Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Dạ vâng em cám ơn anh, em thực ra cũng ko vội vì vốn là em đang đập tiền vào làm dần dần rồi ạ. Cái em muốn hỏi không phải là hỏi em có giàu với công việc này không, vì nếu mà làm không chuyên tâm thì chắc chắn là không giàu được.

Chỉ là em bỏ tất cả các cơ hội việc làm khác để theo đuổi sự nghiệp này, mà lại quá trẻ trong khi nền tảng về kinh doanh thì không có, cũng không có ai đưa đường chỉ lối. Mọi sự gặt hái phần nhiều là do đại vận em đang đẹp, chứ sau này lúc trầm lúc bổng có trụ được hay không đều do thời gian 2-3 năm này em lèo lái được nó đi đến đâu ạ. Nếu biết nó ổn định thì cũng đỡ lo, mạnh dạn bỏ học phí ngu cho đời để học anh ạ.

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

HamanoRie đã viết: 14:10, 14/04/18 Dạ vâng em cám ơn anh, em thực ra cũng ko vội vì vốn là em đang đập tiền vào làm dần dần rồi ạ. Cái em muốn hỏi không phải là hỏi em có giàu với công việc này không, vì nếu mà làm không chuyên tâm thì chắc chắn là không giàu được.

Chỉ là em bỏ tất cả các cơ hội việc làm khác để theo đuổi sự nghiệp này, mà lại quá trẻ trong khi nền tảng về kinh doanh thì không có, cũng không có ai đưa đường chỉ lối. Mọi sự gặt hái phần nhiều là do đại vận em đang đẹp, chứ sau này lúc trầm lúc bổng có trụ được hay không đều do thời gian 2-3 năm này em lèo lái được nó đi đến đâu ạ. Nếu biết nó ổn định thì cũng đỡ lo, mạnh dạn bỏ học phí ngu cho đời để học anh ạ.
Mình mạn phép đoán 1 chút để học hỏi, có gì không đúng mong chủ top chỉ bảo:
+Năm nay bạn này đầu tư ko có lãi vì vận gặp Tiểu Hao, tuy là đắc, nhưng hạn là Khách gặp song Môn.
Mong được chỉ giáo.
+Sửa 1 chút, bạn hỏi từ 2020 thì mình đoán là cuối 2020 bắt đầu tốt.

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ohtruong »

Kbakdm đã viết: 23:30, 12/04/18
ohtruong đã viết: 02:25, 12/04/18
Kbakdm đã viết: 17:12, 11/04/18 Chào các bạn!!!
Mình xin tự giới thiệu, mình vừa đi tu về, 1khóa tu cũng đủ để con người ta tỉnh ngộ hơn 1tý...... Sau 1thời gian tĩnh tâm.....,mình quyết định mở topic này xem cho tất cả các bạn. Nhưng chỉ lúc nào rảnh rỗi thôi và mình xem bất kỳ, không theo thứ tự , chỉ duy nhất 1câu hỏi và mình sẽ trả lời hết sức mình và có tâm nhất , với lượng kiến thức có giới hạn.....
Mình cũng nói luôn là tất cả chỉ để tham khảo..... Không đi sâu nhìn quá vào lá số ,cho nên mình mong các bạn hỏi ở mức độ .......bên cạnh đó , mình sẽ copy 1số bài luận giải của 1số tiền bối ,coi như là để các bạn tham khảo và mình cũng tiện để học hỏi thêm....
Cách xem của mình là theo phương pháp cải cách lá số của bác "mộc huynh"....nên mình sẽ copy 1số bài viết ở đó làm dẫn chứng.... Hy vọng bác ấy sẽ không giận.....
Yêu cầu : cung cấp thông tin cá nhân như công việc, gia đình bao nhiêu anh chị em, vợ con,....(càng chi tiết càng tốt).... Kèm theo hạn năm 2016, 2017(càng chi tiết đến ngày tháng càng tốt)...... Kèm hình ảnh nhân tướng, chỉ tay(nếu có, càng tốt vì để thêm phần tự tin đúng ls của mình...)
Trong quá trình luận giải mình sẽ hỏi thêm 1số thông tin (nếu cần), rất mong các bạn hợp tác và thật lòng....sẽ có 1số câu hỏi thầm kín(hỏi trong tin nhắn nhé! Nhớ kiểm tra)

Lời cuối cùng, cảm ơn các bạn đã ghé qua và tin tưởng ở mình!
Chúc các bạn mạnh khỏe, nhiều niềm vui, gặp nhiều may mắn hơn trong cv và tình duyên....!!! 😊😊😊😊
Thân ái!!!!

Xin chào chủ top ạ,

Bạn cho mình hỏi 1 câu nhé. Đường con cái sau này của mình thế nào? Mình chưa lập gia đình, và đã được luận là số không có con. Mình rất hoang mang vì tự thấy mình không có bệnh gì và "ăn ở" thì thực sự không tệ.
Sơ qua về bản thân mình:
- Sinh ngày 16 tháng 8 năm 1989 (Dương lịch) lúc 18:00 tại Sài Gòn. Là Nữ.
- Người vừa tầm, khoảng 1.6m, da trắng, mặt hơi góc cạnh.
- Tốt nghiệp đại học năm ngành quản trị kinh doanh 2011 và đi làm đến năm 2015
- Đầu năm 2016 thì mình qua Mỹ học về kinh doanh đến bây giờ ạ
- Ba mẹ vẫn đang đi làm, mình có 1 em trai đã ra trường và đi làm.

Mình gửi lá số của mình nhé, cảm ơn bạn nhiều.
Hình ảnh
Câu hỏi của bạn mình không trả lời đc nhé, lý do:
+,ls này chưa đc kiểm nghiệm và mình cũng không có thời gian để đi sâu vào ls giúp bạn. Và mình đang phân vân giữa 2giờ sinh dậu và thân. Bạn vào trang, link bên dưới xem qua 2ls rồi tự chiêm nghiệm ls nào đúng nhiều nhất thì là của mình nhé....Và ở đây chính là lời gợi ý cho bạn.
Link :
 http://tuvi.cohoc.net/la-so-tu-vi-nam-k ... tml#tu-tuc
Nhớ : Khi vào xem luận giải ở đó thì nên tập trung vào điểm tốt và cũng không nên bỏ qua điểm xấu ,mà hãy cải thiện cái xấu để biến nó thành ưu điểm vượt trội của mình bạn nhé!
+,bạn nói: ....số không có con... Không biết thầy nào vô tâm thế , lại nói ra điều không hay trên ls và không biết họ dựa vào đâu....hay chính bạn cố tình viết thế để mình chú ý luận giải... 😒😒(không phản hồi nhé!)
+,bạn nói:....ăn ở" thì thực sự không tệ.....bạn có dám khẳng định câu nói này 100% đúng không??(đừng vội trả lời và không phản hồi!!) .....bạn suy ngẫm câu nói : "khẩu xà tâm phật" biết đâu sau này dùng tới nó .....(không hỏi thêm nhé!)
+,mình không cần vào trang link bên trên xem , mình chỉ cần nhìn lướt qua ls bạn cung cấp đã thấy ngay bộ sao khôi việt(thiên ất quý nhân), đẩu quân(báo trước 1sự việc),bộ long phi phục....=>đã có thể đi ngược lại luận giải trên rồi.

Lời khuyên : bạn nên tĩnh tâm 1thời gian , nếu có thể thì tập thiền giúp cho thanh tâm ,tĩnh lặng,.... Nghe đọc kinh phật.... Làm nhiều việc thiện và nhất là sống là chính mình, hưởng thụ những gì tươi đẹp nhất.....bạn có duy tâm không nhỉ???mình nghĩ bạn nên có thì tốt hơn vì con người chúng ta sống trên thế giới này chịu tác động của lực điện trường và những vòng sinh điện.....và nếu duy tâm có thể giúp cho chúng ta tĩnh tâm hơn và thoải mái thư giãn đầu óc....nếu tuân thủ nguyên tắc của mình thì mồng 1,15(âm) hàng tháng đảm bảo nhà cửa sạch sẽ từ trong ra ngoài(dọn trước 1ngày) và nhớ thắp 1nén nhang lên bàn thờ(nơi này đảm bảo sạch sẽ nhất ,ưu tiên...), có thời gian thì mỗi ngày 1nén nhang ,còn không thì mồng 1,15.(chú ý nhớ có hoa quả, bánh kẹo, rượu nước,.... Đồ cúng )

Viết khá nhiều rồi, tạm dừng thôi .... Và nhấn "thank " cho mình là ok lắm rồi bạn nhé!!!
P/s: Thông cảm cho mình!!! Mình là người nói thẳng nói thật..... Nên có gì mạo phạm, bỏ qua nhé!!!
Hi bạn chủ top,

Mình cám ơn lời khuyên của bạn, dù không hiểu ý của bạn lắm:
- Giờ và ngày sinh của mình chính xác rồi. Sao bạn nghĩ là mình sinh giờ Thân mà không phải Dậu?
- Mình bị phán là không con nhé, mình không đem mấy chuyện này ra để đùa, mình thấy không có lí do gì để phải làm vậy cả. Được phán là cung Tử có Cô Thần, Quả Tú, Đẩu Quân lại gặp Triệt nên không con. Mình thấy buồn về vấn đề này nên muốn nghe thêm ý kiến khác xem có chắc là như vậy không.

P/s: mình khẳng định 100% câu nói trên là đúng nhé, và mình không tốn chút thời gian nào để phải suy nghĩ lại cả :)

thienhoanganhca
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thienhoanganhca »

Chào chủ topic. Đây là lá số của mình.
Hình ảnh

- Đặc điểm nhận dạng: ba mét bẻ đôi, gầy như cò hương.
- Tính cách: Thân thiên nhưng khó gần.
- Gia đình: 4 người (Bố mẹ, mình và em trai)
- Hạn năm 2016: Công việc có tiến triển. Lần đầu tiên ra nước ngoài du lịch.
- Hạn năm 2017: Tháng 6 DL có đi nước ngoài du lịch rồi về nhà viết đơn nghỉ việc để theo đuổi đam mê.
* Mong anh cho em biết năm 2018 này đại-tiểu hạn trùng phùng, lưu niên đại hạn ở Tật ách có Tử vi, Tham lam, Địa Kiếp... thì năm nay có phải lại tiếp tục là một năm bôn ba, hao tài phải không ạ?

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 14:44, 14/04/18
HamanoRie đã viết: 14:10, 14/04/18 Dạ vâng em cám ơn anh, em thực ra cũng ko vội vì vốn là em đang đập tiền vào làm dần dần rồi ạ. Cái em muốn hỏi không phải là hỏi em có giàu với công việc này không, vì nếu mà làm không chuyên tâm thì chắc chắn là không giàu được.

Mình mạn phép đoán 1 chút để học hỏi, có gì không đúng mong chủ top chỉ bảo:
+Năm nay bạn này đầu tư ko có lãi vì vận gặp Tiểu Hao, tuy là đắc, nhưng hạn là Khách gặp song Môn.
Mong được chỉ giáo.
+Sửa 1 chút, bạn hỏi từ 2020 thì mình đoán là cuối 2020 bắt đầu tốt.
Hôm nay lại được gặp anh, thật là có duyên quá ạ 😇

Năm nay công việc của em từ sau tết đúng là hơi bị chán. Lý do cũng bởi anh facebook anh ý gặp phốt quá nên ảnh hưởng nhiều đến em. Em làm vẫn có lãi nhưng nó chẳng xi nhê gì so với năm trước anh ạ, trừ tới trừ lui thì cũng chỉ là đủ nuôi thân béo mầm một tí chứ không phất. Tình hình này là em thấy kéo dài đến hết năm với anh facebook luôn ạ. Nên em quyết tâm đầu tư tiền vào cho bao bì và tính đẩy buôn vào các chuỗi minimart để không dựa vào các kênh online quá.

Em hỏi từ năm 2020 là vì thời điểm đó em chuẩn bị 30 tuổi rồi, nếu không có cái móng công việc vững chắc vào guồng để tâm suy nghĩ làm thêm những cái khác thì em lo lắm ạ. Em tính mở cửa hàng offline vào năm đó. Năm 2015 em mở một lần và chết luôn trong vòng 6 tháng huhu

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đơn giản vì mình khá có duyên và thích sự thẳng thắn của nữ Thất Sát nên mạn phép đoán chút thôi.
Nam hợp Tham Lang :D
Chắc mệnh Phá nên thế.

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 15:34, 14/04/18 Đơn giản vì mình khá có duyên và thích sự thẳng thắn của nữ Thất Sát nên mạn phép đoán chút thôi.
Nam hợp Tham Lang :D
Chắc mệnh Phá nên thế.
Anh mệnh Phá Quân ạ? Em cũng đang mày mò tự học vì em thích cái môn này. Hôm qua tự xem được hạn lấy chồng cảm thấy như một bầu trời chân lý mới chói qua tim 😆. Mới chỉ tập đọc lá của mình thôi, nhưng em không xem được hạn. Thật ra tự mình cũng biết 6 -7 phần đời mình rồi, nhưng dính đến tiền bạc, đầu tư một đồng cũng run lắm anh ạ 😂

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Giỏi thật.
Anh vẫn mông lung lắm. Trải qua 2-3 hạn kết hôn mà vẫn phòng ko :))
Thoát dc vận cùi bép, tiền bạc gọi là đủ tiêu.

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ơ có 1 bài trên toihoctuvi họ viết dễ hiểu lắm, em dốt vào mò còn ra. Nhưng vấn đề vẫn phải ở mình mà, hạn tốt mà mình không thích thì biết làm sao :(.

Hôm qua em có gặp lại 1 đứa bạn cùng lớp ĐH, cũng 92 kinh doanh như em nhưng khác ngạch. Tháng cao điểm kiếm 300tr, thấp điểm 100-150tr. Em nghe xong thấy mình như ục ứt trôi sông anh ạ 😂

joyce9
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi joyce9 »

Công việc của em sẽ như thế nào trong 3 năm tới ạ!
Em cảm ơn!

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”