Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

ducdungvt_90 đã viết: 21:39, 18/04/18
Kbakdm đã viết: 17:47, 18/04/18
ducdungvt_90 đã viết: 21:29, 17/04/18 Em có thấy bác ghé qua topic của em. Mong bác xem giúp em đường tình duyên lận đận của em được không ạ?
Em hiện đang là kỹ sư tại một công ty về truyền hình và viễn thông. Công việc hiện tại cũng khá ổn định.
Gia đình em có 3 anh em, 2 trai 1 gái, em là con cả.
Mẹ ruột em mất từ khi em còn nhỏ, e đứa e của em là con mẹ sau.
Năm 2017, em thực ra không có hạn gì lớn nhưng nhìn chung cũng khá rối rắm trong công việc. Chuyện trong gia đình thường xảy ra mâu thuẫn không được thuận.
Bác cần hỏi thêm gì em sẽ cung cấp ạ?
Em xin cám ơn.
Hình ảnh
Xét ls bạn cung cấp(do mình chưa có t/gian đi sâu, mới chỉ lướt qua,bạn tham khảo nhé!):

Tình duyên của bạn lận đận là bộ sao cô quả chiếu cung phu quân...bộ lộc ấn tướng chủ sự lưu trữ tình cảm......cung mệnh có quả tú chiếu....

Năm nay 2018, có báo hỷ và có thể lên xe hoa.....nhưng không biết liệu tình duyên này kéo dài bao lâu......mình nói thật nhé! Trước khi lấy 1ai đó, bạn hãy suy nghĩ thật kỹ xem mình có thật sự muốn lấy cô ấy và đem tới hp cho người ta không..... Chứ đừng vì nhất thời,vội vàng lấy vợ cho xong.....mà cố gắng gượng ép cưới xin để rồi lại có kết cục cuối cùng là chia ly thì khổ bạn nhé...
Với ls này, mình khuyên bạn nên lấy vợ muộn ,tức là sau 30t .....còn duyên và cơ hội tới bạn cứ thử nắm bắt xem sao, có khi lại được mối tốt thì sao, nhưng đừng bao giờ quên lời khuyên bảo của mình ở trên.....tại sao????
Vì mình đã từng trải qua 1lần đổ vỡ và cũng đúng vào lúc "đào hoa gặp thiên không " trong vận hạn như thế này lấy vợ và kết cục hạn năm sau vào cung phu thê.....vk ck lục đục....để rồi chưa đc 1năm thì đã ly hôn.......
Mình chia sẻ và cũng nói thật lòng với bạn, cũng chỉ mong trên đời này chỉ có 1người duy nhất là mình  mắc phải, cầu mong cho các bạn khác tránh được kiếp nạn của nhân sinh thế thái này....

Chúc bạn và gđ mạnh khỏe, hp,sớm tìm 1nửa của cuộc đời mình!!
Thân ái!!!
E cám ơn bác nhiều.
Bác nói rất giống tâm trạng e. Đôi khi e cứ nghĩ đằng nào cũng lấy vk, mình cứ giải quyết cho xong việc để còn vào việc khác. Khi bình tĩnh suy nghĩ lại, e thấy mình sai và quá sai. E cũng thực sự nghĩ đến 30 tuổi mới tính nhưng đôi khi có những khía cạnh khách quan tác động làm mình thiếu bình tĩnh.
E cám ơn lời khuyên chân tình của bác. Nên e giờ ko cưỡng cầu nhiều. Vạn sự cứ để tùy duyên thôi.
Cảm ơn bạn đã phản hồi!!
Mk là người từng trải qua nên rất hiểu tâm trạng hiện giờ của bạn.......vậy nên bạn cứ bình tĩnh, suy nghĩ kỹ vào nhé.......tùy duyên......... Vô thường..... 😂😂😂
Thân ái!!!

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

muonem đã viết: 18:29, 17/04/18 Topic này thật có ý nghĩa. Cảm ơn bác Kbakdm
Kính gửi các cao nhân
Em chỉ còn một mẹ già ngoài 70 tuổi.
Xin các cao nhân chỉ giáo giúp em xem lá số này năm nào có hạn tang chế ạ.
Việc này có ảnh hưởng rất lớn đến công việc, nhà cửa cũng như sinh nở của em. Mong các anh chị phát tâm chỉ giúp ạ.
Em xin đính kèm lá số
http://tuvilyso.vn/lasotuvi/MTk4N3wzfDE ... dvbnwy.png
Em xin chân thành cảm ơn ạ.
 Cảm ơn bác Kbakdm rất nhiều.
Em làm nhân viên công ty truyền thông. Em là nữ, năm nay 32 tuổi, đã có chồng và một con gái. Em là con vợ hai. Ngoài ra, em còn 2 anh trai và một người chị đã mất (con bà cả). Bố em mất năm dương là 2014 còn âm vẫn là 2013. Cuối năm. Năm ấy em nhớ là hạn vào cung phụ mẫu chiếu tật ách. Mong bác phát tâm xem giúp hộ em. Em cảm ơn bác nhiều.

Bạn vào đây bổ sung và trả lời cho mình vài câu hỏi nhé!( để chắc chắn ls thêm):
1, bạn lấy chồng năm nào (âm lịch nhé!)? Sinh con năm nào???  có ngày tháng chi tiết càng tốt
2,mẹ bạn là vợ hai, vậy tức là bố bạn có 2vợ, cho mình hỏi thêm vợ cả , vợ hai sinh được mấy người con?? Phân tách rõ ràng ra từng người 1...bạn là con trưởng hay con thứ????mẹ bạn sinh được cậu con trai nào không??? Càng chi tiết càng tốt, quan trọng là phân tách ra từng người vợ.....có ai chết hay hư thai,sảy thai nói rõ ra luôn......kiểu chung chung như bạn xem không chuẩn, nhất là bạn là nữ giới.....
3, bạn có yêu thích không khí gia đình không??? (Vì thân cư phu)
4, cho mình xin vận hạn 2017 như thế nào ???chi tiết nhé!!!
5, gửi cho mình ảnh khuôn mặt, chỉ tay 2bàn tay nhé, vào luôn topic này......(không trả lời qua tin nhắn)
6,mẹ bạn sinh năm bn(âm lịch nhé!) ???nếu có giờ ngày tháng năm sinh càng tốt.... Tình hình sức khỏe của mẹ bạn thế nào rồi???? (Xem số phải kết hợp với thực tế nhé!!!)
7, vào hộp thư, trả lời 1câu hỏi riêng tư.(câu này trả lời vào hộp thư luôn).

Thân ái!!!
P/s: 7 câu hỏi, hơi dài đó bạn...😂😂😂.... Do câu hỏi của bạn nó rất quan trọng và mang tính quyết định nên mình bắt buộc phải đi sâu vào chi tiết..... Bạn chịu khó 1tý nhé!!!😉😉😉

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Thôi cũng may đại vận đó chắc là em lấy chồng rồi, cùng lắm xấu thì nhờ ông chồng gánh hộ vậy. Đương độc thân mà tốt tốt thì cứ mạnh dạn làm. Hôm nay cũng có vẻ tốt ngày, nhận được phản hồi của anh thì công việc của em cũng vừa xong được một vấn đề, đang vui quá anh ạ.

Chúc anh nhiều sức khỏe và niềm vui trong cuộc sống ạ. Cám ơn anh đã cho em lời khuyên và cả lời động viên để em có động lực đi tiếp về phía trước. Hì!

Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

Kbakdm đã viết: 17:12, 11/04/18 Chào các bạn!!!
Mình xin tự giới thiệu, mình vừa đi tu về, 1khóa tu cũng đủ để con người ta tỉnh ngộ hơn 1tý...... Sau 1thời gian tĩnh tâm.....,mình quyết định mở topic này xem cho tất cả các bạn. Nhưng chỉ lúc nào rảnh rỗi thôi và mình xem bất kỳ, không theo thứ tự , chỉ duy nhất 1câu hỏi và mình sẽ trả lời hết sức mình và có tâm nhất , với lượng kiến thức có giới hạn.....
Mình cũng nói luôn là tất cả chỉ để tham khảo..... Không đi sâu nhìn quá vào lá số ,cho nên mình mong các bạn hỏi ở mức độ .......bên cạnh đó , mình sẽ copy 1số bài luận giải của 1số tiền bối ,coi như là để các bạn tham khảo và mình cũng tiện để học hỏi thêm....
Cách xem của mình là theo phương pháp cải cách lá số của bác "mộc huynh"....nên mình sẽ copy 1số bài viết ở đó làm dẫn chứng.... Hy vọng bác ấy sẽ không giận.....
Yêu cầu : cung cấp thông tin cá nhân như công việc, gia đình bao nhiêu anh chị em, vợ con,....(càng chi tiết càng tốt).... Kèm theo hạn năm 2016, 2017(càng chi tiết đến ngày tháng càng tốt)...... Kèm hình ảnh nhân tướng, chỉ tay(nếu có, càng tốt vì để thêm phần tự tin đúng ls của mình...)
Trong quá trình luận giải mình sẽ hỏi thêm 1số thông tin (nếu cần), rất mong các bạn hợp tác và thật lòng....sẽ có 1số câu hỏi thầm kín(hỏi trong tin nhắn nhé! Nhớ kiểm tra)

Lời cuối cùng, cảm ơn các bạn đã ghé qua và tin tưởng ở mình!
Chúc các bạn mạnh khỏe, nhiều niềm vui, gặp nhiều may mắn hơn trong cv và tình duyên....!!! 😊😊😊😊
Thân ái!!!!
Em xin đăng kí với chủ top câu hỏi về cung Phúc như sau ạ: Đối với Phúc có Thiên tướng hãm (Song Hao + Tang Môn) thì sẽ ảnh hưởng đến như thế nào đến vận 23-32 của lá số này ạ? (Em chủ ý muốn được luận giải cung Phúc để sau này còn có biện pháp giải "triệt" ạ).

Em xin gửi thông tin về bản thân như sau ạ:
- Hiện tại đang xa nhà học đại học về ngành kinh tế ạ
- Xa song thân từ nhỏ ở với gia đình nhà nội (Xa mẹ từ năm 4 tuổi, mẹ đi nước ngoài ạ). Bố mẹ đều có con riêng ( Bố có con trai riêng từ năm 2014).
- Trước em bố mẹ có sẩy 1 anh trai.
- Em sinh non 6 tháng 20 ngày, thường gặp bệnh về cổ họng và da liễu. Ngoại hình cao 1m58, mập người, da trắng hồng, lông mày nhạt, nhìn chung khá ưa nhìn. Học hành thuận lợi không top 5 nhưng cũng top 15/50 (đỗ trường chuyên lớp chọn hết ạ). Được anh em người thân hỗ trợ tài chính và tình thương nhiều ạ.
- Ông nội có hai vợ ( Bố là con trai duy nhất của vợ cả).
- Năm 2016: mẹ em có về Việt Nam vào đúng dịp tết Nguyên đán; học hành cũng tàm tạm chứ không đăng khoa. Đất nhà nội có dùng đất kinh doanh thêm.
- Năm 2017: tháng 1, tháng 7 âm lịch có đi du lịch nhiều. Hai năm này đều khá hao tiền ạ.

Rất mong hữu duyên được nhận lời hồi đáp của tiền bối ạ!
Tập tin đính kèm
Axel.jpg (186.87 KiB) Đã xem 1334 lần

Hạt dẻ cười
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hạt dẻ cười »

Kính nhờ mọi người xem giúp vận hạn cuộc đời mệnh vô chính diệu
Hình ảnh

hungphucle
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hungphucle »

Em chào anh ạ. Em cảm ơn anh đã lập topic ạ. Em xin gửi lá số của mình lên nhờ anh xem giúp em ạ.

Câu hỏi của em là: Em vào nhà nước thì có cơ hội phát triển không ạ? Hay nên kinh doanh ạ. Em phải hỏi vì có thầy xem cho em thì bảo em lãng phí, số hay dính đến pháp luật. Có thầy thì bảo em hợp theo chứng khoán :-O :-O :-O

Một số thông tin về em:
- Em là con thứ, GD em có 2 anh em trai, điều kiện kinh tế GD khá, bố mẹ em hay bất hòa. Bố em là trưởng họ.
Bố mẹ em giúp đỡ người ngoài rất nhiều. Bố em kinh doanh, mẹ em làm trong nhà nước. Em đang tham gia quản lý với gia đình, trong nhà chỉ có em với bố em làm. Công việc kinh doanh liên quan đến nhà đất ạ.
- Em cao 1m7, mặt bách đúc. Tạng người em trước khi gặp người yêu thì gầy giơ xương, sau khi gặp thì có lúc đỉnh điểm gần 70kg.
- Em có bệnh về tiêu hóa và thanh quản. Tuy không nặng nhưng phải giữ nhiều. Năm 2005 em bị tai nạn mổ đùi, năm 2013 em mổ nội soi ruột và nạo xoang.
- Năm 2016 ông nội em mất
- Năm 2017 em lấy vợ, 2 vợ chồng khác quê, vợ em đảm đang, hay quan tâm đến người khác. GD nhà vợ em khó khăn. Cuối năm 2017 vợ em sinh cho em 1 thằng cu.
- Em đang học năm cuối, ngành chính trị. Cuối năm nay em tốt nghiệp và em có ý định học thêm cao học ngành khác.
- Tính cách của em: Em thấy đúng là cung thê ảnh hưởng lên tính cách con người em nhiều. Sau khi yêu em thấy bản thân tích cực lên hẳn trong mọi mặt, rõ nhất là việc biết quan tâm đến người xung quanh hơn. Nhưng nhìn chung em hay chống đối, khó tính, tự ái cao, linh hoạt (đôi khi thành hay thay đổi). Ra ngoài thì ít thể hiện bản thân.

Đây là lá số em ạ
Tập tin đính kèm Mr. Happy.jpg hiện tại không còn trên máy chủ
Đây là hình em ạ
IMG_0289.JPG (67.74 KiB) Đã xem 1276 lần
Tập tin đính kèm
Mr. Happy.jpg
Mr. Happy.jpg (184.22 KiB) Đã xem 1290 lần

muonem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi muonem »

Kbakdm đã viết: 22:17, 18/04/18
Kính gửi các cao nhân
Việc này có ảnh hưởng rất lớn đến công việc, nhà cửa cũng như sinh nở của em. Mong các anh chị phát tâm chỉ giúp ạ.
Em xin đính kèm lá số
Em làm nhân viên công ty truyền thông. Em là nữ, năm nay 32 tuổi, đã có chồng và một con gái. Em là con vợ hai. Ngoài ra, em còn 2 anh trai và một người chị đã mất (con bà cả). Bố em mất năm dương là 2014 còn âm vẫn là 2013. Cuối năm. Năm ấy em nhớ là hạn vào cung phụ mẫu chiếu tật ách. Mong bác phát tâm xem giúp hộ em. Em cảm ơn bác nhiều.

Bạn vào đây bổ sung và trả lời cho mình vài câu hỏi nhé!( để chắc chắn ls thêm):
1, bạn lấy chồng năm nào (âm lịch nhé!)? Sinh con năm nào???  có ngày tháng chi tiết càng tốt
2,mẹ bạn là vợ hai, vậy tức là bố bạn có 2vợ, cho mình hỏi thêm vợ cả , vợ hai sinh được mấy người con?? Phân tách rõ ràng ra từng người 1...bạn là con trưởng hay con thứ????mẹ bạn sinh được cậu con trai nào không??? Càng chi tiết càng tốt, quan trọng là phân tách ra từng người vợ.....có ai chết hay hư thai,sảy thai nói rõ ra luôn......kiểu chung chung như bạn xem không chuẩn, nhất là bạn là nữ giới.....
5, gửi cho mình ảnh khuôn mặt, chỉ tay 2bàn tay nhé, vào luôn topic này......(không trả lời qua tin nhắn)
6,mẹ bạn sinh năm bn(âm lịch nhé!) ???nếu có giờ ngày tháng năm sinh càng tốt.... Tình hình sức khỏe của mẹ bạn thế nào rồi???? (Xem số phải kết hợp với thực tế nhé!!!)

Thân ái!!!
P/s: 7 câu hỏi, hơi dài đó bạn...😂😂😂.... Do câu hỏi của bạn nó rất quan trọng và mang tính quyết định nên mình bắt buộc phải đi sâu vào chi tiết..... Bạn chịu khó 1tý nhé!!!😉😉😉
Kính gửi bác Kbakdm
Hình như bác đang phân vân về giờ sinh của em thì phải. Nhưng bác yên tâm. Chính xác là 9h30 (giờ Tỵ) vì bố em là một người luôn luôn đeo đồng hồ và chính xác từng phút một. Chồng em cũng là người biết xem tử vi nên đã so sánh rất kĩ hai giờ Thìn và Tỵ nhưng cuối cùng kết luận đúng giờ Tỵ ạ. Từ bao năm nay em đi xem thầy đều xem bằng giờ tỵ và thấy đúng ạ.
Em xin trả lời các câu hỏi của bác như sau:
1. Em cưới ngày 10/9/2009 âm lịch (tức 27/10/2009 dương) và đẻ con ngày 1/8/2010 dương (21/6/2010 âm).
2. Vợ cả bố em có 3 người con. Chị cả mất rồi. Còn hai anh trai đều tuổi mão (1963 và 1975). Mẹ em đẻ đc một mình em thôi. À trước khi đẻ em mẹ em bị xảy thai một lần.
3. Em lấy chồng sớm vì yêu thích không khí gia đình. Nhìn chung gia đình em hạnh phúc trừ những lúc cãi nhau. Vì thân cư phu nên em sợ vía chồng em hay sao ấy ạ.
4. Năm 2017 em ko có vận hạn gì cả. Công việc có lúc tưởng trắc trở sau lại thuận lợi. Nói chung là làm ăn tốt nhưng cũng tiêu pha tốn kém.
5. Hình chỉ tay em gửi kèm ảnh
6. Mẹ em bảo là ko chắc năm sinh. Ngày xưa các cụ chỉ nhớ sinh vào năm đói. Mẹ em luôn nhận là sinh năm 1943 tuổi Mùi. Nhưng bố em lại bảo vì mẹ em trẻ hơn tuổi và dựa trên tính cách nên đoán khéo sinh năm 1945 tuổi Dậu. Sức khỏe hiện nay thì cũng bình thường hay ốm lặt vặt như đau thấp khớp, huyết áp cao. Trước kia khéo mẹ em còn khỏe hơn em. Nhưng hai năm gần đây em thấy đi đứng chậm chạp và hay ốm đau quá nên em lo.
7. Câu hỏi này em đã inbox rồi ạ.
Mong sớm nhận đc câu trả lời của bác. Cảm ơn bác nhiều
Tập tin đính kèm
received_772543412940559.jpeg (150.97 KiB) Đã xem 1251 lần
Tay phai
Tay phai
received_772543429607224.jpeg (131.29 KiB) Đã xem 1252 lần

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

muonem đã viết: 11:25, 20/04/18
Kbakdm đã viết: 22:17, 18/04/18
Kính gửi các cao nhân
Em xin đính kèm lá số

Thân ái!!!
Kính gửi bác Kbakdm
Hình như bác đang phân vân về giờ sinh của em thì phải. Nhưng bác yên tâm. Chính xác là 9h30 (giờ Tỵ) vì bố em là một người luôn luôn đeo đồng hồ và chính xác từng phút một. Chồng em cũng là người biết xem tử vi nên đã so sánh rất kĩ hai giờ Thìn và Tỵ nhưng cuối cùng kết luận đúng giờ Tỵ ạ. Từ bao năm nay em đi xem thầy đều xem bằng giờ tỵ và thấy đúng ạ.
Em xin trả lời các câu hỏi của bác như sau:
1. Em cưới ngày 10/9/2009 âm lịch (tức 27/10/2009 dương) và đẻ con ngày 1/8/2010 dương (21/6/2010 âm).
2. Vợ cả bố em có 3 người con. Chị cả mất rồi. Còn hai anh trai đều tuổi mão (1963 và 1975). Mẹ em đẻ đc một mình em thôi. À trước khi đẻ em mẹ em bị xảy thai một lần.
3. Em lấy chồng sớm vì yêu thích không khí gia đình. Nhìn chung gia đình em hạnh phúc trừ những lúc cãi nhau. Vì thân cư phu nên em sợ vía chồng em hay sao ấy ạ.
4. Năm 2017 em ko có vận hạn gì cả. Công việc có lúc tưởng trắc trở sau lại thuận lợi. Nói chung là làm ăn tốt nhưng cũng tiêu pha tốn kém.
5. Hình chỉ tay em gửi kèm ảnh
6. Mẹ em bảo là ko chắc năm sinh. Ngày xưa các cụ chỉ nhớ sinh vào năm đói. Mẹ em luôn nhận là sinh năm 1943 tuổi Mùi. Nhưng bố em lại bảo vì mẹ em trẻ hơn tuổi và dựa trên tính cách nên đoán khéo sinh năm 1945 tuổi Dậu. Sức khỏe hiện nay thì cũng bình thường hay ốm lặt vặt như đau thấp khớp, huyết áp cao. Trước kia khéo mẹ em còn khỏe hơn em. Nhưng hai năm gần đây em thấy đi đứng chậm chạp và hay ốm đau quá nên em lo.
7. Câu hỏi này em đã inbox rồi ạ.
Mong sớm nhận đc câu trả lời của bác. Cảm ơn bác nhiều
Tại sao mình muốn xem ảnh của bạn????vì mk nghiêng về ls mệnh liêm tham và cung huynh đệ đã nói rõ 1phần nào, câu hỏi riêng tư cho cung mệnh bạn nhé......
Về câu hỏi của bạn , mk nói ngắn gọn là 2019(dự đoán, mẹ bạn sn bn chưa rõ?xét cả 2ls đều báo có tang trong năm đó,nhưng không biết là ai...trong gia đình hay dòng họ....).....lý do thì bạn tự nghiên cứu lấy..........(do bạn không thích gửi ảnh nhân tướng).
Chúc bạn và gđ sớm vượt qua đc khó khăn và ngày càng mạnh khỏe, hp nhé!!!
Thân ái!!!

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Chiều nay , tâm trạng của ta không mấy vui chút nào...... Quay lại đọc lại những trang viết đã qua , có cảm giác như chính ta đã thay đổi, đang dần dần đi vào cõi u minh....nơi rừng sâu tăm tối.... Khiến cho bản thân ta không tìm thấy lối mòn..... Càng đọc đi đọc lại,ta càng cười thầm về chính bản thân ta đã thay đổi như thế nào.....
Ngày xưa khi mới bước chân vào môn tử vi , ta có 1thái độ suy nghĩ tích cực.... " vài lời khuyên tới những p đang nghiên cứu về tử vi hay là muốn biết về tương lai số phận của mình :
""Dù các p đang làm j hay muốn biết tương lai,số phận ra sao thì p hãy nhớ rằng tin vào bản thân mình để mà sống, chứ đừng nên tin vào 1cái lá số. Nó chỉ là 1tờ giấy nhỏ thôi, nó k quyết định đc tương lai hay số phận của các p đâu. Mỗi ngày các p điều có quyền lựa chon vui hay buồn?? Mk nghĩ các p đã đủ để trả lời câu hỏi đơn giản này rui, ấy thế mà vẫn có ng đi chọn ngược lại,làm hại bản thân, thật đáng buồn😂😂😂. Dù các p đag gặp khó khăn hay trắc trở gì đi chăng nữa, cũng hãy vững tin nên,tin vào chính bản thân mình có thể thay đổi và làm dc nhé. Cuộc sống của các p còn phụ vào luật nhân quả (Muốn biết nhân đời trước, xem quả hưởng kiếp này; muốn biết quả tương lai, xem nhân gieo hiện tại.), hãy nhớ câu nói "đức năng thắng số ", "nhân định thắng thiên ". Bản thân mình gặp rất nhiều khó khăn, trắc trở và kể cả bệnh tật (có thể ghi thành cuốn sổ nhật ký bệnh tật rui đó các p ạ),nhưng mình vẫn vững tin vào cuộc sống và tin vào chính bản thân mình, mỗi ngày mình luôn luôn tươi cười dù nó buồn cug vẫn cười nka các p. (P/s : mình đang nghiên cứu tử vi, song hành với nó là nghiên cứu đạo phật, kinh phật và đọc sách làm người, quà tặng cuộc sống,...)
".....nhưng càng dấn sâu hơn vào tử vi, ta càng bị nó dẫn dắt, khiến cho ta mất đi chính mình, suy nghĩ tiêu cực bắt đầu tăng lên, .....với mong ước đi tìm con đường cải mệnh cho chính ta ......cuối cùng thì sao,....ta vẫn chưa ngộ ra chân lý đích thực của cuộc sống này.....
Nhiều người cho ta lời khuyên như đọc sách "tham sân si", nên biết đủ để cảm thấy hài lòng trong tâm,không nên đc voi đòi hai bà trưng,....." Nghịch cảnh giúp chúng ta trưởng thành, khó khăn giúp chúng ta tỉnh ngộ. Người khác có thể buông bỏ mình nhưng mình không được phép buông bỏ bản thân. Ngày tháng của đời người thì mỗi ngày mỗi ít, học được cách sống với thực tại, với thời gian, mới là sáng suốt nhất!"......
Phải chăng ta đã lầm đường, lạc lối,.......đòi hỏi quá cao ở bản thân và trong lòng ta vẫn không tránh đc "tham sân si" ở đời........
Một buổi chiều thật đầy tâm trạng và ưu tư......cô đơn lạc lõng giữa dòng đời....... Tự hỏi lòng ta là ai??? Đã ngộ giác ra được chưa..........
Năm ngoái 2017 ta không lấy phải chăng do ta quá kén chọn,sợ hãi lần 2 nó lại tương tự.....xem xét lại các bài tử vi cũ mới thấy năm đó bộ tam minh bị cô quả chiếu và bộ tam ám xung phá nên xấu chăng????.......vẫn còn là 1ẩn số.......
Năm nay 2018 thì sao.....ta có những dự định,.....nhưng đã làm được gì từ đầu năm đâu......cuối cùng vẫn là loanh quanh đi tìm hiểu dốt cục năm nay lấy vợ thế nào..... Liệu có tránh được hình khắc chia ly không????? Có lẽ chỉ có chính ta mới trả lời được..... Cứ như cuộc sống đời thường của ta đang bắt đầu lặp lại cái năm mà ta lấy vợ lần 1.......cần phải suy nghĩ thật kỹ, thấu đáo hơn,tránh vội vàng và đi lầm đường lạc lối như ta đã thể hiện trên mặt trận chứng(khoán).....để rồi ta lại mắc vào vết xe đổ của lần đầu tiên khi ta bắt đầu vào chơi chứng......với mỗi 1 bước đi là 1 sự lựa chọn quan trọng..... Đánh dấu cả 1chặng đường dài ta đã đi và khó có thể quay đầu và sửa lại, chỉ có thể coi đó là bài học  để rút kinh nghiệm lần sau.......

P/s: chiều nay tâm trạng không tốt, quay lại đọc ngược từ đầu để ta nhận ra ta là ai????ngày xưa ta thế nào..... Cũng là để lấy niềm tin của ta khi xưa mới bước chân vào tử vi ......
Trích link :
topic7881-2270.html?sid=680b436451208a1 ... f9a8b19252

muonem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi muonem »

Cảm ơn bác kbakdm nhiều ạ. Em cũng chúc bác và gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc. Em tin với kiến thức uyên bác và cái tâm lương thiện, bác đã, đang và sẽ giúp được rất nhiều người khỏi những khúc mắc trong cuộc sống. Đây cũng là làm một việc thiện. Một lần nữa cảm ơn bác.

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”