Các bạn thân cư Phu/Thê vào đây cho mình xin tí review nào.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
colleneal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Các bạn thân cư Phu/Thê vào đây cho mình xin tí review nào.

Gửi bài gửi bởi colleneal »

Em xác nhận là tính cách em hơi nam tánh một tẹo 😂, gia đình là mối lưu tâm lớn hiện nay của em, nhưng từ bé đến giờ thì em chưa mặn mà lắm với chuyện kết hôn. Vì tình duyên chưa đến nên em cũng chưa thể giúp chị nghiệm lý thêm.

Hình ảnh
Đầu trang

chienvfu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chienvfu »

Mình cũng thân cư phu thê. Mình nhận thấy bạn nói về tính cách người thân cư phu thê cũng có phần đúng. Nhưng mình nhận thấy là người thân cư phu thê khi lập gia đình thì công việc làm ăn nó có thuận lợi hơn. Không nhất thiết có được nhờ vợ hay ko.
Tập tin đính kèm
image.jpeg (283.34 KiB) Đã xem 1701 lần
Đầu trang

hungphucle
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hungphucle »

Em thân cư thê đây ạ :D vợ em là bạn đồng nghiệp quen nhau hơn 1 năm rưỡi ạ. Em thì cũng định 25, 27 mới cưới mà duyên nó đến nên cũng :-bd . Được cái thân cư thê nên đi đâu làm gì thì cũng muốn về nhanh với vợ con ạ. Tướng mạo và tính cách sau kho em lập gia đình thì đều thay đổi. Em nghe đâu thân cư phu/thê là người dễ cải mệnh nhất hay sao ấy :-? Đương nhiên thân phải cư đúng chỗ về ngũ hành, có sao đắc miếu vượng hoặc hãm gặp tuần triệt thì mới tốt được. :-?
IMG_0901.JPG (277.83 KiB) Đã xem 1671 lần
Đầu trang

Rongbien2612
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Rongbien2612 »

SadayoLe đã viết: 11:17, 22/06/18 Góc nhìn khác về mẫu người Thân cư Phu Thê

Xưa nay chúng ta vẫn thường quan niệm thân cư bến nào thì ảnh hưởng của bến đấy mạnh nhất lên cuộc đời mình. Mẫu người thân cư phu/thê thì thường được quan niệm là được nhờ vợ nhờ chồng và ảnh hưởng của người bạn đời lên sự vinh nhục của đương số là rất lớn. Chẳng vậy mà các bạn trẻ thân cư phối đến tuổi kết hôn thường có quan niệm phải đặt nặng chuyện tìm vợ chồng lên trên hết...

Tuy nhiên qua một thời gian nghiên cứu và nghiệm lý tôi thấy đó là ý kiến có phần phiến diện. Một người thân cư phu hoặc thê thì vẫn có khả năng không kết hôn, kết hôn muộn hoặc bạn phối ngẫu mất sớm. Như vậy nếu theo thuyết bình thường ta quan niệm thì thân họ sẽ cư tại ở đâu?! Nên nhớ mẫu người thân cư phu/ thê vẫn có thể là người làm khoa học, chính trị miệt mài đắm chìm trong công danh sự nghiệp và không chịu sự chi phối của người bạn đời.

Tôi thấy ở mẫu người thân cư phu thê có đặc điểm nổi bật là họ đều mang trong mình hình bóng của giới tính khác. Đây là vấn đề nghiêm túc và phải nhìn nhận đó không phải là mẫu người bị lưỡng tính hay đồng tính. Một người con gái thân cư thê thì bề ngoài mang thân xác của người con gái nhưng bên trong thì có những đặc tính nổi bật của một người đàn ông như mạnh mẽ, tự lập và có phần hơi khô cứng. Ngược lại một người nam thân cư thê thì sẽ mang trong mình những tính cách đặc trưng của một người phụ nữ như nhẹ nhàng, tỉ mẩn, nhạy cảm.

Do mang trong mình sự tương phản đó mẫu người thân cư phu/ thê này thường có nhiều bạn khác giới hơn cùng giới. Người bạn đời của họ thường là người gắn bó cùng chung những bước đường đời lâu dài trước khi tiến đến hôn nhân. Đó thường là bạn học, bạn đồng nghiệp lâu năm... Về mặt giao tiếp xã hội họ cũng rất hay thành công và thuận lợi vì đặc điểm và cá tính đặc thù của mình.

Về mặt luận giải nữ mệnh thì chính những người thân cư quan mới là mẫu người đặt nặng vấn đề gia đình hơn mẫu người thân cư phu. Đa phần những người nữ doanh nhân thành đạt đứng mũi chịu sào đều có cá tính rắn rỏi cương cường của người đàn ông với tư chất của người thân cư phu. Đối với nữ mệnh thân cư quan thì đối với họ gia đình là tài sản lớn nhất quyết định hạnh phúc cuộc đời. Nên nhớ cung quan tức sự nghiệp của người phụ nữ tầm ảnh hưởng ngang cung phu (hai cung này luôn xung chiếu nhau). Phụ nữ kết hôn lần hai thì người chồng sau phải xem tại cung quan.
Chào anh, em cũng là thân cư phu ạ. Em thấy đúng với những lời anh nói vì thấy bản thân mình cũng có phần mạnh mẽ, làm gì cũng được kể cả sửa điện nước, dù bề ngoài trông nữ tính 😂 anh có thời gian ké qua lá số của em nhận xét đôi điều với ạ. Cảm thấy cuộc đời em lúc nào cũng cô độc quá, không biết đến khi nào mới gặp được người thương mình đây 😌 em cảm ơn anh.
Hình ảnh
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

Xưa nay chúng ta vẫn thường quan niệm thân cư bến nào thì ảnh hưởng của bến đấy mạnh nhất lên cuộc đời mình. Mẫu người thân cư phu/thê thì thường được quan niệm là được nhờ vợ nhờ chồng và ảnh hưởng của người bạn đời lên sự vinh nhục của đương số là rất lớn. Chẳng vậy mà các bạn trẻ thân cư phối đến tuổi kết hôn thường có quan niệm phải đặt nặng chuyện tìm vợ chồng lên trên hết...

Tuy nhiên qua một thời gian nghiên cứu và nghiệm lý tôi thấy đó là ý kiến có phần phiến diện. Một người thân cư phu hoặc thê thì vẫn có khả năng không kết hôn, kết hôn muộn hoặc bạn phối ngẫu mất sớm. Như vậy nếu theo thuyết bình thường ta quan niệm thì thân họ sẽ cư tại ở đâu?! Nên nhớ mẫu người thân cư phu/ thê vẫn có thể là người làm khoa học, chính trị miệt mài đắm chìm trong công danh sự nghiệp và không chịu sự chi phối của người bạn đời.

Tôi thấy ở mẫu người thân cư phu thê có đặc điểm nổi bật là họ đều mang trong mình hình bóng của giới tính khác. Đây là vấn đề nghiêm túc và phải nhìn nhận đó không phải là mẫu người bị lưỡng tính hay đồng tính. Một người con gái thân cư thê thì bề ngoài mang thân xác của người con gái nhưng bên trong thì có những đặc tính nổi bật của một người đàn ông như mạnh mẽ, tự lập và có phần hơi khô cứng. Ngược lại một người nam thân cư thê thì sẽ mang trong mình những tính cách đặc trưng của một người phụ nữ như nhẹ nhàng, tỉ mẩn, nhạy cảm.

Do mang trong mình sự tương phản đó mẫu người thân cư phu/ thê này thường có nhiều bạn khác giới hơn cùng giới. Người bạn đời của họ thường là người gắn bó cùng chung những bước đường đời lâu dài trước khi tiến đến hôn nhân. Đó thường là bạn học, bạn đồng nghiệp lâu năm... Về mặt giao tiếp xã hội họ cũng rất hay thành công và thuận lợi vì đặc điểm và cá tính đặc thù của mình.

Về mặt luận giải nữ mệnh thì chính những người thân cư quan mới là mẫu người đặt nặng vấn đề gia đình hơn mẫu người thân cư phu. Đa phần những người nữ doanh nhân thành đạt đứng mũi chịu sào đều có cá tính rắn rỏi cương cường của người đàn ông với tư chất của người thân cư phu. Đối với nữ mệnh thân cư quan thì đối với họ gia đình là tài sản lớn nhất quyết định hạnh phúc cuộc đời. Nên nhớ cung quan tức sự nghiệp của người phụ nữ tầm ảnh hưởng ngang cung phu (hai cung này luôn xung chiếu nhau). Phụ nữ kết hôn lần hai thì người chồng sau phải xem tại cung quan.
Mình thấy những gì bạn nói khá chuẩn xác với nhà mình.
Mình thân cư quan nhưng cuộc sống lại thiên về gia đình. Nếu nói về hiện tại thì cảm thấy vừa được nhờ chồng vừa được chiều.
Em gái mình thân cư phu thì tính cách trong công việc và cuộc sống đều rất quyết đoán, táo bạo và sòng phẳng. Có điều con nhỏ này hơi bị dại trai, nó mà yêu anh nào thì nó cực kỳ chiều người ta.
Đầu trang

Minhem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Minhem »

E cũng thân cư phu đây hiện tại vẫn độc thân nên chưa nghiệm lý được nhiều ,còn về phần tính cách thì đúng là thân xác con gái mang tính cách con trai.,nhiều khi em còn hoài ngi kái giới tính thật của mình luôn :-?
mà e chơi với bọn con trai thì hay được chiều chuộg đc lợi hơn..chơi với cgái thì e hay chiều chuộng các bạn gái ~X( Túm lại e vẫn thix chơi với con trai hơn :)) :))
Lá số của e đây .cô dì chú bác anh chị em đi qua xem dùm e xem bjơ mới lấy ck chứ ế qúa..ck e là ng ntn, lấy ck xog có được nhờ ck mà tốt lên khôg .
thank for all
Minh.jpg (187.83 KiB) Đã xem 1584 lần
Đầu trang

haulbls
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi haulbls »

Hình ảnh xem em vs ạ
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Do mang trong mình sự tương phản đó mẫu người thân cư phu/ thê này thường có nhiều bạn khác giới hơn cùng giới.

Người bạn đời của họ thường là người gắn bó cùng chung những bước đường đời lâu dài trước khi tiến đến hôn nhân. Đó thường là bạn học, bạn đồng nghiệp lâu năm... Về mặt giao tiếp xã hội họ cũng rất hay thành công và thuận lợi vì đặc điểm và cá tính đặc thù của mình.
🤪 đúng là em có nhiều bạn khác giới thật.
Nhưng mà giờ vẫn ế 🤪
Họ coi mình như đồng chí, cùng giới với họ 🤣
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”