Sát Phá Lang tổng luận - chia sẻ cùng các bạn quan tâm SPT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sát Phá Lang tổng luận - chia sẻ cùng các bạn quan tâm SPT

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Cô TuKyLan ơi, mong cô lúc nào rỗi bình giúp cháu mấy lời ạ. Cháu xin cám ơn cô 😇
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi VanXuongD »

TuKyLan đã viết: 17:02, 04/04/18
VanXuongD đã viết: 15:52, 04/04/18
TuKyLan đã viết: 15:05, 04/04/18

Chào VanXuongD, chào NgLinh209

Lâu lắm rồi mới gặp trường hợp 2 lá số cùng giờ ngày tháng năm sinh. Tôi cũng muốn trải nghiệm xem sự khác biệt nó như thế nào.

Vậy, nếu cả 2 bạn còn đang theo dõi topic này, có thể thống kê thông tin để chúng ta cùng nghiệm lý.

1. Ngày tháng năm sinh của bố và mẹ.

2. Nơi sinh của bạn

3. chiều cao, cân nặng, tình hình sức khỏe quá khứ và hiện tại. Lịch sử bệnh lý.

4. Các mốc sự kiện quan trọng còn nhớ được. Nhớ ghi rõ năm xảy ra và bản chất sự việc

5. Tính cách đặc trưng của từng bạn.

Rất cảm ơn các bạn đã tham gia nghiệm lý.

Tử Kỳ Lân
1. bố cháu sinh năm 1959
Mẹ cháu sinh năm 1963
Bố mẹ cháu đều làm trong ngành giáo dục . Bố cháu có nghề tay trái.
Bố cháu là con trưởng . Trước đây gia đình bên nội cháu từng là địa chủ thòi phong kiến . Tuy đã bị tịch biên hầu hết đất đai nhưng đất ở quê vẫn còn rất nhiều . Bố chaú con trưởng , trưởng tộc . Trên còn 1 bác gái không chồng .
2. Cháu sinh ra và lớn lên ở thái bình nhà còn 1 anh trai .
3. Cháu cao m72 nặng 46kg . Nặng nhất là 52kg . Nhưng chỉ đạt đc trong thời gian ngắn là xuống kí rất nhanh . Cháu hay bị ốm vặt , máu loãng khó đông , viêm họng , trào ngược dạ dày . Nhưng rất nhanh khỏi .
4. Năm 2015 cháu bỏ học . Trong năm đó gia đình cháu gặp chuyện không hay ( hàng xóm cháu xây lại nhà , thuê xhđ đánh bố cháu vì muốn xây lấn đất nhà cháu )
Năm 2016 , nhà cháu trên Hnoi bị trộm vào nhà khuôn sạch đồ . Năm đó cháu cũng có ny .
Từ năm 2016 tới giờ cháu ra ngoài luôn bị người khác nói xấu .
Giữa 2016 tới cuối 2017 mẹ cháu ốm nặng không phát hiện ra bệnh .
5. Tính cháu hay suy nghĩ linh tinh , hay ôm đồm suy nghĩ rồi tự mình buồn . Thẳng tính , nghĩ gì nói vậy . Nên cũng không được lòng nhiều người .
Dễ mủi lòng , dễ tủi thân , hay tị nạnh, thù dai . Sống không chịu đc áp lực . Ít bạn bè . Bạn bè thích chơi với cháu nhưng cháu lại không thích chơi vs ai cả . Thỉnh thoảng thích ở 1 mình hơn nhất là từ 2015 tới giờ .
Cháu hay nói nhiều , hay nói đi nói lại 1 vấn đề đến khi ng bên kia nhận sai cháu mới thôi. Cái gì thich phải muốn bằng được không rất khó chịu . Hay tiêu sài linh tinh .
Có một điều lạ lùng là cháu đi đâu cũng gần như là tâm điêem của sự chú ý . Dù tiêu cực hay tích cực . Tuy có nhiều ng ghét cháu nhưng lại có rát nhiều người cháu nói gì người ta cũng tin và nghe .
Hồi trước cháu cũng từng làm một admin và mod của một forum dành cho giới trẻ , được nhiều người biết tới và có thể nói hơi phát cuồng . Thư từ gửi cho cháu từ mọi miền tổ quốc khá nhiều . Bạn bè thì ở xa tốt hơn ở gần .
Điểm bất ổn nhất trong lá số của bạn, là máu và hệ thần kinh. Không phải là hiện tượng thiếu máu, mà là máu lưu thông không đều dẫn đến thiếu tập trung và căng thẳng, đau đầu. Từ đó sẽ gây ra suy nhược cơ thể, không những sa sút về mặt sức khỏe mà còn khiến việc học tập và công việc bị gián đoạn.

Sinh ngày Bính Dần, cần chú ý nhiều đến Tiểu trường (ruột non) nơi có chức năng thanh lọc, đưa phần thanh (dưỡng chất) vào phế đi nuôi cơ thể, phần trọc (chất cặn bã) xuống đại trường thải ra ngoài. Chức năng này của bạn dễ bị rối loạn, có thể dẫn đến chất thanh trong (dinh dưỡng) bị nhiễm bẩn (ô trọc) đưa vào phế gây hại cho phế, dẫn đến:
- Thở khò khè, hoặc hơi thở yếu, ngắn.

- Đại tiện lỏng, bí tiểu

- Nước tiểu đỏ.

- Dạ dày hoạt động kém chức năng, mà cổ họng cũng có vấn đề, thường ứ dịch dẫn đến trào ngược dạ dày, ăn uống khó tiêu.

Ách cung ngoài việc như bạn nói máu khó đông, loãng, còn có thể đưa đến nguy cơ huyết áp thấp. Cần bổ khí, tập thở, thiền hoặc yoga, để khí lưu thông, thì huyết điều hòa hơn. Sau khi tinh thần minh mẫn, thì mọi thứ tự nhiên sẽ ổn định.

Cung Huynh đệ của bạn, người anh có bị bệnh giống bạn không?

đại hạn 16-25, đại hạn xấu, dễ bị trầm cảm, cảm xúc không ổn định. Khi qua giai đoạn này thì mọi việc tự nhiên tốt đẹp. Bạn có một lá số có thể giàu có lớn, thành công trong sự nghiệp riêng (không thích hợp làm thuê)

Chúng ta bàn tiếp vào ngày mai. Bạn cứ phản hồi.

Thân,

Tử Kỳ Lân
Hơi thở cháu yếu thật ạ . Cháu ngủ hay bị giật mình và hay nghiến răng nữa . Ra ngoài cháu luôn bị lạnh sống lưng .
Cho cháu hỏi liệu cháu có nên học tiếp ( học trung cấp dược ) không ạ ? Cháu tính đi kinh doanh nc uống đồ qn vặt linh tinh bởi vì cháu khá khéo tay mấy món này . Mong cô cho cháu lời khuyên ạ
Mẹ cháu đã bỏ đi 1 đốt , anh cháu bị hen từ bé ạ . Anh ấy hay ốm lắm , cũng phải 20/30 ngày ốm ạ . Vũ tướng cư dần bị triệt mà :(
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

thatsat275 đã viết: 11:49, 04/04/18 Em cảm ơn bác.Em đọc luận giải của bác về cháu bé sinh năm 2003 mệnh Liêm Phá mà không biết nên nói gì với bố mẹ nó.Đọc bài viết bên của bác về lá số Nhật nguyệt bên mục Phủ tướng,bác nói Linh Xương Đà Vũ không mạnh bằng Linh Xương La Vũ.Cung Phu thê của em cũng có Linh Xương La Vũ Kỵ,vợ chồng em cũng nhiều lúc khắc khẩu,phần lớn em nóng nảy,nhưng cãi nhau linh tinh rồi lại thôi,về cơ bản vẫn hạnh phúc,vợ em cũng rất đảm đang,quật cường,tiết kiệm,năm nay em tiểu hạn ở cung phu thê thấy làm ăn cũng tốt,nhiều quý nhân giúp.Bác coi hộ em Linh Xương La Vũ Kỵ của em có nguy hiểm không?,hay là nó đã được hóa giải nhiều phần vì Vũ Khúc bị Tuần,lại lại Hóa lộc đồng cung Vũ Khúc,Thiên Phủ đồng cung Vũ Khúc,cung Thìn có Thanh long hóa kỵ chắc vẫn sáng lên,cung PHu Thê Tử Vi Thiên tướng lại ở đế vượng.Mong có ý kiến của bác về cung Phu Thê Linh Xương La Vũ kỵ của em và bác nói thêm hộ em đường con cái của em.Em cảm ơn bác rất nhiều.Lá số của em:
Hình ảnh
Bác TuKyLan xem giúp em cung Phu thê dính Linh Xương La Vũ .Bác xem nó có đến mức độ nguy hiểm không hay là đã được hóa giải nhiều phần,tiện thể bác xem hộ em đường con cái nhé.Em cảm ơn bác rất nhiều.
Đầu trang

yoshihide
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yoshihide »

Con chào cô, mệnh con là Tử Sát đồng cung ở Tỵ, tam hợp gồm Tử Phủ Vũ Liêm - Sát Phá Lang. Con là nữ nhưng không có muốn dựa vào nam giới, mà muốn tự lực cánh sinh, con cũng không có ý kết hôn. Cô có thể xem giúp con đại hạn từ 25-34 có thể tự lực làm giàu không ạ, và mong cho con lời khuyên về hướng đi. Con xin cảm ơn.

Hình ảnh
Đầu trang

nldanh8888
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nldanh8888 »

Cháu chào bác.
Lá số này của cháu , năm sau là năm kỷ hợi có phải Đại, tiểu hạn hình thành cách Thiên Đồng ngộ Không Kiếp bất cát, Cự Môn phùng đà kỵ tối hung lại tiềm ẩn linh xương la vũ đúng không bác.
Kính bác giúp cháu xem cần lưu ý vấn đề gì không ạ.
Cháu cảm ơn bác ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

ThienDia123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThienDia123 »

Con chào cô. Cô có thể xem giúp con lá số SPT này được không ạ. Con cảm ơn cô.Hình ảnh
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

TuKyLan đã viết: 08:11, 31/01/18
thatsat275 đã viết: 22:43, 30/01/18
thatsat275 đã viết: 23:48, 29/01/18

Cung tài bạch của tôi có Hóa quyền.Bác xem lá số của tôi có giầu không?Đại vận thiên Di và tật ách có phát đạt không?Vai trò không kiếp miếu địa trong lá số này có tác dụng lớn đến phát công danh,tiền bạc không?Tôi cảm ơn bác rất nhiều.
Hình ảnh
Chào bạn,

Số Quyền song Lộc sẽ giàu.

Vận Ách cung khó phát đạt do chịu ảnh hưởng ám tinh, nơi đó lục hội với mệnh, sẽ có rắc rối với bệnh và tai ách.

Sang Thiên Di cung vẫn phát mạnh nếu còn chiến đấu (già rồi mà SPT) vẫn tham?

Không Kiếp ở Cung Nô, không phải ở mệnh Thân. Hạn đến cung Nô còn quá xa. Nó góp một phần chủ mệnh Quan phát đạt, rồi chịu đạn của Mệnh QUan như đã nói.
Các bài viết của bác TuKyLan cực kỳ hay,bác rất nhiệt tình,tỉ mỉ,trình độ tử vi cao,em cảm ơn bác rất nhiều.Em mong được đọc tiếp các bài viết khác của bác.
Đầu trang

n.eck0o
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi n.eck0o »

Bác ơi, em Sát - Phá - Lang hội Khoa, Quyền, Lộc nè! Mong có duyên được bác luận giải vài lời về sự nghiệp và con cái ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

n.eck0o đã viết: 09:19, 27/05/18 Bác ơi, em Sát - Phá - Lang hội Khoa, Quyền, Lộc nè! Mong có duyên được bác luận giải vài lời về sự nghiệp và con cái ạ!
Hình ảnh
Chào bạn,
Tử Kỳ Lân dạo này bận việc k tham gia được.các vấn đề cv và con cái hẹn bạn lúc khác. Nhưng tôi quan tâm đến vấn đề tâm linh trên số của bạn. Có thể vui lòng chia sẻ chút về vấn đề đó k?
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

nldanh8888 đã viết: 19:31, 05/04/18 Cháu chào bác.
Lá số này của cháu , năm sau là năm kỷ hợi có phải Đại, tiểu hạn hình thành cách Thiên Đồng ngộ Không Kiếp bất cát, Cự Môn phùng đà kỵ tối hung lại tiềm ẩn linh xương la vũ đúng không bác.
Kính bác giúp cháu xem cần lưu ý vấn đề gì không ạ.
Cháu cảm ơn bác ạ.
Hình ảnh
Chào bạn,
Lá số sinh tháng nhuận tôi hiện chưa có giải pháp để xem cho triệt để. Giả sử lấy theo lá số bạn phát, thì phải chú ý cung ách ngộ Khôi Hồng Hình Hỏa, thêm cung quan ngộ Hổ Sát ở Địa Võng dễ bị hầu tòa oan, hoặc hình thương máu huyết.
Không có cách Linh Xuống La Vũ nhé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”