Trải lòng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
quynhanh1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Trải lòng

Gửi bài gửi bởi quynhanh1234 »

Chỉ là hôm nay nhiều việc buồn quá nên em muốn tâm sự với mn, những chuyện em chẳng có ai để chia sẻ. Người xưa nói "Phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng" quả không sai, đây là lá số mẹ em, một người chịu thương chịu khó, hiền lành, suy nghĩ cho người khác, mẹ em nhiều lúc nóng tính và thẳng tính quá thôi.
Nhìn cung phu mẹ em chính tinh sáng sủa, phụ tinh đẹp mà sao cuộc sống gia đình của mẹ thăng trầm quá. Cô thần quả tú đáng sợ quá khiến mẹ em cứ buồn cứ tủi hoài phải không ạ?
Mẹ em mất bố mẹ sớm, anh chị em thì đi xa lập nghiệp, khổ tâm nhiều vì chồng, con cái thì xa không chia sẻ được nhiều, người lại mang nhiều bệnh tật. Thật sự em rất thương mẹ! mẹ em ở một mình nhiều lúc hay nghĩ ngợi không tốt, có lần đập đầu tự tử :(( thật sự phận làm con đau lòng trước gia đình không êm ấm. trước kia thì bố em bóng banh lô đề, rồi lại có lúc sùng cúng bái nên mẹ khổ nhiều, đến lúc bố giác ngộ theo con đường Phật pháp thì 2 người 2 lý tưởng quá khác biệt. Bố em làm nhiều việc thiện cho chúng sinh, hay phóng sinh. Em biết Phật giáo hướng con người ta đến điều thiện, nhưng gia đạo không êm thì khổ tâm chính người nhà. Thật sự em chẳng biết phải làm j. Em vẫn ủng hộ bố em vì âu nó cũng là cái duyên giác ngộ của bố, còn mẹ thì cố gắng chia sẻ như người bạn nhưng dù sao cuộc sống vợ chồng vẫn là nỗi buồn không bù đắp được. Em chỉ mong bố em có thể quan tâm hơn đến mẹ. Không biết sau này qua đi vài năm, cuộc đời mẹ em có bớt sóng gió không ạ? sau này hậu vận của mẹ có phải khổ tâm nhiều nữa không mọi người? Có hạn nào mẹ em cần lưu ý đến bệnh tật không ạ?
Cung phu của mẹ em như này thì sẽ cô đơn không ai sẻ chia phải không ạ? Bố mẹ em có hàn gắn quan tâm nhau lại như xưa không?
Cảm ơn mọi người đã đọc những dòng tâm sự này! Đây là lá số của mẹ!
Hình ảnh
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Trải lòng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

quynhanh1234 đã viết: 21:52, 19/06/18
Nữ mệnh Sát Phá Tham, hãm địa, thì cuộc đời thường vất vả, hôn nhân cũng không thuận.

Cung Phụ Mẫu xấu, khó mong được cậy nhờ.

Cung Phu tuy có nhiều sao tốt nhưng có Đà, Cô Quả thì cuộc sống hôn nhân nó khá ì. Chúng gây nhiều sự phiền muộn. Chúng là sao mang âm tính, tác động đến tinh thần nhiều hơn là hành động (vd. như Không Kiếp là sao dương tính, mạnh bạo, bộc phát ra bên ngoài, thế nên nó dễ làm cho gãy đổ; còn những sao âm tính như Đà Cô Quả thì âm ỉ, kéo dài, tổn thương đến tinh thần nhiều hơn). Đà La hóa khí là Kỵ, kỵ từ Đà La biểu hiện sự ngăn trở, trì trệ, và hậu quả lại thường kéo dài. Còn Cô Quả thì ít hòa hợp, tình cảm ít nồng ấm, đồng sàng dị mộng.

Vận 53 trở đi khá tốt. Hy vọng từ 53 trở đi mọi thứ sẽ tốt ra!
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

Long Đức đã viết: 23:24, 19/06/18
quynhanh1234 đã viết: 21:52, 19/06/18
Nữ mệnh Sát Phá Tham, hãm địa, thì cuộc đời thường vất vả, hôn nhân cũng không thuận.

Cung Phụ Mẫu xấu, khó mong được cậy nhờ.

Cung Phu tuy có nhiều sao tốt nhưng có Đà, Cô Quả thì cuộc sống hôn nhân nó khá ì. Chúng gây nhiều sự phiền muộn. Chúng là sao mang âm tính, tác động đến tinh thần nhiều hơn là hành động (vd. như Không Kiếp là sao dương tính, mạnh bạo, bộc phát ra bên ngoài, thế nên nó dễ làm cho gãy đổ; còn những sao âm tính như Đà Cô Quả thì âm ỉ, kéo dài, tổn thương đến tinh thần nhiều hơn). Đà La hóa khí là Kỵ, kỵ từ Đà La biểu hiện sự ngăn trở, trì trệ, và hậu quả lại thường kéo dài. Còn Cô Quả thì ít hòa hợp, tình cảm ít nồng ấm, đồng sàng dị mộng.

Vận 53 trở đi khá tốt. Hy vọng từ 53 trở đi mọi thứ sẽ tốt ra!
A ơi, a xem giúp cung phu của e vs ạ. Cung phu e cũng có cách cô quả, đà la và đúng là e bị tổn thương tinh thần khá nhiều. Nếu cứ bị như vậy hoài thì ko để tâm đến chuyện yêu đương, ko lập gia đình có phải là 1 cách giảm tác họa của nó ko a, e xin cảm ơn nhiều ạ.
Tập tin đính kèm
LDPT.jpg (186.8 KiB) Đã xem 673 lần
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

quynhanh1234 đã viết: 21:52, 19/06/18 Chỉ là hôm nay nhiều việc buồn quá nên em muốn tâm sự với mn, những chuyện em chẳng có ai để chia sẻ. Người xưa nói "Phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng" quả không sai, đây là lá số mẹ em, một người chịu thương chịu khó, hiền lành, suy nghĩ cho người khác, mẹ em nhiều lúc nóng tính và thẳng tính quá thôi.
Nhìn cung phu mẹ em chính tinh sáng sủa, phụ tinh đẹp mà sao cuộc sống gia đình của mẹ thăng trầm quá. Cô thần quả tú đáng sợ quá khiến mẹ em cứ buồn cứ tủi hoài phải không ạ?
Mẹ em mất bố mẹ sớm, anh chị em thì đi xa lập nghiệp, khổ tâm nhiều vì chồng, con cái thì xa không chia sẻ được nhiều, người lại mang nhiều bệnh tật. Thật sự em rất thương mẹ! mẹ em ở một mình nhiều lúc hay nghĩ ngợi không tốt, có lần đập đầu tự tử :(( thật sự phận làm con đau lòng trước gia đình không êm ấm. trước kia thì bố em bóng banh lô đề, rồi lại có lúc sùng cúng bái nên mẹ khổ nhiều, đến lúc bố giác ngộ theo con đường Phật pháp thì 2 người 2 lý tưởng quá khác biệt. Bố em làm nhiều việc thiện cho chúng sinh, hay phóng sinh. Em biết Phật giáo hướng con người ta đến điều thiện, nhưng gia đạo không êm thì khổ tâm chính người nhà. Thật sự em chẳng biết phải làm j. Em vẫn ủng hộ bố em vì âu nó cũng là cái duyên giác ngộ của bố, còn mẹ thì cố gắng chia sẻ như người bạn nhưng dù sao cuộc sống vợ chồng vẫn là nỗi buồn không bù đắp được. Em chỉ mong bố em có thể quan tâm hơn đến mẹ. Không biết sau này qua đi vài năm, cuộc đời mẹ em có bớt sóng gió không ạ? sau này hậu vận của mẹ có phải khổ tâm nhiều nữa không mọi người? Có hạn nào mẹ em cần lưu ý đến bệnh tật không ạ?
Cung phu của mẹ em như này thì sẽ cô đơn không ai sẻ chia phải không ạ? Bố mẹ em có hàn gắn quan tâm nhau lại như xưa không?
Cảm ơn mọi người đã đọc những dòng tâm sự này! Đây là lá số của mẹ!
Hình ảnh
Xin lỗi b chủ top nhiều vì xen vào topic mà chưa hỏi ý của b nhé.
Đầu trang

Atulaaa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Atulaaa »

Có thể cho anh vài thông tin về con cái của mẹ em để anh nghiệm lý được không em? :) Cảm ơn em nhé!
Đầu trang

quynhanh1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 23:24, 19/06/18
Vâng, mẹ cháu mất bố khi chưa kịp trào đời, bố là liệt sĩ. Bà cũng mất sớm nên mẹ cháu suy sụp nhiều và mất chỗ dựa tinh thần. Mong là sang vận sau sẽ tốt hơn ạ !!! mong là vậy!!! Bác có thể xem giúp mẹ cháu có hạn gì nặng về bệnh tật được không ạ? Mẹ cháu nhiều bệnh nhưng may tinh thần khá lạc quan!
Đầu trang

Atulaaa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Atulaaa »

Anh nhận xét riêng về bệnh tật cho mẹ em thôi nhá! Mẹ em riêng về bệnh tật là không phải lo gì hết nếu đúng lá số này. Thứ nhất tham lang vốn dĩ là sao sống dai nhất trong các sao :), thứ hai cung tật ách mẹ em nói lên một điều là mẹ em sẽ không sao cả! Chắc mẹ con nên đi du lịch hay đi đâu đó về cho tinh thân sảng khoái!
Đầu trang

quynhanh1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Atulaaa đã viết: 00:07, 20/06/18 Có thể cho anh vài thông tin về con cái của mẹ em để anh nghiệm lý được không em? :) Cảm ơn em nhé!
Mẹ em có 1 con trai, 1 con gái. trước kia có sẩy 1 bé anh ạ, nghe mẹ kể lần đấy suýt mất mạng! Con cái cũng gọi là thông minh học giỏi, hiền lành. Hiện giờ em còn đi học nên chưa có điều kiện chăm sóc nhiều cho mẹ! Mẹ vẫn bảo chỉ còn con cái là chỗ dựa cuối cùng!
Đầu trang

quynhanh1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

SadayoLe đã viết: 23:58, 19/06/18
Không sao bạn ^^
Đầu trang

quynhanh1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Atulaaa đã viết: 00:35, 20/06/18 Anh nhận xét riêng về bệnh tật cho mẹ em thôi nhá! Mẹ em riêng về bệnh tật là không phải lo gì hết nếu đúng lá số này. Thứ nhất tham lang vốn dĩ là sao sống dai nhất trong các sao :), thứ hai cung tật ách mẹ em nói lên một điều là mẹ em sẽ không sao cả! Chắc mẹ con nên đi du lịch hay đi đâu đó về cho tinh thân sảng khoái!
Vâng, mẹ em bị bệnh tim với 1 vài bệnh mãn tính nên em cũng hơi lo! cảm ơn anh xem giúp ạ ^^
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”