Lá số Thất Sát ngưỡng đẩu làm bảo vệ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số Thất Sát ngưỡng đẩu làm bảo vệ!

Gửi bài gửi bởi tusycaudao »

Em đã làm bảo vệ 1 thời gian và nghỉ việc, sếp cũ đang liên lạc kêu em đi làm tiếp do em làm khá tốt. Em không muốn làm công việc này nữa nhưng lại đang kẹt tiền nên đang phân vân.

Mọi người cho em hỏi số em có thích hợp làm bảo vệ lâu dài không ạ, các cao nhân cho em lời khuyên với ạ.

Đây là lá số của em:

Hình ảnh
Đầu trang

mecury
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Lá số Thất Sát ngưỡng đẩu làm bảo vệ!

Gửi bài gửi bởi mecury »

Hợp. A trai mình cũng mệnh vũ phủ. Thân thất sát triều đẩu. Đang làm an ninh hàng không.
Đầu trang

tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mecury đã viết: 20:41, 23/07/18 Hợp. A trai mình cũng mệnh vũ phủ. Thân thất sát triều đẩu. Đang làm an ninh hàng không.
Cảm ơn bạn đã cho lời khuyên, vấn đề là mình không thích công việc này lắm mặc dù mình làm cũng ổn :( :( :(
Đầu trang

tony2312
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tony2312 »

tusycaudao đã viết: 20:50, 23/07/18
mecury đã viết: 20:41, 23/07/18 Hợp. A trai mình cũng mệnh vũ phủ. Thân thất sát triều đẩu. Đang làm an ninh hàng không.
Cảm ơn bạn đã cho lời khuyên, vấn đề là mình không thích công việc này lắm mặc dù mình làm cũng ổn :( :( :(
Thế giờ em đang thích làm nghề gì? Thích là 1 chuyện nhưng còn xem khả năng mình thế nào nữa. Mệnh của em thuộc tam hợp Sát Phá Lang, cung thiên di có thiên hình, cung tài có phi liêm + mã khốc khánh thì đi theo binh nghiệp rất ổn. Ví dụ như vệ sĩ, bảo vệ, công an, cảnh sát, an ninh... Hoặc làm mấy ngành liên quan đến dao kéo, sửa chữa cũng được. Ví dụ như: cắt tóc, thợ xăm, sửa ô tô xe máy, buôn bán dao kéo máy móc này nọ...
Đầu trang

tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tony2312 đã viết: 21:02, 23/07/18
tusycaudao đã viết: 20:50, 23/07/18
Thế giờ em đang thích làm nghề gì? Thích là 1 chuyện nhưng còn xem khả năng mình thế nào nữa. Mệnh của em thuộc tam hợp Sát Phá Lang, cung thiên di có thiên hình, cung tài có phi liêm + mã khốc khánh thì đi theo binh nghiệp rất ổn. Ví dụ như vệ sĩ, bảo vệ, công an, cảnh sát, an ninh... Hoặc làm mấy ngành liên quan đến dao kéo, sửa chữa cũng được. Ví dụ như: cắt tóc, thợ xăm, sửa ô tô xe máy, buôn bán dao kéo máy móc này nọ...
vâng, chào a. từ lâu e đã chán ghét cái cảnh binh nghiệp đấu đá lẫn nhau rồi, đang chọn nghề nghiệp. về khả năng của em thì cũng chả có gì đáng tự hào, năm 2012 em thi đại học có 2 mấy điểm và hiện tại đang thất nghiệp anh ạ.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

tusycaudao đã viết: 20:25, 23/07/18 Em đã làm bảo vệ 1 thời gian và nghỉ việc, sếp cũ đang liên lạc kêu em đi làm tiếp do em làm khá tốt. Em không muốn làm công việc này nữa nhưng lại đang kẹt tiền nên đang phân vân.

Mọi người cho em hỏi số em có thích hợp làm bảo vệ lâu dài không ạ, các cao nhân cho em lời khuyên với ạ.

Đây là lá số của em:

Hình ảnh
Theo lá này thì bạn có nhiều nhất hai, mình thì nghĩ chỉ có một người ae trai. Hai ae cũng Ko hợp tính và sống xa nhau. Bạn khắc ae mình?
Đầu trang

tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TheLinh đã viết: 21:33, 23/07/18
tusycaudao đã viết: 20:25, 23/07/18 Em đã làm bảo vệ 1 thời gian và nghỉ việc, sếp cũ đang liên lạc kêu em đi làm tiếp do em làm khá tốt. Em không muốn làm công việc này nữa nhưng lại đang kẹt tiền nên đang phân vân.

Đây là lá số của em:

Hình ảnh
Theo lá này thì bạn có nhiều nhất hai, mình thì nghĩ chỉ có một người ae trai. Hai ae cũng Ko hợp tính và sống xa nhau. Bạn khắc ae mình?
Chào đạo hữu Thelinh,đã có duyên nói chuyện đạo hữu vài lần. mình không có anh em trai mà chỉ có 1 chị gái.

Mong đạo hữu cho 1 vài lời khán vui vẻ về hạn tương lai vì mình đang khá oải nên ko có tâm trạng nghiệm lý hạn quá cứ, tháng này mình hỏng cái máy tính và vẫn chưa có việc làm ổn định trong khi tiền cũng sắp cạn.

Nói chung là khó khăn. Thân chào đạo hữu :)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

Mệnh Thất sát, Thân Tử Tướng. Mệnh Thân đủ Binh Hình Tướng Ấn. Hỏa Linh, Khoa Quyền Lộc. Có thể anh chưa tìm được chỗ làm thích hợp hoặc vị trí thích hợp thôi, chứ tôi thấy anh vẫn nên làm về lĩnh vực có liên quan đến vũ trang thì sau sẽ phát.
Đầu trang

tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ô long đã viết: 21:51, 23/07/18 Mệnh Thất sát, Thân Tử Tướng. Mệnh Thân đủ Binh Hình Tướng Ấn. Hỏa Linh, Khoa Quyền Lộc. Có thể anh chưa tìm được chỗ làm thích hợp hoặc vị trí thích hợp thôi, chứ tôi thấy anh vẫn nên làm về lĩnh vực có liên quan đến vũ trang thì sau sẽ phát.
Chào bác, nếu có cơ hội em sẽ thi lại ngành vũ trang. Theo như bác thì chức trưởng bảo vệ khó mà thoát khỏi tay em.
Tuy nhiên em nghĩ mình có khuôn mặt khá thư sinh nếu nhìn ngoài vào nên ko hợp lắm, nội tâm em thì khá cứng cỏi! Thân
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

tusycaudao đã viết: 22:00, 23/07/18
ô long đã viết: 21:51, 23/07/18 Mệnh Thất sát, Thân Tử Tướng. Mệnh Thân đủ Binh Hình Tướng Ấn. Hỏa Linh, Khoa Quyền Lộc. Có thể anh chưa tìm được chỗ làm thích hợp hoặc vị trí thích hợp thôi, chứ tôi thấy anh vẫn nên làm về lĩnh vực có liên quan đến vũ trang thì sau sẽ phát.
Chào bác, nếu có cơ hội em sẽ thi lại ngành vũ trang. Theo như bác thì chức trưởng bảo vệ khó mà thoát khỏi tay em.
Tuy nhiên em nghĩ mình có khuôn mặt khá thư sinh nếu nhìn ngoài vào nên ko hợp lắm, nội tâm em thì khá cứng cỏi! Thân
Theo ls này thì mệnh,thất sát khuôn mặt khá góc cạnh m7 trở lên , mắt sắc. Không kiếp hỏa mệnh thân thì mụn nhiều, tính nóng, đế vượng thì vai to lưng rộng.

Bạn có thấy giống mình không?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”