Huyền không phi tinh và việc sửa nhà mới

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
Trả lời bài viết
Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Huyền không phi tinh và việc sửa nhà mới

Gửi bài gửi bởi Rungram »

Chào các bác

Theo em biết thì năm 2018, sao Ngũ hoàng bay vào hướng chính Bắc, và các nhà phong thủy đều khuyên ko nên động thổ ở góc Bắc của nhà

Tuy nhiên, gia đình em mới mua 1 ngôi nhà mới, và sẽ sửa chữa trong năm nay, có một số hạng mục ở góc Bắc cũng cần sửa. Nhà em chưa nhập trạch, phải sửa xong mới nhập trạch. Vậy nếu chưa nhập trạch thì sửa sang ở góc Bắc của ngôi nhà có vấn đề gì không ạ ? Nếu có, thì nên hóa giải như thế nào ạ ? Em xin cảm ơn
Đầu trang

lyso.phongthuy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Huyền không phi tinh và việc sửa nhà mới

Gửi bài gửi bởi lyso.phongthuy »

chào bạn
ngũ hoàng 2018 ở chính bắc nhưng đó chỉ là khách tinh, trên mang hay TV nói không nên động thổ nhưng thực tế còn phụ thuộc vào tinh bàn nha bạn (chủ tinh) , xem phong thủy bạn chỉ cần quan tâm đến các vị trí chính trong nhà và khí vào nhà, việc quan tâm đến khách tính như vậy không cần thiết. Những điều bạn đọc được trên mang hay trên TV nói chỉ là phần kiến thức cơ bản đôi khi không mang nhiều ý nghĩa trong ứng dụng thực tế của phong thủy
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Huyền không phi tinh và việc sửa nhà mới

Gửi bài gửi bởi Rungram »

lyso.phongthuy đã viết: 09:37, 02/05/18 chào bạn
ngũ hoàng 2018 ở chính bắc nhưng đó chỉ là khách tinh, trên mang hay TV nói không nên động thổ nhưng thực tế còn phụ thuộc vào tinh bàn nha bạn (chủ tinh) , xem phong thủy bạn chỉ cần quan tâm đến các vị trí chính trong nhà và khí vào nhà, việc quan tâm đến khách tính như vậy không cần thiết. Những điều bạn đọc được trên mang hay trên TV nói chỉ là phần kiến thức cơ bản đôi khi không mang nhiều ý nghĩa trong ứng dụng thực tế của phong thủy
Vâng, thanks bác nhiều ạ !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”