Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

xunu118 đã viết: 18:54, 15/05/18 Em cảm ơn anh ạ.
Em xin được nghiệm lý như sau:
Về ngoại hình và tính cách đúng như anh nói ak, cao tầm 1m65
Về cha mẹ: Cha mẹ khó khăn và đang phải hỗ trợ cha mẹ trong nhiều năm nay ạ.
Về tình cảm: Năm 2017 bắt đầu cuộc tình mới ở nơi xa và năm 2018 chuẩn bị cưới ạ.
Nhờ anh luận thêm cung tật ách giùm em ạ.
Vâng cảm ơn bạn đã nghiệm lý. Hi vọng thời gian tới nhận được hỷ tín của bạn.

Bạn chia sẻ chút về học hành công việc xem nào. Rồi tôi sẽ trả lời cung tật cho bạn.
Đầu trang

superpipi2606
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi superpipi2606 »

thắng2016 đã viết: 11:58, 15/05/18
superpipi2606 đã viết: 20:42, 14/05/18
thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Hình ảnh

Bác ơi cháu có post lá số ở trang 23. Mong bác xem giúp cháu! Cháu sẽ nghiệm lý hạn quá khứ. Cảm ơn bác nhiều!
Vâng có lẽ lúc đầu nhiều quá mà sót bạn.

Bạn có thiên tướng hãm đại là người cao rào nhưng hơi gầy cao khoảng 1m58. Bạn là người vui vẻ đôi lúc thẳng tính, nhiều lúc cứng đầu không chịu nghe lời người khác. Nhưng hội chiếu quang quý thai tạo khôi việt xương khúc thì trước lúc 10 tuổi học hành giõi giang thông minh. Tính tình vui vẻ ưa nhìn, thích quan tâm chia sẻ với người khác có khả năng là con cả của gia đình. Mặt mũi ưa nhìn cũng khá xinh xắn, bắt mắt có duyên.

Cháu cao một mét 65, ngày bé thì gầy nhưng giờ thì không đc gầy lắm nữa. Là con út. Còn lại thì đúng ạ, khá thẳng tính và bướng[/b]

Cung phụ có cơ lương gặp tuần thì cha mẹ đôi khi khắc khẩu, cha mẹ có thể kỳ tổ lập nghiệp mới vui vẻ hạnh phúc hanh thông. Cha mẹ làm các nghề từ do. Kinh tế gia đình cũng khá giả.
Bố mẹ cháu bình thường, thỉnh thoảng cãi nhau lặt vặt nhưng cháu nghĩ nhà nào cũng thế. Bố cháu trước làm nhà nước nhưng sau naỳ ra ngoài làm riêng. Nhà thuộc dạng trung bình không giàu không nghèo [/b][/b]
Giai đoạn 15 24 giai đoạn này bạn học có phần xa sút thi cữ không được thuận lợi có thể ly tổ xa quê học hành lập nghiểp trong giai đoạn này sức khỏe của người cha không được tốt. Nhưng vẫn có bằng cấp có bằng đại học.
Năm 17 tuổi cháu được hb đi du học. Học hành, thi cử thì đều được điểm tốt nhưng có nhiều chuyện không vừa ý, cảm giác chưa đc như mức mình mong muốn. Cháu tốt nghiệp thủ khoa đh. Sức khỏe bố cháu ko có vấn đề j [/b]
Cung tài có thiên phủ hóa khoa thiên việt thì tiền tài dễ dàng kiếm được tiền hoặc được gia đình giúp đỡ về tiền bạc mà được thuận lợi hanh thông. Tiền kiếm được chủ yếu phục vụ cho mình mà không phải hỗ trợ nhiều về mặt tài chính cho gia đình. Cũng ít khi phải hao tán tiền tài. Vào đại vận 35 tuổi không lên đầu tư mạo hiểm hoặc kinh doanh vì giai đoạn này nguy cơ hao tán tiền tài.
Cháu mới đi làm đc vài năm nên chưa có j đặc sắc

Cung quan vcd có quang quý xương khúc vũ tham xung chiếu thì công danh tương đối thuận lợi một hai năm đầu bỡ ngỡ nhưng về sau may mắn hanh thông. Công việc ổn định làm về kinh tế, hoặc liên quan đến giao tiếp.
Đúng là hai năm đầu đi làm rất nhiều chuyện thị phi mệt mỏi.. Công việc vẫn chưa ổn định lắm. Cháu làm ngành KH-kĩ thuật[/b][/b]

Thân cư di có liêm phá gặp triệt thì đi lại cẩn thận khi di chuyển trên đường cẩn thận té ngã.
Hồi nhỏ cháu có ngã gãy chân hai lần. [/b]
Cung phu có vũ tham hóa kị thì tuổi này chưa kết hôn thì phải. Có thiên hướng muộn lập gia đình. Lại có cô quả hội họp cung phu thì lên lập gia đình muộn thì tốt hơn. Chồng là người có công việc tài chính ổn định may mắn, có tiền tài.
Cháu chưa lấy chồng[/b]
Cung điền vcd có kình phù phủ thì ly tổ lập nghiệp sẽ thuận lợi hơn ở quê cha đất tổ. Có đông âm xung chiếu thì ít được thừa hưởng gia sản của cha mẹ mà tự tay gây dựng sẽ thuận lợi hanh thông.

Năm 2012: Năm nay đi lại dễ bị té ngã, trong nhà có tang xa người đau ốm.
Hình như cháu có ngã trẹo chân nhưng không nặng lắm. Nhà ko có tang
Năm 2015: Năm nay mọi chuyện thuận lợi về mặt tiền bạc, thi cử,công danh.
Không có gì quá đặc sắc. Cháu có được thăng chức nhưng mà cũng không đáng kể
Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Cháu cảm ơn bác. Cháu đã nghiệm lí ở trên. Mong bác xem giúp cháu khi nào thì ổn định được công việc. Chuyện tình cảm của cháu cũng rất dở không biết năm nào thì có thể kết hôn được ạ?
không ạ
Vận hạn năm 2018 có gì đáng chú ý không ạ?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

superpipi2606 đã viết: 20:00, 15/05/18
thắng2016 đã viết: 11:58, 15/05/18
superpipi2606 đã viết: 20:42, 14/05/18

Hình ảnh

Bác ơi cháu có post lá số ở trang 23. Mong bác xem giúp cháu! Cháu sẽ nghiệm lý hạn quá khứ. Cảm ơn bác nhiều!
Vâng có lẽ lúc đầu nhiều quá mà sót bạn.

Bạn có thiên tướng hãm đại là người cao rào nhưng hơi gầy cao khoảng 1m58. Bạn là người vui vẻ đôi lúc thẳng tính, nhiều lúc cứng đầu không chịu nghe lời người khác. Nhưng hội chiếu quang quý thai tạo khôi việt xương khúc thì trước lúc 10 tuổi học hành giõi giang thông minh. Tính tình vui vẻ ưa nhìn, thích quan tâm chia sẻ với người khác có khả năng là con cả của gia đình. Mặt mũi ưa nhìn cũng khá xinh xắn, bắt mắt có duyên.

Cháu cao một mét 65, ngày bé thì gầy nhưng giờ thì không đc gầy lắm nữa. Là con út. Còn lại thì đúng ạ, khá thẳng tính và bướng[/b]

Cung phụ có cơ lương gặp tuần thì cha mẹ đôi khi khắc khẩu, cha mẹ có thể kỳ tổ lập nghiệp mới vui vẻ hạnh phúc hanh thông. Cha mẹ làm các nghề từ do. Kinh tế gia đình cũng khá giả.
Bố mẹ cháu bình thường, thỉnh thoảng cãi nhau lặt vặt nhưng cháu nghĩ nhà nào cũng thế. Bố cháu trước làm nhà nước nhưng sau naỳ ra ngoài làm riêng. Nhà thuộc dạng trung bình không giàu không nghèo [/b][/b]
Giai đoạn 15 24 giai đoạn này bạn học có phần xa sút thi cữ không được thuận lợi có thể ly tổ xa quê học hành lập nghiểp trong giai đoạn này sức khỏe của người cha không được tốt. Nhưng vẫn có bằng cấp có bằng đại học.
Năm 17 tuổi cháu được hb đi du học. Học hành, thi cử thì đều được điểm tốt nhưng có nhiều chuyện không vừa ý, cảm giác chưa đc như mức mình mong muốn. Cháu tốt nghiệp thủ khoa đh. Sức khỏe bố cháu ko có vấn đề j [/b]
Cung tài có thiên phủ hóa khoa thiên việt thì tiền tài dễ dàng kiếm được tiền hoặc được gia đình giúp đỡ về tiền bạc mà được thuận lợi hanh thông. Tiền kiếm được chủ yếu phục vụ cho mình mà không phải hỗ trợ nhiều về mặt tài chính cho gia đình. Cũng ít khi phải hao tán tiền tài. Vào đại vận 35 tuổi không lên đầu tư mạo hiểm hoặc kinh doanh vì giai đoạn này nguy cơ hao tán tiền tài.
Cháu mới đi làm đc vài năm nên chưa có j đặc sắc

Cung quan vcd có quang quý xương khúc vũ tham xung chiếu thì công danh tương đối thuận lợi một hai năm đầu bỡ ngỡ nhưng về sau may mắn hanh thông. Công việc ổn định làm về kinh tế, hoặc liên quan đến giao tiếp.
Đúng là hai năm đầu đi làm rất nhiều chuyện thị phi mệt mỏi.. Công việc vẫn chưa ổn định lắm. Cháu làm ngành KH-kĩ thuật[/b][/b]

Thân cư di có liêm phá gặp triệt thì đi lại cẩn thận khi di chuyển trên đường cẩn thận té ngã.
Hồi nhỏ cháu có ngã gãy chân hai lần. [/b]
Cung phu có vũ tham hóa kị thì tuổi này chưa kết hôn thì phải. Có thiên hướng muộn lập gia đình. Lại có cô quả hội họp cung phu thì lên lập gia đình muộn thì tốt hơn. Chồng là người có công việc tài chính ổn định may mắn, có tiền tài.
Cháu chưa lấy chồng[/b]
Cung điền vcd có kình phù phủ thì ly tổ lập nghiệp sẽ thuận lợi hơn ở quê cha đất tổ. Có đông âm xung chiếu thì ít được thừa hưởng gia sản của cha mẹ mà tự tay gây dựng sẽ thuận lợi hanh thông.

Năm 2012: Năm nay đi lại dễ bị té ngã, trong nhà có tang xa người đau ốm.
Hình như cháu có ngã trẹo chân nhưng không nặng lắm. Nhà ko có tang
Năm 2015: Năm nay mọi chuyện thuận lợi về mặt tiền bạc, thi cử,công danh.
Không có gì quá đặc sắc. Cháu có được thăng chức nhưng mà cũng không đáng kể

Cháu cảm ơn bác. Cháu đã nghiệm lí ở trên. Mong bác xem giúp cháu khi nào thì ổn định được công việc. Chuyện tình cảm của cháu cũng rất dở không biết năm nào thì có thể kết hôn được ạ?
không ạ
Vận hạn năm 2018 có gì đáng chú ý không ạ?
Rất cảm ơn bạn đã nghiệm lý chi tiết.

Về năm 2018: Vẫn là một năm không mấy thuận lợi. Dễ mắc những chuyện thị phi hoặc luân chuyển công tác, công việc khả năng phải di chuyển nhiều. Năm nay làm gì cũng cẩn thận giữ mồm miệng kiểm soát bản thân tránh những chuyện không hay. Đi lại cũng cần cẩn thận giữ gìn không dễ bị té ngã. Tôi cảm giác như công việc không xứng đáng với tài năng của bạn. Chứ tiền tài chắc kiếm được thuộc dạng khá.

Năm 2019: Năm nay công việc sẽ thuận lợi hơn. Năm nay cũng có khả năng kết hôn cao. Nếu không thì khoảng 3,4 năm nữa mới có cơ hội kết hôn.
Đầu trang

xunu118
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xunu118 »

Về công việc hiện tại bạn em đang làm xuất nhập khẩu ạ. Hay phải đi nước ngoài nhiều. Công việc cũng vất vả và đi lại nhiều ạ. Từ năm 2016 tới nay thì có nhiều thành công hơn trước ạ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

xunu118 đã viết: 22:14, 15/05/18 Về công việc hiện tại bạn em đang làm xuất nhập khẩu ạ. Hay phải đi nước ngoài nhiều. Công việc cũng vất vả và đi lại nhiều ạ. Từ năm 2016 tới nay thì có nhiều thành công hơn trước ạ.
Năm nay đi lại giữ gìn cẩn thận làm chủ tốc độ thì tốt hơn. Cung tật vcd có đồng âm xung chiếu cẩn thận bệnh đường ruột, tiêu hóa, dạ dày. Hạn chế rượu bia sẽ tốt cho bao tử hơn. Có vấn đề phần bụng thì gặp bác sĩ tư vấn luôn thì bệnh tật mới mau khỏi . Nhưng có quang qhóa khoa thiên khôi thì có bệnh có thuốc gẳp thầy thuốc mà khỏi bệnh.
Đầu trang

vithilien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vithilien »

Bác Thắng ơi bác xem giúp cháu cung phu, quan lộc và tài bạch với ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vithilien đã viết: 15:45, 16/05/18 Bác Thắng ơi bác xem giúp cháu cung phu, quan lộc và tài bạch với ạ.
Hình ảnh
Bạn vũ khúc thủ mệnh hóa kị địa không là hồi nhỏ khó nuôi, hồi nhỏ trước 10 tuổi sức khỏe không được tốt hay ốm đau. Tính tình nhiều lúc khép kín. Đôi lúc cũng bướng bỉnh không chịu nghe lời người khác. Nhưng có hóa cái hỉ thần thì vui vẻ yêu đời cao khoảng 1m58. Hồi nhỏ khép kín ít nói nhưng lớn lên hay nói thích quan tâm chia sẻ người khác. Cung nô can kỷ vũ khúc hóa kị tại mệnh thì thủa nhỏ gia đình kinh tế khá vất vả.

Cung phụ có thái dương thì cha mẹ bình thường kinh tế gia đình bình thường không có gì nôi bật. Can tân cung tật văn xương hóa kị ở phụ mẫu xung tật với mệnh phụ mẫu thường khắc gia đình thì song thân khó được toàn vẹn.

Giai đoạn 16 25 bạn là người thông minh học giỏi lên giai đoạn này học hành thuận lợi khá hanh thông thi cử đỗ đạt. Có bằng đại học hoặc trên đại học. Giai đoạn này bạn dễ phải xa quê ly tổ để học hành lập nghiệp.

Cung quan có tự phủ hội hợp tam hóa tôi nghĩ khi ra trường tuy một hai năm đầu có thể chuyển đổi công việc nhưng công danh sự nghiệp tương đối thuận lợi hanh thông. Có công việc và danh chức nhất định trong công việc của mình. Có thể làm về kinh tế hoặc nghành y, luật.

Cung tài có liêm tướng kình dương phù phủ thì tiền tài kiếm được nhanh chóng nhưng đôi lúc chỉ tiêu hoặc giúp đỡ gia đình mà khó giữ được tiền. Bạn có mức thu nhập tương đối ổn định so với xã hội.

Cung thiên di có tham lang gặp tuần thì đi đường cẩn thận vấn đề đi lại không té ngã. Tuy đi lại cần cẩn thận nhưng bạn vẫn có thể xa quê ly tổ lập nghiệp vẫn hanh thông.

Thân cư phu có thất sát thiên mã tam thai gặp triệt thì mối tình không được thuận lợi dễ bị chia tay. Bạn có thiên hướng yêu xa, đi xa mà gặp nhau. Can nhâm vũ khúc hóa kị nhập mệnh thì lên muộn đường hôn phối sẽ thuận lợi hơn. Sau này lấy chồng hai vợ chồng tự lập là chính không được hỗ trỡ nhiều từ gia đình hoặc có thể ăn riêng. Chồng là người cao ráo ưa nhìn, đôi khi hay nóng tính khắc khẩu.

Cung tật có cự môn tả phụ cô thần cẩn thận bệnh đường ruột đường tiêu hóa, cẩn thận lời nói dễ mắc những chuyện thị phi ở bên ngoài.

Cung điền có thiên cơ quang quý thì nhà cửa đất cát cũng rộng rãi, sau cũng được một phần gia sản của cha mẹ. Về sau tự tay gây dựng trong đại vận 36 45 dễ mua được thêm nhà cửa đoàng hoàng.

Năm 2010: Năm nay trong nhà dễ có tang, hoặc sức khỏe của khtốt.

Năm 2011,2010: Năm nay học hành thuận lợi thì cử thuận lợi hanh thông.

Năm 2017,2016:Công việc luân chuyển hoặc di chuyển nhiều. Năm nay tình duyên không được như ý muốn.

Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

Anh ơi anh xem sót lá số của em ở trang 46, anh xem giùm e với
Em cảm ơn anh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kamichan đã viết: 19:26, 16/05/18 Anh ơi anh xem sót lá số của em ở trang 46, anh xem giùm e với
Em cảm ơn anh
Tưởng tôi xem cho bạn rồi mà. Bạn kiểm tra lại xem.
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

thắng2016 đã viết: 19:41, 16/05/18
kamichan đã viết: 19:26, 16/05/18 Anh ơi anh xem sót lá số của em ở trang 46, anh xem giùm e với
Em cảm ơn anh
Tưởng tôi xem cho bạn rồi mà. Bạn kiểm tra lại xem.
Dạ lá của em thì đã được anh xem lâu rồi ạ, ở trang 46 là lá số cuả bạn em nhờ anh xem giúp, vì không có tài khoản nên nhờ em đăng lá số giùm ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”