Vận thiên không: Làm ăn có chống lưng mà mãi chỉ hoà vốn, chẳng khá hơn được

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Vận thiên không: Làm ăn có chống lưng mà mãi chỉ hoà vốn, chẳng khá hơn được

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Tớ sẽ tiếp thu lời khuyên của cậu. Chia sẻ thì chia sẻ chứ ko để tiếp cận nhờ vả lợi dụng hay lôi kéo lừa lọc đâu.
2019 tớ nghĩ tớ nên nghỉ ngơi 1 năm

2017-2018, thực tế thì 2015 đến nay cv tớ rất cực. 2018 thì cực đầu óc, đầu tư chất xám tâm huyết công sức rất nhiều. 2020 sẽ là năm cực nhất để xây dựng cho 3 năm sau.
LD_zzz đã viết: 05:31, 09/05/18
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 05:21, 09/05/18 haha bạn thức khuya thế. ngày mai ko đi làm à :D
đôi khi cũng tự nghĩ sao lại đi vào con đường khó khăn quá. Con đường trên thương trường trải đầy xương trắng.
chả biết ngày mai sống chết thế nào.
LD_zzz đã viết: 05:08, 09/05/18

Ấy quên tớ là dị nhân...nên “hết mình” của tớ không giống với người thường đâu. Hihi nếu bạn coi thử ls tớ sẽ hiểu “bản năng” và “tỉnh táo” là như thế nào.
Không thể dùng cái tâm lý mẫu số chung của số đông với tớ, bất bình thường mà. Nghe bạn nói thì cũng hiểu con người bạn thế nào. Nhưng bạn tin là mình không cần nghe mấy người đó nói về người khác, chỉ cần nhìn bằng mắt và nói chuyện thông thường, mình có thể nắm toàn bộ thông tin về họ, thậm chí biết gu của họ luôn. Hoặc đọc những gì họ viết bằng tay, đánh máy...emo dấu câu lập luận cách sửa bài vvv mình cũng tóm được kha khá hehe
Nếu nói trên phương diện giao du hay kỉ luật, cầu toàn, chủ nghĩa hoàn hảo, độc lai độc vãng, đa nhân cách, tự kỷ và ái kỷ —> chính chủ đây LOL
Mình đang ở nước ngoài!
Thôi bạn ngủ đi. Cái hết mình chính là ở chỗ ấy. Bất chấp con đường có dài và khó khăn thế nào, chỉ cần mình muốn và mình sống vì mục tiêu đó thì chẳng vấn đề gì.
Thuyền đến đầu cầu ắt sẽ thẳng. Đừng bộc lộ quá nhiều về bản thân kể cả không ai biết bạn hay thế giới ảo! Chúc may mắn!
Đầu trang

LD_zzz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Vận thiên không: Làm ăn có chống lưng mà mãi chỉ hoà vốn, chẳng khá hơn được

Gửi bài gửi bởi LD_zzz »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 06:09, 09/05/18 Tớ sẽ tiếp thu lời khuyên của cậu. Chia sẻ thì chia sẻ chứ ko để tiếp cận nhờ vả lợi dụng hay lôi kéo lừa lọc đâu.

2017-2018, thực tế thì 2015 đến nay cv tớ rất cực. 2018 thì cực đầu óc, đầu tư chất xám tâm huyết công sức rất nhiều. 2020 sẽ là năm cực nhất để xây dựng cho 3 năm sau.
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 05:21, 09/05/18 haha bạn thức khuya thế. ngày mai ko đi làm à :D
đôi khi cũng tự nghĩ sao lại đi vào con đường khó khăn quá. Con đường trên thương trường trải đầy xương trắng.
chả biết ngày mai sống chết thế nào.

Mình đang ở nước ngoài!
Thôi bạn ngủ đi. Cái hết mình chính là ở chỗ ấy. Bất chấp con đường có dài và khó khăn thế nào, chỉ cần mình muốn và mình sống vì mục tiêu đó thì chẳng vấn đề gì.
Thuyền đến đầu cầu ắt sẽ thẳng. Đừng bộc lộ quá nhiều về bản thân kể cả không ai biết bạn hay thế giới ảo! Chúc may mắn!
Tớ không biết xem ls. Thế nên chỉ muốn nâng chén chúc cậu đạt thành tâm nguyện!
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Dukas đã viết: 06:07, 09/05/18
tmThuy đã viết: 04:19, 09/05/18
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 04:00, 09/05/18

Có thể nói đợt này tớ tránh được sụt giảm chết người của thị trường là do anh ấy là trụ đỡ, lần này anh ấy đứng ra đỡ đạn cho tớ. khi thị trường đạt đỉnh, anh ấy đã nhắn tin cho tớ rất nhiều là tháo hết toàn bộ số hàng, tháo hết margin, đưa tài khoản về trạng thái full cash "cash is king".
Khi mà khoản lợi nhuận tăng lên từng ngày thì người ta bỏ qua mọi lời cảnh báo, mọi lời khuyên, bỏ qua thị trường dị dạng méo mó quái thai "biến dạng dẻo", bỏ qua mọi nguyên tắc đầu tư, bỏ qua mọi "kỷ luật vùng đỉnh" vì người ta bị lòng tham làm cho mờ mắt. Đợt này thị trường tài chính thảm ko tả được. Bạn tớ làm chuyên viên tư vấn tài chính nó bảo ngày nào cũng có một danh sách dài những người bị "bán giải chấp" để thu tiền về trả nợ công ty. Thiệt hại ko kể xiết.

Tớ quyết định đi theo anh ấy và những người bạn của tớ vài năm để học hỏi kinh nghiệm thương trường, để chờ đợi "cho một trận đánh lớn". Tiền ko phải là tất cả. Quan trọng là kinh nghiệm, trải nghiệm, bản lĩnh, sự tự tin của mình. Ko phải thắng 1-2 ván là mừng, ko phải thua là nản.
Nếu mấy tên IT mua ethereum, bạn t lại mua bitcoin. Đợt tháng 12, ông adviser của bạn t khuyên nên bán bitcoin vì những người trade bitcoin lúc đó không chỉ có dân IT mà phần lớn là dân thường đi theo tiếng gọi của đồng tiền, nên rủi ro rất cao. Ông cũng vẽ biểu đồ so sánh lần sụt giá trước của bitcoin và giá của bitcoin lúc đó nữa. Bạn tớ nghe lời và bán hết coin khi giá khoảng 13k USD, chưa lên nấc 20k.

Lúc bitcoin lên 20k bạn t chửi adviser ghê gớm =))
Ad mà có 13 15k mà đã bị chửi thì loại ad đấy cưng ơi , ad đâu phải ai mún nhận là nhận đâu bé , nếu cần thêm kiến thức về kinh tế thì pm nhé. Ra làm ăn ng ad k phải vì tiền mà vì xây dựng hình ảnh uy tín thu hút giới đầu tư , chứ đi làm ăn mà chửi cả ad giống trên phim hàn quốc quá bé ạ, mà ad hay ng dầu tư đó cả 2 bên phải xem lại mình . Bé nói thế là a hiểu đề r đấy , đừng bé quá hãy lớn lên! Mà a vừa soi cho bé , sao bé quay ra kiếm câu chuyện tào lao để vin vào , bé có tính cách thế là k được nha . Còn bé thì học hành tử tế đỡ tốn tiền cha mẹ ( dù cha mẹ có là đại gia ) nghe chưa bé .
Ah ok em hiểu ý anh rồi. Em viết bài ấy lúc không tỉnh táo, em xin lỗi vì đã đụng chạm tới anh hay bất kì ai cả.

Chửi đây là chê trách thôi chứ không phải mạt sát nhau, em dùng từ sai. Thực sự em chỉ coi đấy là câu chuyện vui về lòng tham của coi người thôi chứ không có ý gì.
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

tmThuy đã viết: 06:37, 09/05/18
Dukas đã viết: 06:07, 09/05/18
tmThuy đã viết: 04:19, 09/05/18

Nếu mấy tên IT mua ethereum, bạn t lại mua bitcoin. Đợt tháng 12, ông adviser của bạn t khuyên nên bán bitcoin vì những người trade bitcoin lúc đó không chỉ có dân IT mà phần lớn là dân thường đi theo tiếng gọi của đồng tiền, nên rủi ro rất cao. Ông cũng vẽ biểu đồ so sánh lần sụt giá trước của bitcoin và giá của bitcoin lúc đó nữa. Bạn tớ nghe lời và bán hết coin khi giá khoảng 13k USD, chưa lên nấc 20k.

Lúc bitcoin lên 20k bạn t chửi adviser ghê gớm =))
Ad mà có 13 15k mà đã bị chửi thì loại ad đấy cưng ơi , ad đâu phải ai mún nhận là nhận đâu bé , nếu cần thêm kiến thức về kinh tế thì pm nhé. Ra làm ăn ng ad k phải vì tiền mà vì xây dựng hình ảnh uy tín thu hút giới đầu tư , chứ đi làm ăn mà chửi cả ad giống trên phim hàn quốc quá bé ạ, mà ad hay ng dầu tư đó cả 2 bên phải xem lại mình . Bé nói thế là a hiểu đề r đấy , đừng bé quá hãy lớn lên! Mà a vừa soi cho bé , sao bé quay ra kiếm câu chuyện tào lao để vin vào , bé có tính cách thế là k được nha . Còn bé thì học hành tử tế đỡ tốn tiền cha mẹ ( dù cha mẹ có là đại gia ) nghe chưa bé .
Ah ok em hiểu ý anh rồi. Em viết bài ấy lúc không tỉnh táo, em xin lỗi vì đã đụng chạm tới anh hay bất kì ai cả.

Chửi đây là chê trách thôi chứ không phải mạt sát nhau, em dùng từ sai. Thực sự em chỉ coi đấy là câu chuyện vui về lòng tham của coi người thôi chứ không có ý gì.
Chắc do a cũng hiểu sai , sr e nha . Nhưng đấy cũng là 1 kiến thức cơ bản khi hợp tác cùng ai . Ra làm ăn mà k có lợi nhuận , chú trọng hình thức làm cái gì . Bản chất của kinh tế là hiệu suất và lợi nhuận, t k cần biết a nắm skill vững ntn? Quan trọng k nằm ở chỗ đó , mà là độ nhạy về quan hệ , thông tin mới đảm bảo phần thắng , tôi đầu tư cho a 1k mà a lấy lại cho tôi 1.1k trong khoảng tgian t đưa ra a là kẻ thất bại rồi , như thế chả có cái gì mà vác mặt ra gặp các shark ( Đôi lời chia sẻ ) .. the end.
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

LD_zzz đã viết: 06:17, 09/05/18
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 06:09, 09/05/18 Tớ sẽ tiếp thu lời khuyên của cậu. Chia sẻ thì chia sẻ chứ ko để tiếp cận nhờ vả lợi dụng hay lôi kéo lừa lọc đâu.

Mình đang ở nước ngoài!
Cự môn tuần ( soi mói ) ( mồm mép phết ) , a lại k giỏi cái khoản này cho lắm , nên cứ thẳng tưng thoai meo meo ạ . Mẫu đàn ông e cần có thể là nhu mì thì hợp với e hơn , a phải rút lui thôi 😭😭😭
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Tớ cũng ko biết là nên vui hay buồn. Vì để đạt được thành tựu mấy năm nay và đi trên con đường này, tớ đã cố gắng rất nhiều, và có cả sự hy sinh. Có nhiều người muốn làm bạn với tớ, muốn ở bên cạnh tớ, nhưng tớ luôn đặt kỳ vọng một mối quan hệ nào đó mang lại lợi ích bền vững. Dù tớ rất tiếc, nhưng ko đạt đc yêu cầu tớ đưa ra, thì chỉ có thể làm bạn xã giao mà thôi. Còn trước những đề nghị tớ thấy "ko có lợi" thì tớ sẵn sàng gạt thẳng luôn họ đi, dĩ nhiên tớ chả việc gì phải bày tỏ cảm xúc nhiều hay khuyên họ "chân tình" vì theo kinh nghiệm của tớ, thường thì những người đưa ra đề nghị thường là họ đang phải đi đến bước đường cùng hoặc họ muốn một cái gì đó mà ko đủ lực để làm. Ở đời này có nhiều trường hợp "thấy chết cũng chẳng nên cứu" vì đó là nghiệp lực họ phải trả.

Nếu ngày trước tớ chạy theo tiếng gọi tình yêu, có lẽ tớ đang chật vật, vật vã chạy tiền ăn từng tháng lắm trong một căn phòng trọ chật hẹp, cũ kỹ nào đấy ôm một đứa con. Chẳng biết tháng này có đủ tiền ăn ko chứ đừng nói đến ước mơ, khát vọng, hay bước chân vào giới tài chính, giới start-up và quen biết những người ở đấy. Nếu đi theo tiếng gọi của tình yêu, Liệu tháng này ko biết có đủ ăn hay ko còn ko biết chứ đừng nói học tiếng này tiếng nọ, đi đây đi đó.

tớ chấp nhận hy sinh tình yêu và tình bạn. Liệu có vô tư cười đc ko khi còn chẳng biết ngày mai sống chết thế nào. còn bao nhiêu cuộc chiến. đầu tư dính đến tiền bạc nay sống mai chết là bình thường. tớ chẳng dám nói ngày mai tớ ko chết đâu.

chỉ là vô tình mình bị cuốn vào con đường này. Chứ bạn bè chơi linh tinh tớ cũng thích mà. Nhưng mà ngày mai thức dậy thấy cháy 30-50% tài khoản thì ko vui đâu. Nên mối quan hệ dựa trên lợi ích quyền lợi thôi. Họ phải có kiến thức, phải giỏi thì họ mới giúp mình đc chứ ko có chuyện nói bừa.

tớ ko đặt nặng tình cảm lên mà đặt lợi ích của đôi bên lên.

Mình đang ở nước ngoài!
Đầu trang

LD_zzz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi LD_zzz »

Dukas đã viết: 06:59, 09/05/18

Cự môn tuần ( soi mói ) ( mồm mép phết ) , a lại k giỏi cái khoản này cho lắm , nên cứ thẳng tưng thoai meo meo ạ . Mẫu đàn ông e cần có thể là nhu mì thì hợp với e hơn , a phải rút lui thôi 😭😭😭
Anh tán gái nửa đêm xong sáng sớm rút lun à =))
Đùa thôi. Em không thích kiểu nhu mì...mà Thái Âm (theo kiểu Batman ý - em cá tay này là 1 Batman: khả năng lắm, doanh nhân thành đạt, giàu, giỏi,đẹp :), anh hùng 2 mặt, supreme planner) đá thêm kiểu Iron Man - 1 gã em nghi 100% bạch dương nhưng không biết sao gì, bá đạo kiểu ngông với tính cách phần nào kiểu em. Nhưng cái hỗn tạp này sẽ ra 1 cá thể tâm lý bất ổn mất...thôi em ưa Joker villian chính hiệu rất chất.
Mà tính em dễ hào sảng nhé..,soi bao giờ,chỉ soi khi cần thui. Nắm bắt tám lý người khác thì dễ tán zai =))
Chúc anh mau mắn...lần sau. Nhớ nâng cao tay nghề tán gái nha nha nha (๑>◡<๑)
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

LD_zzz đã viết: 10:22, 09/05/18
Dukas đã viết: 06:59, 09/05/18

Anh tán gái nửa đêm xong sáng sớm rút lun à =))
Đùa thôi. Em không thích kiểu nhu mì...mà Thái Âm (theo kiểu Batman ý - em cá tay này là 1 Batman: khả năng lắm, doanh nhân thành đạt, giàu, giỏi,đẹp :), anh hùng 2 mặt, supreme planner) đá thêm kiểu Iron Man - 1 gã em nghi 100% bạch dương nhưng không biết sao gì, bá đạo kiểu ngông với tính cách phần nào kiểu em. Nhưng cái hỗn tạp này sẽ ra 1 cá thể tâm lý bất ổn mất...thôi em ưa Joker villian chính hiệu rất chất.
Mà tính em dễ hào sảng nhé..,soi bao giờ,chỉ soi khi cần thui. Nắm bắt tám lý người khác thì dễ tán zai =))
Chúc anh mau mắn...lần sau. Nhớ nâng cao tay nghề tán gái nha nha nha (๑>◡<๑)
A nè joker lai spiderman , chỉ biểt điên đảo cả phóng mạng nhện 🙄 a làm gì có tay nghề gì? Như chú thỏ lạc trong rừng cà rốt , dám iu dám hận 😂
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tranhau »

[quote="Triệu Mặc Ngọc" post_id=1499218 time=1525800179 user_id=193275]
[quote=tranhau post_id=1499209 time=1525797500 user_id=196789]
[quote="Triệu Mặc Ngọc" post_id=1499194 time=1525794559 user_id=193275]
Chào các bác.
Hiện nay em đi theo tập tành làm ăn đã 3-4 năm nay. Vận 12-22 làm ăn tàm tạm Có được một ít vốn lận lưng đến vận thiên không em bắt đầu mấy năm trầy trật. Cố gắng lắm mà chỉ cầm cự và hoà vốn ko thua lỗ.
Nếu em làm ăn đc, bố mẹ em sẵn sàng hỗ trợ tiền bạc cho em. Với bố em thì 300-400tr thậm chí 2,3 tỷ là chuyện nhỏ.
Trong giới làm ăn thì em đi theo một "ông anh đỡ đầu". Anh đỡ đầu tốt nghiệp đại học chuyên nghành kinh tế Hà Nội. Hiện ổng đang quản lý cho doanh nghiệp và đầu tư khoảng 20 tỷ (cho ổng và 4 người bạn nữa). Nhờ đi theo ông anh đỡ đầu này, mà đợt vừa qua em thoát khỏi cú sụt giảm mạnh khi thị trường bốc hơi 200 điểm, nhiều nhà đầu tư đã bị thua lỗ rất nặng, hàng chục, hàng trăm tỷ đồng vốn hoá bốc hơi khỏi thị trường. "Anh đỡ đầu" là một người rất tài giỏi, nhờ ổng mà em mới bảo toàn đc số vốn của mình. Nếu ko có "ông anh" thì đợt vừa qua em chết mất xác chắc chắn. Ông anh có rất nhiều chiêu thức và rất lọc lõi, ma lanh trong làm ăn. Nhưng vì một phút bồng bột ko nghe lời "anh cả" mà vừa qua em đã mất một cơ hội kiếm tiền rất lớn trong làm ăn, mặc dù mình may mắn ko thua lỗ như nhiều người.
Hiện giờ thì anh ấy đang chỉ bảo cho mình:
- Định giá doanh nghiệp.
- Đánh giá doanh nghiệp trước tin khủng hoảng.
- Định lượng khả năng phục hồi của doanh nghiệp
- Theo chân dòng tiền, phân tích kỹ thuật
Ông anh là người rất khôn khéo, đôi lúc nói chuyện kiểu nước đôi. Nhiều mưu mẹo, tỉnh táo, dứt khoát trong làm ăn.

Em mất 8 năm để học tử vi, 16 năm học tiếng anh, 6 năm học tiếng Nhật, bây giờ đang học kinh tế tài chính. Em là người rất ham học hỏi và muốn trải nghiệm sự học hỏi. Ko biết một ngày nào mình có thể thành công hay ko.

Đang tích cực đào giếng. Ko biết liệu mình có ngày cũng đc thành công ko :D nhiều khi nghĩ đến mà cảm thấy hồi hộp.
[/quote]
Mình cũng thấy vậy... k bít sắp tới có mất việc hay k nữa... làm gì cũng bấp bênh. Bác có nghiên cứu cho lời khuyên với ạ. Cảm ơn
[/quote]

vận sau cũng ko tốt. làm ăn phât lên được một đoạn cũng phá sản => do địa không địa kiếp đấy
tình duyên kém lắm bạn ơi
[/quote]
Vận sau là 33-42 hả bạn? Bữa mình xem nói là đắc thái tuế vận tốt mà... :d mà bạn xem giúp năm sau mình tìm đc việc mới k?cảm ơn nhiều
Đầu trang

Ribi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ribi »

Đại vận này giáp KK thiên không Đại tiẻu hao gặp tuyệt: chủ thớt coi chừng phá sản. Lưu ý
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”