Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi Nguyen tran thai »

Nguyen tran thai đã viết: 01:32, 01/05/18 Mong được bác Thắng2016 xem cho lá số tử vi cua tôi. Xin cảm ơn bác. Bác cho hỏi về phần công danh tài lộc của tôi sau này thế nào ạ?
Bác Thắng xem giúp là năm nay tôi có lưu lộc tồn tại mệnh , lưu thiên mã cung Điền thì luận thế nào hả bác?
Tập tin đính kèm
E9D24AF4-2EEB-42BF-9FD8-B68A12D7AB52.jpeg (288.35 KiB) Đã xem 1119 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Nguyen tran thai đã viết: 09:58, 03/06/18
Nguyen tran thai đã viết: 01:32, 01/05/18 Mong được bác Thắng2016 xem cho lá số tử vi cua tôi. Xin cảm ơn bác. Bác cho hỏi về phần công danh tài lộc của tôi sau này thế nào ạ?
Bác Thắng xem giúp là năm nay tôi có lưu lộc tồn tại mệnh , lưu thiên mã cung Điền thì luận thế nào hả bác?
Năm nay có lưu Lộc tồn ở mệnh kích lộc tồn thì có Lộc bất ngờ. Nhưng việc làm ăn cần phải quyết đoán hơn. Không nên nể nang nhiều dễ sinh chuyện thị phi lôi thôi liên quan về giấy tờ thủ tục đến pháp luật. Trong gia đình cũng cẩn thận sức khỏe của cha mẹ.
Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyen tran thai »

thắng2016 đã viết: 11:25, 03/06/18
Nguyen tran thai đã viết: 09:58, 03/06/18
Năm nay có lưu Lộc tồn ở mệnh kích lộc tồn thì có Lộc bất ngờ. Nhưng việc làm ăn cần phải quyết đoán hơn. Không nên nể nang nhiều dễ sinh chuyện thị phi lôi thôi liên quan về giấy tờ thủ tục đến pháp luật. Trong gia đình cũng cẩn thận sức khỏe của cha mẹ.
Vâng . Cảm ơn bác Thắng nhiều.
Vậy còn lưu thiên mã tại cung điền em đọc thì thấy nói là thay đổi công việc , thay đổi chỗ ở đúng ko bác
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Merc đã viết: 07:26, 31/05/18 Em chào bác ạ. Kính chúc bác an khang mạnh khoẻ.
Bác có thể luận giúp em đường tình duyên và hôn nhân không ạ? Em gần đầu 3 mà chưa có một mối tình chính thức luôn ạ.
Em cám ơn bác nhiều ạ.

Đây là lá số của em

Hình ảnh
Bạn có thiên phủ tấu thư ở mệnh là người hay nói hoạt bát thích giao lưu chia sẻ với người khác, cao 1 m64 là người thông minh vui vẻ.

Phụ mẫu có cự âm hóa kị bạch hổ thì cha mẹ dễ xung khắc, bất hòa hoặc cha mẹ phải sớm ly tổ tha phương lập nghiệp, gẳp nhau ở nơi xa. Kinh tế bình thường.

Giai đoạn 16 25 là giai đoạn bạn dễ học hành ly tổ lập nghiệp, bạn học hành thuận lợi có bằng từ đại học trở lên.

Quan có thiên tướng thì công việc tương đối thuận lợi làm về kinh tế, thương mại.

Tài vcd có kình dương thu nhập ổn định nhưng khó giữ được tiền trong tay, dễ hao tán tiền bạc, hoẳc phải giúp đỡ gia đình.

Cung di có liêm sát đà là thiên không thì ra ngoài tốt nhưng cẩn thận đi lại di chuyển dễ gặp tai nạn hình thương.

Điền cự hãm quá tú điếu khách thì nhà cửa tự tay gây dựng sẽ thuận lợi hanh thông, ít được hưởng di sản của cha mẹ để lại, có được hưởng thì phải.
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

Anh Thắng2016 cho e hỏi 1 chút em đọc thì thấy nói triệt sẽ giảm ảnh hưởng sau 30 còn nếu là tuần thì như thế nào ah? Với trường hợp của e thì lá số có tuần ở cung quan lộc thì công danh sẽ khó khăn ko ạ, hiện giờ e đang làm công chức
Đầu trang

vvvv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vvvv »

thắng2016 đã viết: 19:25, 01/06/18
vvvv đã viết: 22:42, 29/05/18 Con chào bác Thắng,
Thật là hữu duyên khi đọc được topic này của bác. Mong bác dành chút thời gian xem giúp lá số của con với ạ.
Con muốn xem kĩ nhất phần tiền tài đất đai ạ.
Con còn có vài câu hỏi, mong bác giải đáp:
Con đang học ở nước ngoài, sau này con nên ở lại lập nghiệp hay về nước ạ?
Cung huynh đệ con có Mã Khốc Khách nghĩa là huynh đệ có tiếng tăm ạ?
Con cảm ơn bác nhiều. Con sẽ nghiệm lý sau khi được xem ạ.
Hình ảnh
Bạn có tử phá ở mão là người hay nói, nhiều lúc thích giao tiếp. Hội hợp kình đà không kiếp đôi lúc nóng tính,thẳng tính mà làm mết lòng người khác. Bạn cũng thông minh cao 1m55.

Cha mẹ khá giả nhưng dễ bất hòa kjắc kjẩu hoặc ly tán. Không thì cha mẹ phải tha phương lập nghiệp mới thuện lợi hanh thông.

Huynh đệ ace là người có học thức thành công trong cuộc sống.

Giai đoạn 15 24 bạn học hành thi cử thuận lợi hanh thông

Cung tài sau kiếm được tiền nhưng dễ hoa tán tiền tài. Bạn có mức thu nhập ổn định.

Cung quan bạn làm về hoặc học vế kinh tế, kỹ thuật. Sau 30 công việc mới vừa ý. Trước 30 dễ không thuận theo ý mình có sự chuyển việc.

Cung điền nhà cửa tự tay tạo dựng dẽ thuận lợi, đi đâu cũng có nhà cao cửa rộng may mắn hanh thông về nhà cửa

Bệnh tật cẩn thận bê,h dạ dày, đường tiêu hóa không tốt, bệnh về mắt.

Cung di đi ra ngoài cẩn thận xe cộ không dễ bị té ngã.

Cunh phu lên muộn đường hôn nhân thì thuện lợi hơn.

Năm 2012: Năm nay trong nhà có chuyện buồn, tang chế.

Năm 2017: Dễ xuất ngoại.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
#Dạ đúng ạ. Con cao 1m60.
Bạn có tử phá ở mão là người hay nói, nhiều lúc thích giao tiếp. Hội hợp kình đà không kiếp đôi lúc nóng tính,thẳng tính mà làm mết lòng người khác. Bạn cũng thông minh cao 1m55.

#Dạ đúng ạ.
Cha mẹ khá giả nhưng dễ bất hòa kjắc kjẩu hoặc ly tán. Không thì cha mẹ phải tha phương lập nghiệp mới thuện lợi hanh thông.

#Em con còn bé nên con chưa biết ạ.
Huynh đệ ace là người có học thức thành công trong cuộc sống.

#Dạ đúng ạ.
Giai đoạn 15 24 bạn học hành thi cử thuận lợi hanh thông

#Con có nhiều sở thích cá nhân khá tốn kém nên chắc hao vào đó đấy ạ.
Cung tài sau kiếm được tiền nhưng dễ hoa tán tiền tài. Bạn có mức thu nhập ổn định.

#Con đang học kinh tế ạ.
Cung quan bạn làm về hoặc học vế kinh tế, kỹ thuật. Sau 30 công việc mới vừa ý. Trước 30 dễ không thuận theo ý mình có sự chuyển việc.

#Trước đây bác con đi xem cho con cũng nói thế ạ.
Cung điền nhà cửa tự tay tạo dựng dẽ thuận lợi, đi đâu cũng có nhà cao cửa rộng may mắn hanh thông về nhà cửa

#Con thi thoảng đau dạ dày và 2 bên mắt con cận lệch độ nhiều, đeo kính vào cũng không được 10/10 ạ.
Bệnh tật cẩn thận bê,h dạ dày, đường tiêu hóa không tốt, bệnh về mắt.

#Dạ vâng ạ.
Cung di đi ra ngoài cẩn thận xe cộ không dễ bị té ngã.

#Dạ vâng ạ.
Cunh phu lên muộn đường hôn nhân thì thuện lợi hơn.

#Con còn bé không để ý chuyện buồn lắm còn tang chế thì hình như không có.
Năm 2012: Năm nay trong nhà có chuyện buồn, tang chế.

#2017 con đang làm hồ sơ, năm nay con đã xuất ngoại rồi ạ.
Năm 2017: Dễ xuất ngoại.

Con cảm ơn bác rất nhiều. Nhờ bác xem giúp con cung nô, cung phúc và các năm vận hạn làm ăn với ạ. Con lập nghiệp ở nước ngoài hay VN thì thuận lợi hơn ạ?
Đầu trang

Amber Phan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Amber Phan »

thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Chào Bác,
Tập tin đính kèm
T 2.PNG
T 2.PNG (134.47 KiB) Đã xem 1062 lần
Đầu trang

Amber Phan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Chào Bác,

Bác xem giúp cháu công việc/tình yêu đã đi qua và sắp tới.
Tập tin đính kèm
T 2.PNG
T 2.PNG (134.47 KiB) Đã xem 1062 lần
Đầu trang

Amber Phan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kính mời!
Mong Bác luận giúp cháu đây có phải là Sát Phá Pham không Bác? Nếu phải thì Mệnh chủ Vũ Khúc và SPT như lá số thì cuộc đời cháu có tốt không Bác?
Công việc, học hành và tình yêu của cháu năm 2019 có khởi sắc hơn nhưng năm qua không ạ.
Cháu sẽ feedback về các sự kiện quá khứ và nếu sắp tới xảy ra lại ạ.

Cháu cám ơn Bác đã đọc ạ!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hanami090 đã viết: 08:35, 02/06/18 Chào anh Thắng,

Mong anh xem giúp lá số một người bạn của em nhé. Cám ơn anh nhiều.

Hình ảnh
Bạn có cự môn tại hồi nhỏ nghịch ngợm cao vừa tầm 1m55. Hay nói, hoạt bát, cởi mở thích giúp đỡ quan tâm người khác.

Cung phụ có liêm tướng gặp triệt thì cha mẹ là công chức hoặc doanh nhân kinh tế gia đình khá giả. Cha mẹ dễ ly tổ lập nghiệp mà hanh thông.

Giai đoạn 14 25 giai đoạn này bạn học hành thuận lợi hanh thông. Có bằng cấp từ đại học trở lên.

Cung quan thiên đồng hóa kị kình dương bạn làm công chức hoặc nghề liên quan đến ngôn ngữ, tài chính, hoặc công nghệ thông tin. Bạn cũng không lên đầu tư kinh doanh lớn, dễ hao tán tiền tài, bạn làm công lương công việc thuận lợi hanh thông hơn.

Cung tài có thiên cơ văn xương văn khúc can kỷ văn khúc hóa kị tại tài thì đầu tư rất nguy hiểm dễ mất tiền nếu hành vận xấu. Tiền tài dễ kiếm, có mức thu nhập ổn định. Công việc một hai năm đầu vất vả nhưng nhìn chung khá suôn sẻ và thuận lợi.

Cung di có thái dương gặp tuần thì ra ngoài may mắn thuận lợi lại thân cư di thì có thể xa quê lập nghiệp được. Có người giúp đỡ mà thuận lợi may mắn. Nhưng đi lại cẩn thận dễ bị té ngã.

Cung nô có vũ khúc hóa quyền thì bạn bè đồng nghiệp giúp đỡ thuận lợi, có nhiều bạn bè thành đạt có quyền chức.

Cung phu có thái âm hóa khoa chồng là người giỏi giang có khoa bảng, nghề nghiểp ổn đinh. Có thiên hướng yêu xa. Năm 2015 năm nay dễ có hạn tình cảm yêu đương. Lên muộn lập gia đình thì sẽ thuận lợi may mắn hanh thông hơn. Tránh những đổ vỡ không cần thiết cho hôn nhân.

Cẩn thận bệnh về mắt, cẩn thận ngã tay chân có sẹo lớn.

Cung điền có thất sát thì nhà cửa được hưởng của cha mẹ để lại . Đi đâu cũng có nhà cao cửa rông. Có người lo lắng về nhà cửa cho mình mà không phải suy nghĩ nhiều.

Cung phúc có thiên lương đà là thiên không thì mồ mà dễ thất lạc. Dòng họ nhiều người xa quê ly tổ lập nghiệp sẽ may mắn thuận lợi hanh thông. Dòng họ nhiều người thành đạt.

Năm 2010: Năm nay nhà cửa thay đổi. Trong nhà có người đau yếu, dễ có tang xa.

Năm 2016,2017: Công việc tương đối thuận lợi. Năm 2017 dễ luân chuyển công việc hoặc đi lại di chuyển nhiều.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn??

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”