Quan Lộc tại dậu có liêm phá đồng cung thì làm việc cố định hay làm công ăn lương sẽ gặp những cảnh chèn ép mà bạn khó phát huy được khả năng của mình dẫn đến không vừa ý toại nguyện với công việc của mình. Lại có hóa Lộc bát tọa thái túê đại hai bạn lên làm nghề về thương mại, giao tiếp có thể kinh doanh hoặc làm về các nghành luật thì bạn phát huy hết khả năng thống lĩnh tài hùng biện của mình vì bạn không thích gò bó, bó buộc.

Tài bạch tại sửu có vũ tham đồng cung lại gặp triệt buổi đầu tiền tài công danh không được thuận không có nhiều tiền trong tay rất khó kiếm tiền vất vả lại có hóa kị kình dương quan phủ thì không làm về nghề luật hoặc liên quan đến pháp luật thì dễ dẫn đến bị kiện tụng, thị phi lôi thôi về tiền bạc. Lại có địa giải, giải thần thì rất dễ hoa tán về tiền tài khó giữ tiền hoặc đôi khi tiêu xài quá mức nhưng có ân quang thiên quý long trì phượng các thì tuy bước đầu vất vả về sau cũng có người giúp đỡ về tiền bạc gặp may mắn được quý nhân phù trợ về công việc. Cũng được hưởng một phần gia sản của cha mẹ để lại.

Thân cư di tại hợi gặp tuần có thiên mã đà la cô thần tang môn quan phủ thì đi lại di chuyển trên đường hết sức cẩn thận dễ bị té ngã dẫn đến chân bị thương hoặc đi lại xe cộ hay liên quan đến cảnh sát giao thông mà không thuận lợi cho việc di chuyển. Di chuyển không thuận nhưng ly tổ lập nghiệp thì lại hanh thông tiền tài kiếm được nhiều hay gặp may mắn về tiền bạc.

Cung nô tại tuất gặp tuần có cự lương xung chiếu thì nhiều bạn bè đông đúc giao tiếp tốt nhờ ăn nói có sức thuyết phục mà được bạn bè quý mến lại có tả phụ thiếu dương thì ra ngoài dễ có người giúp đỡ có nhiều bạn tốt giúp đỡ mình tuy nhiên có phục binh thiên không địa võng một số ít người giúp việc không tốt có lòng phản trắc.

Cung tật ách tại tý gặp triệt có đồng âm hóa khoa lộc tồn thiên hỉ thiếu âm bác sĩ thì hay bị bệnh về phần bụng đường tiêu hóa hoặc bệnh về mắt nhưng nhìn chung sức khỏe tương đối tốt có bệnh thì gặp thầy gặp thuốc mà chữa khỏi.

Phu quân tại mão có thiên tướng thiên khôi thiên hư thiên hình túê phá tiểu hao thì buổi đầu tình duyên không thuận lợi có thiên hướng yêu xa lấy chồng khác tỉnh khác thành phố chồng thường là con trưởng hay đoạt chức trưởng. Lên muộn đường hôn phối thì thuận lợi hơn.

Năm 2010: Năm nay gia đình xảy ra chuyện không vui , có thị phi rắc rối, có người thứ ba xen vào chuyện gia đình mà cha mẹ không thuận hòa, hoặc thi cử không thuận.

Năm 2011: Năm nay học hành thi cử hanh thông may mắn, có thể đỗ đại học.

Năm 2013: Năm nay sức khỏe không tốt hoặc đi lại dễ té ngã.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

yoshihide
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yoshihide »

thắng2016 đã viết: 22:11, 12/04/18
Đầu tiên em cám ơn bác đã nghiệm lý giúp em.
Sau đây em xin xác nhận nghiệm lý ạ.

Tính tình: em rất cương trực, thẳng thẳn. Ngày rất nhỏ, vì nói dối, làm điều xấu mà làm ba mẹ buồn lòng. Nên về sau em hơi ám ảnh, và tính cách thay đổi, tương đối hiền lành, và không nói xạo, bịa đặt ác ý. Nhưng chuyện em nóng tính thì nhiều, đặc biệt là với người giả tạo, nịnh bợ hoặc làm chuyện ngược ngạo. Em có thiên hướng không nghe lời người khác, nhưng với những người giỏi và có thành tựu, em vẫn lắng nghe học hỏi. Em cũng có ý muốn mở nhà từ thiện nếu về sau giàu có.
Với em thì cái này bác đúng 90%. Nhược điểm đáng lưu ý mà em thấy bác ko nói là "lười biếng" "dễ nản" "hơi tự cao" "hay ganh tị nhỏ nhặt". Bác thử nghiên cứu nhé 8->

Em học hành lười biếng và chểnh mảng nhưng hay thi đỗ dù học sát ngày hoặc thi cho có mặt hix. Có năng khiếu về ngôn ngữ. Em học chuyên ngành tiếng Nhật. Em được người Nhật nhận xét là tông giọng giống họ đến 80% và có khả năng thuyết trình. Em kích động quần chúng cũng khá lắm ạ haha. Em là con út (trên có 1 chị). Chị em tính trẻ con hơn em, tụi em vẫn đùa vai vế hơi khác rồi.
Hai này đúng hết ạ

Cha mẹ: đúng là ba em ly hương lên thành phố lập nghiệp ạ. Ba mẹ em tính và suy nghĩ hơi khác nhau, nhưng chung lại cũng êm thắm. Nhưng mỗi khi có người nữ trớt quớt nào đó tia ba em, là hai người cãi nhau to vô cùng. Năm 2010 theo em nhớ đúng là có cãi 1 trận. Ba năm nay cũng có luôn, nghiêm trọng nhất là 2016.
Này không sai gì luôn bác ơi ^:)^

Phúc đức: Bên nhà nội em có 2,3 người làm bác sĩ hoặc quan chức có địa vị, được kính trọng, còn lại đều không tốt. Nhà ngoại thì có chú đi nước ngoài, được việt kiều xung quanh kính trọng, chú 2 đời vợ. Nhưng xét ra thì người không tri thức hoặc bình thường thì nhiều hơn ạ. Bên nội trừ ba em ra đều ít nhất có 2 đời vợ/chồng.
Em nghĩ tầm 70%

Điền trạch: Dự sau này nhà em sẽ được cấp nhà khác hoặc tiền bạc vì giải tỏa. Ba mẹ em giành nhiều tiền mua đất đai để bán lại.
Tài bạch: Em ít khi xài tiền vì cũng không có nhu cầu mua sắm gì. Nhưng một khi chi tiền, lại rất mạnh, ít khi giữ được tiền. Nên em có cũng gửi phần lớn tiền cho gia đình hoặc đầu tư nhà đất. Em thường xuyên được lộc người khác cho một cách may mắn. Kiện tụng thì tạm thời không có. Tiền lương công việc mới lẫn cũ vẫn cao so với bạn bè cùng lứa ạ. Nhưng do đưa phần lớn cho gia đình, lại chi mạnh nên giữa tháng là em đau đầu vì tiền.
Nhiều cái đúng lắm ạ, vì cũng mới ngoài 20 nên không dám nói trước. Nếu có duyên em xin nghiệm lý lại sau.

Thân cư di: Em biết đi xe máy gần đây. Lại sợ gây tai nạn cho người khác nên, chỉ cần khiến ai đó té là đã tội lỗi cả tuần nên đi tốc độ chừng mực lắm ạ. Chưa bị công an vịnh lần nào. Hy vọng sau này cũng vậy. Em hay có duyên đi nước ngoài.
Tạm thời đúng hơi ít ạ, chắc do chưa qua 30 tuổi. Em sẽ cẩn thận khi vào hậu vận.

Cung nô: Do em thẳng tính mà cũng đối xử trung thành nên cũng được người khác quý mến, giúp đỡ. Tuy em gặp nhiều người không tốt, bị họ kích động nên thành ra hay ở thế bí, nhưng vẫn có người trung thành ủng hộ.
Quan lộc: Ở công ty cũ, sếp trên có cách làm việc mập mờ, lật lọng lại tin dùng người bất tài, tin thị phi nên em ghét nghỉ việc luôn, chứ vì em làm tốt nên họ vẫn cho em chức cao ạ. Công việc mới cũng thoải mái, nhưng cái em phải học thì nhiều gấp 3 người khác. Tiền lương thấp hơn mức sàn nhưng em đang bỏ tép bắt tôm, học hỏi lấy kinh nghiệm. Nếu làm tốt khoảng 30 tuổi sẽ có lương rất khá ạ. Mảng giao tiếp dịch thông IT ạ.
em nghĩ là đúng hơn 90% ạ

Tật ách: Em bị bệnh về đường tiêu hóa quanh năm. Mắt thì vào năm 2013, em bị nhiễm trùng, đến nỗi không thể nhìn TV hoặc tập trung gì cả. Hồi năm 4 tuổi hay 5 tuổi phải nhập viện vì nhiễm trùng máu. Ngoài ra em cũng bị bệnh tai mũi họng nhiều. Năm 2016 bị ho gà.
So với gia đình em bị bệnh vặt nhiều ạ. Nên em cho 90% thôi haha

Phu thê: Em thích người nước ngoài hơn là Việt Nam, nhưng em không có nhu cầu quen bạn trai và lấy chồng. Sau này em muốn xin con nuôi. Với đó giờ em toàn đơn phương thôi ạ.

2010: ba mẹ cãi nhau to, em thi bị điểm liệt nhiều, bị phê bình kinh khủng, ko hiểu sao lại lên lớp được.
2011: Em may mắn đậu đại học
2013: Là vụ mắt ạ, thời gian đầu em đau đến nỗi không đi lại ăn uống gì, chỉ ngủ.

Em xin miêu tả em sơ
Hồi nhỏ da đen, ốm yếu, ủ rũ, không sức sống, sống tách biệt
Bây giờ da trắng, tươi tỉnh, hay cười, thích nói chuyện
-> kiểu người trẻ hóa ạ.
Năm nay em nhìn đỡ nhìn hơn so với trước, nhưng theo bạn em bảo là "đẹp trai", có nhiều bảo em có nét nam hơn nữ hix hix. Lông mày rậm ạ.

Em thích nghe người khác giải thích các cung vị trên lá số, nên bác có gì thắc mắc cứ hỏi nhé. Bác nghiệm lý năm 2014 với 2017 giúp em nha. Về tương lai bác coi giúp em cha mẹ, chị em với.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

yoshihide đã viết: 00:24, 13/04/18
thắng2016 đã viết: 22:11, 12/04/18
Đầu tiên em cám ơn bác đã nghiệm lý giúp em.
Sau đây em xin xác nhận nghiệm lý ạ.

Tính tình: em rất cương trực, thẳng thẳn. Ngày rất nhỏ, vì nói dối, làm điều xấu mà làm ba mẹ buồn lòng. Nên về sau em hơi ám ảnh, và tính cách thay đổi, tương đối hiền lành, và không nói xạo, bịa đặt ác ý. Nhưng chuyện em nóng tính thì nhiều, đặc biệt là với người giả tạo, nịnh bợ hoặc làm chuyện ngược ngạo. Em có thiên hướng không nghe lời người khác, nhưng với những người giỏi và có thành tựu, em vẫn lắng nghe học hỏi. Em cũng có ý muốn mở nhà từ thiện nếu về sau giàu có.
Với em thì cái này bác đúng 90%. Nhược điểm đáng lưu ý mà em thấy bác ko nói là "lười biếng" "dễ nản" "hơi tự cao" "hay ganh tị nhỏ nhặt". Bác thử nghiên cứu nhé 8->

Em học hành lười biếng và chểnh mảng nhưng hay thi đỗ dù học sát ngày hoặc thi cho có mặt hix. Có năng khiếu về ngôn ngữ. Em học chuyên ngành tiếng Nhật. Em được người Nhật nhận xét là tông giọng giống họ đến 80% và có khả năng thuyết trình. Em kích động quần chúng cũng khá lắm ạ haha. Em là con út (trên có 1 chị). Chị em tính trẻ con hơn em, tụi em vẫn đùa vai vế hơi khác rồi.
Hai này đúng hết ạ

Cha mẹ: đúng là ba em ly hương lên thành phố lập nghiệp ạ. Ba mẹ em tính và suy nghĩ hơi khác nhau, nhưng chung lại cũng êm thắm. Nhưng mỗi khi có người nữ trớt quớt nào đó tia ba em, là hai người cãi nhau to vô cùng. Năm 2010 theo em nhớ đúng là có cãi 1 trận. Ba năm nay cũng có luôn, nghiêm trọng nhất là 2016.
Này không sai gì luôn bác ơi ^:)^

Phúc đức: Bên nhà nội em có 2,3 người làm bác sĩ hoặc quan chức có địa vị, được kính trọng, còn lại đều không tốt. Nhà ngoại thì có chú đi nước ngoài, được việt kiều xung quanh kính trọng, chú 2 đời vợ. Nhưng xét ra thì người không tri thức hoặc bình thường thì nhiều hơn ạ. Bên nội trừ ba em ra đều ít nhất có 2 đời vợ/chồng.
Em nghĩ tầm 70%

Điền trạch: Dự sau này nhà em sẽ được cấp nhà khác hoặc tiền bạc vì giải tỏa. Ba mẹ em giành nhiều tiền mua đất đai để bán lại.
Tài bạch: Em ít khi xài tiền vì cũng không có nhu cầu mua sắm gì. Nhưng một khi chi tiền, lại rất mạnh, ít khi giữ được tiền. Nên em có cũng gửi phần lớn tiền cho gia đình hoặc đầu tư nhà đất. Em thường xuyên được lộc người khác cho một cách may mắn. Kiện tụng thì tạm thời không có. Tiền lương công việc mới lẫn cũ vẫn cao so với bạn bè cùng lứa ạ. Nhưng do đưa phần lớn cho gia đình, lại chi mạnh nên giữa tháng là em đau đầu vì tiền.
Nhiều cái đúng lắm ạ, vì cũng mới ngoài 20 nên không dám nói trước. Nếu có duyên em xin nghiệm lý lại sau.

Thân cư di: Em biết đi xe máy gần đây. Lại sợ gây tai nạn cho người khác nên, chỉ cần khiến ai đó té là đã tội lỗi cả tuần nên đi tốc độ chừng mực lắm ạ. Chưa bị công an vịnh lần nào. Hy vọng sau này cũng vậy. Em hay có duyên đi nước ngoài.
Tạm thời đúng hơi ít ạ, chắc do chưa qua 30 tuổi. Em sẽ cẩn thận khi vào hậu vận.

Cung nô: Do em thẳng tính mà cũng đối xử trung thành nên cũng được người khác quý mến, giúp đỡ. Tuy em gặp nhiều người không tốt, bị họ kích động nên thành ra hay ở thế bí, nhưng vẫn có người trung thành ủng hộ.
Quan lộc: Ở công ty cũ, sếp trên có cách làm việc mập mờ, lật lọng lại tin dùng người bất tài, tin thị phi nên em ghét nghỉ việc luôn, chứ vì em làm tốt nên họ vẫn cho em chức cao ạ. Công việc mới cũng thoải mái, nhưng cái em phải học thì nhiều gấp 3 người khác. Tiền lương thấp hơn mức sàn nhưng em đang bỏ tép bắt tôm, học hỏi lấy kinh nghiệm. Nếu làm tốt khoảng 30 tuổi sẽ có lương rất khá ạ. Mảng giao tiếp dịch thông IT ạ.
em nghĩ là đúng hơn 90% ạ

Tật ách: Em bị bệnh về đường tiêu hóa quanh năm. Mắt thì vào năm 2013, em bị nhiễm trùng, đến nỗi không thể nhìn TV hoặc tập trung gì cả. Hồi năm 4 tuổi hay 5 tuổi phải nhập viện vì nhiễm trùng máu. Ngoài ra em cũng bị bệnh tai mũi họng nhiều. Năm 2016 bị ho gà.
So với gia đình em bị bệnh vặt nhiều ạ. Nên em cho 90% thôi haha

Phu thê: Em thích người nước ngoài hơn là Việt Nam, nhưng em không có nhu cầu quen bạn trai và lấy chồng. Sau này em muốn xin con nuôi. Với đó giờ em toàn đơn phương thôi ạ.

2010: ba mẹ cãi nhau to, em thi bị điểm liệt nhiều, bị phê bình kinh khủng, ko hiểu sao lại lên lớp được.
2011: Em may mắn đậu đại học
2013: Là vụ mắt ạ, thời gian đầu em đau đến nỗi không đi lại ăn uống gì, chỉ ngủ.

Em xin miêu tả em sơ
Hồi nhỏ da đen, ốm yếu, ủ rũ, không sức sống, sống tách biệt
Bây giờ da trắng, tươi tỉnh, hay cười, thích nói chuyện
-> kiểu người trẻ hóa ạ.
Năm nay em nhìn đỡ nhìn hơn so với trước, nhưng theo bạn em bảo là "đẹp trai", có nhiều bảo em có nét nam hơn nữ hix hix. Lông mày rậm ạ.

Em thích nghe người khác giải thích các cung vị trên lá số, nên bác có gì thắc mắc cứ hỏi nhé. Bác nghiệm lý năm 2014 với 2017 giúp em nha. Về tương lai bác coi giúp em cha mẹ, chị em với.
Rất cảm ơn bạn đã nghiệm lý!

Năm 2014: Năm nay có vẻ mọi chuyện không thuận lợi với bạn. Dễ mắc thị phi cãi vã với người ngoài hoặc quan hệ với bạn bè không được tốt. Chị bạn năm nay chuyện tình cảm không thuận lợi có thể chia tay người yêu hoặc có người theo đuổi mà không đi đến đâu.

Năm 2017: Năm nay dễ mua sắm nhiều dẫn đến hao tán tiền tài. Hoặc công việc không thuận lợi dễ chuyển chỗ làm, chuyển công việc.

Về cha mẹ bạn hội chiếu nhiêu sao tốt tôi nghĩ là không sao cha mẹ vẫn chung sống với nhau. Cha bạn đôi lúc thích điều mới lạ lên hay làm mẹ bạn và gia đình tổn thương thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”