VẬN MỆNH THAY ĐỔI TRONG TÍC TẮC!!!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: VẬN MỆNH THAY ĐỔI TRONG TÍC TẮC!!!

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

kingsman đã viết: 04:18, 14/04/18 Dạ... nếu sắp xếp cv đc anh ơi, năm nay lo nhiều chuyện của mama lắm anh ạ
Chuyện gì của mama vậy em?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

https://m.youtube.com/watch?t=141s&v=x5Bx9NlSIP8
Mọi điều trong cuộc sống đều có thể xảy ra khi các nhà mật tông , yogi, thiền đạt đến trình độ cao cấp . Thật vi diệu của cuộc sống.
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kingsman »

Mẹ em lớn tuổi rồi anh ạ... vào năm tý thì ko biết sao... 10 năm qua nước ngoài là em lo cho mẹ em là phần lớn... nhưng vì tính chất cv, em khó kham nổi 2-3 chuyện, em phải book thêm sẻrvice cho người già để phục vụ mẹ em
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đôi khi mất phương hướng trong cuộc sống hoặc căng thẳng nghe một vài bài luận giải kinh Phật. Hoặc bật nhạc nghe vài bản rock thấy tinh thần , nghị lực , niềm tin vào cuộc sống mạnh mẽ rồi rào và cảm thấy nhiều năng lượng để phấn đấu hơn.

https://m.youtube.com/watch?v=E3uoDiIe19A
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kingsman »

Dạ em cảm ơn anh Thắng^_^

Theo ls, năm nay em nhắm dễ bị tác động bởi môi trường (cũng dễ bị so đo) ... nên tâm trạng dễ sanh tiêu cực ... :-)

Nhưng em ngày nay khác em 10 năm trước ... biết điều tiết mình hơn trong cảm xúc :-) hihi

Em cũng hay niêm phật để tâm mình trong ... không bị vấn đục bởi tà mà ngoại đạo anh ạ [-O<

Chúc anh Thắng một ngày tốt lành nhé \:D/ \:D/
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kingsman đã viết: 06:15, 17/04/18 Dạ em cảm ơn anh Thắng^_^

Theo ls, năm nay em nhắm dễ bị tác động bởi môi trường (cũng dễ bị so đo) ... nên tâm trạng dễ sanh tiêu cực ... :-)

Nhưng em ngày nay khác em 10 năm trước ... biết điều tiết mình hơn trong cảm xúc :-) hihi

Em cũng hay niêm phật để tâm mình trong ... không bị vấn đục bởi tà mà ngoại đạo anh ạ [-O<

Chúc anh Thắng một ngày tốt lành nhé \:D/ \:D/
Cảm ơn kingsman. Chúc kingsman vui vẻ tốt lành nhé!!!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thắng2016 đã viết: 19:02, 15/04/18 https://m.youtube.com/watch?t=141s&v=x5Bx9NlSIP8
Mọi điều trong cuộc sống đều có thể xảy ra khi các nhà mật tông , yogi, thiền đạt đến trình độ cao cấp . Thật vi diệu của cuộc sống.
Mới nhìn các bạn có thể nghi ngờ là dàn dựng. Hoặc ngờ có cây gậy chống, hoặc dùng dây kéo lên vì nhìn phần lưng vai thấy nổi nên như có vật gì bên trong và dùng một sợi dây trong suốt kéo lên.

Nhưng thực ra trong mật tông khi lập đàn pháp ta thấy rõ rất nhiều nến bố trí đúng hàng lỗi đó là đàn pháp của những vị cao tăng lập nên để tu luyện mật giáo bằng câu trú " um ma li bát minh hông" khi những vị cao tăng đạt được trình độ nhất định như những vị aláhan, thanh văn, duyên giác thì họ có thể thi trriển thần thông. Khi vị cao tăng bước vào đàn pháp và bắt đầu cất tiếng niệm thì như có lực vô hình sẽ nâng người nên khỏi mật đất là chuyện bình thường. Và lưu ý giọng của nhà sư đắc đạo khi cất tiếng vang rất khác tiếng của chúng ta....
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

https://www.dharmasite.net/slts.htm

Những vị chân tu thường có những điều kì diệu xảy ra ngay một đời mà họ thắng được số phận..
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

https://www.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ng ... 55092.html

Điều kì diệu chẳng phải đâu xa vời mà ngay trước mắt. Vụ xế tiến bẻ lái cứu người tưởng chừng như bế tắc khi trong thời gian đàm phán nhiều lúc không đạt được thống nhất hai bên. Đã có lúc anh tiến chấp nhận thi hành án dân sự. Nhưng rồi một điều kỳ diệu nữa lại đến khi anh tiến tưởng chừng buông xuôi thì các anh công an lại giúp để hai bên thỏa thuận theo hướng dân sự mà không truy cứu hình sự. Vụ việc của anh tiến giống như những trận chung kết bóng đá kinh điển nhiều lúc tưởng chừng chấp nhận buông xuôi thua cuộc nhưng sự lóe sáng của một cá nhân đã làm thay đổi cục diện trận đấu để rồi loạt đấu súng thành công chiến thắng vì cái đẹp vì sự nhiệt tình và sự phấn đấu không ngừng nghỉ.

Cuộc sống vẫn vậy những điều xa vời tưởng chừng không có thực thì nó xảy ra bằng lương tâm, bằng tấm lòng từ bi hướng thiện bấp chấp tính mạng cứu hai nữ sinh và rồi mình không sao mọi người không sao mà chính hạnh động lương thiện đó đã cứu người cứu mình. Vẫn có câu nói cứu một mạng người bằng xây chín bảo tháp quả không sai. Tái xế tiến chẳng những thoát được nghiệp nạn mà lại chuyển được nghiệp xấu thành nghiệp tốt. Hi vọng từ nay về sau lúc nào anh cũng có tấm lòng cứu giúp mọi người như vậy thì thật là hạnh phúc đáng quý!!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”