Cạch mặt hết bạn bè cũ. 32-42 và 42-52 liệu có đạt đc cuộc sống thượng lưu và tìm được người bảo trợ cho mình ko ?

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cạch mặt hết bạn bè cũ. 32-42 và 42-52 liệu có đạt đc cuộc sống thượng lưu và tìm được người bảo trợ cho mình ko ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

1. Hiện nay triệu mặc ngọc đã cạch mặt toàn bộ những con bạn đói khổ lợi dụng nghèo đói như chó khố rách áo ôm thời đại học và trung học cùng toàn thể dàn bồ cũ. Triệu mặc ngọc khẳng định mình sẽ ko chơi lại với bất cứ đứa nào trong đám giẻ rách này.

2. Xây dựng mối quan hệ với những khách hàng, bạn bè mới trong giới đầu cơ.

3. Đầu tư nhiều hơn cho bản thân (như đầu tư tiền bạc đi học tiếng anh, tiếng nhật, tiếng trung, đầu tư mua sắm cho mình vài bộ trang sức vàng đính đá quý đắt tiền để đi giao tiếp, bỏ cả chục triệu ra để mua quy trình giảm cân và hiện giảm đc 8 ký rồi, còn 7 ký nữa là hết 1 liệu trình giảm 15 ký) tập Gym ở phòng Gym cao cấp california 2tr5 1 tháng. Thường xuyên vẫn đi các nhà hàng 5 sao và đi các Cafe Lounge 5 sao.

4. Lấy lại căn nhà hơn 10 tỷ đang cho thuê để mở công ty và bắt tay vào công việc.

5. Xây dựng hệ thống công ty online và cố gắng duy trì hoàn thành cv thật tốt.

6. Tích cực nhờ những mối quan hệ xung quanh để kiếm ng bảo trợ cho mình (có thể là chồng, có thể là người tình, trai hay gái ko quan trọng, để bảm đảo sau này bố mẹ tôi mất có ng bảo trợ cho tôi tiền thuê nhà, tiền điện nước, tiền đi học, tiền khám sức khoẻ, tiền ăn và các chi phí khác)

7. Chứng minh cho ba mẹ thấy mình đã trưởng thành. Khoảng 30 mấy tuổi, triệu mặc ngọc muốn xin bố một trong những miếng đất nền biệt thự q7 và q2 bố sở hữu (bố tôi sở hữu rất nhiều đất biệt thự bên quận 7 và quận 2) để xây và đứng tên hẳn 1 căn biệt thự.
Tập tin đính kèm
thieuam.jpg (182.35 KiB) Đã xem 1367 lần
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cạch mặt hết bạn bè cũ. 32-42 và 42-52 liệu có đạt đc cuộc sống thượng lưu và tìm được người bảo trợ cho mình ko ?

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Những câu nói ở vài dòng đầu là đã cho thấy e là một con người trọng phú khinh bần rồi...e sinh ra một cô tiểu thư nhà giàu cha mẹ khá giả có điều kiện ...nếu e sinh ra con nhà nghèo thì sao lúc ấy thế nào e nghĩ đi...cuộc đời chẳng biết ai hơn ai đâu e...các bạn e nghèo thì mình làm phúc giúp đỡ họ...chẳng qua là cha mẹ e có điều kiện chứ cái tính cách này thì...
Còn số của e thuê được người trung thành thì không có đâu ( cung nô bộc lục hội với cung mệnh )
Đầu trang

cumberbatch
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Cạch mặt hết bạn bè cũ. 32-42 và 42-52 liệu có đạt đc cuộc sống thượng lưu và tìm được người bảo trợ cho mình ko ?

Gửi bài gửi bởi cumberbatch »

Em nghĩ với tầm kinh tế như chị thì mấy chuyện phong thủy và thầy tử vi có thể mời riêng các thầy để bảo mật và có chiều sâu hơn là lên các diễn đàn. Chị dùng diễn đàn là nơi để chị sâu diễn các cảm xúc và gia thế thì đúng hơn ạ.

Mong chị sớm tìm được cao nhân giải đáp những thắc mắc của mình và có nhiều người thực chia sẻ cùng mình hơn.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cumberbatch đã viết: 23:16, 16/07/18 Em nghĩ với tầm kinh tế như chị thì mấy chuyện phong thủy và thầy tử vi có thể mời riêng các thầy để bảo mật và có chiều sâu hơn là lên các diễn đàn. Chị dùng diễn đàn là nơi để chị sâu diễn các cảm xúc và gia thế thì đúng hơn ạ.

Mong chị sớm tìm được cao nhân giải đáp những thắc mắc của mình và có nhiều người thực chia sẻ cùng mình hơn.
bỏ tiền ra thì các thầy nhìn mặt kiêng dè mà nói quá lại nói giảm nói tránh xấu mình cứ tưởng tốt, như năm nay chẳng hạn. Năm nay thầy nào dám nói là năm xấu, chị xem các thầy bảo năm bình bình ko xấu ko tốt đấy.
người thực thì trước giờ bao nhiêu bạn bè chõ mõm vào túi tiền của nhà chị rồi nên chị ko có nhu cầu tìm bạn nữa em nhé. Sống với bố mẹ, anh em, họ hàng, công việc thì có đồng nghiệp, khách hàng, còn "bạn bè" là thứ mà chị cần phải đề phòng cẩn thận.
Năm ngoái nhà chị thắng đậm được 5 tỷ từ bds, các năm trước trung bình mỗi năm kiếm tà tà 2 tỷ thôi. Năm nay bạn đại học chơi 5 năm của chị bày vẽ làm ăn để ăn xin mấy đồng tiền môi giới, ban đầu bỏ ra có 200 triệu ăn đc 50 triệu, sau ông già rót thêm 400 triệu (lúc này thấy ổng bắt đầu có máu ăn thua rồi chị can ngay), ổng còn mơ mộng tưởng mình là thiên tài chứng khoán định bỏ vài tỷ vào chứng khoán đấy (vì vụ này mà đầu năm bố chị với chị cãi chửi nhau ầm ỹ, bố thì biết cái đéo gì về chứng với cháp mà bỏ tiền tỷ vào đấy) thế là ổng chơi hơn 500 triệu thôi, đến giờ thì thua 100 triệu do ổng ko chịu môi giới của cty chứng khoán và do ko có kiến thức, tin tưởng con bạn chị - con đấy là loại chó ngu giẻ rách, làm cho ông già thua hơn trăm triệu (ổng còn bênh nó bảo do thị trường xuống nên cty xuống hết, DN nước ngoài nó còn lỗ vài triệu đô la, rồi ổng chẳng nghe ai ổng thấy đc nên mới đầu tư). Chị chửi cả tông ti họ hàng bố mẹ của nó. Chị hỏi thẳng:
"Có phải mày chết đói bên Nhật rồi nên mới bày vẽ làm ăn để ăn mấy đồng tiền cò của nhà tao ko. Sao mày ko nói thẳng thế việc chó gì phải bày vẽ làm ăn, cần thì xin thẳng này tao bố thí cho mấy triệu mà tiêu."
Đợt này chị cạch mặt toàn bộ bạn bè đại học và cả trung học đơn giản thôi, chị ko thích giao du nữa.

Nói chung lâu lâu ông già chị dính vài phốt như thế nên ổng mới mệt (chủ yếu là ổng sẵn tiền quá lâu lâu lại đầu tư resort, công ty yến sào, trường học, cty thời trang)... và bị sập vài cú, đỉnh điểm là năm 1994 bố chị đầu tư cty xuất khẩu hàng qua nước ngoài bị sự cố đắm tàu, cháy chợ nhưng ổng bay 2 tỷ vào thời 1993-1994. (thời đấy 1 căn nhà phố to to chỉ có vài trăm triệu thôi). Ổng thì chả chết nổi vì bên mảng chính của ổng ổng vững vàng quá. Nhưng chủ yếu tự nhiên cả năm mất thời gian chả đi đến đâu, chả được gì ấy em. Chứ ko bây giờ tài sản ổng vài trăm tỷ rồi.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cuộc sống ko như cuộc đời anh à. Những chuyện bạn bè, tình cảm ngày xưa em chỉ xem như giấc mộng trưa hè, những kỷ niệm đẹp thoáng qua trong cuộc đời em. Đôi khi em tự hỏi chính mình "những con người ấy đi qua cuộc đời mình để rồi đọng lại những gì ?"
Ngoài tài sản bố mẹ để lại cho em thì em phải chật vật tất cả mọi thứ từ con số không, cư xử ăn nói ko khéo léo khôn ngoan ko gây được tình cảm của người khác mà còn làm cho người khác ghét cay ghét đắng, công việc của em chủ yếu là công việc phục vụ cộng đồng, lương cũng chẳng cao, thăng tiến cũng chẳng đc bao nhiêu, tận tuỵ chăm chỉ thì mới có ít thành quả, kiến thức của em lại ko vững, ko phải dạng xuất sắc so với một số người cùng nghành nắm thị trường lớn, bạn bè xung quanh thì phản trắc nhắm vào túi tiền của mình thì nhiều trung thành chẳng có ai. đàn ông thì chẳng thể làm trụ đỡ cho cuộc đời mình, họ toan tính và ích kỷ quá. em lại ko phải người quá mưu mô xảo quyệt khôn ngoan lanh lợi để tồn tại đc, em ko đối đầu nổi với xã hội.

Tình hình em đến giờ rất nguy hiểm. Em lại quen ăn xài nhiều. Nên phải cố kiếm 1 cv gì ổn định hơn những cv em làm trước giờ mà có thể xoay ra tiền, đầu này đắp vào đc đầu kia, rồi người bảo trợ tiền bạc cho em (có thể là ng đồng tính, có thể là đàn ông lớn tuổi li dị vợ). Thật ra có vài chàng muốn hỏi cưới, mà bằng tuổi nghèo lại đi thuê nhà thuê ở, ko đủ khả năng bảo trợ cho mình, nếu lấy về khả năng em nặng gánh lo toan thêm.

Duccon_cdl13 đã viết: 22:59, 16/07/18 Những câu nói ở vài dòng đầu là đã cho thấy e là một con người trọng phú khinh bần rồi...e sinh ra một cô tiểu thư nhà giàu cha mẹ khá giả có điều kiện ...nếu e sinh ra con nhà nghèo thì sao lúc ấy thế nào e nghĩ đi...cuộc đời chẳng biết ai hơn ai đâu e...các bạn e nghèo thì mình làm phúc giúp đỡ họ...chẳng qua là cha mẹ e có điều kiện chứ cái tính cách này thì...
Còn số của e thuê được người trung thành thì không có đâu ( cung nô bộc lục hội với cung mệnh )
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 00:41, 17/07/18 Cuộc sống ko như cuộc đời anh à. Những chuyện bạn bè, tình cảm ngày xưa em chỉ xem như giấc mộng trưa hè, những kỷ niệm đẹp thoáng qua trong cuộc đời em. Đôi khi em tự hỏi chính mình "những con người ấy đi qua cuộc đời mình để rồi đọng lại những gì ?"
Ngoài tài sản bố mẹ để lại cho em thì em phải chật vật tất cả mọi thứ từ con số không, cư xử ăn nói ko khéo léo khôn ngoan ko gây được tình cảm của người khác mà còn làm cho người khác ghét cay ghét đắng, công việc của em chủ yếu là công việc phục vụ cộng đồng, lương cũng chẳng cao, thăng tiến cũng chẳng đc bao nhiêu, tận tuỵ chăm chỉ thì mới có ít thành quả, kiến thức của em lại ko vững, ko phải dạng xuất sắc so với một số người cùng nghành nắm thị trường lớn, bạn bè xung quanh thì phản trắc nhắm vào túi tiền của mình thì nhiều trung thành chẳng có ai. đàn ông thì chẳng thể làm trụ đỡ cho cuộc đời mình, họ toan tính và ích kỷ quá. em lại ko phải người quá mưu mô xảo quyệt khôn ngoan lanh lợi để tồn tại đc, em ko đối đầu nổi với xã hội.

Tình hình em đến giờ rất nguy hiểm. Em lại quen ăn xài nhiều. Nên phải cố kiếm 1 cv gì ổn định hơn những cv em làm trước giờ mà có thể xoay ra tiền, đầu này đắp vào đc đầu kia, rồi người bảo trợ tiền bạc cho em (có thể là ng đồng tính, có thể là đàn ông lớn tuổi li dị vợ). Thật ra có vài chàng muốn hỏi cưới, mà bằng tuổi nghèo lại đi thuê nhà thuê ở, ko đủ khả năng bảo trợ cho mình, nếu lấy về khả năng em nặng gánh lo toan thêm.

Duccon_cdl13 đã viết: 22:59, 16/07/18 Những câu nói ở vài dòng đầu là đã cho thấy e là một con người trọng phú khinh bần rồi...e sinh ra một cô tiểu thư nhà giàu cha mẹ khá giả có điều kiện ...nếu e sinh ra con nhà nghèo thì sao lúc ấy thế nào e nghĩ đi...cuộc đời chẳng biết ai hơn ai đâu e...các bạn e nghèo thì mình làm phúc giúp đỡ họ...chẳng qua là cha mẹ e có điều kiện chứ cái tính cách này thì...
Mệnh e có hóa kỵ thì e hay bị người ngoài nói xấu và e cũng là người hay buôn dưa lê và hay nói nhiều...còn cung phu thê thì khi lấy nhau về ít tình cảm đôi lúc cãi vã nhưng không bỏ được nhau đâu...người hôn phối có khả năng sắc sảo
trong cuộc sống này có ai biết trước được điều gì đâu e nhỡ đâu người hôn phối khi lấy e về làm vợ ,a ta từ con nhà nghèo sau khi lấy vợ quyết tâm hơn thì sao phải không e...( đằng sau một người đàn ông thành công cũng cần phải có một người phụ nữ chứ e )
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”