Luận cung Thê, Quan, Phụ cho lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tabahamaha
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận cung Thê, Quan, Phụ cho lá số

Gửi bài gửi bởi tabahamaha »

vietnam23042017 đã viết: 13:33, 08/06/18
tabahamaha đã viết: 13:30, 08/06/18 Nhờ anh luận giải giúp em với ạ ^^
Em xin cảm ơn nhiều!
Em quan tâm 1 vấn đề gì nhất? ;;)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

tabahamaha đã viết: 13:35, 08/06/18
tabahamaha đã viết: 13:30, 08/06/18 Nhờ anh luận giải giúp em với ạ ^^
Em xin cảm ơn nhiều!
Quan Lộc có Vũ, Tướng sáng sủa tốt đẹp chủ công danh hoạnh đạt, hợp với võ nghiệp và được nhiều người kính nể, tuy vậy gặp Đẩu Quân chủ có ít người giúp việc, thường phải làm việc một mình. Đẩu Quân cư Quan còn chủ làm việc cố định, làm chỗ nào rất lâu và duy trì được chức vụ, quyền hành.

Quan Lộc nằm trong tam hợp Tuế Hổ Phù chủ công việc sẽ dựa vào tài hùng biện của đương số. Ngoài ra đương số cũng biết suy xét lý luận, có khả năng văn chương. Thích hợp làm cách ngành liên quan đến pháp lý, làm chính trị hoặc kinh doanh. Quan có Mã hội Lộc thì công việc có tính chất lưu động, tài lộc ngày càng dồi dào, hợp với nghề kinh thương.

Quan Lộc ngộ tam Hóa thì chủ tốt cho công danh, tài lộc thêm dồi dào, quyền uy thêm hiển hách. Thêm Long Hổ Cái, Thai Tọa thì gia tăng may mắn trong nghề nghiệp. Quan ngộ Tướng Ấn lại ngộ thêm Tam Hóa thì chủ gặp vận hội may mắn về quan trường, được hiển đạt công danh, chức vụ to.

Quan có Không Kiếp đắc thì sẽ có cơ hội phát dã như lôi, nhưng cũng cẩn thận vì Không Kiếp này là con dao hai lưỡi, cho đương số cái gì thì cũng sẽ đòi lại hết cho bằng được. Không Kiếp còn chủ đương số sẽ làm nghề có liên quan đến tôn giáo, bói toán, và cũng chủ là phải thay đổi công việc vài lần mới ổn định.

Quan ngộ Hỏa Linh chủ đương số có tinh thần làm việc cật lực, đôi khi hơi nóng tính, nóng vội trong công việc. Ngộ Không Kiếp Khốc Hình Hổ thì sẽ có lần công danh gãy đổ.
Đầu trang

tabahamaha
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tabahamaha »

vietnam23042017 đã viết: 14:29, 08/06/18
tabahamaha đã viết: 13:35, 08/06/18

Quan Lộc có Vũ, Tướng sáng sủa tốt đẹp chủ công danh hoạnh đạt, hợp với võ nghiệp và được nhiều người kính nể, tuy vậy gặp Đẩu Quân chủ có ít người giúp việc, thường phải làm việc một mình. Đẩu Quân cư Quan còn chủ làm việc cố định, làm chỗ nào rất lâu và duy trì được chức vụ, quyền hành.

Quan Lộc nằm trong tam hợp Tuế Hổ Phù chủ công việc sẽ dựa vào tài hùng biện của đương số. Ngoài ra đương số cũng biết suy xét lý luận, có khả năng văn chương. Thích hợp làm cách ngành liên quan đến pháp lý, làm chính trị hoặc kinh doanh. Quan có Mã hội Lộc thì công việc có tính chất lưu động, tài lộc ngày càng dồi dào, hợp với nghề kinh thương.

Quan Lộc ngộ tam Hóa thì chủ tốt cho công danh, tài lộc thêm dồi dào, quyền uy thêm hiển hách. Thêm Long Hổ Cái, Thai Tọa thì gia tăng may mắn trong nghề nghiệp. Quan ngộ Tướng Ấn lại ngộ thêm Tam Hóa thì chủ gặp vận hội may mắn về quan trường, được hiển đạt công danh, chức vụ to.

Quan có Không Kiếp đắc thì sẽ có cơ hội phát dã như lôi, nhưng cũng cẩn thận vì Không Kiếp này là con dao hai lưỡi, cho đương số cái gì thì cũng sẽ đòi lại hết cho bằng được. Không Kiếp còn chủ đương số sẽ làm nghề có liên quan đến tôn giáo, bói toán, và cũng chủ là phải thay đổi công việc vài lần mới ổn định.

Quan ngộ Hỏa Linh chủ đương số có tinh thần làm việc cật lực, đôi khi hơi nóng tính, nóng vội trong công việc. Ngộ Không Kiếp Khốc Hình Hổ thì sẽ có lần công danh gãy đổ.
Đầu trang

Thaoly_bong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thaoly_bong »

Cháu đang đi du học nên liệu Cự Môn có thể là lấy ng ngoại quốc không ạ ? Cháu có tìm hiểu nhưng không chắc ! Các bác có thể luận giúp cháu cung Phu được không ạ. Có phải có cự môn là bất đồng ngôn ngữ không ạ.
Tập tin đính kèm
IMG_7646.JPG (286.46 KiB) Đã xem 1018 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Thaoly_bong đã viết: 16:51, 08/06/18 Cháu đang đi du học nên liệu Cự Môn có thể là lấy ng ngoại quốc không ạ ? Cháu có tìm hiểu nhưng không chắc ! Các bác có thể luận giúp cháu cung Phu được không ạ. Có phải có cự môn là bất đồng ngôn ngữ không ạ.
Có cách cục lấy chồng xa, khác tỉnh, vợ chồng sau này khá giá chứ chưa đủ để kết luận lấy chồng ngoại quốc bạn nhé.

Tóm lại, có điều kiện cần nhưng chưa có điều kiện đủ.
Đầu trang

Duke2527
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Duke2527 »

vietnam23042017 đã viết: 13:25, 08/06/18
Duke2527 đã viết: 10:35, 08/06/18 Anh vietnam23042017 cho em hỏi cung thê của em có Thiên Hình (H) là lấy vợ khổ phải không ạ?

Hình ảnh
Cô Thần + Thiên Hình hãm trong cung Phu Thê chủ vợ chồng phải xa cách nhau.

Tổ hợp Thiên Hình, Thiên Diêu, Kiếp sát, Phục Binh, Hóa Kị thì đề phòng ghen tuông mà làm hại nhau (có thể là tính mạng).

Nói chung vợ chồng đến với nhau để đòi nợ, trả nợ tiền kiếp.

Phải đổ vỡ 2 mối tình rồi thì mối thứ 3 mới thích hợp để cưới nhất.
Ui, nếu thế tốt nhất là khỏi cưới anh nhỉ :)) FA cho nó lành.
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

vietnam23042017 đã viết: 22:11, 08/06/18
Thaoly_bong đã viết: 16:51, 08/06/18 Cháu đang đi du học nên liệu Cự Môn có thể là lấy ng ngoại quốc không ạ ? Cháu có tìm hiểu nhưng không chắc ! Các bác có thể luận giúp cháu cung Phu được không ạ. Có phải có cự môn là bất đồng ngôn ngữ không ạ.
Có cách cục lấy chồng xa, khác tỉnh, vợ chồng sau này khá giá chứ chưa đủ để kết luận lấy chồng ngoại quốc bạn nhé.

Tóm lại, có điều kiện cần nhưng chưa có điều kiện đủ.
Cách cục lấy chồng xa, lấy việt kiều với lấy chồng nước ngoài khác nhau chỗ nào anh nhỉ?
Đầu trang

kaanoo29
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kaanoo29 »

triệt + lộc tồn :)) a vietnam cho e hỏi liệu e có đến mức giống như bố e ko: 33 mới cưới, 42 mới đẻ e :((
nhìn tình trạng bây giờ thì khéo có khi con hơn cha mất =))
Hình ảnh
Đầu trang

xuxund
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xuxund »

nhờ anh vietnam23042017 xem giúp e vê cung phu thê với ak. cung phu Thê cua e có cự cơ, thiên cơ, đào hoa , hóa kỵ vk ck se bât hòa dẫn den đổ vỡ k ak
và e thấy còn có sao tử phù với bệnh phù nữa
Hình ảnh
Đầu trang

quynhmai91
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi quynhmai91 »

vietnam23042017 đã viết: 16:07, 05/06/18
Tối qua cháu ngồi chém gió với Depi (cô Gấu) của cháu về lá số này thì cháu cũng nói y chang là vợ chồng hắn sau này ông ăn chả, bà ăn nem ;;)

Cung Phu của em vợ cũng "có vấn đề" lắm chú ạ.
Hình ảnh
Anh Vietnam luận cung phu bạn này để em có thể học hỏi được không ạ? Em không biết nhiều về tử vi nên chỉ thấy được rằng cung phu không tốt, nhiều sát hung tinh mà không thấy sao giải
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”