Bát Vương Gia

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Bát Vương Gia

Gửi bài gửi bởi Dukas »

hienhm đã viết: 14:34, 03/05/18
Vậy để t ' ba hoa ' với b vài câu , có sai mong b bỏ qua ..
[/quote]
Hi. Em rất sẵn lòng tiếp thu ạ.
Hình ảnh
[/quote]

B có bị thương tích ở đầu hay mặt ?
Anh em k hòa hợp ?
Cha mẹ làm việc liên quan đến tài chính kinh tế (tpvt , khoa quyền)
Dáng người nhỏ nhắn chắc chưa được m6?
Cha mẹ cũng có sao b lại vất thế ? Hay do cá tính muốn làm theo ý mình ? Suy nghĩ và hành động luôn đối lập nên trong tình cảm cũng có nhiều điều trắc trở ? B đã đi xa chưa ?
Và b cần hỏi gì?
Đầu trang

hienhm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hienhm »

B có bị thương tích ở đầu hay mặt ? => ngày bé em bị ngã để lại sẹo giữa trán ạ.
Anh em k hòa hợp ? => Nhà em toàn gái, em là út, tranh luận thôi anh ạ, xong lại vẫn nói chuyện với nhau bt, không hợp tư tưởng thôi.
Cha mẹ làm việc liên quan đến tài chính kinh tế (tpvt , khoa quyền) => bố mẹ em làm nông thôi ạ, ngày xưa bố làm công an nhưng lương thấp quá xin về, bất hòa hay cãi nhau lắm.
Dáng người nhỏ nhắn chắc chưa được m6? => vâng em cao 1m57.
Cha mẹ cũng có sao b lại vất thế ? Hay do cá tính muốn làm theo ý mình ? Suy nghĩ và hành động luôn đối lập nên trong tình cảm cũng có nhiều điều trắc trở ? B đã đi xa chưa ? => ngày bé nhà em nghèo lắm, so với hoàn cảnh là được chiều thôi.Học xong tự lập thì kinh tế thoải mái hơn, 23t em ra trường. Em thích tự lập, không phụ thuộc ai, suy nghĩ rõ lắm làm chẳng được gì. :(
Và b cần hỏi gì? => ngày xưa em mông lung về công việc muốn hỏi, muốn kinh doanh, nhưng giờ thấy chưa đủ can đảm nên lại đang học hỏi thêm chờ thời gian nữa mới tính ạ.hi. Anh thấy lá số em cần khuyên can chỗ nào anh cứ cho ý kiến đi ạ, có gì phải lưu ý cẩn thận không ạ. Đại vận Liêm trinh, thiên tướng của em anh cho em nhận xét với ạ, có phải là đại vận vất vả nhất của em không ạ?
[/quote]
Đầu trang

Tavont
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tavont »

Chủ topic nên lấy vợ để vợ quản giáo cho cuộc đời lên hương.
Cứ mải đi ra ngoài ăn chơi, tụ tập với đám bạn nhà giàu có quyền thế đến bao giờ bớt vô lo, vô ưu mà chín chắn được. Lấy vợ, vợ bắt đi kiếm tiền đổi đời cũng từ đấy. Vợ giỏi khéo mồm và kiếm tiền cho chủ topic lắm.

Còn con Thiên Mã đất Hỏa đếch hợp thiên lương(H) hành mộc đâu. Di + Nô: Đi lắm nhưng bạn bè chẳng có ai tốt thực đâu, chả giúp gì cho sự nghiệp cả.
Âm Dương Tài bạch tại sửu chỉ lợi cho Thái Âm, Thái Dương(Chỉ đầu đời) thì chìm nghỉm dần đi đến khi Thái Âm(Khi đã có tuổi) sáng rõ mới cùng hóa lộc kiếm tiền dễ được.

Tốt nhất để vợ ngồi chỉ đạo. Thiên Lương(H) có phần Ngố tàu, về xế chiều đủ trải nghiệm hết ngố mới trở nên không còn hiền như trước.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Dukas đã viết: 11:30, 03/05/18
hienhm đã viết: 15:31, 02/05/18
vio đã viết: 14:06, 02/05/18 Xin chào Đại Vương Gia
Mình có cuốn truyện vui tử vi, trong đó có mẩu truyện "thiên lương cư tị, mã đà" xin copy để bạn đọc cho vui nhé.

+ Những năm học phổ thông:
- Mẹ: Thiên lương ơi là Thiên lương!!! Sao con ngồi học chưa ấm chỗ đã nhào vô quán Net thế???
- Thiên lương: dạ con về ngay đây ạ. Hihi cứ chơi tý nữa đã, còn sớm chán! mà phụ mẫu địa kiếp, ấn vượng không chế thế này nhờ được bố mẹ bao nhiêu. Cứ chơi đã!

+ những năm đi làm:
- thiên lương: a lô mẹ à! Gửi con ít tiền, con đóng tiền thuê nhà...
- mẹ: Giời ơi là giời! Sao tháng trước con nói kiếm được việc mới ở tập đoàn đa quốc gia gì... cơ mà! tập đoàn Grab phải không nhỉ? Mà giờ sao phải xin tiền?
- thiên lương: đâu con làm cho tập đoàn Uber nhưng nó sắp sáp nhập với Grab, nên con nghỉ làm luôn!
- mẹ: bố mẹ chịu rồi! Thời buổi khó khăn nuôi lợn thì down giá mà trồng củ cải thì không ai mua phải đổ đi. Không lấy tiền đâu cho con thêm nữa!
- thiên lương: thế có khi mẹ đi hỏi thày bói, xem giúp con cung phúc đức mồ mả thế nào, ai lại thằng kình hình đứng lù lù ở đấy! Cung quan thì vcd lại có thằng kị nhòm ngó! Số con nó làm sao ý, chẳng làm được nơi nào quá 6 tháng.

- thiên lương: hu hu! Cũng tại thằng Thiên Đồng chiếu mệnh, thằng này là chúa ăn chơi, vô lo vô nghĩ.
- thiên đồng: Thiên Lương! ông nói thế nào ấy chứ! Ông xem lại mình đi! Mệnh ông thiên lương tại tỵ lại gặp đất tuyệt địa là chúa đầu voi đuôi chuột! Chẳng bền chí chút nào. Đã vậy mệnh còn mã đà là con gựa què, ông trách gì thiên đồng tôi. Mà tôi ở cung di thì ông cũng bớt quan hệ với phường nhà lão Ngoan Đồng cho đỡ lông bông nhé.
- thiên lương: hừ! Chắc tại cái thằng âm dương sửu mùi. Đúng là đêm chẳng ra đêm ngày chẳng ra ngày!
- thái âm thái dương: hu hu, ông thiên lương nhầm rồi. Ông mệnh thiên lương cư tị, lại đến vận 26-35 thành cách thiên lương cư tị gặp xương khúc là chúa dặt dẹo đấy. Còn thêm mệnh mã lương cư tị gặp song hao. Cái này đừng có nói trúng thủy chiều đông mà là trúng gió nhé!
- thiên lương: ôi thế này thì chết tôi rồi! Hy vọng vận sau gặp tham hỏa phát lên.
- tham lang: dạ báo cáo anh thiên lương không hẳn vậy đâu ạ. Vì em tham lang cư dần mà vẫn giáp góc xương khúc, thành cách tham lang xương khúc. Đã vậy đào hoa cư tật ách, thiên riêu đỗ cung di thì anh cứ yên tâm còn "tiếu ngạo giang hồ" dài dài ạ!
Chú Vio ơi luận thế này mới nhớ dai, hay quá cháu cám ơn chú ạ :))
Hay điểm gì hả b ? B nghĩ là đúng như thế thật à? 😑
Thực lòng mình chỉ muốn copy câu truyện vui về tử vi cho bạn đọc cho vui thôi. Chứ không có trình độ gì xem ls phi thường Bát gia như của bạn.
Khi nào có thời gian, vio may ra liều lĩnh xem cho người thường cùng tầng lớp vio, đánh giầy hay chạy Grab thôi.
Nghe khẩu khí của bạn, có lẽ vio bỏ nghề đáng giầy và phải tu 100 kiếp mới đạt trình độ nâng khăn sửa túi cho bạn được.
Vio xin lỗi đã tham gia topic của bạn.
Vio mong bạn hoan hỷ!
Cám ơn bạn!
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Anh Dukas này thông minh chứ chả phải vừa đâu, em nghi đây ko phải lá số của anh :))
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

vio đã viết: 18:11, 03/05/18
Dukas đã viết: 11:30, 03/05/18
hienhm đã viết: 15:31, 02/05/18
Chú Vio ơi luận thế này mới nhớ dai, hay quá cháu cám ơn chú ạ :))
Hay điểm gì hả b ? B nghĩ là đúng như thế thật à? 😑
Thực lòng mình chỉ muốn copy câu truyện vui về tử vi cho bạn đọc cho vui thôi. Chứ không có trình độ gì xem ls phi thường Bát gia như của bạn.
Khi nào có thời gian, vio may ra liều lĩnh xem cho người thường cùng tầng lớp vio, đánh giầy hay chạy Grab thôi.
Nghe khẩu khí của bạn, có lẽ vio bỏ nghề đáng giầy và phải tu 100 kiếp mới đạt trình độ nâng khăn sửa túi cho bạn được.
Vio xin lỗi đã tham gia topic của bạn.
Vio mong bạn hoan hỷ!
Cám ơn bạn!
Chết dở tôi lại đắc tội thất lễ với bác , bác chiếu cố xem cho t là cái cơ duyên lớn r . Chúng ta k cần nói tới đúng sai , nhưng được bác chia sẻ và trao đổi là cái vinh hạnh r , t luôn nói thích cách lập luận phân tích của bác , t cũng xin cám ơn câu chuyện của bác , cũng như bỏ tgian ra xem dùm t. T rất hoan hỷ vs trân quý điều đó . Có gì sai xót xin b bỏ qua .
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 19:10, 03/05/18 Anh Dukas này thông minh chứ chả phải vừa đâu, em nghi đây ko phải lá số của anh :))
E đánh giá trí thông minh a cao quá r . 😊
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dukas đã viết: 19:31, 03/05/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 19:10, 03/05/18 Anh Dukas này thông minh chứ chả phải vừa đâu, em nghi đây ko phải lá số của anh :))
Tại em dốt nên thấy ai cũng thông minh hết à :((
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 19:41, 03/05/18
Nhìn nhân tướng e , cả đôi mắt lém lỉnh thế kia . E mà dốt? 😕 thì chắc a cũng xin cái dốt của e . 😔 a chỉ nhìn nhân tướng thôi nhé , nói xàm mấy câu . E con ng nhanh nhẹn vui tính , hoạt bát , thông minh tiếp thu nhanh , hay ghen , có cs khá là màu sắc 😁 a chồng e chắc cũng phải biết tay e chứ k đùa , có e trong gia đình chắc cả ngày đều có chuyện để nói . 😁
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dukas đã viết: 19:45, 03/05/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 19:41, 03/05/18

Nhìn nhân tướng e , cả đôi mắt lém lỉnh thế kia . E mà dốt? 😕 thì chắc a cũng xin cái dốt của e . 😔 a chỉ nhìn nhân tướng thôi nhé , nói xàm mấy câu . E con ng nhanh nhẹn vui tính , hoạt bát , thông minh tiếp thu nhanh , hay ghen , có cs khá là màu sắc 😁 a chồng e chắc cũng phải biết tay e chứ k đùa , có e trong gia đình chắc cả ngày đều có chuyện để nói . 😁
Sai bét anh ạ :))...... :D :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”