Tình duyên, công danh sự nghiệp mệnh triệt thân tuần

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tình duyên, công danh sự nghiệp mệnh triệt thân tuần

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Lá số mệnh triệt, quan lộc bị tuần như thế này

Khi nào tình duyên mới tìm đến, và khi nào sự công danh sự nghiệp mới an ạ.

Tài lộc có cái gì ko ạ?

Hình ảnh

Hình ảnh

Mong được các bác cho đôi lời luận giản về lá số và vận hạn ạ.

Cám ơn các bác rất nhiều.
Sửa lần cuối bởi joienguyen vào lúc 22:41, 14/07/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tình duyên, công danh sự nghiệp mệnh triệt thân tuần

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

Anh ơi. Thân a đâu bị tuần đâu ta
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

gianguyenthaonguyen đã viết: 22:37, 14/07/18 Anh ơi. Thân a đâu bị tuần đâu ta
M bị nhầm, cung Quan lộc bị tuần. :(( :(( :((
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

joienguyen đã viết: 22:38, 14/07/18
A nói qua những mốc sự kiện từ nhỏ tới giờ. Hoàn cảnh gia đình tình yêu để các bác thuận lợi giúp anh hơn.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

gianguyenthaonguyen đã viết: 22:41, 14/07/18
joienguyen đã viết: 22:38, 14/07/18
A nói qua những mốc sự kiện từ nhỏ tới giờ. Hoàn cảnh gia đình tình yêu để các bác thuận lợi giúp anh hơn.
Một vài thông tin về m

Chưa yêu bao giờ (chưa biết tay con gái tròn méo thế nào luôn), có duyên đến mà gặp đc 3 bữa là nhìn thấy điểm xấu, lại ko ưng. Nhìn thấy con gái đpẹ thì sắc dục trong tâm có nổi dậy, nhưng ko để lộ.

Ko có hứng thú với con gái hư, hay xinh đẹp kiểu lả lướt. Bị ấn tượng bởi con gái có nét duyên thầm, (nghịch tóc, để tóc dài...)

m đều học hành và sinh sống làm việc ở trong nước, hiện đang làm việc ở HN.

Trước đây m có ở trọ ngoài Hà Nội thời đi học ĐH, thạc sỹ, và một thời gian ngắn lúc mới đi làm, sau đó chuyển sang đi làm sáng đi tối về nhà ở Hà Nam.
Hiện tại m sáng đi làm, chiều về nhà bằng xe riêng, khoảng cách khoảng 40km/ 1 chiều, m chưa làm ở đâu cách nhà quá 50km.

Bố m là con út, thứ nam, (ở trên có bác gái và bác trai)

m là con trưởng, lớn nhất nhà, sau m có 1 em trai, ít hơn m 2 tuổi ạ.
m người gầy gò, 1m63 mà chưa đc 50kg
E trai m đẹp trai, thông minh, dáng người bệ vệ và học giỏi hơn m nhiều, m học kỹ thuật (BKHN), e m học kinh tế ở trường top đầu (và ngành học yêu cầu điểm đầu vào rất cao) của VN ngoài Hà Nội.

m có hạn mổ dao kéo nghỉ hè lớp 3 hoặc 4 (âm và dương lịch là năm 1999 (tháng có sea) game)

Cơ bản đến hiện tại bố mẹ lo cho gần như toàn bộ, từ xe cộ đến đời sống hàng ngày, (lương tháng hiện tại của mình chỉ vừa đủ mua xăng (m hiện lương cơ bản theo hệ số, sau bảo hiểm nhận về hàng tháng đc khoảng 3tr1).

2008 m nhập học ĐH về kỹ thuật ở Hà Nội, xong m học thạc sỹ luôn, gần học xong thạc sỹ thì m vào làm cho công ty tư bản nước ngoài lương cao hơn hiện tại nhiều, nhưng chán,
nên m đổi việc sang làm xây dựng, làm đc khoảng 2 tháng thì có thi và trúng tuyển vào cơ quan nghiên cứu thuộc chính phủ,
nên m lại chuyển vào đây, đã biên chế rồi, nhưng m cảm thấy muốn bay nhảy, vì công việc ở đây m thấy chán, và mọi mọi người đấu đá nhau ghê quá, cũng hay khai man, mua bán hóa đơn chứng từ cho các đề tài (m thì chưa dính vào phe nào quá sâu cả, chủ yếu vẫn hướng tới trung lập), hiện tại m thấy công việc rất chán. ĐỊnh hướng chưa rõ ràng

Gần nhà m về bên phải (đi từ nhà m ra) cách khoảng 80 - 100m phía bên kia đường (đường trục chính của làng) có đình và chùa của làng. (ra khỏi nhà m là đi vào đường trục chính của làng)
Gần nhà m về bên trái (đi từ nhà m ra) cách khoảng 100 - 150m chạy theo đường đường trục chính của làng, sang biên kia sườn đê, có chùa của làng đang phục hồi lại, khởi công năm ngoái hoặc năm kia, chưa hoàn thành, (chùa cũ bị nở xuống sông hình như từ năm 197x)

Ông nội mình mất năm 2009, ông ngoại mất lúc mẹ m còn nhỏ.

2 bà khỏe mạnh.

Một vài thông tin, mong b nghiệm lý giúp.
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

joienguyen đã viết: 23:02, 14/07/18
- Anh có nóng tính không? Lãng mạng? Lúc sôi động lúc rất nội tâm, cô độc.
- anh thích yêu mấy cô mập mập lùn lun chi nak :D
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

gianguyenthaonguyen đã viết: 23:08, 14/07/18
joienguyen đã viết: 23:02, 14/07/18
- Anh có nóng tính không? Lãng mạng? Lúc sôi động lúc rất nội tâm, cô độc.
- anh thích yêu mấy cô mập mập lùn lun chi nak :D
Lúc trẻ còn, thanh niên thì m thấy m bộp chộp, có lẽ ko phải là nóng tính, Nhìn bên ngoài thì mọi người sẽ thấy m là người điềm tĩnh, lạnh lùng, cô độc

M có đọc về giáo lý Phật, và các giáo lý các tôn giáo khác, nên m có lẽ ko để bộc lộ ra cái nóng nảy. Thỉnh thoảng thì người ta chưa nói xong thì nhảy vào nói cũng có, nhưng ít thôi, đa số nghe xong m mới nói.

M ko phải là người sôi động, ko thích đến chỗ đông người cho lắm, thỉnh thoảng thích sôi động một mình (nghe nhạc dance đó)

Đa số sống nội tâm, lãng mạn qua lời nói thôi, hành động thì run lắm, chưa có yêu ai bao giờ nên ko biết có lãng mạn ko. Nhắn tin thì cũng lãng mạn lắm, chắc tại có đọc vài tác phẩm ngôn tình Pháp, Anh. :"> :"> :"> :">

M là người khá cô độc, ko có bạn, gọi là bè thôi, (b con trai chỉ có kiểu học cùng c2, c3 thôi, chúng nó hay nhậu nhẹt ăn chơi, nên m tự tách ra, giờ )

Thời gian đi học, đi làm về thì m làm bạn với máy tính (ko mê game gì cả, chỉ đọc sách, đùng máy tính để lướt web, diễn đàn, học tập, làm việc)

Ko m ko thích mấy cô mập lùn, hay gầy quá, vừa vắn duyên dáng là m thích.
Nhưng quen mấy cô trông mẫm mẫm thì có quen, nhưng ko thích nó biến thành t.y.

M thích mẫu con gái đoan trang, kín đáo, tóc dài, những cô gái ghê gớm nhưng là ghê gớm kiểu biết ý. (ko phải kiểu ghê gớm thô lỗ, ích kỷ)
Mấy cô ăn mặc hở hang, trang điểm kỹ, nhìn thì dục tâm nổi dậy thôi, chứ ko thích.

ps/ Có phải lá số này sinh vào giờ kim xà gì đó ko bạn, từ nhỏ đến giờ, m chưa gặp tình huống nào giống mô tả của giờ này, lúc nhỏ mẹ bảo chỉ hay khóc ko nín thôi, sau bán cho điện nào ý, tầm 19, 20 thì chuộc về.
Sửa lần cuối bởi joienguyen vào lúc 23:27, 14/07/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Chuyên gia ngoại tình tư tưởng.
Ai lấy em thì cũng sợ phết =))
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

joienguyen đã viết: 23:18, 14/07/18
Theo em thì anh hợp với việc xuất gia :) anh thông minh lại đạo đức sẽ ngộ ra chân lý cuộc đời rất nhanh. A đã từng có ý định đi tu chưa?
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

MarkHolland đã viết: 23:25, 14/07/18 Chuyên gia ngoại tình tư tưởng.
Ai lấy em thì cũng sợ phết =))
Sao lại ngoại tình tư tưởng ạ?

Các nào trên lá số chỉ vậy ạ, Markholland chỉ e với ạ!

E cũng sợ rơi vào tính huống này, nhưng cơ bản thì e yêu thích hay tán ai, e chỉ dồn tâm chí cho người đó thôi. Chứ ko bao giờ tán nhiều cô 1 lúc.

E xác định rõ tư tưởng tình yêu chỉ dành cho vk thôi mà. CÒn mọi cô gái khác trc hôn nhân, e ko gọi nó là tình yêu. :) :) :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”