Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
TXN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi TXN »

Chào bác Thắng,
Mong bác xem giúp lá số của cháu nhé!

Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

khanang đã viết: 11:07, 05/04/18 Mong anh Thắng xem giúp năm 2018 có sự kiện gì xảy ra cho bản thân tôi không vậy? (việc xâu) cảm thấy rất bất an.
Hình ảnh
Mệnh tham lang tại tuất là người sôi nổi, hay nói, thích giao lưu, thông minh, hướng ngoại lại có hóa kị quả tú là người nhiều lúc cẩn thận, hay suy tính mà không cho người khác biết mình đang nghĩ gì đôi lúc thích một mình suy tính về những chuyện lớn lao hơn. Nhiều lúc cũng ham muốn hay ham vui một cách thoái quá mà không dứt ra được. Nhưng có thiên trù thiên đức phúc Đức thanh long thì có tấm lòng nhân hậu, lương thiện cũng hay giúp đỡ người khác.

Phụ mẫu tại hợi có đà la điếu khách thiên mã thì cha mẹ hay khắc khẩu, hoặc cha mẹ sớm ly tổ lập nghiệp ở xa quê hương. Có hóa quyền thiên mã tam thai phong cáo thiên tài lực sĩ thì cha mẹ có thể làm nghề lưu động, hoặc làm công chức và thường cha mẹ là trưởng tộc hoặc làm những công việc của trưởng tộc.

Phúc Đức có liêm tướng đồng cung gặp triệt dòng họ có nhiều người quyền chức nhưng phải tha hương ly tổ lập nghiểp mới thuận lợi hanh thông tuy vậy dòng họ không đông đúc cho lắm mà hiếm người. Thường phát phú chứ không phát đinh lại có Lộc tồn lại thêm hóa Lộc chiếu thì họ hàng không đoàn kết thường khá giả nhưng không hòa thuận nhưng có thiên quý địa giải bác sĩ thì cũng giảm bớt sự xung khắc bất hòa có người hòa giải mà không đến nỗi xung khắc lớn.

Điền trạch tại sửu có thiên lương gặp triệt lại gặp kình dương phá toái thái túê quan phủ là nhà cửa hoặc chỗ ở phải thay đổi vài lần sau mới yên ổn. Nhà cửa đất đai cũng có chuyện lôi thôi thị phi, mà cần đến pháp luật giải quyết mới thuận lợi. Tuy vậy có văn xương văn khúc thiên giải hoa cái thì nhà cửa khang Trang, rộng rãi đẹp đẽ.

Quan Lộc tại dần có thất sát gặp tuần lại hội chiếu bộ tam minh đào hồng hỉ thì đường công danh tuy công việc buổi đầu không thuận nhưng có người giúp đỡ về công việc đặc biệt phái nữ hoặc người vợ mà công danh tương đối thuận lợi công việc ổn định. Lại có địa không thiên hình kiếp sát lưu hà phục binh công việc liên quan đến quân đội hoặc ngành nghề về luật pháp công chức. Tuy công việc ổn định nhưng trong công việc vẫn có sự canh tranh đấu đá rất lớn làm bạn gặp nhiều trở ngại trên con đường thăng tiến.

Tài bạch tại ngọ có phá quân thì lúc nào cũng có tiền hiếm khi phải vay mượn người khác. Lại có hỏa tinh thiên riêu tử phù đôi lúc tiêu pha cũng rộng rãi mà hao hụt tiền tài. Nhưng có hóa Lộc đào hoa thiên quan nguyệt đức thiên y nhiều lúc được may mắn về tiền bạc có thể được hưởng di sản, gia tài của cha mẹ. Hoặc được hưởng di sản từ vợ của mình.

Thân cư di tại thìn có vũ khúc thiếu âm thiên la đường phù thì ra ngoài gặp sự may mắn về tiền tài hoặc công việc thuận lợi cho việc di chuyển nhiều , ra ngoài lợi ích hơn so với ở nhà có thể buôn bán cũng thu được một số lợi ích nhất định.

Cung tật tại tị có thái dương thiên khốc thiên sứ đẩu quân quan phù đường phù thì cẩn thận bệnh đau đầu, bệnh về mắt, bệnh mụn nhọt nhưng có hữu bật thiên việt thì có bệnh có thuốc và gặp được thầy được thuốc giúp đỡ mà thuận lợi hanh thông mau chóng khỏi bệnh.

Nô bộc tại mão có thiên đồng thiên khôi bát tọa thai phụ lại gặp tuần thì bạn bè tương đối đông đúc cũng hay giúp đỡ trong công việc và chia sẻ với nhau đa phần là người tốt nhưng có đại hao tang môn thì số ít động nghiệp ghanh ghét, nói xấu hoặc bị bạn bè ăn chặn, vay mượn mà khó đòi được.

Thê thiếp tại thân có tử phủ đồng cung lại có thiên hỉ quốc ấn long đức đồng cung thì chuyện tình cảm vợ chồng tương đối thuận lợi hòa thuận, sống đến đầu bạc răng long. Vợ là người có chức lại có tài công danh ổn định. Vợ nhiều lúc lấn át cả chồng đôi lúc hay ghen vô cớ. Lại có địa kiếp đôi lúc vợ chồng cãi nhau nhưng tất ít sau lại hòa thuận vui vẻ.

Năm 2001: Năm nay dễ sinh con.

Năm 2015: Năm nay dễ thay đổi nhà cửa hoặc chuyển chỗ ở, hoặc chuyện lôi thôi thị phi đến nhà cửa.

Năm 2016: Công việc không thuận lợi, thăng giáng, luân chuyển mà không được như ý muốn.

N
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieumiu92 »

Cháu chào bác Thắng. Cháu xin góp lá số để bác nghiệm lý ạ. Hì hì.
Hình ảnh
Đầu trang

yoshihide
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yoshihide »

thắng2016 đã viết: 07:30, 15/04/18 Cảm ơn sự nghiệm lý nhiệt tình của @yoshihide. Còn ai chưa nghiệm mong nghiệm lý nốt để đến người tiếp theo.
Nói hồi em quên mất, bác xem giúp em năm 2019,2020 như thế nào ạ
Đầu trang

DRLANANH
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi DRLANANH »

Hữu duyên anh xem giúp em với ạ về hiện tại thì em đang là sinh viên năm 4 của 1 trường y chưa ra trường ạ.anh xem giúp em về công việc trong vận này có thuận lợi và chồng em với ạ
Tập tin đính kèm
Anh.jpg (182.25 KiB) Đã xem 1678 lần
Đầu trang

nasince1990
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nasince1990 »

Mong hữu duyên được bác chủ top xem giúp.
Do trải qua 1 năm 2017 ko mấy vui vẻ, em muốn hỏi về vận hạn (tình duyên, công danh, tiền bạc) năm 2018, càng chi tiết được qua từng tháng càng tốt ạ. Em cảm ơn bác!
Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

kamichan đã viết: 22:10, 05/04/18 Chào bác thắng2016
Nhờ bác xem giùm em cung phu và cung tử tức, công việc e sau này có tốt không ạ, năm nay e mới chuyển việc sang chỗ mới không biết sẽ như thế nào
Hình ảnh
Bạn mệnh cư ngọ có thất sát Lộc tồn tọa thủ hóa Lộc xung chiếu thân hình hơi cao so với các bạn khác thì phải. Bạn là người ngay thẳng, thông minh, có tinh thần trách nhiệm và tính tự lập cao. Tính cách nhiều lúc cương quyết mạnh mẽ cá tính, thích tự do chứ không chịu gò bó. Lại có Lộc tồn phong cáo đào hoa thiếu dương bác sĩ lưu hà thì bạn ăn nói dễ nghe có sức thuyết phục người khác, cũng khá có duyên mà nhiều người quý. Thích giao lưu chia sẻ thuyết phục người khác. Cấp một cấp hai được thưởng một số bằng khen và giấy khen nhất định. Tuy vậy có thiên không thì đôi lúc cũng tư lự kín đáo thích ở một mình.

Phụ mẫu tại mùi vcd có âm dương sáng tại sửu xung chiếu lại có địa không kình dương hỏa tinh tang môn thì cha mẹ dễ khắc khẩu mà khó hòa thuận hoặc cha mẹ ban đầu vất vả thay đổi nhiều nghề hoặc cha mẹ phải ly tổ lập nghiệp thì công việc mới ổn định thuận lợi. Nhưng có ân quang thiên quý thiên thọ lực sĩ thì cha mẹ hiền lành, nhân hậu hay giúp đỡ người khác hoặc được người khác giúp đỡ mà thuận lợi. Cha mẹ cũng là người tín tâm với một tôn giáo nhất định.

Phúc Đức tại dần có liêm trinh vượng lại gặp triệt có hóa kị cô thần thì dòng họ thường ly tán nhiều người tha phương ly tổ lập nghiệp. Nhiều người trong họ chuyện tình cảm gia đình không được như ý muốn. Lại có văn khúc thiên việt thiên trù thiếu âm thanh long thì trong dòng họ những người xa quê hương sẽ có quyền chức, công danh địa vị nhất định mà được nhiều người kính nể.

Điền trạch tại dậu vcd có cơ âm xung chiếu lại gặp triệt có long trì thiên quan thiên y thiên riêu quan phù tiểu hao thì trước kia gia đình được tặng đất nhưng từ chối không nhận hoặc hiến một phần đất cho xã hội. Nhà cửa phải thay đổi chỗ ở vài lần sau mới được thuận lợi hanh thông . Ban đầu khó khăn nhưng về sau cũng có nhiều hơn một mảnh đất.

Quan Lộc tại tuất có phá quân lại gặp tuần thì ngoài 30 tuổi công danh sự nghiệp mới ổn định chứ bạn đầu không thuận cho lắm lại có những sao hồng loan thai phụ nguyệt đức tướng quân thì thường làm về kinh tế hoặc bác sĩ, hoặc nghề nghiệp tự do mang tính di chuyển, ngoại giao nhiều. Tuy buổi đầu không được như ý muốn nhưng về sau công danh sự nghiệp cũng có danh chức tiền tài nhất định. Nhiều lúc trong công việc để bảo vệ ý kiến của mình mà lấn át cả cấp trên cần kiểm soát kìm chế thì mọi chuyện sẽ thuận lợi hơn.

Thân cư tài tại dần có tham lang thì lúc nào cũng có tiền nhưng hay bị hao tán hoặc tiêu pha mà khó giữ được tiền. Lại có hữu bật hóa quyền tam thai quốc ấn thiên phúc thiên đức phúc Đức thì được người khác giúp đỡ về tiền có cha mẹ hoặc người thân giúp đỡ về tiền. Kiếm tiền về sau cũng thuận lợi gặp may mắn có người khác giúp hoặc đồng nghiệp giúp đỡ mà thuận lợi hanh thông.

Thiên di tại tý có vũ phủ đồng cung lại có tả phụ hóa Lộc bát tọa thì ra ngoài hay gặp mắn, có ngưới khác giúp đỡ mà thuận lợi hanh thông trong công việc . Được nhiều người yêu quý ít phải gặp những chuyện thị phi liên quan đến mình.

Cung nô tại hợi gặp tuần có thiên đồng thiên mã đường phù thiên tài tấu thư thiên hư thiên thương túê phá thì bạn bè đồng nghiệp hay giúp đỡ trong công việc chia sẻ với mình những khó khăn. Bạn bè nhiều người tốt giúp đỡ mình.

Cung tật tại sửu có âm dương đắc có hoa cái hỉ thần thiên khốc thiên sứ đẩu quân bạch hổ thì sức khỏe không được tốt lắm. Cẩn thận bệnh về mắt, bệnh về phần bung sau này sinh nở cần can thiệp bởi bác sĩ, cẩn thận bệnh phần đầu, máu, khí huyết, xương cốt.

Phu quân tại thìn có tử vi thiên tướng đồng cung lại có quả tú thiên la trực phù phục binh thì ban đầu tình duyên không thuận lợi có thể kết hôn muộn nhưng về sau vợ chồng hòa thuận, hanh thông chứ ít khi xung khắc. Thường lấy người là trưởng nam trong gia đình. Chồng hiền lành có quyền chức ổn định.

Năm 2015: Năm nay trong nhà mắc nhiều chuyện thị phi, hoặc mình mắc chuyện thị phi lôi thôi đến anh chị em hoặc cha mẹ, mối quan hệ với mọi người không được tốt.

Năm 2016: Công việc hơi khó khăn nhưng nhìn chung tương đối ổn.

Năm 2017: Thay đổi chỗ ở hoặc công việc , công việc di chuyển nhiều, sức khỏe không được tốt, đau yếu, té ngã, mắc thị phi hoặc nhà có tang .

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

Cảm ơn anh đã xem giùm e, em xin được nghiệm lý:

Anh cho e hỏi thêm khi nào thì em sẽ kết hôn ạ?
thắng2016 đã viết: 21:12, 19/04/18
Bạn mệnh cư ngọ có thất sát Lộc tồn tọa thủ hóa Lộc xung chiếu thân hình hơi cao so với các bạn khác thì phải. Bạn là người ngay thẳng, thông minh, có tinh thần trách nhiệm và tính tự lập cao. Tính cách nhiều lúc cương quyết mạnh mẽ cá tính, thích tự do chứ không chịu gò bó. Lại có Lộc tồn phong cáo đào hoa thiếu dương bác sĩ lưu hà thì bạn ăn nói dễ nghe có sức thuyết phục người khác, cũng khá có duyên mà nhiều người quý. Thích giao lưu chia sẻ thuyết phục người khác. Cấp một cấp hai được thưởng một số bằng khen và giấy khen nhất định. Tuy vậy có thiên không thì đôi lúc cũng tư lự kín đáo thích ở một mình.
Em ko cao, ngược lại hơi lùn chỉ 1m50, cấp 1 cũng có được 1 số thành tích nhất đinh còn cấp 2 thì bình thường, giao lưu thì ko hẳn là thích cho lắm, e có thiên hướng thích ở nơi yên tĩnh ko ồn ào hoặc ở 1 mình ko bị người khác làm phiền

Phụ mẫu tại mùi vcd có âm dương sáng tại sửu xung chiếu lại có địa không kình dương hỏa tinh tang môn thì cha mẹ dễ khắc khẩu mà khó hòa thuận hoặc cha mẹ ban đầu vất vả thay đổi nhiều nghề hoặc cha mẹ phải ly tổ lập nghiệp thì công việc mới ổn định thuận lợi. Nhưng có ân quang thiên quý thiên thọ lực sĩ thì cha mẹ hiền lành, nhân hậu hay giúp đỡ người khác hoặc được người khác giúp đỡ mà thuận lợi. Cha mẹ cũng là người tín tâm với một tôn giáo nhất định.
Dạ cha mẹ em đúng là về hưu rồi thì chuyển vào nam sống, còn trước đó thì vẫn làm viêc ở quê, khắc khẩu thì thỉnh thoảng có cãi nhau thôi còn lại thì hoà thuận. Đúng là mẹ em có tín tâm với tôn giáo nhất định là đạo phật, thường đi chùa và đi làm từ thiện

Phúc Đức tại dần có liêm trinh vượng lại gặp triệt có hóa kị cô thần thì dòng họ thường ly tán nhiều người tha phương ly tổ lập nghiệp. Nhiều người trong họ chuyện tình cảm gia đình không được như ý muốn. Lại có văn khúc thiên việt thiên trù thiếu âm thanh long thì trong dòng họ những người xa quê hương sẽ có quyền chức, công danh địa vị nhất định mà được nhiều người kính nể.
Dòng họ thì nhiều người sống ở những nơi khác nhau, ko sống gần nhau lắm. Chỉ có 1 người là được xem giàu có, công danh nhất định còn lại thì cũng bình thường

Điền trạch tại dậu vcd có cơ âm xung chiếu lại gặp triệt có long trì thiên quan thiên y thiên riêu quan phù tiểu hao thì trước kia gia đình được tặng đất nhưng từ chối không nhận hoặc hiến một phần đất cho xã hội. Nhà cửa phải thay đổi chỗ ở vài lần sau mới được thuận lợi hanh thông . Ban đầu khó khăn nhưng về sau cũng có nhiều hơn một mảnh đất.
Phần gia đình được tặng đất nhưng từ chối không nhận hoặc hiến một phần đất cho xã hội là không có ah

Quan Lộc tại tuất có phá quân lại gặp tuần thì ngoài 30 tuổi công danh sự nghiệp mới ổn định chứ bạn đầu không thuận cho lắm lại có những sao hồng loan thai phụ nguyệt đức tướng quân thì thường làm về kinh tế hoặc bác sĩ, hoặc nghề nghiệp tự do mang tính di chuyển, ngoại giao nhiều. Tuy buổi đầu không được như ý muốn nhưng về sau công danh sự nghiệp cũng có danh chức tiền tài nhất định. Nhiều lúc trong công việc để bảo vệ ý kiến của mình mà lấn át cả cấp trên cần kiểm soát kìm chế thì mọi chuyện sẽ thuận lợi hơn.
Dạ cái này thì mấy năm nay đều khá lận đân, nghề nghiệp trước nay đều làm trong văn phòng cũng ko di chuyển nhiều lắm, hiện giờ em chuẩn bị vào làm công chức nhà nước

Thân cư tài tại dần có tham lang thì lúc nào cũng có tiền nhưng hay bị hao tán hoặc tiêu pha mà khó giữ được tiền. Lại có hữu bật hóa quyền tam thai quốc ấn thiên phúc thiên đức phúc Đức thì được người khác giúp đỡ về tiền có cha mẹ hoặc người thân giúp đỡ về tiền. Kiếm tiền về sau cũng thuận lợi gặp may mắn có người khác giúp hoặc đồng nghiệp giúp đỡ mà thuận lợi hanh thông.
Mấy năm nay đúng là ko tiết kiệm gì được mấy vẫn sống nhờ bố mẹ

Thiên di tại tý có vũ phủ đồng cung lại có tả phụ hóa Lộc bát tọa thì ra ngoài hay gặp mắn, có ngưới khác giúp đỡ mà thuận lợi hanh thông trong công việc . Được nhiều người yêu quý ít phải gặp những chuyện thị phi liên quan đến mình.

Cung nô tại hợi gặp tuần có thiên đồng thiên mã đường phù thiên tài tấu thư thiên hư thiên thương túê phá thì bạn bè đồng nghiệp hay giúp đỡ trong công việc chia sẻ với mình những khó khăn. Bạn bè nhiều người tốt giúp đỡ mình.

Cung tật tại sửu có âm dương đắc có hoa cái hỉ thần thiên khốc thiên sứ đẩu quân bạch hổ thì sức khỏe không được tốt lắm. Cẩn thận bệnh về mắt, bệnh về phần bung sau này sinh nở cần can thiệp bởi bác sĩ, cẩn thận bệnh phần đầu, máu, khí huyết, xương cốt.
Sức khoẻ em vẫn bình thường, có bị cận thị ạ

Phu quân tại thìn có tử vi thiên tướng đồng cung lại có quả tú thiên la trực phù phục binh thì ban đầu tình duyên không thuận lợi có thể kết hôn muộn nhưng về sau vợ chồng hòa thuận, hanh thông chứ ít khi xung khắc. Thường lấy người là trưởng nam trong gia đình. Chồng hiền lành có quyền chức ổn định.

Năm 2015: Năm nay trong nhà mắc nhiều chuyện thị phi, hoặc mình mắc chuyện thị phi lôi thôi đến anh chị em hoặc cha mẹ, mối quan hệ với mọi người không được tốt.
Năm này em có mắc thị phi cãi nhau ở nơi làm việc

Năm 2016: Công việc hơi khó khăn nhưng nhìn chung tương đối ổn.
Năm này e nghỉ việc, về kinh tế thì năm nay rất kém, công việc không ổn định.
Năm này bà nội mất

Năm 2017: Thay đổi chỗ ở hoặc công việc , công việc di chuyển nhiều, sức khỏe không được tốt, đau yếu, té ngã, mắc thị phi hoặc nhà có tang .
Năm này thì e có làm chỗ mới, công việc chủ yếu ngồi một chỗ làm thôi ạ, nhưng sau đó nghỉ để ôn thi, sức khoẻ bình thường, cũng ko bị té ngã, ở nhà nhiều nên cũng ko có thị phi gì ạ

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Cháu chào bác Thắng ạ. Lá số cháu có tuần triệt ở cung Tử tức và Tài bạch. Cháu muốn biết việc này sẽ đem tới tai ương gì và vào lúc nào? Ngoài ra cháu còn cẩn thận gì ạ? Cháu cũng muốn hỏi về việc xin việc năm nay và đường quan lộc sau này ạ.

Cháu đang du học ạ. Cháu xa cha mẹ từ nhỏ, từ cuối năm 2009, đầu năm 2010. Cháu có em nhưng không thân ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Có người xem số nhưng chỉ nói điều tốt, còn cháu muốn nghe lời thật lòng và điềm xấu để khắc phục và chuẩn bị sau này. Cháu thấy mình rất may mắn vì tìm được topic của bác. Cháu hi vọng được bác xem số cho ạ.
Cháu cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”