Liệu có phải nhân quả.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Liệu có phải nhân quả.

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

HamanoRie đã viết: 16:45, 19/06/18 Mình xin góp một vài lời chia sẻ ở góc độ người đứng ngoài nha, có gì chưa phải mong nàng bỏ qua :D

Mình đọc hết cả topic, thấy bạn bảo vấn đề chính của người này là quá mê gái, lừa tình bạn, lợi dụng thân xác. Mình thì chưa yêu ai đến mức độ trao thân, nhưng mình nghĩ lúc 2 bạn quen nhau thì chuyện đó là tự nguyện, nếu không phải bạn bị bắt ép phải qua lại thì rõ ràng là anh ta không lợi dụng bạn.

Còn chuyện anh ta lừa dối đi cặp kè với nhiều cô nàng khác, quả là đáng trách thật. Nhưng cái số đó nhiều lắm bạn ạ, xung quanh mình gặp nhiều đến độ mình mặc định đàn ông đều vậy, thả thính một lúc nhiều em là thói quen và sở thích rồi. Và đương nhiên lúc nào cũng tìm cách đổ tội cho bạn gái là không biết chiều chuộng, hay không hiểu tâm ý gì gì đó. Cứ coi như mình đen quá không thoát khỏi dính vào phần đa đó đi.

Bạn chia tay được hắn là rất may, may vì bạn tỉnh táo chấm dứt được, không lụy tình như nhiều người. Nếu mình là bạn, mình sẽ mở tiệc ăn mừng và không tốn thời gian quan tâm đến cuộc sống của hắn nữa.

Chúc bạn sớm quên đi 1 kẻ tệ bạc, không đáng nhắc đến nhé :)
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Đôi khi mình bị ép buộc ấy, chứ thật cũng ko thích lắm, phản ứng thì mất vui, do bọn mình ở xa nhau, lâu lâu mới gặp, mình ko muốn mất ko khí.
    Các a trai vào cho ý kiến vụ bọn con trai thằng nào cũng dễ dãi dùm em với ạ.
    Đầu trang

ngongiomuabay
    Mới gia nhập
    Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngongiomuabay »

vietnam23042017 đã viết: 14:57, 19/06/18
    MarkHolland đã viết: 14:50, 19/06/18
    SadayoLe đã viết: 13:56, 19/06/18
    B là mình đi. Xem b thấy mình nói có nặng ko. Nó pjai3 bị xe cán nát thây còn chưa bù đắp hết những gì đã gây ra cho mình trong suốt 3 năm qua.
    Thứ 1: Phá Thìn Tuất ko Khoa Xương.
    Thứ 2: cứ cho là các cụ nhầm, nhưng thực tế đời sống, đàn ông gì mà cải lương "Em chia tay anh đi ko thì khổ". Đậu, bik em khổ anh lặn nhanh đi cho nước nó trong, lại còn trồi lên nói cái câu th.. hoắc.
    Nói trước là không liên quan đến topic nhá.

Tự nhiên mình nghĩ lại một bộ phim đã từng xem. Chuyện là có đôi trai gái đang yêu nhau say đắm thì chàng bỗng gây sự và chia tay nàng một cách phũ phàng, còn nói những câu đại loại "Em chia tay anh đi ko thì khổ". Hành động này của nam chính khiến nữ chính vô cùng thù hận, coi nam chính là tên sở khanh, luôn dành những lời đả kích không thương tiếc cho nam chính. Vì sự thù hận đó mà rất nhanh thôi, nữ chính cũng quên được nam chính và tìm được tình yêu mới.

Đến một hôm đẹp trời, vô tình nữ chính nhận được tin nam chính đã qua đời do bị ung thư giai đoạn cuối. Thế là sau đó ... à mà thôi chả còn sau đó nữa :-S
    Lên diễn đàn đọc bài , nay không nhịn được phải nói vài câu. Bạn này nói những lời bức xúc, cay độc trên diễn đàn, tất nhiên là không phù hợp với không khí chung trên này, nhưng người ta phải bức xúc lắm mới nói thế, với cả người ta cũng là phụ nữ. Anh vietnam23042017 lại đăng câu chuyện này để xỉa xói người ta, lại còn bảo không liên quan đến topic. Anh vietnam23042017 bảo rằng anh có ''tu tập'' nên khuyên này khuyên nọ, tôi tự hỏi anh vietnam23042017 bao nhiêu tuổi rồi và anh đã tu tập được gì. Nói thật, đời tôi ghét nhất những kẻ ra vẻ tri thức rồi nói này nói nọ mà rỗng tuếch, ra vẻ bố đời, đấy là tôi còn chưa biết anh là ai, mặt mũi anh như thế nào,bao nhêu cao nhân có trình độ còn chưa dám đưa ra lời khuyên. Thiết nghĩ có một số người nên nhìn nhận lại bản thân mình để điều chỉnh hành vi, đừng để mình trở thành con rối trên mạng xã hội rồi sinh ra ảo tưởng mà không biết. Đôi lời chân thành có gì không đúng anh vietnam23042017 bỏ qua.
    Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
    vietnam23042017
    Lục đẳng
    Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

ngongiomuabay đã viết: 17:21, 19/06/18
    MarkHolland đã viết: 14:50, 19/06/18

Thứ 1: Phá Thìn Tuất ko Khoa Xương.
    Thứ 2: cứ cho là các cụ nhầm, nhưng thực tế đời sống, đàn ông gì mà cải lương "Em chia tay anh đi ko thì khổ". Đậu, bik em khổ anh lặn nhanh đi cho nước nó trong, lại còn trồi lên nói cái câu th.. hoắc.

Tự nhiên mình nghĩ lại một bộ phim đã từng xem. Chuyện là có đôi trai gái đang yêu nhau say đắm thì chàng bỗng gây sự và chia tay nàng một cách phũ phàng, còn nói những câu đại loại "Em chia tay anh đi ko thì khổ". Hành động này của nam chính khiến nữ chính vô cùng thù hận, coi nam chính là tên sở khanh, luôn dành những lời đả kích không thương tiếc cho nam chính. Vì sự thù hận đó mà rất nhanh thôi, nữ chính cũng quên được nam chính và tìm được tình yêu mới.

Đến một hôm đẹp trời, vô tình nữ chính nhận được tin nam chính đã qua đời do bị ung thư giai đoạn cuối. Thế là sau đó ... à mà thôi chả còn sau đó nữa :-S
    Lên diễn đàn đọc bài , nay không nhịn được phải nói vài câu. Bạn này nói những lời bức xúc, cay độc trên diễn đàn, tất nhiên là không phù hợp với không khí chung trên này, nhưng người ta phải bức xúc lắm mới nói thế, với cả người ta cũng là phụ nữ. Anh vietnam23042017 lại đăng câu chuyện này để xỉa xói người ta, lại còn bảo không liên quan đến topic. Anh vietnam23042017 bảo rằng anh có ''tu tập'' nên khuyên này khuyên nọ, tôi tự hỏi anh vietnam23042017 bao nhiêu tuổi rồi và anh đã tu tập được gì. Nói thật, đời tôi ghét nhất những kẻ ra vẻ tri thức rồi nói này nói nọ mà rỗng tuếch, ra vẻ bố đời, đấy là tôi còn chưa biết anh là ai, mặt mũi anh như thế nào,bao nhêu cao nhân có trình độ còn chưa dám đưa ra lời khuyên. Thiết nghĩ có một số người nên nhìn nhận lại bản thân mình để điều chỉnh hành vi, đừng để mình trở thành con rối trên mạng xã hội rồi sinh ra ảo tưởng mà không biết. Đôi lời chân thành có gì không đúng anh vietnam23042017 bỏ qua.
    Nhìn lại thời gian bài trước bài sau đi rồi sẽ hiểu.

Vietnam gõ bài đó ra trong lúc đương số đang gõ phần trên. Đó là sự trùng hợp chứ không cố ý. Bạn có thể trong 2 phút gõ ra một đoạn dài như kia mà phải vừa nghĩ, vừa xóa, vừa typing không?

Thế bạn nghĩ chủ top đăng bài lên để cho các bạn ngắm không à? Sẽ có nhiều người vào khuyên, nếu vừa lòng đương số thì sẽ được hưởng ứng, còn không vừa lòng thì đương số không quan tâm tới lời khuyên đó, thế thôi.

Tôi khác những người khác là nghĩ gì nói nấy, không thích theo xu thế, té nước theo mưa. Tôi cũng không có ý định làm tổn thương đương số.

Còn bạn vào đây xỉa xói tôi thì bạn cũng đang tự chửi chính mình đấy!

Thân!

P/s: Lần sau dùng nick chính mà chửi, làm thế này hèn lắm!
    Đầu trang

phomuabay
    Nhất đẳng
    Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phomuabay »

Người ta bị lừa thì người ta ghét kẻ bị lừa. Ghét kẻ bị lừa chẳng phải do kẻ bị lừa đáng bị ghét, mà chẳng qua chỉ để lấp liếm cho thất bại của mình, cho sự khờ khạo của mình, cho sai lầm của mình.

Như thế, khi mà sự lảng tránh nhìn nhận sự thực vẫn còn thì việc thù hận vẫn còn. Buông lời đàm tiếu nhận xét vào lúc người ta u mê như thế có ích gì đâu ? Có thay đổi được sự việc đâu ?
    Đầu trang

ngongiomuabay
    Mới gia nhập
    Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngongiomuabay »

vietnam23042017 đã viết: 17:28, 19/06/18
    ngongiomuabay đã viết: 17:21, 19/06/18

Nhìn lại thời gian bài trước bài sau đi rồi sẽ hiểu.

Vietnam gõ bài đó ra trong lúc đương số đang gõ phần trên. Đó là sự trùng hợp chứ không cố ý. Bạn có thể trong 2 phút gõ ra một đoạn dài như kia mà phải vừa nghĩ, vừa xóa, vừa typing không?

Thế bạn nghĩ chủ top đăng bài lên để cho các bạn ngắm không à? Sẽ có nhiều người vào khuyên, nếu vừa lòng đương số thì sẽ được hưởng ứng, còn không vừa lòng thì đương số không quan tâm tới lời khuyên đó, thế thôi.

Tôi khác những người khác là nghĩ gì nói nấy, không thích theo xu thế, té nước theo mưa. Tôi cũng không có ý định làm tổn thương đương số.

Còn bạn vào đây xỉa xói tôi thì bạn cũng đang tự chửi chính mình đấy!

Thân!

P/s: Lần sau dùng nick chính mà chửi, làm thế này hèn lắm!
    Chào anh, tôi là 1 người mới lên diễn đàn gần đây và chưa tham gia vào 1 cuộc nói chuyện nào trên diễn đàn.Cuối bài viết tôi đã nói rằng nếu có gì không đúng mong anh bỏ qua, nhưng anh lại bảo tôi xỉa xói anh và còn bảo tôi chửi chính mình. Thiết nghĩ anh 'tu tập' như thế nào mà cảm giác cách nói chuyện của anh có vẻ gì đó ''sân si''. Tôi thấy trên diễn đàn này có nhiều người nhờ vả anh và anh cũng trả lời khá tích cực. Sở dĩ tôi nói anh nên suy nghĩ điều chỉnh lại hành vì của mình vì người ta khó khăn nên mới nhờ giúp đỡ, tuy nhiên cũng có những phần tử lợi dụng điều đó mà thỏa sức nói, những lời nói bề ngoài thì có tâm nhưng thực chất của kẻ vô tâm chỉ để thỏa mãn cái tôi của mình. Tôi có quyền góp ý, anh thấy không đúng thì có thể bỏ ngoài tai. Cuộc đời đúng sai nhân quả người đời nhìn chưa thực rõ ràng, anh không cần phải tỏ thái độ bức xúc.
    Đôi lời, xin lỗi vì đã làm một số bạn trên diễn đàn mất vui.
    Đầu trang

vietnam23042017
    Lục đẳng
    Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

phomuabay đã viết: 17:42, 19/06/18 Người ta bị lừa thì người ta ghét kẻ bị lừa. Ghét kẻ bị lừa chẳng phải do kẻ bị lừa đáng bị ghét, mà chẳng qua chỉ để lấp liếm cho thất bại của mình, cho sự khờ khạo của mình, cho sai lầm của mình.

Như thế, khi mà sự lảng tránh nhìn nhận sự thực vẫn còn thì việc thù hận vẫn còn. Buông lời đàm tiếu nhận xét vào lúc người ta u mê như thế có ích gì đâu ? Có thay đổi được sự việc đâu ?
    Khi một người đưa ra lời khuyên chân thành thì luôn có mục đích làm cho người được khuyên cảm thấy tốt hơn. Ở đây chỉ là sự khác biệt về suy nghĩ và quan điểm dẫn đến lời khuyên của Vietnam không được đương số hưởng ứng. Chuyện đó là bình thường chứ có gì đâu mà bạn phải nâng tầm quan điểm lên thế.

Chỉ khi nào đương số nghe theo Vietnam và sau đó mọi sự tồi tệ đi thì Vietnam xin phép đăng đàn xin lỗi toàn bộ mọi người. Nhưng e rằng khả năng đó không thể xảy ra! Mong bạn suy nghĩ kĩ và cũng mong bạn thấu hiểu!
    Đầu trang

cherie
    Nhị đẳng
    Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

Em ơi, bỏ qua đi. Mấy người đàn ông lăng nhăng họ thích nhất chính là được chú ý, được gái theo. Em không buông bỏ được, họ lại càng cảm thấy sung sướng, còn mình thì héo mòn. Tội gì!
    Em bỏ đi mới gặp được người tốt hơn.
    Người ta nói không sai đâu, sự trả thù tốt nhất của phụ nữ là sống thật hạnh phúc. Nếu một ngày nào đó nghe được tin của nhau, gia đình em thì hạnh phúc viên mãn, còn gia đình Ex thì lăng nhăng mèo mả gà đồng gặp nhau. Lúc đó em chẳng cần làm gì cả thì người ta cũng vừa đau vừa tiếc đến đứt ruột rồi.

Với cả, đàn ông không phải ai cũng lăng nhăng, lợi dụng phụ nữ đâu. Chị cũng quen một mớ tào lao rồi mới gặp ck chị thì lại là người hết sức tử tế. Bạn bè anh ấy cũng rất đàng hoàng, yêu quý tôn trọng vợ và người yêu. Thì lúc đó chị nhận ra rằng, có những người đàn ông rất tốt, và họ ở cùng nhau. Nên chị nghĩ rằng quan trọng nhất là em nên dứt bỏ môi trường phức tạp, những con người phức tạp như Ex; upgrade bản thân, tìm kiếm và hoà nhập vào những "vùng nước sạch", những môi trường tốt hơn, những mối quan hệ tốt hơn để có thể gặp người tốt hơn.

Có thể ở tuổi em, sẽ cảm thấy 7X, 8X tụi chị nói chuyện sách vở. Chị cũng công nhận, môi trường tụi chị lớn lên khác các em rất nhiều nên cách nói chuyện, suy nghĩ có hơi khác, mong mọi người thông cảm. Nói thật, tính chị nhát nên viết cái comment này mà cũng sợ bị mắng như anh Vietnam bị mấy bạn mắng lắm; nhưng chị, có lẽ cũng như anh ấy, chỉ hy vọng chút nào đó giúp được em bước ra khỏi sự tự dằn vặt chính mình và đi tìm hạnh phúc thực sự.

Chúc em hạnh phúc và mong mọi người nương tay nếu có đá cũng đừng ném.
    Sửa lần cuối bởi cherie vào lúc 18:14, 19/06/18 với 2 lần sửa.
    Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
    Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
    Ngũ đẳng
    Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Bạn Sadalove có cung phu tử phá, thiên không cô thần. Nay quen bạn nam phá quân tại thìn trong 3 năm là đúng số. tử phá thì xấu hẳn.

Có thể các bạn ko tin, đôi khi mình chửi mệnh tham kỵ là thứ cặn bã vì mình thật sự ko ưa những thằng đàn ông mệnh này, mẫu đàn ông đào hoa ăn chơi lọc lõi bạc tình, là thứ tôi coi khinh nhất nhưng người duy nhất tôi yêu lại là người như vậy đấy (haha đúng là ghét của nào trời trao của nấy mà) nhưng chỉ duy nhất riêng người yêu cũ, chưa bao giờ mình ghét nổi người yêu cũ của mình cả (người duy nhất mệnh thân tham lang hoá kỵ đắc đào hồng )cả. Cuộc sống mình rất cô đơn, nếu ko có người ấy có lẽ cả đời tôi chẳng bao giờ biết cảm giác hôn một người đi dưới cơn mưa mùa hạ,ôm nhau chạy xe trên đường trường trong cái lạnh của màn sương đêm và trao nhau nụ hôn nóng bỏng, chẳng bao giờ biết cái cảm giác được ngắm bình minh rực rỡ và hoàng hôn lấp lánh trên mặt biển với người tôi thích. mãi mãi tôi chẳng biết được thế nào là yêu, cứ mãi trốn tránh tình yêu và đi bên lề của cuộc sống. Nhưng rồi cuộc sống buộc tôi phải lựa chọn giữa hai ngã rẽ: và tôi quyết định buông bàn tay nắm chặt người ấy. Tôi phải ra đi. khi bố của người ấy đi tù 13-14 năm, tôi cũng vẫn phải ra đi để tìm cuộc sống của tôi. Sau này tôi cũng chẳng thể quay lại nữa, cho dù tôi có mong muốn thế nào thì điều đó ko có ý nghĩa. Tôi ko muốn có một cuộc sống bấp bênh và ko muốn ng ta coi thường mình.

Dù đã mãi xa rời, nhưng tôi thấy người ấy buồn, người ấy đói, người ấy lạnh, nhiều người muốn hại người ấy, ng ấy ko có ai chăm sóc, lòng tôi như có lửa đốt. tôi rất lo lắng cho người ấy. Đó là tình cảm thật lòng.

tôi sẽ ko quay lại. Tôi cần một số tiền lớn, cần 1 công việc tốt kiếm ra tiền, cần để dành tiền mua nhà, mua đất, 1 địa vị danh phận đàng hoàng để ko ai được quyền coi thường tôi, cần tiền để tạo dựng thương hiệu, cần tiền để bảo vệ công lý cho mình. và người ấy thì chẳng cho tôi đc gì cả, tôi từng rất hận người ấy vì ng ấy ko lo được cho tôi gì cả, ko làm đc gì cả cho tôi, đã từng căm ghét đến nỗi vứt bỏ vì chưa bao giờ ng ấy nghĩ đến quyền lợi của tôi, căm ghét ng ấy vì bị người nhà tôi coi thường và chế giễu, và nếu có sống chung cũng chỉ là gánh nặng vì ngay cả nhà còn ko có, công việc trong quán bar thì lớn tuổi sẽ ko còn làm đc. nhưng rồi đến cuối cùng, tôi ko còn hận thù gì cả. tôi chỉ đau buồn khi rời xa ng ấy vĩnh viễn. tôi thấy đau đớn và bất lực quá.

tôi cảm thấy rất cô đơn, khi người ấy ko còn bên cạnh tôi nữa.
    Đầu trang

MarkHolland
    Ngũ đẳng
    Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

SadayoLe đã viết: 16:55, 19/06/18
    Cảm ơn bạn nhiều nhé. Đôi khi mình bị ép buộc ấy, chứ thật cũng ko thích lắm, phản ứng thì mất vui, do bọn mình ở xa nhau, lâu lâu mới gặp, mình ko muốn mất ko khí.
      Các a trai vào cho ý kiến vụ bọn con trai thằng nào cũng dễ dãi dùm em với ạ.
      Anh ko phản đối quan hệ trước hôn nhân.
      Chú ý: trước hôn nhân, nếu phát sinh quan hệ, nghĩa là đã ký tên trên Phường rồi, chỉ đợi đám cưới thôi :))
      10 năm mà ng iu anh du học vẫn nguyên tem.
      Anh đang sợ bản thân sẽ là "đồng nam" đến vĩnh cửu mất =))
      Hầu hết SPT đều sinh lý cao.
      Em thấy rồi đấy: chưa có gấu nên anh thả thính khắp nơi. Nhưng có gấu lại là chuyện khác.
      Đầu trang

phomuabay
      Nhất đẳng
      Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phomuabay »

vietnam23042017 đã viết: 17:45, 19/06/18
      phomuabay đã viết: 17:42, 19/06/18 Người ta bị lừa thì người ta ghét kẻ bị lừa. Ghét kẻ bị lừa chẳng phải do kẻ bị lừa đáng bị ghét, mà chẳng qua chỉ để lấp liếm cho thất bại của mình, cho sự khờ khạo của mình, cho sai lầm của mình.

Khi một người đưa ra lời khuyên chân thành thì luôn có mục đích làm cho người được khuyên cảm thấy tốt hơn. Ở đây chỉ là sự khác biệt về suy nghĩ và quan điểm dẫn đến lời khuyên của Vietnam không được đương số hưởng ứng. Chuyện đó là bình thường chứ có gì đâu mà bạn phải nâng tầm quan điểm lên thế.

Chỉ khi nào đương số nghe theo Vietnam và sau đó mọi sự tồi tệ đi thì Vietnam xin phép đăng đàn xin lỗi toàn bộ mọi người. Nhưng e rằng khả năng đó không thể xảy ra! Mong bạn suy nghĩ kĩ và cũng mong bạn thấu hiểu!
      Mong bác thông cảm. Em nói gì cũng phải có tí phân tích văn vẻ. Thành cái bệnh rồi. Hoho.
      Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”