Ảnh hưởng của Thiên La Địa Võng trong vận hạn mạnh tới đâu?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Ảnh hưởng của Thiên La Địa Võng trong vận hạn mạnh tới đâu?

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

hoangloi8978 đã viết: 17:41, 16/05/18
Có thể đơn đả độc đấu thì hiền đệ không phải là đối thủ của võ lâm, nhưng nếu song kiếm hợp bích thì còn chưa chắc hà hà
Hạn này huynh cũng không có nhiều chuyện vui đệ ơi!
2010: năm 2 đại học, học anh văn có quen một cô bé nhưng gà quá nên thất bại.
2011-2013: học hành 5 năm mới ra trường, tính ra là trễ một năm.
2014-2015: may mắn được nhận vào làm ở 1 công ty đúng chuyên môn, sếp thương yêu nâng đỡ nhưng vì tuổi trẻ nông nổi, nói đúng ra là tại huynh phạm nhiều sai lầm, ta cũng không còn mặt mũi nào nhìn ai nên dứt áo ra đi dù không ai trách ta.
2016-2017: long đong lận đận, thất nghiệp.
2018: bất ngờ được thừa kế, gặp được hiền đệ Ánh Nguyệt :p
Huynh lại đánh giá cao quá trình độ của muội rùi :-& trình muội như con tép à không con ruồi thôi ạ, người ta hay gọi là trình ruồi, hihi :">

Cảm ơn Huynh đã liệt kê vận hạn cho muội nha >:D<

Mà hạn 2018 hẳn là vinh dự được huynh liệt kê vào cơ :))
Đầu trang

rqq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rqq »

Chào các bác! Lá số em đã lập topic rồi như vì thấy dính hết các cách trong topic này nên xin phép post vào đây mọi người cùng nghiệm lý ạ!
Mệnh em ôm bộ Sát Phá Tham, Mệnh dính Thiên La, Thân cư Thiên Di dính Địa Võng; Mệnh triệt Thân tuần, có Thiên La được Đà La đắc địa kích hoạt, Địa Võng thì hội Kình Dương Thiên Hình. Mệnh ôm Tang Tuế Điếu, Thân ôm vòng Thái Tuế; Mệnh Tham Lang ngộ Hỏa Linh;Quan Thất Sát ngộ Không Kiếp; Tài Phá Quân hội Tiểu Hao ôm Điếu Khách Đẩu Quân.
Các cao thủ cho em hỏi: Bộ Sát Phá Tham cùng các Sát tinh đúng cách kia có phá được thế La Võng để vùng vẫy không ạ?
Xin cảm ơn đã chỉ giáo!
Tập tin đính kèm
abc_2018.jpg (156.76 KiB) Đã xem 751 lần
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 23:24, 29/04/18 Theo như các tài liệu về tử vi thì Thiên La, Địa Võng luôn an tại trục Thìn Tuất, nhưng để kích hoạt được chế độ giăng lưới phải có Đà La hoành hành.

Theo như cụ Thiên Lương, mệnh thân rơi vào vùng đất này thì dẫu là mãnh hổ cũng chỉ là cọp giấy ngồi trong cũi, phượng hoàng tốt mấy cũng chỉ là phượng hoàng rơm nằm trong lưới . Còn ngoài ra cũng chỉ là những vị trí để cho ai hợp tình hợp cảnh tung mây lướt gió phỉ chí tang bồng.

Tuy nhiên, mức độ ảnh hưởng của La Võng khi có Đà La kích hoạt ở các tuổi lại khác nhau, và phá được thế La Võng chỉ khi có Kình Dương ( tượng cái kéo), Thiên Hình (tượng con dao), cản và giảm bớt tác họa khi có tuần triệt và gỡ được thế khi có các sao giải mạnh như Hóa Khoa...

Mình nói và trích dẫn dông dài vậy chủ yếu để mọi người (đã biết hoặc chưa biết về ảnh hưởng của La Võng) nhìn lại và nghiệm về tai họa mà cái lưới này giăng ra.

Mình tuổi Nhâm Thân, theo như tài liệu cụ Thiên Lương thì tất cả tuổi Nhâm đều bị địa võng gói chặt trừ 1 Nhâm Thân được mở rộng tới 70%, tuy lưới được phá khá rộng nhưng khi mình và chồng mình đã từng trải qua tiểu hạn tại đất la võng, khi nhớ lại quả thực không khỏi rùng mình và còn in hằn sâu sắc trong trí óc.

Không biết các bạn Thân hoặc Mệnh nằm tại vùng đất chết này khi trải qua vận hạn La Võng như thế nào? Rất mong các bạn chia sẻ để bản thân mình và mọi người có sự nhận thức, nghiệm lý sâu sắc hơn về địa thế hiểm này ạ!

Xin chân thành cảm ơn mọi người!

(Mình xin phép được up lá số của mình để làm ví dụ thân hoặc mệnh nằm trong thế La Võng nhé)

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lsvnngu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lsvnngu »

La Võng mình nằm trong Điền , ko nhúc nhích hay cựa mình gì dc luôn.
Oy , oy... 1 ng thích tự do bay nhảy mà lại như thế này sao.
Đầu trang

Baongoc13
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Baongoc13 »

Mệnh La- thân Võng . Mệnh ngộ triệt có Đà La. Thiên hình cung quan chiếu nhưng lại bị tuần . Haizz
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”