Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

vvvv đã viết: 17:19, 03/06/18
thắng2016 đã viết: 19:25, 01/06/18
vvvv đã viết: 22:42, 29/05/18 Con chào bác Thắng,
Thật là hữu duyên khi đọc được topic này của bác. Mong bác dành chút thời gian xem giúp lá số của con với ạ.
Con muốn xem kĩ nhất phần tiền tài đất đai ạ.
Con còn có vài câu hỏi, mong bác giải đáp:
Con đang học ở nước ngoài, sau này con nên ở lại lập nghiệp hay về nước ạ?
Cung huynh đệ con có Mã Khốc Khách nghĩa là huynh đệ có tiếng tăm ạ?
Con cảm ơn bác nhiều. Con sẽ nghiệm lý sau khi được xem ạ.
Hình ảnh
Bạn có tử phá ở mão là người hay nói, nhiều lúc thích giao tiếp. Hội hợp kình đà không kiếp đôi lúc nóng tính,thẳng tính mà làm mết lòng người khác. Bạn cũng thông minh cao 1m55.

Cha mẹ khá giả nhưng dễ bất hòa kjắc kjẩu hoặc ly tán. Không thì cha mẹ phải tha phương lập nghiệp mới thuện lợi hanh thông.

Huynh đệ ace là người có học thức thành công trong cuộc sống.

Giai đoạn 15 24 bạn học hành thi cử thuận lợi hanh thông

Cung tài sau kiếm được tiền nhưng dễ hoa tán tiền tài. Bạn có mức thu nhập ổn định.

Cung quan bạn làm về hoặc học vế kinh tế, kỹ thuật. Sau 30 công việc mới vừa ý. Trước 30 dễ không thuận theo ý mình có sự chuyển việc.

Cung điền nhà cửa tự tay tạo dựng dẽ thuận lợi, đi đâu cũng có nhà cao cửa rộng may mắn hanh thông về nhà cửa

Bệnh tật cẩn thận bê,h dạ dày, đường tiêu hóa không tốt, bệnh về mắt.

Cung di đi ra ngoài cẩn thận xe cộ không dễ bị té ngã.

Cunh phu lên muộn đường hôn nhân thì thuện lợi hơn.

Năm 2012: Năm nay trong nhà có chuyện buồn, tang chế.

Năm 2017: Dễ xuất ngoại.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
#Dạ đúng ạ. Con cao 1m60.
Bạn có tử phá ở mão là người hay nói, nhiều lúc thích giao tiếp. Hội hợp kình đà không kiếp đôi lúc nóng tính,thẳng tính mà làm mết lòng người khác. Bạn cũng thông minh cao 1m55.

#Dạ đúng ạ.
Cha mẹ khá giả nhưng dễ bất hòa kjắc kjẩu hoặc ly tán. Không thì cha mẹ phải tha phương lập nghiệp mới thuện lợi hanh thông.

#Em con còn bé nên con chưa biết ạ.
Huynh đệ ace là người có học thức thành công trong cuộc sống.

#Dạ đúng ạ.
Giai đoạn 15 24 bạn học hành thi cử thuận lợi hanh thông

#Con có nhiều sở thích cá nhân khá tốn kém nên chắc hao vào đó đấy ạ.
Cung tài sau kiếm được tiền nhưng dễ hoa tán tiền tài. Bạn có mức thu nhập ổn định.

#Con đang học kinh tế ạ.
Cung quan bạn làm về hoặc học vế kinh tế, kỹ thuật. Sau 30 công việc mới vừa ý. Trước 30 dễ không thuận theo ý mình có sự chuyển việc.

#Trước đây bác con đi xem cho con cũng nói thế ạ.
Cung điền nhà cửa tự tay tạo dựng dẽ thuận lợi, đi đâu cũng có nhà cao cửa rộng may mắn hanh thông về nhà cửa

#Con thi thoảng đau dạ dày và 2 bên mắt con cận lệch độ nhiều, đeo kính vào cũng không được 10/10 ạ.
Bệnh tật cẩn thận bê,h dạ dày, đường tiêu hóa không tốt, bệnh về mắt.

#Dạ vâng ạ.
Cung di đi ra ngoài cẩn thận xe cộ không dễ bị té ngã.

#Dạ vâng ạ.
Cunh phu lên muộn đường hôn nhân thì thuện lợi hơn.

#Con còn bé không để ý chuyện buồn lắm còn tang chế thì hình như không có.
Năm 2012: Năm nay trong nhà có chuyện buồn, tang chế.

#2017 con đang làm hồ sơ, năm nay con đã xuất ngoại rồi ạ.
Năm 2017: Dễ xuất ngoại.

Con cảm ơn bác rất nhiều. Nhờ bác xem giúp con cung nô, cung phúc và các năm vận hạn làm ăn với ạ. Con lập nghiệp ở nước ngoài hay VN thì thuận lợi hơn ạ?

Bạn lập nghiệp ở nước ngoài được tuy cung di vcd có kình độc thủ nhưng gặp tuần thì không sao lập nghiệp xa quê thuận lợi.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kamichan đã viết: 13:48, 03/06/18 Anh Thắng2016 cho e hỏi 1 chút em đọc thì thấy nói triệt sẽ giảm ảnh hưởng sau 30 còn nếu là tuần thì như thế nào ah? Với trường hợp của e thì lá số có tuần ở cung quan lộc thì công danh sẽ khó khăn ko ạ, hiện giờ e đang làm công chức
Trong khâm thiên môn tứ hóa phái không dùng đến thần triệt chủ yếu dùng tứ hóa và chính tính. Có thuyết cha rằng triệt ảnh hưởng giai đoạn đầu trước 30 tuổi. Tuần ảnh hưởng về sau. Cũng có thuyết nói triệt tuần chặn đầu ở mỗi cung thì ảnh hưởng kboảng 30 năm đầu. Chỉ vì có sao tuần ở cũng quan mà sợ ảnh hưởng về sau thì không đúng với cái lý của thuật số huyền học. Còn phải xem hành hạn tốt không thân mệnh. Cung phúc nhiều sao cứu giải nữa mới dám khẳng định còn tử vi có hơn 100 sao chỉ có sao tuần thì không thể khẳng định được lên bạn yên tâm không phải lo lắng nhiều. Nhiều ls chuyện quá khứ thì ứng với ls nhưng chuyện tương lai lại khác. Cho nên phụ thuộc vào phúc phần tổ tiên nữa nhé bạn.
Đầu trang

Hoahongbang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoahongbang »

Con chào Bác Thắng
Mong Bác dành chút thời gian để xem lá số tử vi của Con
Con cao 1m56, sinh lúc 22h giờ địa phương tại Hồng Kông
Ở nhà thì được Bố mẹ và 2 đứa em thương hết lòng. Bà con và mọi người đối xử với Con rất dễ chịu
Con chỉ mệt mỏi với công việc, Công việc không lâu bền và tiền tài cũng không có dư đồng nào
Tình cảm thì đang cô đơn và đang có ý định nộp hồ sơ du học. Bác xem giúp về việc du học của Con với ạ
Con cảm ơn Bác nhiều
Hình ảnh
Đầu trang

pymoon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi pymoon »

Em chào anh Thắng. Em là mem mới và cũng đang trong buổi đầu tìm hiểu về tử vi. Nay gặp topic của anh, em cũng xin gửi lá số của em vào góp rôm rả cho cả nhà. Mong anh bớt thời gian xem giúp cho em. Em cảm ơn anh nhiều ạ!

Hình ảnh
Đầu trang

vvvv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vvvv »

Bạn lập nghiệp ở nước ngoài được tuy cung di vcd có kình độc thủ nhưng gặp tuần thì không sao lập nghiệp xa quê thuận lợi.
[/quote]

Con cảm ơn bác nhiều ạ!
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

thắng2016 đã viết: 07:38, 04/06/18
kamichan đã viết: 13:48, 03/06/18 Anh Thắng2016 cho e hỏi 1 chút em đọc thì thấy nói triệt sẽ giảm ảnh hưởng sau 30 còn nếu là tuần thì như thế nào ah? Với trường hợp của e thì lá số có tuần ở cung quan lộc thì công danh sẽ khó khăn ko ạ, hiện giờ e đang làm công chức
Trong khâm thiên môn tứ hóa phái không dùng đến thần triệt chủ yếu dùng tứ hóa và chính tính. Có thuyết cha rằng triệt ảnh hưởng giai đoạn đầu trước 30 tuổi. Tuần ảnh hưởng về sau. Cũng có thuyết nói triệt tuần chặn đầu ở mỗi cung thì ảnh hưởng kboảng 30 năm đầu. Chỉ vì có sao tuần ở cũng quan mà sợ ảnh hưởng về sau thì không đúng với cái lý của thuật số huyền học. Còn phải xem hành hạn tốt không thân mệnh. Cung phúc nhiều sao cứu giải nữa mới dám khẳng định còn tử vi có hơn 100 sao chỉ có sao tuần thì không thể khẳng định được lên bạn yên tâm không phải lo lắng nhiều. Nhiều ls chuyện quá khứ thì ứng với ls nhưng chuyện tương lai lại khác. Cho nên phụ thuộc vào phúc phần tổ tiên nữa nhé bạn.
Dạ em cảm ơn anh nhiều, đúng là như anh nói lúc trước khi xem lá số của e, công việc của e khá lận đận năm ngoái em chuyển việc nhiều nơi. Giờ thì e đâu làm công chức, anh cho e hỏi thêm là liệu bây giờ e đã ổn định chưa ah, làm công chức thì có sau này có danh chức gì ko ạ ?
Năm 2018 này thì như thế nào ah? có chiều hướng tốt hơn ko anh
Hình ảnh
Đầu trang

ductrienvt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ductrienvt »

Chào anh Thắng. Mong bác xem qua lá số của em cho em vài lời khuyên đặc biệt về công việc :) :) :) .Cảm ơn anh
Hình ảnh
Đầu trang

Hanami090
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hanami090 »

thắng2016 đã viết: 07:25, 04/06/18
Hanami090 đã viết: 08:35, 02/06/18 Chào anh Thắng,

Mong anh xem giúp lá số một người bạn của em nhé. Cám ơn anh nhiều.

Hình ảnh
Bạn có cự môn tại hồi nhỏ nghịch ngợm cao vừa tầm 1m55. Hay nói, hoạt bát, cởi mở thích giúp đỡ quan tâm người khác.

Đúng anh ạ, nhưng hồi nhỏ bạn em ko nghịch ngợm.

Cung phụ có liêm tướng gặp triệt thì cha mẹ là công chức hoặc doanh nhân kinh tế gia đình khá giả. Cha mẹ dễ ly tổ lập nghiệp mà hanh thông.

Đúng anh ạ, nhưng ko có việc ly tổ lập nghiệp.

Giai đoạn 14 25 giai đoạn này bạn học hành thuận lợi hanh thông. Có bằng cấp từ đại học trở lên.

Đúng anh ạ.

Cung quan thiên đồng hóa kị kình dương bạn làm công chức hoặc nghề liên quan đến ngôn ngữ, tài chính, hoặc công nghệ thông tin. Bạn cũng không lên đầu tư kinh doanh lớn, dễ hao tán tiền tài, bạn làm công lương công việc thuận lợi hanh thông hơn.

Bạn em học đại học về lĩnh vực quản lý nhân sự, ra trường năm 2012, đi làm đúng chuyên ngành học đến năm 2014. Cuối năm 2014 bạn em đi du học thạc sĩ kinh tế, đã học xong và đang đi làm ở nước ngoài, hiện vẫn chưa về VN.

Cung tài có thiên cơ văn xương văn khúc can kỷ văn khúc hóa kị tại tài thì đầu tư rất nguy hiểm dễ mất tiền nếu hành vận xấu. Tiền tài dễ kiếm, có mức thu nhập ổn định. Công việc một hai năm đầu vất vả nhưng nhìn chung khá suôn sẻ và thuận lợi.

Đúng anh ạ, nhưng bạn em thì ko đầu tư kinh doanh gì cả.

Cung di có thái dương gặp tuần thì ra ngoài may mắn thuận lợi lại thân cư di thì có thể xa quê lập nghiệp được. Có người giúp đỡ mà thuận lợi may mắn. Nhưng đi lại cẩn thận dễ bị té ngã.

Đúng anh ạ.

Cung nô có vũ khúc hóa quyền thì bạn bè đồng nghiệp giúp đỡ thuận lợi, có nhiều bạn bè thành đạt có quyền chức.

Đúng anh ạ.

Cung phu có thái âm hóa khoa chồng là người giỏi giang có khoa bảng, nghề nghiểp ổn đinh. Có thiên hướng yêu xa. Năm 2015 năm nay dễ có hạn tình cảm yêu đương. Lên muộn lập gia đình thì sẽ thuận lợi may mắn hanh thông hơn. Tránh những đổ vỡ không cần thiết cho hôn nhân.

Đúng anh ạ, bạn em có mối tình sâu sắc từ năm 2015 đến nay, người yêu là người nước ngoài, hiện chưa có kế hoạch kết hôn nên ko biết người yêu có phải là chồng sau này ko.

Cẩn thận bệnh về mắt, cẩn thận ngã tay chân có sẹo lớn.

Đúng anh ạ.

Cung điền có thất sát thì nhà cửa được hưởng của cha mẹ để lại . Đi đâu cũng có nhà cao cửa rông. Có người lo lắng về nhà cửa cho mình mà không phải suy nghĩ nhiều.

Đúng anh ạ.

Cung phúc có thiên lương đà là thiên không thì mồ mà dễ thất lạc. Dòng họ nhiều người xa quê ly tổ lập nghiệp sẽ may mắn thuận lợi hanh thông. Dòng họ nhiều người thành đạt.

Đúng anh ạ.

Năm 2010: Năm nay nhà cửa thay đổi. Trong nhà có người đau yếu, dễ có tang xa.

Năm này bình thường, ko có vấn đề gì ạ.

Năm 2016,2017: Công việc tương đối thuận lợi. Năm 2017 dễ luân chuyển công việc hoặc đi lại di chuyển nhiều.

Đúng anh ạ.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn??

Cám ơn anh đã xem chi tiết cẩn thận cho bạn em ạ, anh xem đúng nhiều quá.

Bạn em dự định cuối năm nay về VN ở hẳn, ko sang nước ngoài nữa. Anh xem giúp bạn em sống ở đâu thì phù hợp hơn ạ? Hạn hôn nhân là năm nào vậy anh?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

qwerty000 đã viết: 23:33, 02/06/18 Hi anh Thắng, 2016 tới giờ tam tai dập em tan nát hết mọi thứ, có đc nhưng lại mất, thôi thì kiếm lại cũng đc, nhưng em thất vọng vì mọi thứ bị kéo dài, chậm trể làm tâm trạng thêm nặng nề u ám và những dự tính cho tương lai bị gián đoạn. Em hiện ở Mỹ, kết hôn 2016, vợ là gốc á châu nhưng sinh đẻ ở Mỹ, sinh năm 1996, có thể năm sau tụi em sẽ chấm dứt, hiện giờ còn những chuyện cần giải quyết nên cho xong tạm thời vẫn giữ liên lạc hỏi thăm nhau, chứ tình cảm thì cũng ko mặn mà gì với nhau nữa. Em ấp ủ chuyện đi US Army cũng khá lâu rồi, tất cả mọi thứ em đã chuẩn bị hết, nhưng kẹt cái chuyện giấy tờ và luật lệ thay đổi khiến cho thời gian kéo dài hơn, anh có thể cho em biết là khi nào em mới có thể đạt đc mong muốn này ko ? Câu hỏi thứ 2, em muốn hỏi về chuyện tình cảm trong tương lai, sau này em có còn cơ hội để bắt đầu một mối quan hệ khác ko ? nếu có thì lại là người nước ngoài nữa hay là người Việt Nam ? Nói thật, vợ chồng khác tiếng nói là 1 rào cản khá lớn trong hôn nhân, nhưng thôi tùy duyên vậy. Cảm ơn anh đã xem qua

Hình ảnh
Bạn mệnh vũ khúc gặp tuần thì cao ráo khoảng 1m7. Học hành thuận lợi hang thông có bằng đại học hoặc trên đại học. Mệnh đắc tứ linh thì ngoài 30 tuổi công danh sự nghiệp sẽ thuện lơịhơn.

Cung phụ mấu thái dương gặp tuần thì cha mẹ dễ xa cách mà khó hòa hợp trong hôn nhân cha mẹ kinh tế khá giả.

Cung thê có thất sát có riêu y có Lộc tồn cô thần thì hôn nhân sớm đổ vỡ. Lần sau sẽ thuận lợi và hanh thông hơn. Số lấy vợ ở xa hoặc đi xa mà gặp.

Cung di có tham lang thiên hình thì ra ly tổ lập nghiệp sẽ thuận lợi hanh thông khi mệnh lại có vũ khúc. Nhưng có thiên hình linh tinh thì cẩn thận đi lại không bị té ngã.

Cẩn thận bệnh về mắt, chú ý những chuyện khẩu thiệt thị phi liên quan đến mình.

Cung điền có thiên cơ thì nhà cửa được hưởng di sản của cha mẹ để lsị, đi đâu cũng có nhà cao cửa rộng, đẹp đẽ khamg trang.

Năm 2018: Bạn sẽ ly hôn , năm 2019 lại có hạn tình cảm.

Năm 2010:bạn xuất ngoại thì phải.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hanami090 đã viết: 21:46, 04/06/18
thắng2016 đã viết: 07:25, 04/06/18
Hanami090 đã viết: 08:35, 02/06/18 Chào anh Thắng,

Mong anh xem giúp lá số một người bạn của em nhé. Cám ơn anh nhiều.

Hình ảnh
Bạn có cự môn tại hồi nhỏ nghịch ngợm cao vừa tầm 1m55. Hay nói, hoạt bát, cởi mở thích giúp đỡ quan tâm người khác.

Đúng anh ạ, nhưng hồi nhỏ bạn em ko nghịch ngợm.

Cung phụ có liêm tướng gặp triệt thì cha mẹ là công chức hoặc doanh nhân kinh tế gia đình khá giả. Cha mẹ dễ ly tổ lập nghiệp mà hanh thông.

Đúng anh ạ, nhưng ko có việc ly tổ lập nghiệp.

Giai đoạn 14 25 giai đoạn này bạn học hành thuận lợi hanh thông. Có bằng cấp từ đại học trở lên.

Đúng anh ạ.

Cung quan thiên đồng hóa kị kình dương bạn làm công chức hoặc nghề liên quan đến ngôn ngữ, tài chính, hoặc công nghệ thông tin. Bạn cũng không lên đầu tư kinh doanh lớn, dễ hao tán tiền tài, bạn làm công lương công việc thuận lợi hanh thông hơn.

Bạn em học đại học về lĩnh vực quản lý nhân sự, ra trường năm 2012, đi làm đúng chuyên ngành học đến năm 2014. Cuối năm 2014 bạn em đi du học thạc sĩ kinh tế, đã học xong và đang đi làm ở nước ngoài, hiện vẫn chưa về VN.

Cung tài có thiên cơ văn xương văn khúc can kỷ văn khúc hóa kị tại tài thì đầu tư rất nguy hiểm dễ mất tiền nếu hành vận xấu. Tiền tài dễ kiếm, có mức thu nhập ổn định. Công việc một hai năm đầu vất vả nhưng nhìn chung khá suôn sẻ và thuận lợi.

Đúng anh ạ, nhưng bạn em thì ko đầu tư kinh doanh gì cả.

Cung di có thái dương gặp tuần thì ra ngoài may mắn thuận lợi lại thân cư di thì có thể xa quê lập nghiệp được. Có người giúp đỡ mà thuận lợi may mắn. Nhưng đi lại cẩn thận dễ bị té ngã.

Đúng anh ạ.

Cung nô có vũ khúc hóa quyền thì bạn bè đồng nghiệp giúp đỡ thuận lợi, có nhiều bạn bè thành đạt có quyền chức.

Đúng anh ạ.

Cung phu có thái âm hóa khoa chồng là người giỏi giang có khoa bảng, nghề nghiểp ổn đinh. Có thiên hướng yêu xa. Năm 2015 năm nay dễ có hạn tình cảm yêu đương. Lên muộn lập gia đình thì sẽ thuận lợi may mắn hanh thông hơn. Tránh những đổ vỡ không cần thiết cho hôn nhân.

Đúng anh ạ, bạn em có mối tình sâu sắc từ năm 2015 đến nay, người yêu là người nước ngoài, hiện chưa có kế hoạch kết hôn nên ko biết người yêu có phải là chồng sau này ko.

Cẩn thận bệnh về mắt, cẩn thận ngã tay chân có sẹo lớn.

Đúng anh ạ.

Cung điền có thất sát thì nhà cửa được hưởng của cha mẹ để lại . Đi đâu cũng có nhà cao cửa rông. Có người lo lắng về nhà cửa cho mình mà không phải suy nghĩ nhiều.

Đúng anh ạ.

Cung phúc có thiên lương đà là thiên không thì mồ mà dễ thất lạc. Dòng họ nhiều người xa quê ly tổ lập nghiệp sẽ may mắn thuận lợi hanh thông. Dòng họ nhiều người thành đạt.

Đúng anh ạ.

Năm 2010: Năm nay nhà cửa thay đổi. Trong nhà có người đau yếu, dễ có tang xa.

Năm này bình thường, ko có vấn đề gì ạ.

Năm 2016,2017: Công việc tương đối thuận lợi. Năm 2017 dễ luân chuyển công việc hoặc đi lại di chuyển nhiều.

Đúng anh ạ.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn??

Cám ơn anh đã xem chi tiết cẩn thận cho bạn em ạ, anh xem đúng nhiều quá.

Bạn em dự định cuối năm nay về VN ở hẳn, ko sang nước ngoài nữa. Anh xem giúp bạn em sống ở đâu thì phù hợp hơn ạ? Hạn hôn nhân là năm nào vậy anh?
Nói chung mệnh cự môn thì sống ở xa nhà thuận lợi hanh thông hoặc ly tổ lập nghiệp là thuận lợi.

Cuối năm nay hoặc 2019,2020 có cơ hội kết hôn cao.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”