Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
melrose
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi melrose »

thắng2016 đã viết: 12:23, 02/05/18
melrose đã viết: 21:20, 01/05/18 nhờ bác xem giúp e với ạ. đăc biệt là hạn cuối trong năm nay và năm sau của đại hạn này nặng lắm k ạ.
Hình ảnh
Bạn có túê hổ phù tại mão có hóa khoa cự môn là người giỏi ăn nói, ăn nói dễ nghe mà thiết phục được người khác, khiến người khác phải nể phục, nhưng có hóa kị thì đôi lúc kín đáo khó thâm trầm
Nhiều lúc khó hiểu. Lại có đại hao thì thời niên thiếu vất vả. Nhưng giai đoạn 14 23 thì là giai đoạn thuận lợi cho việc học hành thuận lợi hanh thông. Giai đoạn này cha mẹ bạn cũng khá giả lên bạn cũng tập trung vào việc học hành mà không phải lo lắng gì nhiều đến kinh tế của gia đình. --------> cái này đúng ạ.

Tài bạch tại hợi có thiên đồng bạch hổ gặp tuần thì trước 30 kiến tiền không nhiều mà có kiếm được tiền thì khó giữ được tiền. Sau 30 tuổi trở đi có hóa quyền thiên khôi thì tiền tài gặp thuận lợi hơn, nhiều lúc không có tiền thì có người giúp đỡ về tiền tài gia đình hoặc đồng nghiệp giúp đỡ mà thuận lợi hơn giữ được tiền trong tay. -------> cái này e chưa hiểu lắm. có nghĩa là tóm lại e cũng khó làm ra được tiền phải k ạ? hay là sau này e có kiếm đc ra nhiều tiền hay không?

Cung quan vcd có kình dương quan phủ thì công danh bước đầu không thuận, thay đổi công việc, hoặc công việc không như ý muốn. Nhưng có tả hửu âm dương sáng xung chiếu thì về sau có công danh nhất định bạn có thể làm công chức ngành kinh tế, giáo viên hoặc công việc liên quan đến ngôn ngữ. Làm công ăn lương thì thuận lợi. Có chỗ đứng nhất định trong công việc. ------> phần đầu cv k thuận là đúng ạ, phần sau có chỗ đứng hay k thì giờ e chưa đc hưởng nên chưa bít ^^.

Thiên di vcd có cơ cự xung chiếu lại có địa không hội chiếu kiếp, đà là thì tuy bước đầu ra ngoài phải tự lập trong công việc học hành. Nhưng có thiên việt thì về sau có người giúp đỡ mà thuận lợi. Mệnh cự môn cũng có thể xa quê ly tổ lẩp nghiệp vẫn thuận lợi hanh thông. -------> cái này cũng tương tự trên là bước đầu là đúng ạ.

Cung tật có phá quân gặp tuần với thiên di vcd thì ra ngoài cẩn thận té ngã, bệnh liên quan đến chân tay, đôi lúc cần kiểm soát lời nói tránh chuyện vạ miệng. --------> cái này e sẽ lưu ý ạ. n đến giờ thì e thấy e khí huyết hơi kém, huyết áp thấp nên xanh xao, cộng với dễ đau lưng.

Thân cư quan xung chiếu cung phu có âm dướng sáng nhưng hội hợp cô quả mệnh có cự cơ gặp triệt thì hôn nhân buổi đầu khó khăn, không thuận lợi, nhiều lúc có những mối tình tay ba hoặc có người cản phá mà khó đi hôn nhân với nhau. Lên muộn đường hôn nhân thì may mắn, hanh thông hơn. Chồng là người có duyên, có tài năng kinh tế và công việc tương đối ổn định, vẻ ngoài bắt mắt ưu nhìn. --------> E lấy ck sớm, mối tình đầu, k ai cản phá, hanh thông quá, nên tới giờ hôn nhân lại lục đục. chắc do cưới sớm. Ck thì đúng như n j thầy phán.

Cung điền có thất sát thì tự tay lập nghiệp về sau lắm giữ nhà cửa đoàng hoàng lại có văn khúc lộc tồn bát tọa thiên quý thì cũng được hỗ trợ hoặc được một phần gia sản để lại của cha mẹ.
---------> cái này chưa nghiệm đc ạ

Năm 2015: Năm nay dễ có tang xa hoặc người nhà đau yếu nặng. ---------> k có ạ

Năm 2016,2017: Năm nay tương đối thuận lợi. từ năm ngoài sang năm nay hôn nhân siêu lục đục
e muốn hỏi về đại hạn twf 24-33, năm sau năm cuối đại hạn có vẻ quá đau buồn mà e đâm lo. và từ 34 trở đi, liệu có khá hẳn k
Đầu trang

cuocsongbuon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cuocsongbuon »

cuocsongbuon đã viết: 10:53, 18/04/18 Em chào bác thắng 2016
Nhờ Bác xem giúp dùm em lá số của em, không biết sao mà em lận đận đủ đường, không gì ra gì hết. Năm nay 32 tuổi rồi mà còn lông bông lang bang vô định, cảm thấy thất vọng về bản thân quá. Mong bác chiếu cố xem giúp lá số của em
Em cảm ơn Bác nhiều
Hình ảnh
Kính nhờ bác thắng xem giúp, lá số e post trang 14
Cảm ơn bác
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Jammy.hp
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Jammy.hp »

thắng2016 đã viết: 12:35, 02/05/18
Jammy.hp đã viết: 23:54, 01/05/18
thắng2016 đã viết: 23:14, 01/05/18

Bạn có liêm tham tị hợi lại có linh tinh trong tam hợp túê điếu tang gặp tuần buổi ban đầu thường rất khó khăn cho mọi chuyện. Bạn có tính cách mạnh mẽ thích người khác làm theo ý mình, hay muốn kiểm soát người khác, đôi lúc nóng tính, nhưng khá đảm đang có tinh thần tự lập từ nhỏ. Mà ít phải dựa dẫm vào người khác. Lại có văn xương thiên mã thiên quý quốc ấn là hồi nhỏ học hành cũng khá, hay giúp đỡ người khác thích đi lễ chùa hoặc theo tôn giáo nhât định.
**√ Bác nói chuẩn k sai 1 chữ bác ạ . Và cháu rất thích đi lễ chùa !

Cung phụ có cự môn có địa không hội hợp khôi việt thì cha mẹ là con trưởng hoặc thiên hướng đoạt trưởng can mậu thiên cơ hóa kị là cung tật của thiên bàn cũng là cung di của cung phụ xung chiếu lại có địa không hội hợp kình dương song hao thì cha mẹ không được hòa thuận hay xung khắc lẫn nhau. Người mẹ chịu rất nhiều thiệt thòi. Cha mẹ bình thường.
**√ Đúng là cha mẹ cháu thương nhau nhưng hay khắc khẩu.

Giai đoạn 15 24 bạn học hành cũng khá có một số bằng cấp nhất định.
***√ Dạ đúng

Tuy vậy mệnh không tốt với cung quan có vũ sát tang môn thì công việc không được ổn định cho lắm nhiều lúc phải thay đổi công việc. Nhưng có Lộc tồn ân quang địa giải tuy bước đầu khó khăn lận đận ngoài 35 tuổi bắt đầu có xu hướng ổn định hơn. Có người giúp đỡ tạo điều kiện mà công việc có sự thuận lợi may mắn hanh thông.
**√ Đúng là cháu hay thay đổi công việc. Cháu muốn ổn định nhưng mọi việc cứ k đc theo ý.

Cung tài lại có tử phá gặp tuần thì tiền tài khó giữ kiếm được nhiều tiền thì cũng không giữ được tiền nhiều trong tay hay bị hao tán thất thoát tiền tài giai đoạn trước 35 kiếm tiền thấy khó khăn, sau 35 thì mới gọi là tạm ổn định.
**√ Đúng là cháu khó giữ đc tiền :(. Tiêu xài nhìu lúc k nghĩ .

Phúc có thiên tướng lại có thân cư phu có thiên phủ thì về sau cuộc sống sẽ thuận lợi khá giả. 30 tuổi trở đi lập gia đình vợ chồng hòa thuận hạnh phúc vui vẻ. Tuy có bạch hổ thì đôi lúc xảy ra cãi vã nhưng không đáng kể. Chồng là người kinh tế có, công việc ổn định.
**√ Đúng là chồng cháu làm đc kinh tế, vc cháu lâu lâu cãi vã những chuyện rất ngoài lề . hjx

Cung di vcd có liêm tham xung chiếu thì rs ngoài đôi lúc khó khăn vất vả, không được như ý muốn của mình.

Cung tật có thiên cơ hóa Lộc đào hoa thiên trù nguyệt đức thiên sứ tử phù tiểu hao bệnh ngoài da, bệnh tê thấp, bệnh về đường tiêu hóa, dạ dày.

Năm 2016: Năm nay thấy tín hiệu tích cực vui mừng về mặt tình cảm, mặc dù trong công việc đôi lúc mắc chuyện thị phi không hay.
**√ Năm này đi làm cv bận rộn sáng tối nên cháu bị vài người trách bỏ bê cv nhà ( chỉ là việc nội trợ cháu k chu toàn đc do quá bận đó bác) như vậy có bị gọi là thị phi k ạ ?

Năm 2017: Năm nay đi lại dễ bị ngã, năm nay trong gia đình dễ có tang xa, hoặc người nhà đau yếu nặng.
**√Có tang xa bác ạ. Em của bà nội cháu mất .

Mong nhận được sự hồi âm của bạn để nghiệm lý?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Cháu cảm ơn bác đã luận giùm cháu lá số. Cháu đã hồi âm trên bài viết của bác ạ !Bác có thể nói thêm giúp cháu về năm 2018 đc k bác?
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý nhiệt tình

Năm 2018: Nam nay là một năm cho thấy sự vất vả của bạn. Qua năm nay 2019 sẽ thuận lợi hơn về tiền tài công việc.
Cháu cảm ơn bác đã bớt thời gian để xem giúp cháu . Chúc bác nhiều sức khỏe để giúp mọi người ạ !
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

melrose đã viết: 13:09, 02/05/18
melrose đã viết: 21:20, 01/05/18 nhờ bác xem giúp e với ạ. đăc biệt là hạn cuối trong năm nay và năm sau của đại hạn này nặng lắm k ạ.
Hình ảnh
Bạn có túê hổ phù tại mão có hóa khoa cự môn là người giỏi ăn nói, ăn nói dễ nghe mà thiết phục được người khác, khiến người khác phải nể phục, nhưng có hóa kị thì đôi lúc kín đáo khó thâm trầm
Nhiều lúc khó hiểu. Lại có đại hao thì thời niên thiếu vất vả. Nhưng giai đoạn 14 23 thì là giai đoạn thuận lợi cho việc học hành thuận lợi hanh thông. Giai đoạn này cha mẹ bạn cũng khá giả lên bạn cũng tập trung vào việc học hành mà không phải lo lắng gì nhiều đến kinh tế của gia đình. --------> cái này đúng ạ.

Tài bạch tại hợi có thiên đồng bạch hổ gặp tuần thì trước 30 kiến tiền không nhiều mà có kiếm được tiền thì khó giữ được tiền. Sau 30 tuổi trở đi có hóa quyền thiên khôi thì tiền tài gặp thuận lợi hơn, nhiều lúc không có tiền thì có người giúp đỡ về tiền tài gia đình hoặc đồng nghiệp giúp đỡ mà thuận lợi hơn giữ được tiền trong tay. -------> cái này e chưa hiểu lắm. có nghĩa là tóm lại e cũng khó làm ra được tiền phải k ạ? hay là sau này e có kiếm đc ra nhiều tiền hay không?

Cung quan vcd có kình dương quan phủ thì công danh bước đầu không thuận, thay đổi công việc, hoặc công việc không như ý muốn. Nhưng có tả hửu âm dương sáng xung chiếu thì về sau có công danh nhất định bạn có thể làm công chức ngành kinh tế, giáo viên hoặc công việc liên quan đến ngôn ngữ. Làm công ăn lương thì thuận lợi. Có chỗ đứng nhất định trong công việc. ------> phần đầu cv k thuận là đúng ạ, phần sau có chỗ đứng hay k thì giờ e chưa đc hưởng nên chưa bít ^^.

Thiên di vcd có cơ cự xung chiếu lại có địa không hội chiếu kiếp, đà là thì tuy bước đầu ra ngoài phải tự lập trong công việc học hành. Nhưng có thiên việt thì về sau có người giúp đỡ mà thuận lợi. Mệnh cự môn cũng có thể xa quê ly tổ lẩp nghiệp vẫn thuận lợi hanh thông. -------> cái này cũng tương tự trên là bước đầu là đúng ạ.

Cung tật có phá quân gặp tuần với thiên di vcd thì ra ngoài cẩn thận té ngã, bệnh liên quan đến chân tay, đôi lúc cần kiểm soát lời nói tránh chuyện vạ miệng. --------> cái này e sẽ lưu ý ạ. n đến giờ thì e thấy e khí huyết hơi kém, huyết áp thấp nên xanh xao, cộng với dễ đau lưng.

Thân cư quan xung chiếu cung phu có âm dướng sáng nhưng hội hợp cô quả mệnh có cự cơ gặp triệt thì hôn nhân buổi đầu khó khăn, không thuận lợi, nhiều lúc có những mối tình tay ba hoặc có người cản phá mà khó đi hôn nhân với nhau. Lên muộn đường hôn nhân thì may mắn, hanh thông hơn. Chồng là người có duyên, có tài năng kinh tế và công việc tương đối ổn định, vẻ ngoài bắt mắt ưu nhìn. --------> E lấy ck sớm, mối tình đầu, k ai cản phá, hanh thông quá, nên tới giờ hôn nhân lại lục đục. chắc do cưới sớm. Ck thì đúng như n j thầy phán.

Cung điền có thất sát thì tự tay lập nghiệp về sau lắm giữ nhà cửa đoàng hoàng lại có văn khúc lộc tồn bát tọa thiên quý thì cũng được hỗ trợ hoặc được một phần gia sản để lại của cha mẹ.
---------> cái này chưa nghiệm đc ạ

Năm 2015: Năm nay dễ có tang xa hoặc người nhà đau yếu nặng. ---------> k có ạ

Năm 2016,2017: Năm nay tương đối thuận lợi. từ năm ngoài sang năm nay hôn nhân siêu lục đục
e muốn hỏi về đại hạn twf 24-33, năm sau năm cuối đại hạn có vẻ quá đau buồn mà e đâm lo. và từ 34 trở đi, liệu có khá hẳn k
Bạn cho hỏi là bạn kết hôn năm nào? Và công việc hiện tại làm gì?

Bạn không phải lo lắng năm nay vẫn là năm thuận lợi hanh thông với bạn. Chuyện chồng con cần phải nhường nhịn thì mọi chuyện hanh thông. Đôi lúc khéo léo tinh tế thì vợ chồng sẽ ổn thôi.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cuocsongbuon đã viết: 13:35, 02/05/18
cuocsongbuon đã viết: 10:53, 18/04/18 Em chào bác thắng 2016
Nhờ Bác xem giúp dùm em lá số của em, không biết sao mà em lận đận đủ đường, không gì ra gì hết. Năm nay 32 tuổi rồi mà còn lông bông lang bang vô định, cảm thấy thất vọng về bản thân quá. Mong bác chiếu cố xem giúp lá số của em
Em cảm ơn Bác nhiều
Hình ảnh
Kính nhờ bác thắng xem giúp, lá số e post trang 14
Cảm ơn bác

Bạn có thiên đồng thủ mệnh lại gặp tuần có bạch hổ trong tam hợp túê hổ phù thì tính tình nhiều lúc hay thay đổi không kiên nhẫn, kiên trì vào một việc. Lại có văn xương hóa quyền thiên khôi hội chiếu văn khúc hóa khoa thì bạn có thể là con trưởng hoặc đoạt trưởng. Hay thích người khác làm theo ý mình, nhiều lúc vui vẻ hòa đồng. Giai đoạn từ 5 14 tuổi học hành giỏi. Nhưng từ 15 24 giai đoạn này học hành không thuận lợi, có thể ly tổ, xa quê học hành hoặc đi làm. Giai đoạn này về học hành có thể thay đổi chuyển trường, chuyển lớp.

Phụ mẫu có vũ phủ lại trong tam hợp có bộ đào hồng hỉ thì cha mẹ có của, gia đình cũng tương đối khá giả. Mà lo lắng cho cuộc sống của bạn trong giai đoạn học hành.

Cung quan có cơ cự thái túê gặp triệt thêm mệnh găp tuần thì công việc bước đầu sẽ không thuận lợi trươc 34 tuổi công việc rất vất vả, thay đổi chỗ làm vài. Sau 34 công việc mới thuận lợi hanh thông hơn. Có thể làm nghề về kỹ thuật.
Cung quan lại có hóa kị lên công danh bước đầu hơi chậm khó phát triển. Nhưng sau 34 tuổi thì mọi chuyện sẽ thấy sự thuận lợi lsị có hóa khoa, văn khúc, địa giải thì về sau sẽ thuận lợi, may mắn có người giúp đỡ về công việc.

Cung tài vcd có âm dương hóa Lộc xung chiếu thì tiền tài có người giúp đỡ về tiền bạc lúc nào cũng có tiền. Lúc hết thì có gia đình giúp đỡ. Về sau cũng có tiền tài và giữ được tiền tài trong tay.

Cung thê vcd lại hội hợp cô quả có cơ cự cung chiếu có linh tinh tọa thủ thì đường tình cảm không được thuận lợi, hay có sự xung khắc, cản phá. Lên từ 30 tuổi trở đi lập gia đình thì thuận lợi hơn. Sớm lập gia đình thì sẽ khó hòa hợp xung khắc. Cũng có thiên hướng yêu xa, đi xa mà gặp nhau. Vợ có thể là con trưởng hoặc đoạt trưởng.

Năm 2016: Năm nay tiền tài công việc thuận hơn so với năm khác. Kiếm được tiền.

Năm 2017: Năm nay dễ mắc chuyện thị phi. Liên quan đến pháp luật, trong nhà có tang xa, hoặc người đau ốm nặng.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyen tran thai »

thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Chào bác Thắng
Mong dc bác xem giúp công danh tài lộc của tôi từ 2018 có ổn không? Cảm ơn bác
Tập tin đính kèm
BE803F38-5B65-4A8E-A05E-67D5B300D897.jpeg (288.35 KiB) Đã xem 1386 lần
Đầu trang

melrose
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thắng2016 đã viết: 14:04, 02/05/18

Năm 2016,2017: Năm nay tương đối thuận lợi. từ năm ngóai sang năm nay hôn nhân siêu lục đục

Bạn không phải lo lắng năm nay vẫn là năm thuận lợi hanh thông với bạn. Chuyện chồng con cần phải nhường nhịn thì mọi chuyện hanh thông. Đôi lúc khéo léo tinh tế thì vợ chồng sẽ ổn thôi.
e kết hôn từ cuối năm 2010 ạ, công việc hiện tại làm trong nhà nước, liên quan đến kinh tế ạ. mà sắp có nguy cơ chuyển dịch, chắc chắn là phải chuyển rồi, mà e k rõ hướng chuyển tới có tốt lên k, có đc như ý muốn hay k.
đúng là 2 vợ chồng khắc khẩu quá, mà sự nhường nhịn, khéo léo với ck của e lại kém.
Đầu trang

badsanta88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi badsanta88 »

Cháu chào bác Thắng. Nhờ bác Thắng xem hộ cháu lá số của cháu với ạ

Cháu rất muốn biết năm nay công danh sự nghiệp của cháu thế nào ạ?
Hình ảnh
Hiện tại cháu đang theo học dở bằng thạc sĩ, không biết liệu có được suôn sẻ không hay lại gập ghềnh khó khăn ạ? :( Ngoài ra gia đình cháu đang ép cháu vào làm tại 1 công ty nước ngoài, khả năng sẽ có áp lực rất lớn đến việc học của cháu nữa dù lương cao, không biết cháu có nên chọn vừa đi làm ở công ty đó vừa học không ạ :( hay nên tìm 1 công ty thuần VN nhỏ thôi ít áp lực nhưng lương thấp :(
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

melrose đã viết: 16:25, 02/05/18

e kết hôn từ cuối năm 2010 ạ, công việc hiện tại làm trong nhà nước, liên quan đến kinh tế ạ. mà sắp có nguy cơ chuyển dịch, chắc chắn là phải chuyển rồi, mà e k rõ hướng chuyển tới có tốt lên k, có đc như ý muốn hay k.
đúng là 2 vợ chồng khắc khẩu quá, mà sự nhường nhịn, khéo léo với ck của e lại kém.
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý rất nhiệt tình.
Năm nay năm sau thì công việc vẫn tương thuận lợi với bạn, có chuyển công tác thì vẫn tương đối ổn định.

Chuyện chồng con cần hài hòa thì thuận lợi hanh thông hơn. Nhiều lúc căng thẳng stress trong cuộc sống gia đình thì bạn lên tích chút Phước Đức, làm chút công Đức từ thiện theo điều kiện của mình. Thì sự vi tha long cảm thông sẽ tốt hơn. Thì sự chịu đựng, sẻ chia của mình tăng lên sẽ lớn hơn mà giảm được sự khắc khẩu, cảm thông với những lỗi lầm của chồng, mà tránh được sự khắc khẩu nhỏ nhặt không đáng có.
Đầu trang

melrose
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thắng2016 đã viết: 16:45, 02/05/18
melrose đã viết: 16:25, 02/05/18
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý rất nhiệt tình.
Năm nay năm sau thì công việc vẫn tương thuận lợi với bạn, có chuyển công tác thì vẫn tương đối ổn định.

Chuyện chồng con cần hài hòa thì thuận lợi hanh thông hơn. Nhiều lúc căng thẳng stress trong cuộc sống gia đình thì bạn lên tích chút Phước Đức, làm chút công Đức từ thiện theo điều kiện của mình. Thì sự vi tha long cảm thông sẽ tốt hơn. Thì sự chịu đựng, sẻ chia của mình tăng lên sẽ lớn hơn mà giảm được sự khắc khẩu, cảm thông với những lỗi lầm của chồng, mà tránh được sự khắc khẩu nhỏ nhặt không đáng có.
vâng, e cảm ơn thầy nhiều
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”