Mời các bác nghiệm hai lá số giống nhau nhưng vận hạn khác nhau hoàn toàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tinhde
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mời các bác nghiệm hai lá số giống nhau nhưng vận hạn khác nhau hoàn toàn

Gửi bài gửi bởi tinhde »

Cháu/ em xin chào các bác và anh chị trong diễn đàn

Dưới đây là lá số của cháu và cô bạn cháu. Hai đứa tình cờ quen nhau và bất ngờ hơn nữa khi so sánh lá số thì khá giống nhau, chỉ khác một vài phụ tinh. Cháu và bạn cháu cũng tâm sự với nhau về hoàn cảnh sống, tính cách, vận hạn từ khi còn nhỏ đến lúc trưởng thành. Ngạc nhiên là 2 ls giống nhau là vậy nhưng vận hạn và tính cách của tụi cháu rất khác nhau.

Cháu xin đăng lên diễn đàn mình trường hợp của bản thân và bạn cháu để mọi người cùng nghiệm lý.
Đồng thời cháu cũng rất mong các bác, các anh chị có thể cho cháu và bạn cháu lời khuyên để sống tốt hơn.

Cháu xin cảm ơn và hứa sẽ trả lời chân thực, đầy đủ mọi câu hỏi nghiệm lý của mọi người cho cả hai tụi cháu ạ!
Tập tin đính kèm
Tịnh đế.jpg
Tịnh đế.jpg (183.08 KiB) Đã xem 2346 lần
tho.jpg (131.59 KiB) Đã xem 2346 lần
Đầu trang

anhcodon121
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mời các bác nghiệm hai lá số giống nhau nhưng vận hạn khác nhau hoàn toàn

Gửi bài gửi bởi anhcodon121 »

Lá số chỉ là tương đối thôi bạn ơi. Người ta nói vận người phụ thuộc vào vận của đất nước, hoàn cảnh của gia đình sinh ra. VÍ dụ lá số xấu nhưng đẻ ra trong gia đình phú quý thì chưa chắc người đó đã khổ. Lá số đẹp mà sinh vào thời chiến tranh thì chưa chắc đã sướng. Hai bạn lá số cục diện giống nhau nhưng hoàn cành gia đình, vùng miền khác nhau thì cuộc đời khác nhau là điều đương nhiên.
Đầu trang

tinhde
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tinhde »

anhcodon121 đã viết: 09:47, 20/06/18 Lá số chỉ là tương đối thôi bạn ơi. Người ta nói vận người phụ thuộc vào vận của đất nước, hoàn cảnh của gia đình sinh ra. VÍ dụ lá số xấu nhưng đẻ ra trong gia đình phú quý thì chưa chắc người đó đã khổ. Lá số đẹp mà sinh vào thời chiến tranh thì chưa chắc đã sướng. Hai bạn lá số cục diện giống nhau nhưng hoàn cành gia đình, vùng miền khác nhau thì cuộc đời khác nhau là điều đương nhiên.
Dạ em cảm ơn, quả thật để xem 2 lá số giống nhau cần sự linh hoạt trên các phương diện mà anh nói.
Em cũng hiểu nguyên nhân của sự khác nhau đó, đăng lên cho mọi người cùng nghiệm hạn thôi ạ!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

2 lá số chỉ khác nhau 4 sao : Thai Tọa Quang Quý. Đây là tứ vinh của 1 con người. Cũng chỉ nhờ 4 sao này mà nhiều cuộc đời tưởng chừng giống nhau, hóa ra khác biệt nhiều.
LS1: Quang Quý ở phúc đức, Thai Tọa ở phụ mẫu => Họ hàng trước đây giàu có vinh hiển 1 thời, nhưng giờ bình thường. Cha mẹ của ăn của để khá giả. Đương số tính trầm, thiên về nội tâm, không hào nhoáng. Tính cách nổi loạn nhưng không bộc lộ ra bên ngoài.

LS2: Quang quý ở mệnh và phu, thai tọa ở điền tật. Số này quang quý thai tọa thuộc về cung liên quan đến mình nhiều hơn. => Số tự lực vươn lên. Gia đình họ hàng bình thường. Tính cách vẫn thiên về hướng nội thôi. Nhưng chịu khó giao lưu, tiếp xúc, năng động hoạt bát hơn. Có khi chính người này cũng phân vân mình hướng nội hay hướng ngoại.

LS2 cũng nhờ quang quý nên tiếp xúc được nhiều người giỏi hơn, người yêu hay chồng cũng tốt hơn LS1.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

À, cái quang quý có tác dụng với Không Kiếp lắm nhé.
Cả 2 người đều có tính nổi loạn của không kiếp, thích đưa cái mới, thích cái lạ, cái sáng tạo, ý tưởng.
Nhưng LS1 toàn bị chê trách, bị ép nên dần thu lại, không dám bộc lộ nữa.
Còn LS2 được công nhận, khuyến khích, nên từ đó ham muốn và năng nổ hơn.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

hagiakinh1981
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hagiakinh1981 »

Khác nhau Thân chủ, mệnh chủ nữa.
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Quang quý hai sao này được an theo Xương khúc. Rõ ràng như thế, Xương khúc có năng lực Hóa. Vậy Quang quý cũng có năng lực phi tinh tứ hóa theo thiên can cung vị mà nó chiếm đóng. Hai ls này Quang quý an ở vị trí cung khác nhau thì can cung khác nhau nên tứ hóa bày bố cũng khác nhau, tác lên mệnh bàn khác nhau. Còn theo sách Thái thứ Lang thì so sánh ngũ hành tương khắc bát tự cũng cho ra nhiều kết quả khác nhau.
Đầu trang

tinhde
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tinhde »

Đan Trì đã viết: 10:31, 20/06/18 2 lá số chỉ khác nhau 4 sao : Thai Tọa Quang Quý. Đây là tứ vinh của 1 con người. Cũng chỉ nhờ 4 sao này mà nhiều cuộc đời tưởng chừng giống nhau, hóa ra khác biệt nhiều.
LS1: Quang Quý ở phúc đức, Thai Tọa ở phụ mẫu => Họ hàng trước đây giàu có vinh hiển 1 thời, nhưng giờ bình thường. Cha mẹ của ăn của để khá giả. Đương số tính trầm, thiên về nội tâm, không hào nhoáng. Tính cách nổi loạn nhưng không bộc lộ ra bên ngoài.

LS2: Quang quý ở mệnh và phu, thai tọa ở điền tật. Số này quang quý thai tọa thuộc về cung liên quan đến mình nhiều hơn. => Số tự lực vươn lên. Gia đình họ hàng bình thường. Tính cách vẫn thiên về hướng nội thôi. Nhưng chịu khó giao lưu, tiếp xúc, năng động hoạt bát hơn. Có khi chính người này cũng phân vân mình hướng nội hay hướng ngoại.

LS2 cũng nhờ quang quý nên tiếp xúc được nhiều người giỏi hơn, người yêu hay chồng cũng tốt hơn LS1.
Không ngờ topic được anh Đan Trì ghé qua cho vài lời :x

Em xin phản hồi về luận đoán của anh như sau ạ!

+ Lá số 1 là ls của em: về phần tính cách anh nói đúng ạ! Em tính trầm, thiên về nội tâm, không hào nhoáng. Tính cách nổi loạn nhưng không bộc lộ ra bên ngoài. Hoàn cảnh gia đình thì không chính xác ạ! Ngược lại gia đình em bình thường, thậm chí là nghèo khó, em tự bơi hoàn toàn không có sự hỗ trợ gì từ phụ huynh. Em cũng xin bổ sung thêm thông tin: em là con của mẹ đơn thân, nhà có 2 mẹ con và bác gái (chị gái ruột của mẹ). Hoàn cảnh nhà neo người, khá khó khăn. Nhà em ở miền Bắc.

+ Lá số 2 của bạn em: nhà bạn khá giả, bố bạn ấy cũng là người có địa vị xã hội, có anh em dị bào cùng chung sống trong một gia đình. Tính cách thì đúng ạ, bạn ấy năng động, hoạt bát và hướng ngoại hơn em rất rất nhiều. Nhà bạn ấy trong Tp. Hồ Chí Minh.

Và đúng là em LS1 hay bị chê trách, tính cách em cũng khá thụ động nên nếu bị nhận xét tiêu cực thì không dám bộc lộ. Tuy nhiên em khá nhẫn nhịn, khi so sánh 2 người, chính bạn em cũng bảo em kiên trì hơn bạn ấy, có thể chịu được khổ và chèn ép. Còn cô bạn em thì hay bị thị phi, chèn ép công việc nhiều, giờ cũng chán nản với việc làm công ăn lương lắm rồi ạ!

Về tình duyên của 2 tụi em cũng cực kỳ khác nhau, em mong anh và mọi người có thể cho nhận xét cụ thể hơn ạ!

Em cảm ơn anh nhiều!
Đầu trang

tinhde
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tinhde »

Answer đã viết: 11:28, 20/06/18 Quang quý hai sao này được an theo Xương khúc. Rõ ràng như thế, Xương khúc có năng lực Hóa. Vậy Quang quý cũng có năng lực phi tinh tứ hóa theo thiên can cung vị mà nó chiếm đóng. Hai ls này Quang quý an ở vị trí cung khác nhau thì can cung khác nhau nên tứ hóa bày bố cũng khác nhau, tác lên mệnh bàn khác nhau. Còn theo sách Thái thứ Lang thì so sánh ngũ hành tương khắc bát tự cũng cho ra nhiều kết quả khác nhau.
Dạ em cảm ơn anh! em cũng nghĩ nếu so sánh ở bát tự thì sẽ thấy rõ sự khác biệt hơn ạ!
Đầu trang

tinhde
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tinhde »

hagiakinh1981 đã viết: 10:58, 20/06/18 Khác nhau Thân chủ, mệnh chủ nữa.
Dạ, mong anh có thể nhận xét thêm về lá số của 2 tụi em ạ! Em cảm ơn!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”