Tử Vi Lộc Tồn, độc thân không vui vẻ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tử Vi Lộc Tồn, độc thân không vui vẻ

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Bik rằng Tử Vi cư Phối nên kết hôn muộn, lại ăn thêm Lộc Tồn.
30 chẳng biết là đã đủ chưa?
Lòng hoang mang ko biết Đào Không cư Phối là sao? Nếu nói là tan vỡ tình đầu thì em thất bại cũng ko ít, liệu đã đủ ứng?
Phối giáp Kình Đà, phải chăng em sẽ phải chiến đấu gian nan?
Tâm trạng sốt ruột mong các cao thủ cho đôi lời.

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tử Vi Lộc Tồn, độc thân không vui vẻ

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Gian nan phết đấy đồng chí ạ:

“Giá tiền nhất vị thị Thiên Không
Thân Mệnh nguyên thị bất khả phùng
Nhị chủ Lộc Tồn nhược phùng thủ
Diêm Vương bất phạ, hưu anh hùng”

Dịch nghĩa:

Trước Thái Tuế một cung là đất của Thiên Không
Thân/Mệnh không nên cư ở đó
Tử Vi, Thiên Phủ hay Lộc Tồn cư đó thì mất hết cát tính, còn lại toàn hung tính.

Thê Thiếp lại có Kị, Đào Hồng Xương Hữu.

Hy vọng MarkHolland cao tay phong ấn, chế hóa được chứ không thì cũng hung hiểm ;;)
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lấy vk cũng hung hiểm, có đùa không vậy?
Cần bắn đại bàng, bắt trăn tinh ko để em còn chuẩn bị súng máy :))
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Ôi, ai bảo lấy vợ là không "hung hiểm" :D :))

Không tin Mark hỏi mấy chú với mấy anh có vợ thì biết. Lấy vợ xong, nhiều ông thành vô sản, nhiều ông mang trọng thương, nhiều ông đeo cùm cả đời, có ông mất mạng oan chưa biết chừng :))

Sau này bỏ công ra kiếm cô nào đã tu tập, hiểu được nghiệp duyên, không nhiều chấp ngã, ví như lấy Tứ Đức để làm mới bớt được cái dở của Thiên Không. Như vậy thì mới ổn cho được. Vậy nên tớ mới nói là hy vọng đồng chí cao tay "phong ấn" :-bd
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

12 cung đều là ta.
Nếu dở thì là ta dở, ko phải do vk.
Nếu sửa, phải là mình sửa. Vk tốt chỉ có thể giúp, ko thể dùm.
Hiểu được nghiệp duyên, không nhiều chấp ngã, e rằng là mình mới đúng.
Cảm ơn bác.
Em hiểu lâu rồi, ngặt cái 1 mối cũng ko thì...
À mà Thiên Không cùng Thiếu Dương, lúc nào chẳng có Tứ Đức hội chiếu :">
Mình nghi kiếp trước mình là Thanos quá
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Em đọc đẩu số trực đoán 150 điều - Quách Ngọc Bội dịch có ý này:

"105. Phá Quân tại Dần Thân lập Mệnh, đa phần là kẻ tính tình quật cường, lúc nhỏ dễ lìa nhà xa tổ. Hơn nữa, thủ mệnh ở Dần Thân cung thì tất là Tử Vi thủ Phụ Thê cung, cần xem xét kỹ nó hội cát hung tinh như thế nào, có kẻ thì cả đời chẳng kết hôn nhưng cũng có người 2 lần lên xe tăng.. à nhầm... lên xe hoa" #-o
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vietnam23042017 đã viết: 16:45, 18/04/18 Ôi, ai bảo lấy vợ là không "hung hiểm" :D :))

Không tin Mark hỏi mấy chú với mấy anh có vợ thì biết. Lấy vợ xong, nhiều ông thành vô sản, nhiều ông mang trọng thương, nhiều ông đeo cùm cả đời, có ông mất mạng oan chưa biết chừng :))

Sau này bỏ công ra kiếm cô nào đã tu tập, hiểu được nghiệp duyên, không nhiều chấp ngã, ví như lấy Tứ Đức để làm mới bớt được cái dở của Thiên Không. Như vậy thì mới ổn cho được. Vậy nên tớ mới nói là hy vọng đồng chí cao tay "phong ấn" :-bd
=)) em thấy có vợ chẳng "hung hiểm" tí nào luôn ;;) :P
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 17:29, 18/04/18 Em đọc đẩu số trực đoán 150 điều - Quách Ngọc Bội dịch có ý này:

"105. Phá Quân tại Dần Thân lập Mệnh, đa phần là kẻ tính tình quật cường, lúc nhỏ dễ lìa nhà xa tổ. Hơn nữa, thủ mệnh ở Dần Thân cung thì tất là Tử Vi thủ Phụ Thê cung, cần xem xét kỹ nó hội cát hung tinh như thế nào, có kẻ thì cả đời chẳng kết hôn nhưng cũng có người 2 lần lên xe tăng.. à nhầm... lên xe hoa" #-o
Thế em thấy đúng nhiu %?
Em đánh bạc thắng rồi.
Còn anh ăn Lộc Tồn, ko biết ngày tháng năm nào phá được cái chắc của nó nữa ^:)^
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 17:43, 18/04/18 Thế em thấy đúng nhiu %?
Em đánh bạc thắng rồi.
Còn anh ăn Lộc Tồn, ko biết ngày tháng năm nào phá được cái chắc của nó nữa ^:)^
"105. Phá Quân tại Dần Thân lập Mệnh, đa phần là kẻ tính tình quật cường, lúc nhỏ dễ lìa nhà xa tổ. => ý này đúng với em này

Hơn nữa, thủ mệnh ở Dần Thân cung thì tất là Tử Vi thủ Phụ Thê cung, cần xem xét kỹ nó hội cát hung tinh như thế nào, có kẻ thì cả đời chẳng kết hôn nhưng cũng có người 2 lần lên xe tăng.. à nhầm... lên xe hoa"

=> ý này thì em mong là không ứng #-o, đánh bạc đến lúc cuối nhiều người còn đứt gánh, em không dám là đánh có thắng không nhưng hy vọng là đánh trúng :))

Em gái Đinh, Nhâm, Quý dễ hai lần đò đây, cố hoá giải bằng cách đưa rước dâu 2 lần và làm lần 1 trong âm thầm, mong là không đứt gánh giữa đường. Mẹ em gái canh: canh cô mậu quả rồi nên em cũng hãi lắm :-S .

Chúc anh sớm phá được thế chông gai, tìm và đưa được nàng yêu về dinh an toàn nhá ;;)
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Phá Quân tại Dần Thân lập Mệnh, đa phần là kẻ tính tình quật cường, lúc nhỏ dễ lìa nhà xa tổ. => cái này chưa đúng, nhưng anh đang chuẩn bị lộ trình để đúng.

Hơn nữa, thủ mệnh ở Dần Thân cung thì tất là Tử Vi thủ Phụ Thê cung, cần xem xét kỹ nó hội cát hung tinh như thế nào, có kẻ thì cả đời chẳng kết hôn => này dễ đúng lắm.

Khúc Kỵ hội chiếu Phối nên nhân duyên với nữ giới kém, thường là anh em tốt :))
Đào Không thì anh ko ngại lắm, vì đã thất bại rồi, tâm đã ko chấp nhất nữa, cũng ứng với tượng của Thiên Không :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”