Loé sáng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Loé sáng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Cấp 3 em mấy bạn chăm học lắm, năm cuối cấp stress nên cũng không có drama mấy. Cùng lắm thì có 1 đứa con gái nghĩ mình ở đẳng cấp khác nên có quyền bắt nạt người khác thôi 🙄 Giỏi mà xấu tính quá luôn 😐

Hồi cấp 2 em học 2 lớp, lúc đầu học lớp bình dân rồi mới chuyển sang lớp chuyên. Lớp bình dân cũng bẩn bựa như lớp cấp 3 của chị đó. Bọn con trai lập ra trường học tình dục, kiểm tra đầu vào có những câu như: dái là gì? Bìu là gì?!??? 🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄 Bọn con gái thì lập ra trường học dâm dê, xong trèo lên bàn múa cột. 🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄 Lớp nhiều thành phần nhưng đoàn kết lắm. Giờ xem lại danh sách lớp, có đứa đã ra nước ngoài định cư, đứa thì làm mẹ đơn thân, trong lớp có 1 cặp đôi đã cưới và sinh con rồi. Năm trước cô dạy tiếng Anh mất, đứa nào đi viếng được thì cũng tới. Lớp hồi đấy khá vui, nhưng đấy là mười mấy năm trước, bây giờ em chỉ còn chơi với 1 đứa trong lớp thôi.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 17:21, 11/06/18 Hết ngày rồi, vác liềm về treo mai lại mang đi gặt núa tiếp thôi >:)

Có Andree right hand rồi, Cát sáng tác thêm bài Dukas nép hen đi cho đủ bộ :P Rap Việt, Mun chỉ biết và hay nghe Eo Kây mí Dớt ta ti vì hồi cấp 3 ngồi cùng thằng bạn suốt ngày nghe 2 ông này, hoặc có nghe nhiều bài của rapper khác nữa mà ko có để ý tên :)) Rap cúc tế thì hay nghe mỗi Eminem, cũng bị ảnh hưởng bởi một thằng bạn ngồi cùng bàn =))
Cát phải bỏ ra 3 phút mới đọc hết được nội dung vs xem đang nói về vấn đề gì 🤯 ..

Cát đến lúc dành thời gian mà ngồi sáng tác chắc lúc đấy phải đi gặp bác sĩ tâm lý ngay , với cả cát không có khả năng nói chuyện , hay khả năng biểu đạt , thể hiện phong cách mấy cái ' cao sang ' vì xuất thân nông , công , thương 🤔 đang định chuyển không trông xe , bán bánh bèo nữa , xin vào mấy cái khách sạn nhớn làm tạp vụ để học hỏi giới thượng lưu các ăn uống nói chuyện 🤔 để sau dành dụm đủ tiền mở cái shop cho riêng mình buôn bán giao tiếp còn có nhiều khách mua hàng cả nh bạn nữ iu mến 😋 , không biết thế người ta có chê mình , hay nói mình đú ko mun nhỉ 😵 mà thời buổi bây giờ thất nghiệp đầy rẫy bằng cấp lại kém hơn người ta , người khôn của khó , 1 công việc trông xe cũng bao nhiêu người cạnh tranh , sợ nghỉ lại không xin được việc lại phải ngồi nhà xơi cơm qua ngày thì toi , nhưng còn 1 phương án nữa là mở hàng trà đá đầu phố xin mấy a trên phường , quận rồi tích cực ghi thêm con lô , cả giao banh mùa world cup kiếm thêm chút đỉnh vậy , đúng là tận đáy của nỗi đau .

Vài dòng chia sẻ của thanh niên nghèo vượt khó , mong ước có 1 tương lai chả thua ai 😎

Kí tên : Cát xí xọn 😍
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

tmThuy đã viết: 12:04, 12/06/18 Cấp 3 em mấy bạn chăm học lắm, năm cuối cấp stress nên cũng không có drama mấy. Cùng lắm thì có 1 đứa con gái nghĩ mình ở đẳng cấp khác nên có quyền bắt nạt người khác thôi 🙄 Giỏi mà xấu tính quá luôn 😐

Hồi cấp 2 em học 2 lớp, lúc đầu học lớp bình dân rồi mới chuyển sang lớp chuyên. Lớp bình dân cũng bẩn bựa như lớp cấp 3 của chị đó. Bọn con trai lập ra trường học tình dục, kiểm tra đầu vào có những câu như: dái là gì? Bìu là gì?!??? 🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄 Bọn con gái thì lập ra trường học dâm dê, xong trèo lên bàn múa cột. 🙄🙄🙄🙄🙄🙄🙄 Lớp nhiều thành phần nhưng đoàn kết lắm. Giờ xem lại danh sách lớp, có đứa đã ra nước ngoài định cư, đứa thì làm mẹ đơn thân, trong lớp có 1 cặp đôi đã cưới và sinh con rồi. Năm trước cô dạy tiếng Anh mất, đứa nào đi viếng được thì cũng tới. Lớp hồi đấy khá vui, nhưng đấy là mười mấy năm trước, bây giờ em chỉ còn chơi với 1 đứa trong lớp thôi.
Ôi, hihi. Chị chỉ đang nói về tính cách và sự hòa đồng thui mà, đàn ông con trai từ trẻ đến già ngoài chuyện công việc, học hành ra thì mấy chuyện gái gú là để các ông xả stress, còn học giỏi hay học chăm đâu có quyết định được tính cách của 1 con người, nên lớp cấp 3 chị không cho đó là bẩn bựa đâu :"> các bạn vẫn là con ngoan, trò giỏi :D

Đi học lớp hòa đồng vui vẻ là tốt rồi, nhưng cố gắng nếu có bị gần bùn thì cũng không hôi tanh mùi bùn nha!
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Bẩn bựa vui muh =)) nhưng bựa đến mức mở trường dâm dê và ra đề kiểm tra độ dâm thì quá bựa =))) quá rảnh =))) Sáng em vừa đến lớp thì thấy thằng cùng bàn lúi húi viết gì đấy, hoá ra là làm bài kiểm tra sex để đưa cho bạn chấm ?!?? 😂

Em nhớ hồi đấy có ông nào bỏ phim sex Hoàng Anh vào di động để cả lớp coi, truyền tay nhau kiểu gì muh bị giáo viên tịch thu. Muh tịch thu để làm gì, tịch thu để cả phòng hội đồng được xem phim sex chứ còn gì =))

Cái icon 🙄 có lúc em dùng để thể hiện thái độ thật, có lúc để thể hiện sự cạn lời đó chị :))

P.s. anh Dukas sửa comment nên em không để ý. Những người dùng từ đú thường ghen tị với sự thay đổi tích cực của mình nên họ muốn dìm mình xuống chỗ họ anh ạ, cứ kệ thôi
Sửa lần cuối bởi tmThuy vào lúc 14:32, 12/06/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dukas đã viết: 13:33, 12/06/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 17:21, 11/06/18 Hết ngày rồi, vác liềm về treo mai lại mang đi gặt núa tiếp thôi >:)

Có Andree right hand rồi, Cát sáng tác thêm bài Dukas nép hen đi cho đủ bộ :P Rap Việt, Mun chỉ biết và hay nghe Eo Kây mí Dớt ta ti vì hồi cấp 3 ngồi cùng thằng bạn suốt ngày nghe 2 ông này, hoặc có nghe nhiều bài của rapper khác nữa mà ko có để ý tên :)) Rap cúc tế thì hay nghe mỗi Eminem, cũng bị ảnh hưởng bởi một thằng bạn ngồi cùng bàn =))
Cát phải bỏ ra 3 phút mới đọc hết được nội dung vs xem đang nói về vấn đề gì 🤯 ..

Cát đến lúc dành thời gian mà ngồi sáng tác chắc lúc đấy phải đi gặp bác sĩ tâm lý ngay , với cả cát không có khả năng nói chuyện , hay khả năng biểu đạt , thể hiện phong cách mấy cái ' cao sang ' vì xuất thân nông , công , thương 🤔 đang định chuyển không trông xe , bán bánh bèo nữa , xin vào mấy cái khách sạn nhớn làm tạp vụ để học hỏi giới thượng lưu các ăn uống nói chuyện 🤔 để sau dành dụm đủ tiền mở cái shop cho riêng mình buôn bán giao tiếp còn có nhiều khách mua hàng cả nh bạn nữ iu mến 😋 , không biết thế người ta có chê mình , hay nói mình đú ko mun nhỉ 😵 mà thời buổi bây giờ thất nghiệp đầy rẫy bằng cấp lại kém hơn người ta , người khôn của khó , 1 công việc trông xe cũng bao nhiêu người cạnh tranh , sợ nghỉ lại không xin được việc lại phải ngồi nhà xơi cơm qua ngày thì toi , nhưng còn 1 phương án nữa là mở hàng trà đá đầu phố xin mấy a trên phường , quận rồi tích cực ghi thêm con lô , cả giao banh mùa world cup kiếm thêm chút đỉnh vậy , đúng là tận đáy của nỗi đau .

Vài dòng chia sẻ của thanh niên nghèo vượt khó , mong ước có 1 tương lai chả thua ai 😎

Kí tên : Cát xí xọn 😍
Ý kiến của Cát thật sáng suốt đó, Cát cho Mun theo mí ạ, giờ thời buổi khó khăn quá, Mun lại bằng cấp thấp, kiếm 3 cọc 3 đồng, không đủ ăn nứa nè, sau ko biết làm sao để nuôi con, có khi cũng phải kiếm kế sinh nhai khác, mở hàng trà đá kết hợp lô đề, bóng bánh mong có ngày trúng quả để đổi đời, chứ giờ làm gì cũng sợ bị người ta chíu khọ, chê bai, bảo đú này nọ. Mun sợ nhắm ạ.

Mun cảm thông với hoàn cảnh của Cát nha, chúc Cát vượt khó thành công và sớm có một tương lai rực rỡ B-)

Kí tên: Mun dê in :P
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dukas đã viết: 11:33, 12/06/18 Tiết chế e ..iiiiii , dài quá đọc không hết
https://youtu.be/BUrhrB5tcho

Mời 1 ngày cháo nhé !
Ava mới của Cát chuổn World Cup luôn nha, trịu nai 8->
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vitamin K »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 14:51, 12/06/18
Dukas đã viết: 11:33, 12/06/18
tmThuy đã viết: 12:04, 12/06/18
Quào, trời quơi, sao mà Moon với Thủy đi học lớp quậy dzậy. Lớp Vitamin trong sáng dễ sợ luôn, không hề có mấy vụ này, lúc đang học năm nhất thì phải, lúc đó nổ ra vụ Vàng Anh, Vitamin may mắn là lúc đó có cv văn phòng, có yahoo messenger, mọi ng bu lại coi nhưg V hổng dám coi. Haha, nghe có vẻ giả tạo, nhưng V lúa và trong sáng ghê luôn :D.
Mít tờ Cát xí xọn, mùa quân cúp này, có gì cho Vitamin hung zốn, ghi số zới, cũng muốn kiếm chút đỉnh, cải thiện thu nhập, còn ý tưởng quán trà đá có cần nhân viên bưng bê zẹo zẹo thì cho V 1 suất luôn. Phải kiếm xèn lo cho sau nài, thân cô thế cô, 1 mình bơ zơ, ko nơi nương tựa

Ớ ớ .....thêm xíu, ko biết mọi ng sao, hôm nay bạo động quá chời ở SG, cty V gần Pouchen, sáng công an quá trời, làm đi trễ, sáng giờ làm ngập mặt ko để ý, giờ mới nhận được dt của fwd báo hàng có ra sân bay thì sắp xếp vì đường Trường Sơn đang biểu tình nữa dồi...thặc hay ho...
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

VN có bạo động nên các bác cắt hết Facebook, Google với YouTube 😂 Nghe đâu mỗi thành phố có khoảng hơn trăm người bị bắt 😐
Em thì không thích biểu tình chống đối này nọ đâu, em thấy không có tác dụng, đã thế còn dễ vô tù nữa. Nếu ai thực sự muốn thay đổi chế độ thì hãy làm nhà nước, từ đấy mới biết chế độ có vấn đề gì và cần thay đổi những gì. :-?

@chị Vit K: Hồi trước em cũng 2 lúa lắm, mà con bạn ngồi cùng bàn cứ phải miêu tả từng cảnh trong truyện sex nó đọc ý, riết rồi cũng quen và bị lôi kéo vào con đường đen tối lúc nào k hay :))
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vitamin K »

tmThuy đã viết: 20:26, 12/06/18 VN có bạo động nên các bác cắt hết Facebook, Google với YouTube 😂 Nghe đâu mỗi thành phố có khoảng hơn trăm người bị bắt 😐
Em thì không thích biểu tình chống đối này nọ đâu, em thấy không có tác dụng, đã thế còn dễ vô tù nữa. Nếu ai thực sự muốn thay đổi chế độ thì hãy làm nhà nước, từ đấy mới biết chế độ có vấn đề gì và cần thay đổi những gì. :-?

@chị Vit K: Hồi trước em cũng 2 lúa lắm, mà con bạn ngồi cùng bàn cứ phải miêu tả từng cảnh trong truyện sex nó đọc ý, riết rồi cũng quen và bị lôi kéo vào con đường đen tối lúc nào k hay :))
Biểu tình để thấy phản đối là cũng 1 cách, chứ làm sao thay đổi nhà nước. Vn mình 1 đảng chứ có đa đảng đâu Qua tờ. Bọn china mà vô là tèo, sơ sơ mấy dự án ở vn mà tq thầu thì tới công nhân cũng là mg của nó. Nói chung, mọi thứ bị đàn áp hết rồi. Trà trộn ng để quánh rồi hô hoán lên dân quánh công an, đi vậy có hào nào đâu nhưng lại bảo dc 1 buổi 300k. Thặc ra, cn rồi, V có đi á. Kakaka.

Qua tờ, bạn V thì nó nói " mài đừng coi pin sés, gớm lắm, coi xong ko ăn cơm dc đâu, nên tới giờ V chưa coi bao giờ luôn. Noi chung, V hay bị nói giả vờ ngây thơ, nhưng kệ, ko thẹn với lòng. Nhiều khi V tự thấy mình cáo nhưng có nhiều cái thì ngu như cái lu. Mà V thấy mình trong sáng xíu cũng tốt, có j đâu mà quê ha!
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Chị Nguyệt ơi đây là anh Hoangloi thật sao :-O Sao lá số thì đẹp muh ông kể nghe khổ rứa
xem-tu-vi/minh-co-the-tro-thanh-danh-nh ... 53-30.html
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”