Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
tuandung9xx
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi tuandung9xx »

thắng2016 đã viết: 21:13, 22/05/18 Lỗi ảnh không nhìn được. Post lên mai tôi xem cho.
Cháu xin gửi lại lá số ạ. Hình ảnh
Đầu trang

Hanami090
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hanami090 »

thắng2016 đã viết: 18:40, 22/05/18 Năm 2019, 2020 bạn có cơ hội kết hôn cao. Chồng yêu thương vợ, chồng công việc ổn định.

Về công việc bạn kinh doanh cũng được đấy có khả năng đầu óc kinh, máu làm giàu mà không thích gò bó. Có thể tìm thêm việc nào nhàn ít sức ép làm thêm cả kinh doanh nữa là ổn. Sau này cũng có của ăn của để. Quan trọng llà mình tính toán có lộ trình trong công việc, mày mò, sáng tạo sự dần dần hanh thông thôi.
Vâng, em cũng đang phấn đấu, cố gắng hơn nữa cho cuộc sống tốt hơn.

Nhân đây anh xem giúp em số của chị họ em nhé, em sẽ phản hồi lại đầy đủ ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

tuandung9xx đã viết: 21:53, 22/05/18
thắng2016 đã viết: 21:13, 22/05/18 Lỗi ảnh không nhìn được. Post lên mai tôi xem cho.
Cháu xin gửi lại lá số ạ. Hình ảnh
Bạn mệnh vcd có đồng âm xung chiếu có khôi việt hội hợp là người thông minh lanh lợi, cao ráo khoảng 1m68 mặt mũi ưa nhìn sáng sủa , có sức hút với người khác phái. Ăn nói có duyên hay nói. Đôi lúc thích ở một mình.

Phụ mẫu vcd có quang quý vũ tham xung chiếu thì kinh tế gia đình khá giả chu cấp về mặt tài chính cho bạn mà bạn không phải lo lắng nhiều đến tài chính chĩ tập chung vào việc học. Cha mẹ có thể đi xa mà gặp nhau hoặc ly tổ lập nghiệp mới thành công . Cha mẹ có thể làm nghề tự do hoặc công chức.

Giai đoạn từ 16 25 giai đoạn này bạn học hành thuận lợi hanh thông thi cử thuận lợi đỗ đạt có thể bằng đại học trở lên.

Cung tài có thái dương cự môn lại gẳp tuần thì tiền tài bước đầu khó kiếm mà khó giữ được tiền. Tiền tài tụ tán thất thường nhưng được sự giúp đỡ của gia đình lên cũng không phải lo lắng về tiền tài.

Thân cư quan vcd có cơ lương xung chiếu lại gặp hồng loan bát tạo thì công danh tương đối thuận lợi có người giúp đỡ may mắn hanh thông tuy lúc đầu bỡ ngỡ nhưng tương đối ổn định. Bạn phù hợp với làm công ăn lương làm về kinh tế, thương mại. Không nên kinh doanh mạo hiểm dễ hao tán tiền tài. Bạn cũng có thễ xa quê ly tổ lập nghiểp sẽ thuận lợi hơn là làm gần quê hương bản quán.

Cung di có đồng âm hóa kị gặp triệt thì đi đừmng xe cộ lưu ý di chuyển trên đường dễ dẫn đến tai nạn té ngã. Lên làm chủ tốc độ của bản thân.

Cung thê có cô quả hội hợp mệnh đào hoa thiên không thì đừmng tình cảm không mấy thuận lợi trong thời gian đầu sau 30 sẽ thuận lợi hơn. Vợ là người dễ nhìn có công danh quyền chức nhất định công việc kinh tế ổn định.

Cung tật có vũ tham địa kiếp thì cẩn thận bệnh về mắt, bệnh dạ dày, bệnh về máu huyết.

Cung điền có liêm phá địa không thì nhà cửa mình tạo dựng, tự tay lập nghiệp sẽ vững vàng hanh thông hơn. Tuy được hưởng gia sản nhưng sau dễ bán đi xây dưng hoặc chuyển đi chỗ khác.

Năm 2012,2013: Hai năm này đi lại di chuyển dễ bị ngã.

Năm 2016: Học hành thi cử thuận lợi, hanh thông.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

dangtramy77
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dangtramy77 »

Nhờ bác xem giúp lá số của cháu ạ
Cháu xin trân thành cảm ơn và chúc bác sức khoẻ ạ
Đây là lá số của cháu
Hình ảnh
Đầu trang

tuandung9xx
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuandung9xx »

thắng2016 đã viết: 11:12, 23/05/18
Bạn mệnh vcd có đồng âm xung chiếu có khôi việt hội hợp là người thông minh lanh lợi, cao ráo khoảng 1m68 mặt mũi ưa nhìn sáng sủa , có sức hút với người khác phái. Ăn nói có duyên hay nói. Đôi lúc thích ở một mình.

Cháu cao 1m69, còn mặt mũi ưa nhìn thu hút nữ giới thì cháu không chắc lắm, tới giờ cháu vẫn... chưa có người yêu. Cháu nhiều khi thích ở một mình > chính xác.

Phụ mẫu vcd có quang quý vũ tham xung chiếu thì kinh tế gia đình khá giả chu cấp về mặt tài chính cho bạn mà bạn không phải lo lắng nhiều đến tài chính chĩ tập chung vào việc học. Cha mẹ có thể đi xa mà gặp nhau hoặc ly tổ lập nghiệp mới thành công . Cha mẹ có thể làm nghề tự do hoặc công chức.

Kinh tế gia đình cháu bình thường, bố mẹ chu cấp cho cháu ăn học > đúng. Bố mẹ cháu làm công chức.

Giai đoạn từ 16 25 giai đoạn này bạn học hành thuận lợi hanh thông thi cử thuận lợi đỗ đạt có thể bằng đại học trở lên.

Cháu đã tốt nghiệp đại học. Học hành thì cháu nghĩ là ổn, còn nhiều người giỏi lắm, phải cố gắng nhiều, nên không dám nhận mình giỏi giang hay đỗ đạt gì.

Cung tài có thái dương cự môn lại gẳp tuần thì tiền tài bước đầu khó kiếm mà khó giữ được tiền. Tiền tài tụ tán thất thường nhưng được sự giúp đỡ của gia đình lên cũng không phải lo lắng về tiền tài.

Thân cư quan vcd có cơ lương xung chiếu lại gặp hồng loan bát tạo thì công danh tương đối thuận lợi có người giúp đỡ may mắn hanh thông tuy lúc đầu bỡ ngỡ nhưng tương đối ổn định. Bạn phù hợp với làm công ăn lương làm về kinh tế, thương mại. Không nên kinh doanh mạo hiểm dễ hao tán tiền tài. Bạn cũng có thễ xa quê ly tổ lập nghiểp sẽ thuận lợi hơn là làm gần quê hương bản quán.

Cung di có đồng âm hóa kị gặp triệt thì đi đừmng xe cộ lưu ý di chuyển trên đường dễ dẫn đến tai nạn té ngã. Lên làm chủ tốc độ của bản thân.

Cảm ơn bác đã nhắc nhở ạ, cháu sẽ chú ý đi lại cẩn thận.

Cung thê có cô quả hội hợp mệnh đào hoa thiên không thì đừmng tình cảm không mấy thuận lợi trong thời gian đầu sau 30 sẽ thuận lợi hơn. Vợ là người dễ nhìn có công danh quyền chức nhất định công việc kinh tế ổn định.

Cháu nghĩ là đúng, vì tới giờ chưa có người yêu mà. Chắc có khi cháu khó tính quá. :D

Cung tật có vũ tham địa kiếp thì cẩn thận bệnh về mắt, bệnh dạ dày, bệnh về máu huyết.

Mắt cháu cận thị nặng.

Cung điền có liêm phá địa không thì nhà cửa mình tạo dựng, tự tay lập nghiệp sẽ vững vàng hanh thông hơn. Tuy được hưởng gia sản nhưng sau dễ bán đi xây dưng hoặc chuyển đi chỗ khác.

Hai năm này cháu đi lại bình thường, không có vấn đề gì đáng chú ý.

Việc học hành của cháu ổn bác ạ, đầu xuôi đuôi lọt.

Cảm ơn bác rất nhiều!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tuandung9xx đã viết: 19:40, 23/05/18
thắng2016 đã viết: 11:12, 23/05/18

Cháu cao 1m69, còn mặt mũi ưa nhìn thu hút nữ giới thì cháu không chắc lắm, tới giờ cháu vẫn... chưa có người yêu. Cháu nhiều khi thích ở một mình > chính xác.

Kinh tế gia đình cháu bình thường, bố mẹ chu cấp cho cháu ăn học > đúng. Bố mẹ cháu làm công chức.

Cháu đã tốt nghiệp đại học. Học hành thì cháu nghĩ là ổn, còn nhiều người giỏi lắm, phải cố gắng nhiều, nên không dám nhận mình giỏi giang hay đỗ đạt gì.

Cảm ơn bác đã nhắc nhở ạ, cháu sẽ chú ý đi lại cẩn thận.

Cháu nghĩ là đúng, vì tới giờ chưa có người yêu mà. Chắc có khi cháu khó tính quá. :D

Mắt cháu cận thị nặng.

Hai năm này cháu đi lại bình thường, không có vấn đề gì đáng chú ý.

Việc học hành của cháu ổn bác ạ, đầu xuôi đuôi lọt.

Cảm ơn bác rất nhiều!
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hanami090 đã viết: 22:01, 22/05/18
thắng2016 đã viết: 18:40, 22/05/18 Năm 2019, 2020 bạn có cơ hội kết hôn cao. Chồng yêu thương vợ, chồng công việc ổn định.

Về công việc bạn kinh doanh cũng được đấy có khả năng đầu óc kinh, máu làm giàu mà không thích gò bó. Có thể tìm thêm việc nào nhàn ít sức ép làm thêm cả kinh doanh nữa là ổn. Sau này cũng có của ăn của để. Quan trọng llà mình tính toán có lộ trình trong công việc, mày mò, sáng tạo sự dần dần hanh thông thôi.

Hình ảnh
Bạn có tử phá tại mệnh là người can đảm. Đảm đang thông minh thích lắm quyền người khác. Cũng kiên trì lạnh lùng khi gặp những người lạ đăc biệt là người khác phái. Có đầu óc tính toán suy tính chín chắn những viêc mình làm nhiều lúc hơi lì. Nhưng có hỉ thần long đức thì cũng có duyên mặt mũi sáng sủa cao 1m55. Đôi lúc thể hiện cái tôi nhiều quá mà làm mất lòng người khác.

Cung phụ mẫu vcd có đồng lương xung chiếu hội hợp không kiếp thì cha mẹ bình thường nhưng lo đủ chu đáo về mặt tài chính kinh tế cho bạn. Cha mẹ dễ ly tổ lập nghiệp hoặc đi xa mà gặp nhau.

Giai đoạn từ 16 25 giai đoạn này học hành thuận lợi hanh thông thi cử đỗ đạt có bằng cấp từ đại học hoặc trên đại học trở lên.

Cung quan có liêm phá tiểu hoa trực phù công việc tuy hơi khó khăn ban đầu nhưng được bạn bè đồng nghiệp gúp đỡ mà cũng hanh thông trong công việc. Có thể làm nhà nước hoặc làm về thương mại. Thân cư di có thiên tướng xương khúc đà là thiên không thì đi đường lên cẩn thận chú ý xe cộ. Bạn cũng có thể đi xa quê ly tổ lập nghiệp cũng vẫn thuận lợi hanh thông.

Cung tài có vũ khúc thất sát kình dương thì tiền tài dễ kiếm nhưng cũng thấy tượng hao tán tiền tài mà không giữ được tiền. Cũng có người giúp đỡ về tiền bạc gia đình hoặc bạn bè mà được thuận lợi vế tiền bạc.

Cung tật có đồng lương hóa kị thì cẩn thận về dạ dày đường tiêu hóa không được tốt mai sau sinh đẻ cẩn thận. Bệnh vế mắt bệnh về phần đầu.

Phu vcd gặp tuần có thiên hình kiếp sát thì tình cảm khá lận đận có thiên hướng yêu muộn. Hoặc trước khi đến với nhau có sự cản phá của gia đình có thiên hướng yêu xa đi xa mà gặp nhau. Ngoài 30 tuổi mới thuận lợi cho hôn nhân.

Năm 2016: Năm nay tình duyên công việc không thuận lợi lắm.

Năm 2017: Năm nay có hạn tình cảm.

Đầu trang

pineapple
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi pineapple »

Mong Anh xem giúp em lá số này
Hình ảnh
Đầu trang

Hanami090
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hanami090 »

thắng2016 đã viết: 20:12, 23/05/18

Hình ảnh
Bạn có tử phá tại mệnh là người can đảm. Đảm đang thông minh thích lắm quyền người khác. Cũng kiên trì lạnh lùng khi gặp những người lạ đăc biệt là người khác phái. Có đầu óc tính toán suy tính chín chắn những viêc mình làm nhiều lúc hơi lì. Nhưng có hỉ thần long đức thì cũng có duyên mặt mũi sáng sủa cao 1m55. Đôi lúc thể hiện cái tôi nhiều quá mà làm mất lòng người khác.

Đúng như anh nói

Cung phụ mẫu vcd có đồng lương xung chiếu hội hợp không kiếp thì cha mẹ bình thường nhưng lo đủ chu đáo về mặt tài chính kinh tế cho bạn. Cha mẹ dễ ly tổ lập nghiệp hoặc đi xa mà gặp nhau.

Cha mẹ đều là công chức nhà nước, gia đình rất có điều kiện kinh tế, đúng là cha mẹ đều lập nghiệp ở xa quê và đi xa gặp nhau.

Giai đoạn từ 16 25 giai đoạn này học hành thuận lợi hanh thông thi cử đỗ đạt có bằng cấp từ đại học hoặc trên đại học trở lên.

Đúng như anh nói

Cung quan có liêm phá tiểu hoa trực phù công việc tuy hơi khó khăn ban đầu nhưng được bạn bè đồng nghiệp gúp đỡ mà cũng hanh thông trong công việc. Có thể làm nhà nước hoặc làm về thương mại. Thân cư di có thiên tướng xương khúc đà là thiên không thì đi đường lên cẩn thận chú ý xe cộ. Bạn cũng có thể đi xa quê ly tổ lập nghiệp cũng vẫn thuận lợi hanh thông.

Chị em làm nhà nước, công việc đc gia đình xin cho, ban đầu công việc ko tốt cho lắm, năm nay mới xin đổi đc sang phòng ban mới, môi trường tốt hơn nhiều. Chị em làm ở gần nhà, chưa đi xa nhà bao giờ. Về đi lại xe cộ thì chưa thấy vấn đề gì.

Cung tài có vũ khúc thất sát kình dương thì tiền tài dễ kiếm nhưng cũng thấy tượng hao tán tiền tài mà không giữ được tiền. Cũng có người giúp đỡ về tiền bạc gia đình hoặc bạn bè mà được thuận lợi vế tiền bạc.

Đúng như anh nói, chủ yếu là gia đình giúp đỡ

Cung tật có đồng lương hóa kị thì cẩn thận về dạ dày đường tiêu hóa không được tốt mai sau sinh đẻ cẩn thận. Bệnh vế mắt bệnh về phần đầu.

Sẽ lưu ý cẩn thận, hiện giờ chị em hay bị đau đầu rồi

Phu vcd gặp tuần có thiên hình kiếp sát thì tình cảm khá lận đận có thiên hướng yêu muộn. Hoặc trước khi đến với nhau có sự cản phá của gia đình có thiên hướng yêu xa đi xa mà gặp nhau. Ngoài 30 tuổi mới thuận lợi cho hôn nhân.

Chuyện tình duyên của chị em đúng là lận đận, hiện tại chưa lập gia đình

Năm 2016: Năm nay tình duyên công việc không thuận lợi lắm.

Đúng như anh nói

Năm 2017: Năm nay có hạn tình cảm.

Ko có ạ

[/quote]

Cám ơn anh đã xem giúp ạ.

Anh xem giúp hạn hôn nhân của lá số này với? Anh chồng là người như thế nào? Tương lai đại vận nào sẽ tốt đẹp nhất ạ?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dangtramy77 đã viết: 17:21, 23/05/18 Nhờ bác xem giúp lá số của cháu ạ
Cháu xin trân thành cảm ơn và chúc bác sức khoẻ ạ
Đây là lá số của cháu
Hình ảnh
Bạn có tham lang thìn tuất có hỉ thần phương các lộc khoa hội hợp , đào hoa thiên không cư nô vẻ ngoài khá sáng sủa, bắt mắt. Ăn nói dễ, xinh xắn, có duyên. Đi đến đâu cũng rất hấp dẫn và thu hút người khác. Cao 1m58. Thông minh hướng ngoại. Nhưng mệnh cách của bạn giao tiếp tốt nhưng ra ngoài cần chú ý giữ gìn lời ăn tiếng nói bên ngoài không dễ dẫn đến những thị phi khẩu thiệt rắc rối không đáng có nó bám vào mình.

Phụ mẫu có cự môn hội chiếu không kiễp linh hỏa thì cha mẹ dễ khắc khẩu hoặc bạn phải xa cách hai thân sớm để học tập hoặc lập nghiệp. Cha mẹ có thể làm trong nhà nước kinh tế bình thường. Cha mẹ dễ phải ly tổ xa quê lập nghiệp.

Giai đoạn 12 21 giai đoạn này bạn dễ có những chuyện tình cảm yêu đương. Bạn là người có xu hướng có mối tình đầu khá sớm có thể cuối cấp 2 đầu cấp 3 đã có tình đầu. Giai đoạn này bạn học hành thuận lợi hanh thông có thể ly tổ học hành. Thi cử hanh thông đỗ đạt từ bằng đại học trở lên.

Cung tài có phá quân hữu bật can mậu tham lang hóa Lộc tại mệnh là song Lộc hữu bật hóa quyền tại cung tài thì tiền tài dễ kiếm tiền. Luôn có người khác giúp đỡ về mặt tiền tài. Sau này có mắc thu nhập tốt về mặt kiếm tiền. Nhưng có kình dương đẩu quân phù phù thì học về ngành luật, liên quan đến pháp luật, lời nói sẽ thuận lợi hơn.

Cung quan có thất sát thái túê ân quang thì công danh có người giúp đỡ mà thuận lợi hanh thông tuy mới đầu ra trường không thuận nhưng nhìn chung là thuận lợi hanh thông . Bạn có thể lập nghiệp ở xa quê hương ly tổ vẫn thấy thuận lợi hanh thông. Sau này sẽ giữ được quyền chức nhất định.

Cung di có vũ khúc đà là tang môn thì đi lại di chuyển trên đường hết sức cẩn thận không coi chừng bị ngã, nhìn chung đi lại cẩn thận sẽ tốt hơn. Nhưng ra ngoài thì vẫn được thuận lợi

Cung tật có thái dương hỏa tinh cô thần cẩn thận bệnh về mắt, bệnh tiêu hóa đường ruột, bệnh về máu huyết.

Cung phu có tử phủ đại hao gặp tuần thì có thiên hướng yêu xa , đi xa mà gặp nhau. Chồng là người có tài có công danh địa vị. Nhưng lấy người tuổi mão sẽ thuận lợi hơn cho hôn nhân. Nên lấy chồng muộn tráng những hình khắc đổ vỡ trong hôn nhân. Lấy chồng cần chú ý kiểm soát các mối quan hệ bên ngoài sẽ hanh thuận lợi hơn cho tình cảm gia đình.

Năm 2012: Năm nay có chuyện không vui về tình cảm, hoặc trong nhà có chuyện không vui tang tóc ốm đau.

Năm 2016,2017: Tương đối thuận lợi cho việc học hành. Nhưng tình cảm không được như ý muốn.

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”