[LUẬN BÀN] Kính mời các lá số SINH NON cùng vào đây ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

[LUẬN BÀN] Kính mời các lá số SINH NON cùng vào đây ạ

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

Nguồn:
https://www.webtretho.com/forum/f92/chu ... i-1250539/

"Mấy vị bác sĩ trong nhóm Đông A, trở về bảo sanh viện lục số tìm những tuổi trẻ đẻ non tháng, rồi truy tìm địa chỉ đến thăm. Sau 2 tháng, chúng tôi tìm được số đến gần 40 đứa trẻ sinh thiếu tháng từ 1959 đến 1962, đem lá số đối chiếu với sự thực: Hình dạng tính tình, vận hạn đều khác nhau xa vời.

Cuối cùng chúng tôi ghi vào phần phụ lục của tài liệu nghiên cứu: ”Nhân sinh hữu mạng, con người sinh ra đều có ngày giờ, tháng năm ứng vào sự vận hành của Thiên Hà. Cưỡng sinh hay bị tai nạn sinh sớm đều không xác định được cung số. Khi giải đoán các lá số sinh non phải dè dặt. Trong 38 lá số sinh non từ 1959 đến 1962 đã khảo nghiệm, có 32 lá số sai 80%...3 lá số sai 50%... 2 lá số sai 30% và 1 lá số đúng 80%.”

Kính thưa các tiền bối của diễn đàn ạ,

Em lập topic này mong muốn các anh/chị/em trên diễn đàn chia sẻ lá số sinh non của mình/người thân mình để cùng nhờ các tiền bối diễn đàn cùng luận xem nhận định trên đúng hay không "khi giải lá số sinh non phải dè dặt".

Riêng cá nhân em thấy định nghĩa sinh non, sinh thừa ngày là khó xác định ạ. Mình thường nói 9 tháng 10 ngày nhưng có phải ai cũng đúng chuẩn như thế được... Cứ thiên thời địa lợi nhân hòa thì đòi tọt ra ngoài đúng k ạ :D.

Em trẻ người chưa thể được nghe - nhìn nhiều lá số sinh non nên rất mong được nghe ý kiến của các tiền bối về vấn đề này ạ.

Chúc cả diễn đàn mình dịp lễ vui vẻ ạ ;;)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Giản Hạ Thủy 181818
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: [LUẬN BÀN] Kính mời các lá số SINH NON cùng vào đây ạ

Gửi bài gửi bởi Giản Hạ Thủy 181818 »

Cứ sinh giờ nào, lấy giờ đấy nhá.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”