Nghiệm lý lá số tử vi và trả lời 1 câu hỏi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi và trả lời 1 câu hỏi.

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

MaiAnhhh đã viết: 23:20, 12/07/18 @siunhan92dn: anh ơi anh có nghiệm lý lá số tứ trụ không? Vì em có lá số nhuận. Năm 2017 của em tương đối thăng trầm ạ!
có bạn, mình nghiệm cả 2 thứ, nhưng topic nhiều lá số quá, có lẽ phải thật lâu mới xem được cho bạn.
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

kidhacker đã viết: 20:34, 11/07/18 Em chào bác ạ!
Năm 2011, thi chuyển cấp lớp 10 rất mỹ mãn, đậu vào trường khá danh tiếng.
Năm 2013, bạn nữ mà em thích thầm đi du học, khiến em buồn rất nhiều.
Năm 2014 là năm em đặt chân vào đại học mình yêu thích, kết quả thi đại học rất tốt, nhưng mà sau đó thì bà ngoại mất, mẹ em rất buồn. Cũng trong năm đó, gia đình bên ngoại lục đục khiến bất hòa tình cảm.

Em chỉ muốn hỏi về chuyện tình cảm của em ạ, khi nào em mới có được tình duyên ạ, 22 năm nay chưa từng được dẫn bạn gái đi chơi buồn lắm ạ :D :D . Không biết năm nay tình cảm thế nào, hiện giờ chỉ có thích một bạn mà không biết thế nào ạ.
Hình ảnh
chị nghĩ là năm sau, năm hợi 2019 em mới có tình duyên, năm nay chị không thấy có tín hiệu, nếu em đang cầm cưa một bạn thì nên kiên trì theo đuổi đến năm sau nhé ^^
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

sanghaha đã viết: 21:00, 11/07/18 Chào bạn,
Bạn nghiệm lý lá số mình nhé.
Năm 2015 bị chia tay người yêu đã yêu 10 năm, vì bạn ấy có người khác
Năm 2016 công việc được thăng chức
Năm 2017 mất 1 số tiền khá lớn.

Và phiền bạn xem giúp tình duyên năm nào mình lấy chồng, và chồng mình người tnao? Vì hiện tại mình thấy yêu ai cũng khó suôn sẻ quá.
Cảm ơn bạn nhiều ạ.
Hình ảnh
mình nghĩ năm nhâm dần 2022 có tín hiệu lập gia đình, chồng là người ngoại hình ưa nhìn, có học thức, cách cư xử hài hòa tuy hơi đào hoa ^^
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 21:16, 11/07/18 Bạn nghiệm lý cho mình :

Năm 1998 ông nội mất
Năm 2006 bà nội mất
Năm 2008 có tình duyên yêu được 5 tháng rồi chia tay
Đầu năm 2011 bố mẹ ly hôn tài sản chia đôi
Tháng 7 năm 2011 bắt đầu đi tìm con đường sự nghiệp cho riêng mình

Câu hỏi là năm nào mình sẽ có hỷ tín hôn nhân...đại vận 33-42 và 43-52 có phát tài lộc không ?
Trong tứ trụ mình sinh vào giờ kim thần nguyệt lệnh là mùi ( thuộc tam hội hỏa ) vậy có được cách kim thần nhập hỏa không ?
Hình ảnh
bạn hỏi nhiều quá, bạn chọn 1 câu hỏi đi, mình sẽ trả lời.
Đầu trang

takiencuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi takiencuong »

Chào anh Siunhan92dn. Rất vui được tham gia topic của anh và mong được anh nghiệm lý
Em sinh ra thì bệnh tật triền miên, 2 lần chết hụt 1 lần lúc tầm 4 tuổi. 1 lần là năm 12 tuổi âm ( 2005 ) bị tung xe, gãy quai hàm và sống mũi, sau lần đấy thì khỏe mạnh trông thấy và tướng tá bỗng phất lên so với bạn bè.
Học hành trong lớp thì cũng thuộc dạng lanh lợi và thông minh so với bạn bè, luôn được thầy cô tin tưởng giao chức trách nhưng kết quả thi cử, bằng cấp đều không như ý.
Ham kiếm tiền. Quyết định lập nghiệp từ 2015 đến nay và cũng ôm 1 khoản nợ kha khá :D
Sang năm em sang đại hạn cung Phúc Đức. Mệnh yếu, thân yếu, thì phải tập trung vào cung phúc đức phải không ạ?
Số em có phải tam đức chiếu mệnh nên chịu khó làm phước cho đời, đặt chữ phước trước chữ tài để được an hưởng, thuận lợi hơn trong cuộc sống phải không anh.
Em cảm ơn anh ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

siunhan92dn đã viết: 06:32, 15/07/18
mình theo xu hướng dụng thần cân bằng trừ những trường hợp rất đặc biệt nên mình nghĩ lá số bạn dụng kim thủy ^^
thientuongsuu12 đã viết: 14:57, 12/07/18
MarkHolland đã viết: 14:28, 12/07/18 Theo mình hiểu "Tú" trong "anh hoa việt tú", nghĩa là vượng tốt. Mình sinh vào mùa Xuân tháng Dần nên gốc Mộc mạnh, có thể coi là Mộc tú chăng?
1 hành nữa ý bạn là can Kỷ hành thổ?
"Tú" đây là tú khí, là khí tương sinh, làm cho khí ngũ hành luân chuyển trong mệnh cục. Một điều nữa là ngày Giáp và ngày Bính là 2 ngày khác nhau, tú khí khác nhau.
Giáp mộc lấy Bính, Đinh hỏa là tú khí.
Bính hỏa vượng thấy Kỷ thổ thì Kỷ là tú khí. Vậy nên thổ làm dụng, hỷ kim.

Mình xin tag bạn thientuongsuu12 để cùng tham khảo.
Mình cũng nghĩ khá lâu, ngu kiến của mình thế này: Lá số mình Giáp Bính thông căn mà vượng, Kỷ thổ yếu. Kim thủy thì tuyệt ko có rồi. Ngũ hành khuyết 1 còn bổ cứu được, chứ lửa cháy phừng phừng có Mộc dưỡng thế, Thổ sao sinh Kim cho nổi? Nếu cứ cố gắng bổ Kim Thủy tức là hại Mộc Hỏa, chẳng phải là dụng nhược phế cường sao?
Mình xin trích đoán ngày Bính Ngọ giờ Giáp Ngọ trong "Tam mệnh thông hội"
Ngày Lục Bính sinh giờ Giáp Ngọ, Cách nhập phục tinh cần thấy thổ; Lạc vào Mậu Tị rất là cát, Hỏa viêm thái quá nhiều gian khổ. Ngày Bính giờ Giáp Ngọ, Bính hỏa trên Ngọ là thái vƣợng, cần có Kỷ hợp Giáp hóa thổ, là hỏa khí phục tinh, chiếu sáng bốn phƣơng, nếu không thấy thổ thì khó mà hƣởng phúc. Sinh tháng Thìn Tuất Sửu Mùi, trên phục hỏa khí, tạo hóa đƣợc trung hòa là quý. Trên can trụ năm tháng lại thấu Mậu Kỷ, vận hành kim thủy, mệnh quý; nếu không thấu, thông vận thổ khí cũng quý. Thông, kị hình phá.
Ngày Bính gặp giờ Giáp Ngọ, trong trụ có Kiếp Nhận Thƣơng quan. Mộc suy hỏa vƣợng hóa thành tro. Đề cương là tháng Tứ quý mới quý. Quân tử thì ra vào hanh thông, thƣờng nhân thì lấy tổ nhiều tai họa. Lục thân cốt nhục thiếu hài hòa, việc làm có thành cũng có bại.
Nếu mình sinh vào tháng Giáp Dần để hóa Thổ hoặc Bính Tuất để thấu Kỷ thì mình dụng thổ ngay. Vấn đề là Thổ của mình ko thông thấu, cho vào là ám hỏa, khiến hỏa không minh nữa.
2 bạn cho ý kiến được chăng?
Đầu trang

kidhacker
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kidhacker »

siunhan92dn đã viết: 06:42, 15/07/18
kidhacker đã viết: 20:34, 11/07/18 Em chào bác ạ!
Năm 2011, thi chuyển cấp lớp 10 rất mỹ mãn, đậu vào trường khá danh tiếng.
Năm 2013, bạn nữ mà em thích thầm đi du học, khiến em buồn rất nhiều.
Năm 2014 là năm em đặt chân vào đại học mình yêu thích, kết quả thi đại học rất tốt, nhưng mà sau đó thì bà ngoại mất, mẹ em rất buồn. Cũng trong năm đó, gia đình bên ngoại lục đục khiến bất hòa tình cảm.

Em chỉ muốn hỏi về chuyện tình cảm của em ạ, khi nào em mới có được tình duyên ạ, 22 năm nay chưa từng được dẫn bạn gái đi chơi buồn lắm ạ :D :D . Không biết năm nay tình cảm thế nào, hiện giờ chỉ có thích một bạn mà không biết thế nào ạ.
Hình ảnh
chị nghĩ là năm sau, năm hợi 2019 em mới có tình duyên, năm nay chị không thấy có tín hiệu, nếu em đang cầm cưa một bạn thì nên kiên trì theo đuổi đến năm sau nhé ^^
Dạ em cảm ơn chị đã trả lời giúp em ạ :D :D . Chị có thể nói sơ sơ về cung thê của em được không ạ, vợ em sau này sẽ như nào ạ. Đại loại về ngoại hình, tính cách, hay là về tuổi tác cũng được ạ ^^
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

MarkHolland đã viết: 08:50, 15/07/18 Nếu mình sinh vào tháng Giáp Dần để hóa Thổ hoặc Bính Tuất để thấu Kỷ thì mình dụng thổ ngay. Vấn đề là Thổ của mình ko thông thấu, cho vào là ám hỏa, khiến hỏa không minh nữa.
2 bạn cho ý kiến được chăng?
Bạn nói cái gì tôi không hiểu nổi, thôi tôi giải thích 1 lần cuối cùng nhé, bạn tin hay không thì tùy bạn vậy.
1/ Bạn sinh năm Kỷ Tị, Kỷ thổ thấu lên trên can năm mà bảo là không thấu là thế nào.
2/ Thổ có hỏa vượng sinh cho mà nói là thổ yếu là ra sao?
3/ Đúng là lá bạn hỏa vượng vì được mộc sinh, nhưng khi hỏa vượng thì thấy thổ, thổ dùng để tiết khí hỏa, lấy thổ làm dụng. Lá này không dụng thủy được vì hỏa có khí thế, thủy vào sẽ gây xung đột lớn, rất hung.
4/ Khi có thổ, gặp vận kim thì thổ sẽ sinh kim, điều này hoàn toàn do ngũ hành sinh hóa của vận hạn chứ không phải do bạn nghĩ là vì hỏa vượng thì thổ không sinh kim.

Nếu bạn thích học tứ trụ, bạn nên bắt đầu từ tập cách xem về dòng ngũ hành sinh hóa trong một mệnh cục, tập đánh giá về ngũ hành trước rồi hãy đọc những sách cơ bản trước rồi đến nâng cao. Những kiến thức bạn đọc là kiến thức nâng cao, có rất nhiều tầng ý thâm sâu trong đó chứ không phải đọc chữ thôi mà hiểu được.
Đầu trang

somelang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi somelang »

Chị siunhan92nd xem giúp em với ạ 😍
Năm 1999, lúc em được 2 tháng tuổi cha mẹ ly thân, không gặp nhau đến giờ.
Sau này mẹ có người khác, người đó không tốt với mẹ, ở với nhau không có danh phận, hiện tại em không sống cùng cả hai thân.
Chị có thể xem giúp em về sự nghiệp tiền lộc không ạ ? Và chị có lời khuyên gì cho lá số của em không ạ, em xin cám ơn 😍

Hình ảnh
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

thientuongsuu12 đã viết: 10:01, 15/07/18
Bạn nói cái gì tôi không hiểu nổi, thôi tôi giải thích 1 lần cuối cùng nhé, bạn tin hay không thì tùy bạn vậy.
1/ Bạn sinh năm Kỷ Tị, Kỷ thổ thấu lên trên can năm mà bảo là không thấu là thế nào.
2/ Thổ có hỏa vượng sinh cho mà nói là thổ yếu là ra sao?
3/ Đúng là lá bạn hỏa vượng vì được mộc sinh, nhưng khi hỏa vượng thì thấy thổ, thổ dùng để tiết khí hỏa, lấy thổ làm dụng. Lá này không dụng thủy được vì hỏa có khí thế, thủy vào sẽ gây xung đột lớn, rất hung.
4/ Khi có thổ, gặp vận kim thì thổ sẽ sinh kim, điều này hoàn toàn do ngũ hành sinh hóa của vận hạn chứ không phải do bạn nghĩ là vì hỏa vượng thì thổ không sinh kim.

Nếu bạn thích học tứ trụ, bạn nên bắt đầu từ tập cách xem về dòng ngũ hành sinh hóa trong một mệnh cục, tập đánh giá về ngũ hành trước rồi hãy đọc những sách cơ bản trước rồi đến nâng cao. Những kiến thức bạn đọc là kiến thức nâng cao, có rất nhiều tầng ý thâm sâu trong đó chứ không phải đọc chữ thôi mà hiểu được.
Mình/cháu xin chân thành cảm ơn bạn và chú
Mình/cháu xin tiếp thu và sẽ học tập lại cẩn thận cơ bản.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”