Xin hỏi cách xác định vị trí xấu trong nhà theo cung tọa hay cung tuổi?

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
phmaidung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin hỏi cách xác định vị trí xấu trong nhà theo cung tọa hay cung tuổi?

Gửi bài gửi bởi phmaidung »

Kính thưa các bác, em mới đang học về phong thủy.
Em có một vấn đề mong các bác chỉ giúp em ạ.
Khi đặt nhà vệ sinh hay bếp thì ta sẽ tọa cung xấu và nhìn về hướng tốt.
Hướng tốt ở đây em hiểu là theo trạch mệnh, tức lấy cung tuổi của mình phối với 8 hướng rồi chọn sao tốt theo bảng Du niên tinh.
Còn cung xấu em rất băn khoăn là có sách thì nói cung xấu cũng dựa vào trạch mệnh, có sách lại nói phải dựa vào cung tọa của ngôi nhà, tức lấy cung tọa ngôi nhà phối với 8 cung rồi tìm sao xấu theo bảng Du niên tinh.
Mong các bác chỉ giáo giúp em là chọn vị trí xấu dựa vào cung tọa ngôi nhà hay cung mệnh chủ nhà ạ.
Đầu trang

lyso.phongthuy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Xin hỏi cách xác định vị trí xấu trong nhà theo cung tọa hay cung tuổi?

Gửi bài gửi bởi lyso.phongthuy »

chào bạn
1. Cái bạn đang hỏi là bát trạch nhân thái cực tính theo tuổi chủ nhà vì vậy tất cả đều tính theo tuổi. trong bát trạch còn một trường phái khác là tính theo tọa hướng nhà, bố trí các vị trí dựa theo tọa hướng nhà chứ không bố trí theo tuổi chủ nhà, nhánh này của bát trạch không phổ biến như bát trạch nhân thái cực bạn đọc. khi bạn xem theo bát trạch thì tuổi chủ nhà chỉ nên ứng dụng trong phòng ngủ
2. khi bạn xây nhà bạn nên ứng dụng theo huyền không thay vì ứng dụng bát trạch để thiết kế ngôi nhà của mình. ứng dụng huyền không mức độ ứng nghiệm tốt hơn vì ứng đụng được nguyên lý thiên địa nhân hợp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”