Đoán lục thân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: Đoán lục thân

Gửi bài gửi bởi vio »

batcaubatkho đã viết: 19:27, 12/05/18
vio đã viết: 19:24, 12/05/18
batcaubatkho đã viết: 18:41, 12/05/18
Dạ, em xin trả lời các câu hỏi của anh ạ.
Năm 2014, em đi học tiến sĩ ở NZ (tháng 8 dương). Hao tiền bạc thì chắc là có ạ vì phải chi tiêu nhiều liên quan đến việc mua sắm đi học và ổn định cuộc sống ban đầu. NHưng cũng có tiền vào là học bổng của trường. Năm này bố em sức khỏe cũng bình thường ạ. Em cũng không có thai gì ạ.

Năm 2004, chuyện gia đình cũng không có gì đặc biệt ạ. Năm này em vẫn là sinh viên năm cuối, cũng không có gì đặc sắc ạ.

Giai đoạn 15-24 em có gặp một người em rất yêu, dù không thành. Giai đoạn 25-35 em gặp người là chồng em sau này ạ. Thực ra mà nói, tất cả các người đàn ông (có tình cảm dù ít nhiều) em đều gặp trong giai đoạn này. Nên thực sự em cũng chỉ chọn ra người mà em nghĩ là quan trọng với em nhất.

Em bổ sung thêm một chút sự kiện để anh nghiệm lý ạ: Năm 2011 em sang Úc học thạc sĩ, 2013 về VN, 2014 lại đi và ở NZ đến bây giờ ạ. Về tính cách, em là người sống thiện, có hiếu, và hướng về gia đình, thích giúp đỡ người khác, thấy việc bất bình thường sẽ lên tiếng, nhưng em bị cái nóng tính (đặc biệt với người thân thôi, chứ với bên ngoài thường em cũng dĩ hòa vi quý) và nhiều việc trong cuộc sống cá nhân nhất là tình cảm thì thiếu quyết đoán. Hiện nay tài sản em chưa có gì trong tay, chỉ hy vọng thời gian tới sau khi bảo vệ xong sẽ xin được việc ổn định cuộc sống cho hai mẹ con. Về hình thức, cũng thuộc dạng trắng trẻo, ưa nhìn, mặt hơi vuông. Em có đôi chút thông tin thêm để anh nghiệm lý ạ. Em cảm ơn anh ạ.
Em chắc chắn là sống xa quê đúng không?
Chồng em có quan hệ không tốt lắm với nhà bố mẹ có đúng vậy không?
Dạ đúng anh ạ. Em hiện sống định cư ở NZ và Úc (có thể chọn giữa 2 nơi nhưng sẽ tùy thuộc vào công việc mà sắp tới em sẽ quyết định sống ở đâu). Chồng em đúng là không có quan hệ tốt với bố mẹ em ạ.
Lúc 2 người lấy nhau có bị gia đình phản đối?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
batcaubatkho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi batcaubatkho »

vio đã viết: 19:31, 12/05/18
vio đã viết: 19:24, 12/05/18

Em chắc chắn là sống xa quê đúng không?
Chồng em có quan hệ không tốt lắm với nhà bố mẹ có đúng vậy không?
Dạ đúng anh ạ. Em hiện sống định cư ở NZ và Úc (có thể chọn giữa 2 nơi nhưng sẽ tùy thuộc vào công việc mà sắp tới em sẽ quyết định sống ở đâu). Chồng em đúng là không có quan hệ tốt với bố mẹ em ạ.
Lúc lấy nhau thật sự là suy nghĩ rất nhiều, nên bỏ hay nên lấy anh ạ. Tính cách con người chồng em quả thật đã nhìn thấy rõ từ trước khi kết hôn nhưng vì lúc đó em lại trót mang bầu nên cuối cùng vẫn cưới. Bố mẹ em không hề mong muốn nhưng vẫn để em tự quyết định và không ngăn cản gì.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

batcaubatkho đã viết: 19:35, 12/05/18
Lúc lấy nhau thật sự là suy nghĩ rất nhiều, nên bỏ hay nên lấy anh ạ. Tính cách con người chồng em quả thật đã nhìn thấy rõ từ trước khi kết hôn nhưng vì lúc đó em lại trót mang bầu nên cuối cùng vẫn cưới. Bố mẹ em không hề mong muốn nhưng vẫn để em tự quyết định và không ngăn cản gì.
Ls này vợ chồng nên chín bỏ làm mười cho gia đạo vui vẻ con cái được nhờ em à. Chồng bạn có quan hệ bên ngoài à???
Túm lại, Tiến sỹ định xem về vấn đề gì?
Đầu trang

batcaubatkho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vio đã viết: 19:46, 12/05/18

Ls này vợ chồng nên chín bỏ làm mười cho gia đạo vui vẻ con cái được nhờ em à.
Em cảm ơn lời khuyên của anh nhưng thực sự vợ chồng em trái ngược hoàn toàn quan điểm và giá trị sống, khó có thể chín bỏ làm mười cho được. Cuộc sống hết sức khổ tâm và ngột ngạt. Em cũng là người nhanh quên, thiếu quyết đoán, cãi nhau rồi lại cho qua nên mới sống với nhau đến giờ. Em đã nộp đơn và trong tháng 4 âm này có quyết định rồi ạ.

Nếu anh không phiền, anh xem giúp em vấn đề công việc có được không ạ. Đây là vấn đề em quan tâm nhất hiện nay vì em còn con gái 9 tuổi phải lo. Em đang xin việc giảng dạy ở các trường đại học. Anh xem giúp em liệu năm nay có báo hiệu gì khả quan về công việc không ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

batcaubatkho đã viết: 19:52, 12/05/18
Em cảm ơn lời khuyên của anh nhưng thực sự vợ chồng em trái ngược hoàn toàn quan điểm và giá trị sống, khó có thể chín bỏ làm mười cho được. Cuộc sống hết sức khổ tâm và ngột ngạt. Em cũng là tuýp người hy sinh, sẵn sàng cho đi mà không nhận lại, cãi nhau rồi bỏ qua nên mới sống với nhau đến giờ. Em đã nộp đơn và trong tháng 4 âm này có quyết định rồi ạ.

Nếu anh không phiền, anh xem giúp em vấn đề công việc có được không ạ. Đây là vấn đề em quan tâm nhất hiện nay vì em còn con gái 9 tuổi phải lo. Em đang xin việc giảng dạy ở các trường đại học. Anh xem giúp em liệu năm nay có báo hiệu gì khả quan về công việc không ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.
Ừ nhìn vấn đề hôn nhân của em thì buồn thật đấy. Anh thấy chồng em có mối quan hệ bên ngoài. Kể ra nếu chỉ vì lý do này thì cũng không ngại, vì đàn ông họ có gia ngoài chán chê cũng không ai dại gì bỏ vợ theo gái bao giờ. Chạy tứ lung tung rồi cũng về với vợ con thôi. Cung phu linh xương đà kị chủ bất hòa, can phu kị nhập tử điền chủ chồng có quan hệ ngoài luồng. Thôi thì người giỏi như em đã quyết vậy ai mà cản được. Nhưng nếu là vio, thì cứ để vậy vài năm nữa mà không ly hôn, biết đâu khi ly thân chồng em mới thấy giá trị của gia đình, trừ khi có người muốn ly hôn để lập gia đình mới thì chịu rồi.

Thực thần thương quan là dụng thần, em làm nghề giảng dạy là rất hợp đấy. Nhất là em lại giảng dạy về lĩnh vực tài chính ngân hàng thuộc hành thủy là rất tốt.
Năm nay tạm thời công việc chưa thể thuận lợi, có tìm được việc cũng chưa thể ứng ý. Phải đến cuối năm nay và sang năm sau cv mới thuận được.

Chúc em vui vẻ thành công nhé!
Đầu trang

batcaubatkho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vio đã viết: 20:08, 12/05/18
batcaubatkho đã viết: 19:52, 12/05/18

Em cảm ơn lời khuyên của anh nhưng thực sự vợ chồng em trái ngược hoàn toàn quan điểm và giá trị sống, khó có thể chín bỏ làm mười cho được. Cuộc sống hết sức khổ tâm và ngột ngạt. Em cũng là tuýp người hy sinh, sẵn sàng cho đi mà không nhận lại, cãi nhau rồi bỏ qua nên mới sống với nhau đến giờ. Em đã nộp đơn và trong tháng 4 âm này có quyết định rồi ạ.

Ừ nhìn vấn đề hôn nhân của em thì buồn thật đấy. Anh thấy chồng em có mối quan hệ bên ngoài. Kể ra nếu chỉ vì lý do này thì cũng không ngại, vì đàn ông họ có gia ngoài chán chê cũng không ai dại gì bỏ vợ theo gái bao giờ. Chạy tứ lung tung rồi cũng về với vợ con thôi. Cung phu linh xương đà kị chủ bất hòa, can phu kị nhập tử điền chủ chồng có quan hệ ngoài luồng. Thôi thì người giỏi như em đã quyết vậy ai mà cản được. Nhưng nếu là vio, thì cứ để vậy vài năm nữa mà không ly hôn, biết đâu khi ly thân chồng em mới thấy giá trị của gia đình, trừ khi có người muốn ly hôn để lập gia đình mới thì chịu rồi.

Thực thần thương quan là dụng thần, em làm nghề giảng dạy là rất hợp đấy. Nhất là em lại giảng dạy về lĩnh vực tài chính ngân hàng thuộc hành thủy là rất tốt.
Năm nay tạm thời công việc chưa thể thuận lợi, có tìm được việc cũng chưa thể ứng ý. Phải đến cuối năm nay và sang năm sau cv mới thuận được.

Chúc em vui vẻ thành công nhé!
Đúng là chồng em có tình ý với một cô bé ở VN nhưng đó không phải là nguyên nhân em chia tay. Chính cách hành xử của chồng em khi em phát hiện ra sự việc, cùng với những mâu thuẫn bất đồng tích tụ không thể tháo gỡ mới là lý do thật sự. Chẳng qua là giọt nước cuối cùng làm tràn ly thôi ạ. Chắc em trả hết nợ kiếp trước rồi nên giờ mới buông được.

Em cảm ơn anh vio :) . Bình thường thấy anh giỏi quá, cảm giác xa cách anh một trời một vực hì hì. Hôm nay được anh cho những lời khuyên chân tình, em rất cảm động và vui ạ. Em cảm ơn anh nhiều!
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

LavenderTown đã viết: 18:49, 12/05/18
vio đã viết: 16:22, 12/05/18 Lavender,
Ls của cháu chú nhìn chưa ra nên muốn kiểm tra nhé.
- giai đoạn 8-17 tuổi âm nhìn chung thuận lợi.
- năm 2016-2017 hung họa.
Cháu mô tả cho chú thàn tích học tập, hiện đang học tại trường nào ghành học là gì nhé.
Nếu có năm nào đặc biệt hung hay đặc biệt cát thì cháu liệt kê ra để chú xem.
Cháu cám ơn chú vio ạ!
Giai đoạn 8-17 tuổi cháu nhìn chung thuận lợi
Năm 2016-2017 việc học tập của cháu đi xuống, năm 2017 cháu thi rớt đại học
Học lực của cháu trung bình khá thôi ạ, năm 2017 cháu thi ngành điều dưỡng không đậu nên năm nay chaú đang ôn thi lại đại học.
Những biến cố lớn:
Năm 2009 bà nội mất
Năm 2015 bà ngoại mất
Tháng 3 - 2018 ông nội mất.
Cháu nói là thi điều dưỡng tức là thì một trong các trường đại học y nhỉ.
Vậy là cháu muốn biết năm nay thi có may mắn hay không thôi chứ gì.
Cháu hày thật tĩnh tâm. Lấy 1 cuốn sách mới ra. Sau đó nhẩm đọc.
Con tên là::....
Sinh năm:
Quê quán tại:
Cầu mong thần linh cho con 1 quẻ về kết quả thi cử của con năm nay vào nghàng điều dưỡng.
Sau đó cháu lật trang sách chọn lấy 1 trang bất kỳ.
Rồi gửi cho chú con số ấy và ghi lại giờ cháu chọn được con số ấy.
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi VanXuongD »

LavenderTown đã viết: 18:49, 12/05/18
vio đã viết: 16:22, 12/05/18 Lavender,
Ls của cháu chú nhìn chưa ra nên muốn kiểm tra nhé.
- giai đoạn 8-17 tuổi âm nhìn chung thuận lợi.
- năm 2016-2017 hung họa.
Cháu mô tả cho chú thàn tích học tập, hiện đang học tại trường nào ghành học là gì nhé.
Nếu có năm nào đặc biệt hung hay đặc biệt cát thì cháu liệt kê ra để chú xem.
Cháu cám ơn chú vio ạ!
Giai đoạn 8-17 tuổi cháu nhìn chung thuận lợi
Năm 2016-2017 việc học tập của cháu đi xuống, năm 2017 cháu thi rớt đại học
Học lực của cháu trung bình khá thôi ạ, năm 2017 cháu thi ngành điều dưỡng không đậu nên năm nay chaú đang ôn thi lại đại học.
Những biến cố lớn:
Năm 2009 bà nội mất
Năm 2015 bà ngoại mất
Tháng 3 - 2018 ông nội mất.
Bạn ơi bạn mau ở đâu hiện thân đi 😂. Mình sbd 17 đợi đã lâu bạn lại cả ngày mới onl . Bác Vio thì đợi bạn . Thế này thì chắc phải cả tháng nữa mới tới mình quá :(( huhu .
Đầu trang

Thientuong1989
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thientuong1989 »

vio đã viết: 15:13, 12/05/18
Thientuong1989 đã viết: 13:30, 10/05/18
vio đã viết: 17:14, 09/05/18 Mời tất cả mọi người tham gia gửi ls và luận.

Vio mở topic này mời mọi người up ls tử vi cùng tứ trụ để mọi người luận và nghiệm.
Chủ đề chỉ tập trung:
- số lượng anh em, vai thứ, anh em có hợp nhau hay không?
- có hiện tương đặc biệt như anh em dị bào, con nuôi...
- bố mẹ thế nào?
- chồng/vợ thế nào? Có thể khi nào lấy chồng hay vợ?
- nếu hữu duyên người xem sẽ luận theo yêu cầu đương số.
Hết 3 trang thì mọi người dừng lại.

Vio hứa sẽ xem cho từng ls.
Vì phải xem ls trực tiếp nên vio không thể quote mọi người. Mong mọi người để ý nhé.
Vio cùng các thành viên khác sẽ tùy duyên xem nhiều hơn. Nhưng cơ bản chỉ tập trung nội dung topic. Nếu không được thỏa mãn các câu hỏi khác. Mong mọi người thông cảm nhé.

Topic này đề cập vấn đề rất khó trong huyền học, sai là chủ yếu. Mong mọi người cùng tham gia.
Để xem 1 ls vio phải mất khoảng 1h.
Cám ơn tất cả mọi người!

Anh Vio ơi, anh lại xem cho e nhé!
lá số của em điển hình có anh em dị bào, có thêm mẹ kế đây ạ.
em mong anh xem cho e đường con cái với ạ, không biết khi nào e có con. em Mong ngóng suốt 2 năm nay rồi ạ

Hình ảnh

Hình ảnh
Tướng đã nói thẳng ra là có anh em dị bào. Mà nhìn mãi không ra. Chỉ có 1 điểm là vận mão xung dậu nguồn của ấn (mẹ) mất nguồn và vận mậu thìn mậu hợp quý. Ls này ấn - mẹ bị khắc.
Mẹ gặp hung vài 1 trong các năm này đúng không? 1998-1999-2001, 2010-2011.
Năm nay mậu tuất. Thìn tuất tương xung, hỏa thưng quan khai mộ, yên tâm năm nay có tin vui về con cái.
Ls này năm 2009 có đi đâu xa hay xuất ngoại không.
Ls này cuối đời chắc gì đã sống ở Vn.

Anh Vio, mẹ em mất năm 2008,
bị bệnh năm 2007 rùi,
mẹ em là vợ 2 sinh ra em và 1 em trai
trước vợ cả có 1 anh trai lớn, và 1 anh trai đax mất từ nhỏ, cung tật ách của em có sao Thái Dương hãm địa,
em cảm thấy rất mệt với tính cách của bố, dù bố khôn ngoan và ăn thua với xã hội, đôi lúc rất tức giận, nhưng lúc thấy bố trong tình thế thì rất thương và lo. Bố lại lấy thêm vợ nữa và lại bỏ rồi
Mẹ em hiền, trắng, làm ra tiền khá, mẹ đúng là Thái Âm gặp không kiếp ạ, mẹ có lần bị nhập chạy vòng quanh làng, mặc dù việc này ko thường xuyên xảy ra, chỉ 1,2 lần em đc nghe kêt.
Mẹ rất có lòng từ mẫn với ngừoi khó khăn
hai ngừoi anh trai em trai thì em vẫn chưa thấy được nhờ gì nhiều,
Chồng e thì anh biết rồi, có một số sao truyền tinh, cũng ăn nói ko cẩn thận mếhc lòng ng khác, cũng làm ra tiền, hết tiền lại có. dù vẫn mải chơi.
Năm nay nếu có con e cần chú ý gì ko ạ ?
Đầu trang

Thientuong1989
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thientuong1989 »

vio đã viết: 15:13, 12/05/18
Tướng đã nói thẳng ra là có anh em dị bào. Mà nhìn mãi không ra. Chỉ có 1 điểm là vận mão xung dậu nguồn của ấn (mẹ) mất nguồn và vận mậu thìn mậu hợp quý. Ls này ấn - mẹ bị khắc.
Mẹ gặp hung vài 1 trong các năm này đúng không? 1998-1999-2001, 2010-2011.
Năm nay mậu tuất. Thìn tuất tương xung, hỏa thưng quan khai mộ, yên tâm năm nay có tin vui về con cái.
Ls này năm 2009 có đi đâu xa hay xuất ngoại không.
Ls này cuối đời chắc gì đã sống ở Vn.
[/quote]

[/quote]

Năm 2009 thì em ra đi làm, rồi 2011 lại đi học tiếp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”