Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Gửi bài gửi bởi cocacola »

vanhien007 đã viết: 20:23, 14/03/18 Chắc cao thủ này cũng đã chuyển qua truyền thống mà luận rồi 8->
Mình nghĩ năm nay bạn sẽ có vợ, sang năm bạn sẽ có con. :)
Năm Ất tỵ nói là ứng kì, dần tỵ hại thì mình không đồng ý. Tương hợp mà sinh ra tương hại, ví như Tỵ và Thân hợp, Dần đến tương hại, tương phá thì rất đúng. Vì Tỵ Thân hợp, Dần đến xung Thân chính là hại Tỵ, Tỵ hợp với Thân là khống chế Thân, Thân hợp với Tỵ mà chịu bị hoả khắc, Dần đến xung Thân, là đuổi Thân đi, Thân sẽ khắc Dần và Dần cũng chẳng sinh hoả. Dần gặp Tỵ là mộc sinh hoả không luận là tương hại. Nếu cha có hung thì nhìn vào năm Canh Tuất:
Vận Bính Dần năm Canh Tuất
Dần Ngọ Tuất, Tỵ Ngọ Mùi hội hoả, đại vận thấu Bính lưu niên thấu Canh.
Haha, em giờ còn chưa có người yêu làm sao lấy nhanh vậy được bác, huống hồ em không thích có vợ, hoặc bắt buộc phải có vợ em lại không thích có con bác ạ. Quan điểm này hình thành trong em cũng khá lâu rồi.
Em không hiểu nhiều tứ trụ :)) hê hê. Tạm coi như thêm 1 cách luận, em sẽ bảo lưu quan điểm của bác chờ sau này em sẽ cập nhật từ từ. Hi vọng lúc đó diễn đàn này còn hoạt động :)). Cảm ơn bác vào chém gió với em cho vui. Lâu lâu bác nhớ ghé vào chơi với em nhé :x
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Gửi bài gửi bởi vio »

cocacola đã viết: 20:47, 23/07/17 Cháu chào 2 bác Nghienmo và Vio ạ!
Cháu có được đọc qua bài luận của 2 bác trong các topic tử trụ trên diễn đàn. Cháu thấy rất hay và rất ngưỡng mộ ạ hihi.
Nay cháu mạo muội xin phép được mặt dày mong có duyên được 2 bác luận cho lá số cháu ạ hihi.
Nhiều năm trước lúc cháu cũng may mắn được 1 bác manh phái xem cho, nhưng bác ấy rất kiệm lời ạ, chỉ nói năm 2025 và đại vận Ất Sửu sẽ có khá nhiều biến cố ứng kì ạ.
Cháu cảm ơn 2 bác.

Hình ảnh

Lá số của bạn đây rồi.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Mình đánh giá qua về bát tự của bạn nhé:
Nhật can bính tọa ngọ, xinh cũng tháng ngọ, tị ngọ mùi tam hổi hỏa cục. THế hỏa ngút trời.
Mộc tọa thời can, mộc theo hỏa hết, canh tọa can tháng ngọ hỏa, tứ trụ không có điểm thủy, nên thổ cháy không sinh kim, hỏa khắc tiệt kim.
Tứ trụ này chỉ thuận thế hóa tiết mới tốt, nên dụng thổ, để sinh tài.
Được cảm ơn bởi: chân thật, cocacola
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Anh Salem »

Kính chào các bác cao nhân,
thân mến chào hai bạn nam cùng lá số :)
Mình là bạn nữ 15/2 đây ạ, rất vui lại được hội ngộ cùng mọi người.
Sau vài năm thì cuộc sống của mình vẫn quay đều vậy, chưa có gì xuất sắc cả.
Tự nhận thấy nếu kinh doanh làm chủ thì ổn, nhưng hợp tác thì mất nhiều hơn được. Nên sau vài năm bôn ba thương trường nay mình đã tạm thời nghỉ ngơi và tìm hướng đi mới.
Song song đó mình vẫn làm nhà nước, có cs đủ ăn không nghèo không giàu, bản thân mình cũng giữ vững lập trường vợ chồng phải tự lập. Nên sau 5 năm hôn nhân, ngoài lãi đứa con ra thì chưa có gì tiến triển tốt đẹp.

Con trai tuổi Quý Tỵ, mạng Thuỷ. Chồng Đinh Mão mạng Hoả.

Mình vẫn thấy cuộc sống hôn nhân không thuận lợi lắm. Vì vc mình quá khác nhau và cách xử sự quan điểm khác nhau hoàn toàn. Mặc dù lúc vui vẻ chồng mình cũng khá chiều vợ tuy nhiên nhìn nhận một cách sâu sắc thì sự chiều chuộng đó không xuất phát từ tâm tính mà do hoàn cảnh.

Đến cuối cùng điều mình buồn phiền vẫn là tình cảm.

Từ đầu đến giờ mình tham gia lý số vì điều này. Còn lại mọi thứ bình hoà. Vẫn tham vọng quan trường và tiền đồ.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Mình đánh giá qua về bát tự của bạn nhé:
Nhật can bính tọa ngọ, sinh cũng tháng ngọ, tị ngọ mùi tam hội hỏa cục. THế hỏa ngút trời.
Mộc tọa thời can, mộc theo hỏa hết, canh tọa can tháng ngọ hỏa, tứ trụ không có điểm thủy, nên thổ cháy không sinh kim, hỏa khắc tiệt kim.
Tứ trụ này chỉ thuận thế hóa tiết mới tốt, nên dụng thổ, để sinh tài. Tài có lúc tốt có lúc xấu.

Vio bày cho bạn cách xem để bạn tự luận nhé.

Đại vậm trước 22 tuổi của bạn là thổ, dụng thần lên ngôi lên vận thuận còn các năm 2007 đinh hợi, 2008 mậu tý,, 2008 kỷ sửu không cát vì đất thủy phạm nộ thôi. Kỷ sửu tương hại.

Đại vận hiện nay 23-32 Đinh Mão mộc tiếp tục sinh hỏa, hỏa cường vượng khắc tài là chủ trong vận nhiều biến động về cv cũng như tiền bạc. Tình duyên chưa thuận.
- năm 2011 chuyển vận 23-32: tân mão, tân đến hợp bính, nhưng thế hỏa vượng nên hỏa khắc kim, bính không muốn theo tân kim nên năm này hung.
Năm 2012 nhâm thìn, bản chất thìn là tốt nhưng thấu nhâm nên thủy vượng bị hỏa khắc ngược mà phạm nộ, nên năm này không cát.
Năm quý tị và giáp ngọ hỏa vượng đều chủ bất cát.
Năm 2015 ất mùi. Ất có thẩm quyền đến hợp lưu canh là lưu tài, tài ít nhiều được bảo vệ, mùi thổ hỷ dụng năm này đắc lộc. Năm này cũng có thể có cô nào đó để ý.
Năm 2016 bính thân: thân đến hợp tị, nguyên cục hỏa vượng khắc ngược lại thân, năm này rất xấu hao tài.
Năm 2017 đinh dậu: tại sao 2 năm can đầu là hỏa và chi là kim lại khác nhau. Vì dậu xung mão và tị hỏa vượng theo hỏa không mà dậu xung mão đại vận nên không hợp. Năm này cát lợi. Năm này dễ có thay đổi cv theo hướng cát lợi. Năm này có thể đi xa hay thay đổi nơi ở.

Năm 2018 mậu tuất: tuất gặp nguyên cục hỏa vượng, mão tuất hợp thì cát hung cùng đến trong năm nay.
- năm nay sẽ kiếm ra tiền, nhưng cũng hao tán.
- năm này cẩn thận bất hòa với bạn bè đồng sự hay anh em.
- năm này có tin vui về tình cảm.
- năm này trong họ có thể có tang đàn ông.
- năm này vận khí của bố không tốt.

P/s: ls này lập thân sớm cũng không phải là hay đâu.
Được cảm ơn bởi: cocacola, Sở Khanh
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

vio đã viết: 11:24, 05/05/18 Mình đánh giá qua về bát tự của bạn nhé:
Nhật can bính tọa ngọ, xinh cũng tháng ngọ, tị ngọ mùi tam hổi hỏa cục. THế hỏa ngút trời.
Tứ trụ này chỉ thuận thế hóa tiết mới tốt, nên dụng thổ, để sinh tài.
Thế hỏa mạnh như này nhưng không tòng theo hỏa hả chú?
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

vio đã viết: 12:41, 05/05/18 Mình đánh giá qua về bát tự của bạn nhé:
Nhật can bính tọa ngọ, sinh cũng tháng ngọ, tị ngọ mùi tam hội hỏa cục. THế hỏa ngút trời.
Tứ trụ này chỉ thuận thế hóa tiết mới tốt, nên dụng thổ, để sinh tài. Tài có lúc tốt có lúc xấu.

Vio bày cho bạn cách xem để bạn tự luận nhé.

Đại vận trước 22 tuổi của bạn là thổ, dụng thần lên ngôi lên vận thuận còn các năm 2007 đinh hợi, 2008 mậu tý,, 2009 kỷ sửu không cát vì đất thủy phạm nộ thôi. Kỷ sửu tương hại. ==> Em thấy vận Kỷ Tị là ngon cơm nhất anh ạ, còn Mậu Thìn bết bát lắm, nhà em phá sản, phải bán nhà trả nợ. Học hành cũng kém đi rất nhiều. 2007 học kém nhưng vẫn đậu ĐH, từ 2007 đến 2010, 4 năm này coi như bỏ đi vì em chỉ lo chơi không lo học. Cuối 2010 chuyển qua học ngành khác thì ok hơn rõ anh ạ.

Đại vận hiện nay 23-32 Đinh Mão mộc tiếp tục sinh hỏa, hỏa cường vượng khắc tài là chủ trong vận nhiều biến động về cv cũng như tiền bạc. Tình duyên chưa thuận. ==> Chính xác anh ạ, tiền bạc em có rồi cũng hết, tuy nhiên đều dùng cho gia đình nên em không có gì tiếc nuối ạ. Tình duyên em rất rất kém. Gần 30 tuổi đầu nhưng chỉ có 1 mối tình đúng nghĩa được 6 tháng vào năm đầu năm 2008, xong "mồ côi" được 10 năm đến nay rồi ạ :D
- năm 2011 chuyển vận 23-32: tân mão, tân đến hợp bính, nhưng thế hỏa vượng nên hỏa khắc kim, bính không muốn theo tân kim nên năm này hung. ==> năm này việc học em rất tốt, thuộc top ngành luôn ạ, lúc này nhà em cũng mua lại được nhà ạ.
Năm 2012 nhâm thìn, bản chất thìn là tốt nhưng thấu nhâm nên thủy vượng bị hỏa khắc ngược mà phạm nộ, nên năm này không cát. ==> Năm này việc học của em vẫn bình thường.
Năm quý tị và giáp ngọ hỏa vượng đều chủ bất cát. ==> Năm Quý Tị kém anh ạ, thi rớt vài môn. Năm Giáp Ngọ ngon lành ạ, thi đậu bằng chứng chỉ Quốc tế (chuẩn đầu ra của trường), kiếm được cv yêu thích, nhưng lương thấp.
Năm 2015 ất mùi. Ất có thẩm quyền đến hợp lưu canh là lưu tài, tài ít nhiều được bảo vệ, mùi thổ hỷ dụng năm này đắc lộc. Năm này cũng có thể có cô nào đó để ý. ==> Chính xác ạ, năm này công danh em được kha khá, được bầu làm NV tiêu biểu, lương tăng 2 lần, cao hơn cả NV cũ dù không nhiều. Có 2 cô gái là sếp và đồng nghiệp thích, nhưng năm này em rất đau đầu về quan hệ đồng nghiệp và áp lực về cv.
Năm 2016 bính thân: thân đến hợp tị, nguyên cục hỏa vượng khắc ngược lại thân, năm này rất xấu hao tài. ==> Năm này về mặt tiền tài thì ok ạ, đầu năm được tài kha khá, nhưng sau đó mua sắm cho gia đình hết nên tuy hao tài nhưng vẫn tính là được tài ạ. Chỉ có cv và chỗ ở em thay đổi 2, 3 lần. Rất chán nản và mông lung trong năm này.
Năm 2017 đinh dậu: tại sao 2 năm can đầu là hỏa và chi là kim lại khác nhau. Vì dậu xung mão và tị hỏa vượng theo hỏa không mà dậu xung mão đại vận nên không hợp. Năm này cát lợi. Năm này dễ có thay đổi cv theo hướng cát lợi. Năm này có thể đi xa hay thay đổi nơi ở. ==> Chính xác ạ, đầu năm có cv mới, ngon hơn cv cũ (về mặt tinh thần, chứ thu nhập thì chỉ hơn chút đỉnh). Năm này lại bỏ nhà để lên TP sống, nên đúng là tdoi chỗ ở.

Năm 2018 mậu tuất: tuất gặp nguyên cục hỏa vượng, mão tuất hợp thì cát hung cùng đến trong năm nay.
- năm nay sẽ kiếm ra tiền, nhưng cũng hao tán ==> Cuối tháng tư vừa rồi được 1 cục thưởng nho nhỏ, coi như có tiền ạ.
- năm này cẩn thận bất hòa với bạn bè đồng sự hay anh em ==> từ tháng 4 đến tháng 6 năm nay, em sẽ trong mùa cao điểm cv, rất stress và đang có vde với khách hàng anh ạ, làm không thuận lợi dù mình đã cố gắng hết sức.
- năm này có tin vui về tình cảm ==> đầu năm em cũng chat chít thả thính dc vài em, nhưng tật em là rất mau chán nên không gắn bó được lâu anh ạ, chỉ khoảng 1 tháng. Hiện nay thì cv quá nhiều và áp lực nên để cuối năm nghiệm lại ạ.
- năm này trong họ có thể có tang đàn ông ==> đầu năm nay cậu em mất, anh tài thế ạ!
- năm này vận khí của bố không tốt ==> đầu năm nay bố em bị tai nạn đổ máu anh ạ, nhưng cũng chưa đến nỗi.

P/s: ls này lập thân sớm cũng không phải là hay đâu.
Em cảm ơn anh Vio. Em xin phản hồi như trên ạ. Đúng hơn 80% ghê gớm quá anh ơi ^^.
Hiện em đang làm ngành chứng từ XNK, anh xem giúp em có hợp không ạ. Trước thì làm mảng website content bên TGDD, rất thích nhưng sau bị bố trí vị trí k hợp nên em nghỉ.
Và em nên làm gì ạ kk.
Em cảm ơn anh!
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Em cảm ơn anh Vio. Em xin phản hồi như trên ạ. Đúng hơn 80% ghê gớm quá anh ơi ^^.
Hiện em đang làm ngành chứng từ XNK, anh xem giúp em có hợp không ạ. Trước thì làm mảng website content bên TGDD, rất thích nhưng sau bị bố trí vị trí k hợp nên em nghỉ.
Và em nên làm gì ạ kk.
Em cảm ơn anh!
[/quote]

Em làm cv thuộc hành thổ là tốt nhất. Cái này em tra bên trang kia có đề cập hành thổ gồm những nghề nào. Thực tế, thì em cũng 30 tuổi rồi cũng không thể tùy tiện thay đổi cv được, cũng nên thuận theo thời cuộc của mình mà xây dựng sự nghiệp.
C/c: Thientuongsuu: do canh ở trụ tháng nên không hẳn là tòng tỷ kiếp. Tuy vậy mộc hỏa là nhàn thần, thủy không cát lợi. Vận tốt nhất phải là vận thổ kim. Nên năm 2021 có thể là năm phát tài lớn.
Năm canh dần và bính thân lý do không tôt vì nó hình hại vào tị là lộc của Bính.
Năm tân mão 2011: vio đoán bất cát thực tế lại cát lợi, là do 2 mão trợ giúp ất ấn ở môn hộ từ lực yếu thành hữu lực hợp lưu canh (bảo vệ canh).
Năm 2014: là do chữ giáp mà cát, vì giáp có mão trợ lực hợp kỷ, bảo về thổ, nếu đương số tốt thì trong năm này bố mẹ có thể vận khí kém.
Vận khí ở đây ta giểu nhanh là sức khỏe, việc làm ăn và không khí gia đình.
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Em làm cv thuộc hành thổ là tốt nhất. Cái này em tra bên trang kia có đề cập hành thổ gồm những nghề nào. Thực tế, thì em cũng 30 tuổi rồi cũng không thể tùy tiện thay đổi cv được, cũng nên thuận theo thời cuộc của mình mà xây dựng sự nghiệp.
C/c: Thientuongsuu: do canh ở trụ tháng nên không hẳn là tòng tỷ kiếp. Tuy vậy mộc hỏa là nhàn thần, thủy không cát lợi. Vận tốt nhất phải là vận thổ kim. Nên năm 2021 có thể là năm phát tài lớn.
Năm canh dần và bính thân lý do không tôt vì nó hình hại vào tị là lộc của Bính.
Năm tân mão 2011: vio đoán bất cát thực tế lại cát lợi, là do 2 mão trợ giúp ất ấn ở môn hộ từ lực yếu thành hữu lực hợp lưu canh (bảo vệ canh).
Năm 2014: là do chữ giáp mà cát, vì giáp có mão trợ lực hợp kỷ, bảo về thổ, nếu đương số tốt thì trong năm này bố mẹ có thể vận khí kém.
Đúng là mỗi người mỗi hướng lựa chọn mà có khi LS (gần) giống nhau mà số phận khác xa nha anh nhỉ. Giờ có lẽ em chỉ tập trung cho cv này thôi ạ dù nó không phải dụng thần. Closing time, cut off time dí quá trời em k có tgian mà suy nghĩ gì nữa anh ạ hehe.

2014: nếu nhớ k lầm thì năm này em chở mẹ em đi rình bắt ghen bố em haha. Năm đó em và mẹ mới chính thức biết bố em léng phéng có con riêng gần 10 năm rồi (trước đó chỉ nghi là có bồ nhí), và cãi nhau 1 trận rất to. Lúc trước nhiều người nói em là con trưởng em k tin, cứ nói là con 1. Giờ em chỉ dám chắc em là con trưởng ạ, còn có bnhiu đứa em thất lạc thì k biết :)). Do sang chấn tâm lý này + gia đình nhiều đứa bạn em cũng đổ vỡ khá nhiều mà em k có lòng tin vào csong hôn nhân gdinh anh ạ!

Nếu năm 2021 mà phát tài, em nghĩ chắc chỉ có trúng Vietlot quá hehe, do hiện tại em chỉ làm công ăn lương và khả năng cũng k quá giỏi để chỉ trong 3 năm mà phất ạ.

Anh ơi, nếu vậy 2 vận tới của em, vận Ất Sửu sẽ tốt pk ạ, nhưng cụ thể tốt cỡ nào ạ?
Vận Giáp Tý thì xấu dần, tới vận Quý Hợi chắc là tử vận ứng kì của em rồi :)
Được cảm ơn bởi: chân thật
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Đúng là mỗi người mỗi hướng lựa chọn mà có khi LS (gần) giống nhau mà số phận khác xa nha anh nhỉ. Giờ có lẽ em chỉ tập trung cho cv này thôi ạ dù nó không phải dụng thần. Closing time, cut off time dí quá trời em k có tgian mà suy nghĩ gì nữa anh ạ hehe.

2014: nếu nhớ k lầm thì năm này em chở mẹ em đi rình bắt ghen bố em haha. Năm đó em và mẹ mới chính thức biết bố em léng phéng có con riêng gần 10 năm rồi (trước đó chỉ nghi là có bồ nhí), và cãi nhau 1 trận rất to. Lúc trước nhiều người nói em là con trưởng em k tin, cứ nói là con 1. Giờ em chỉ dám chắc em là con trưởng ạ, còn có bnhiu đứa em thất lạc thì k biết :)). Do sang chấn tâm lý này + gia đình nhiều đứa bạn em cũng đổ vỡ khá nhiều mà em k có lòng tin vào csong hôn nhân gdinh anh ạ!

Nếu năm 2021 mà phát tài, em nghĩ chắc chỉ có trúng Vietlot quá hehe, do hiện tại em chỉ làm công ăn lương và khả năng cũng k quá giỏi để chỉ trong 3 năm mà phất ạ.

Anh ơi, nếu vậy 2 vận tới của em, vận Ất Sửu sẽ tốt pk ạ, nhưng cụ thể tốt cỡ nào ạ?
Vận Giáp Tý thì xấu dần, tới vận Quý Hợi chắc là tử vận ứng kì của em rồi :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”