Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

tmThuy đã viết: 22:07, 20/04/18
Kbakdm đã viết: 17:12, 11/04/18 Chào các bạn!!!
Mình xin tự giới thiệu, mình vừa đi tu về, 1khóa tu cũng đủ để con người ta tỉnh ngộ hơn 1tý...... Sau 1thời gian tĩnh tâm.....,mình quyết định mở topic này xem cho tất cả các bạn. Nhưng chỉ lúc nào rảnh rỗi thôi và mình xem bất kỳ, không theo thứ tự , chỉ duy nhất 1câu hỏi và mình sẽ trả lời hết sức mình và có tâm nhất , với lượng kiến thức có giới hạn.....
Mình cũng nói luôn là tất cả chỉ để tham khảo..... Không đi sâu nhìn quá vào lá số ,cho nên mình mong các bạn hỏi ở mức độ .......bên cạnh đó , mình sẽ copy 1số bài luận giải của 1số tiền bối ,coi như là để các bạn tham khảo và mình cũng tiện để học hỏi thêm....
Cách xem của mình là theo phương pháp cải cách lá số của bác "mộc huynh"....nên mình sẽ copy 1số bài viết ở đó làm dẫn chứng.... Hy vọng bác ấy sẽ không giận.....
Yêu cầu : cung cấp thông tin cá nhân như công việc, gia đình bao nhiêu anh chị em, vợ con,....(càng chi tiết càng tốt).... Kèm theo hạn năm 2016, 2017(càng chi tiết đến ngày tháng càng tốt)...... Kèm hình ảnh nhân tướng, chỉ tay(nếu có, càng tốt vì để thêm phần tự tin đúng ls của mình...)
Trong quá trình luận giải mình sẽ hỏi thêm 1số thông tin (nếu cần), rất mong các bạn hợp tác và thật lòng....sẽ có 1số câu hỏi thầm kín(hỏi trong tin nhắn nhé! Nhớ kiểm tra)

Lời cuối cùng, cảm ơn các bạn đã ghé qua và tin tưởng ở mình!
Chúc các bạn mạnh khỏe, nhiều niềm vui, gặp nhiều may mắn hơn trong cv và tình duyên....!!! 😊😊😊😊
Thân ái!!!!
Cho em hỏi về hạn liên quan đến công việc và tiền bạc năm nay ạ.
Em đang du học từ cuối năm 2009, tháng 5 tốt nghiệp.

Hạn, chỉ tay và mặt em xin gửi qua tin nhắn ạ.

Đây là lá số của em ạ.

Hình ảnh
Bạn tham khảo thêm ls của bác "mộc huynh" để có thêm kq tốt nhất khi luận giải.
Bạn giúp mình bổ sung thêm ít thông tin ,như sau:
1,bạn vẫn còn đi học ???? và đến tháng 5/2018 "dương hay âm???" thì ra trường, đúng không??? Có khi mình giúp bạn xđ tháng xin việc tốt nhất đó trong năm nay 2018???nếu tin tưởng ở chính bạn và mình.
2,gia đình bạn có bao nhiêu người??? Nói rõ về trai gái tn???nếu bố hay mẹ bạn có nhiều vợ hay chồng thì phân tách rõ ràng ra,....chi tiết hơn,nói chung chung khó ......
3,câu hỏi riêng tư, bạn vào hộp thư trả lời nhé!!!

Tạm vậy nhé!!!
Thân ái!!!

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Hạt dẻ cười đã viết: 16:19, 19/04/18 Kính nhờ mọi người xem giúp vận hạn cuộc đời mệnh vô chính diệu
Hình ảnh
Về câu hỏi của bạn ,khi nào topic hoạt động trở lại, mình sẽ trả lời sau nhé!
Lúc đó hãy vào đọc kỹ nội dung và yêu cầu của topic nhé!
Bạn thông cảm nhé!!
Thân ái!!!

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

MaiHuong92 đã viết: 17:56, 18/04/18 mình muốn hỏi hạn sinh con của lá số này. @ vợ chồng lấy nhau gần chục năm mà vẫn hiếm muộn ạChily.jpg
Mình rất thông cảm với bạn và gđ, nhưng bạn thì không đọc kỹ nội dung và yêu cầu của topic....chưa gì đã đăng và mình đã thông báo rất nhiều lần.....
Mình hơi có chút cảm thông và thương tiếc nên mình gợi ý cho bạn vào 2 trang này , nhập giờ ngày tháng năm để tham khảo thêm về ls của bạn và cũng là để phân biệt đâu mới chính xác là ls của chính bạn :
+, http://tuvi.cohoc.net
+, http://phongthuy.xemtuong.net/an_sao_tu_vi/index.php

Mình phân vân hai giờ sinh là mùi và thân
Lúc nào topic hoạt động trở lại thì bạn quay lại đọc kỹ nội dung và yêu cầu để nhờ xem giúp nhé! Lúc đó có lẽ,bạn đã xđ được ls rồi.

Chúc bạn và gđ sớm ngày sinh quý tử và mạnh khỏe, hp!!!!
Thân ái!!!

Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

Kbakdm đã viết: 15:58, 21/04/18
Hình ảnh
Bổ sung và trả lời giùm mình mấy câu hỏi sau(không nhìn ls trả lời, dùng tâm trả lời) :
1,vào hộp thư trả lời câu hỏi nhé!!!riêng tư,thầm kín....
2, bạn có hay đi ra ngoài không???
3,bố bạn có mấy đời vợ??kể chi tiết phân tách từng người vợ có bao nhiêu con hoặc không có con???có ai bị sảy thai,lưu thai,....kể ra luôn????
4,bạn có phải là người hay nói không, kiểu như nói nhiều ý???có thể miêu tả 1chút tính cách của bạn không???
Mình miêu tả qua,bạn xem đúng phần nào nói rõ nhé: thân hình đẫy đà, thấp, da trắng, mặt vuông vắn, đầy đặn, mắt lộ,người kém thông minh, hay nhầm lẫn, không có tánh dứt khoát, ba phải, người hay nói khoác, ích kỷ, đa nghi, tính khí hay thay đổi, tham lam, có tài nhưng kém đức, hay lợi dụng.....
5,gửi kèm ảnh chân dung???(nghi ngờ ls có vấn đề...bắt buộc bạn nhé!, còn không thì khó trả lời...)
6,có anh chị em nào có mang cố tật hay cùng khổ cô đơn không???
Anh chị em nhà em có hợp nhau và có gần nhau không???
7,bố mẹ bạn chia tay là sao???nói rõ chia tay năm nào???
Tạm vậy nhé!!!
Thân ái!!!
1. Mình đã inbox
2. Mình chưa bao giờ ra nước ngoài
3. Bố có 2 đời vợ. Người vợ 2 mình ko biết nên ko rõ tính cách thế nào (có 1 đứa con trai chung với vợ 2), chỉ biết mẹ mình là người hiền lành, chăm lo chồng con, giỏi làm ăn buôn bán. Mẹ mình bị sẩy thai 1 bé trai.
4. Mình là người ít nói, trầm tính, những mô tả về ngoại hình của bạn khá giống với mình. Riêng về tính cách thì có chỗ "ích kỉ, đa nghi, kém thông minh, tham lam, kém đức hay lợi dụng..." thì có vẻ chưa đúng lắm, vì mình rất hiền lành, giúp người, chuẩn bị học lên tiến sĩ thì chắc là ko đến nỗi kém thông minh. mấy tính cách khác bạn nói đúng rồi, đặc bik là mình đôi lúc hay ba phải lắm.
5. Ảnh chân dung thì cho phép mình được gửi inbox riêng nhé
6. Mình ko hợp tính với em ruột, ko có em nào bị cố tật gì cả
7. bố mẹ li di khoảng năm 2006 (năm mình học lớp 9).
mong sớm nhận được phản hồi của bạn
Cảm ơn bạn rất nhiều

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

ThamLangV đã viết: 16:51, 21/04/18
Hình ảnh
Bổ sung và trả lời giùm mình mấy câu hỏi sau(không nhìn ls trả lời, dùng tâm trả lời) :
3,bố bạn có mấy đời vợ??kể chi tiết phân tách từng người vợ có bao nhiêu con hoặc không có con???có ai bị sảy thai,lưu thai,....kể ra luôn????
4,bạn có phải là người hay nói không, kiểu như nói nhiều ý???có thể miêu tả 1chút tính cách của bạn không???
Mình miêu tả qua,bạn xem đúng phần nào nói rõ nhé: thân hình đẫy đà, thấp, da trắng, mặt vuông vắn, đầy đặn, mắt lộ,người kém thông minh, hay nhầm lẫn, không có tánh dứt khoát, ba phải, người hay nói khoác, ích kỷ, đa nghi, tính khí hay thay đổi, tham lam, có tài nhưng kém đức, hay lợi dụng.....
5,gửi kèm ảnh chân dung???(nghi ngờ ls có vấn đề...bắt buộc bạn nhé!, còn không thì khó trả lời...)
Tạm vậy nhé!!!
Thân ái!!!
1. Mình đã inbox
3. Bố có 2 đời vợ. Người vợ 2 mình ko biết nên ko rõ tính cách thế nào (có 1 đứa con trai chung với vợ 2), chỉ biết mẹ mình là người hiền lành, chăm lo chồng con, giỏi làm ăn buôn bán. Mẹ mình bị sẩy thai 1 bé trai.
4. Mình là người ít nói, trầm tính, những mô tả về ngoại hình của bạn khá giống với mình. Riêng về tính cách thì có chỗ "ích kỉ, đa nghi, kém thông minh, tham lam, kém đức hay lợi dụng..." thì có vẻ chưa đúng lắm, vì mình rất hiền lành, giúp người, chuẩn bị học lên tiến sĩ thì chắc là ko đến nỗi kém thông minh. mấy tính cách khác bạn nói đúng rồi, đặc bik là mình đôi lúc hay ba phải lắm.
Cảm ơn bạn rất nhiều
Câu 2, mình muốn hỏi bạn có hay đi ra ngoài không chứ không hỏi đi nước ngoài hay không??? Đọc kỹ vào nhé!!! Và trả lời lại
Câu 3, bạn nên phân tách rõ ra nữa...
Vd : A có 2 vk, vk1 sinh 1trai 1gái, vk2  có 2trai 1gái(nhưng bị 1dưa bị sảy thai nên còn lại 2 dua(1trai 1gái)). Và đương số là con vk2, là con gái đầu.
Thân ái!!!

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

sunnysunflower đã viết: 18:36, 18/04/18 Em chưa bao giờ có bạn trai, toàn yêu đơn phương. Em đang đơn phương 1 anh nhưng anh này có bạn gái rồi. Em buồn lắm. Anh xem giúp em khi nào em lấy chồng và liệu em có hai lần đò hay không? Em cám ơn anh nhiều ạ.

Hình ảnh

Về câu hỏi của bạn thì khi nào topic hoạt động trở lại thì mình trả lời nhé!
Lúc đó mình mong bạn sẽ đọc kỹ nội dung và yêu cầu của topic hơn.
Bạn thông cảm nhé!!!
Chúc bạn và gđ mạnh khỏe hp!!!
Thân ái!!!

Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

Kbakdm đã viết: 17:01, 21/04/18
Hình ảnh
Tạm vậy nhé!!!
Thân ái!!!
1. Mình đã inbox
Cảm ơn bạn rất nhiều
Câu 2, mình muốn hỏi bạn có hay đi ra ngoài không chứ không hỏi đi nước ngoài hay không??? Đọc kỹ vào nhé!!! Và trả lời lại
Vd : A có 2 vk, vk1 sinh 1trai 1gái, vk2  có 2trai 1gái(nhưng bị 1dưa bị sảy thai nên còn lại 2 dua(1trai 1gái)). Và đương số là con vk2, là con gái đầu.
Thân ái!!!
Để mình bổ sung thêm
2. Mình ít khi đi ra ngoài, ít thích tụ tập, thích cuộc sống cô đơn
3. Bố có 2 vợ. Vợ 1 có 2 con trai, mình là đứa đầu, vợ 1 sẩy 1 đứa
Vợ 2 có 1 con trai
Cảm ơn bạn nhiều lắm nhé

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

ThamLangV đã viết: 17:18, 21/04/18
Kbakdm đã viết: 17:01, 21/04/18

1. Mình đã inbox
Cảm ơn bạn rất nhiều
Thân ái!!!
Để mình bổ sung thêm
2. Mình ít khi đi ra ngoài, ít thích tụ tập, thích cuộc sống cô đơn
3. Bố có 2 vợ. Vợ 1 có 2 con trai, mình là đứa đầu, vợ 1 sẩy 1 đứa
Vợ 2 có 1 con trai
Cảm ơn bạn nhiều lắm nhé
Tổng kết lại là bố bạn có 3ng con, nhưng 1dua sảy thai,còn 2ng con trai.
Mình thấy hơi ít, cứ tưởng bố bạn phải có 5-6ng con cơ vì có 2vợ mà.

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

joyce9 đã viết: 16:57, 14/04/18 Công việc của em sẽ như thế nào trong 3 năm tới ạ!
Em cảm ơn!
Bạn đã vi phạm nội dung và yêu cầu của topic.
Hẹn bạn khi nào topic hoạt động trở lại nhé!!!
Lúc đó hy vọng bạn đọc kỹ nội dung và yêu cầu của topic hơn.
Chúc bạn và gđ mạnh khỏe, hp!!!
Thân ái!!!

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Kbakdm đã viết: 16:20, 21/04/18
tmThuy đã viết: 22:07, 20/04/18
Kbakdm đã viết: 17:12, 11/04/18 Chào các bạn!!!
Mình xin tự giới thiệu, mình vừa đi tu về, 1khóa tu cũng đủ để con người ta tỉnh ngộ hơn 1tý...... Sau 1thời gian tĩnh tâm.....,mình quyết định mở topic này xem cho tất cả các bạn. Nhưng chỉ lúc nào rảnh rỗi thôi và mình xem bất kỳ, không theo thứ tự , chỉ duy nhất 1câu hỏi và mình sẽ trả lời hết sức mình và có tâm nhất , với lượng kiến thức có giới hạn.....
Mình cũng nói luôn là tất cả chỉ để tham khảo..... Không đi sâu nhìn quá vào lá số ,cho nên mình mong các bạn hỏi ở mức độ .......bên cạnh đó , mình sẽ copy 1số bài luận giải của 1số tiền bối ,coi như là để các bạn tham khảo và mình cũng tiện để học hỏi thêm....
Cách xem của mình là theo phương pháp cải cách lá số của bác "mộc huynh"....nên mình sẽ copy 1số bài viết ở đó làm dẫn chứng.... Hy vọng bác ấy sẽ không giận.....
Yêu cầu : cung cấp thông tin cá nhân như công việc, gia đình bao nhiêu anh chị em, vợ con,....(càng chi tiết càng tốt).... Kèm theo hạn năm 2016, 2017(càng chi tiết đến ngày tháng càng tốt)...... Kèm hình ảnh nhân tướng, chỉ tay(nếu có, càng tốt vì để thêm phần tự tin đúng ls của mình...)
Trong quá trình luận giải mình sẽ hỏi thêm 1số thông tin (nếu cần), rất mong các bạn hợp tác và thật lòng....sẽ có 1số câu hỏi thầm kín(hỏi trong tin nhắn nhé! Nhớ kiểm tra)

Lời cuối cùng, cảm ơn các bạn đã ghé qua và tin tưởng ở mình!
Chúc các bạn mạnh khỏe, nhiều niềm vui, gặp nhiều may mắn hơn trong cv và tình duyên....!!! 😊😊😊😊
Thân ái!!!!
Cho em hỏi về hạn liên quan đến công việc và tiền bạc năm nay ạ.
Em đang du học từ cuối năm 2009, tháng 5 tốt nghiệp.

Hạn, chỉ tay và mặt em xin gửi qua tin nhắn ạ.

Đây là lá số của em ạ.

Hình ảnh
Bạn tham khảo thêm ls của bác "mộc huynh" để có thêm kq tốt nhất khi luận giải.
Bạn giúp mình bổ sung thêm ít thông tin ,như sau:
1,bạn vẫn còn đi học ???? và đến tháng 5/2018 "dương hay âm???" thì ra trường, đúng không??? Có khi mình giúp bạn xđ tháng xin việc tốt nhất đó trong năm nay 2018???nếu tin tưởng ở chính bạn và mình.
2,gia đình bạn có bao nhiêu người??? Nói rõ về trai gái tn???nếu bố hay mẹ bạn có nhiều vợ hay chồng thì phân tách rõ ràng ra,....chi tiết hơn,nói chung chung khó ......
3,câu hỏi riêng tư, bạn vào hộp thư trả lời nhé!!!

Tạm vậy nhé!!!
Thân ái!!!
1. Đến giữa tháng 5 thì em thi xong. Đầu tháng 7 dương nhận bằng tốt nghiệp.
2. Nhà có bố mẹ và em gái thôi ạ, gia đình bình thường chuẩn mực. Bố mẹ em cưới muộn đẻ muộn, em sinh ra lúc bố 45 tuổi. Hình như mẹ từng sảy thai trước khi sinh em.

Anh cho em xin link lá số bác mộc huynh được không? Bác có tới 2 ngàn post em không tìm được

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”