Lời xem số đúng nhất mình nghiệm thấy trong nhiều năm đi xem.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Lời xem số đúng nhất mình nghiệm thấy trong nhiều năm đi xem.

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Lá số của mình thì đã quá quen thuộc rồi, mình chỉ nhớ chú vio từng bình luận: Vì dần thân xung xa, thân tý bán hợp nên chi tý thủy vẫn sinh cho dần mộc, bính hỏa có can tại dần nên vừa dựa vào dần mộc, vừa sưởi ấm trụ để sinh cho mộc. Một người khác cũng đã bình luận rằng vai trò của bính hỏa trong trụ của mình rất quan trọng, dụng hỏa hay hơn dụng mộc, vì chi dần mộc dù sao cũng bị chi thân xung, nên dụng thần quan trọng nhất của mình là bính và không ai khác chính là bản thân mình. Và điều này cho tới nay mình nghiệm thấy là đúng, sau bao năm đi xem số, cuối cùng mình cũng tìm được lời giải thuyết phục, mình vui quá các bạn ^-^
Hình ảnh
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lời xem số đúng nhất mình nghiệm thấy trong nhiều năm đi xem.

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Trụ b đầy tài nhưng không thể tòng được, đương nhiên phải dùng tỷ kiếp chẻ tài ra, dần thân bạn bị xung nên gốc bính tàng trong dần bị xung bật gốc vì thân kim lực mạnh hơn dần, như vậy là tứ trụ không còn bất cứ 1 dụng hỷ thần nào, nên đây gọi là cách ép buộc lấy can ngày làm dụng, nhưng nhìn vận không ủng hộ bạn đúng không. Tổng thể đây là lá số rất dễ thị phi và nhiều quan sự, bạn bè và đồng nghiệp có thể hạ gục b bất cứ lúc nào
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Giáp trong Dần dù có Dụng thì cũng vô lực, chẳng giúp ích gì được nhiều!

Bính hỏa cũng yếu, trong khi đó Tài (Kim) quá vượng và nhiều thì Dụng Thần này cũng yếu, cũng như bệnh nặng mà thuốc nhẹ.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Có chút vẫn hơn đức à, biết là yếu nhưng có vẫn hơn. Tứ trụ này rất dễ dính quan sự , đi làm gần như là bị cô lập
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

cự nhật không kiếp đã viết: 07:49, 27/07/18 Trụ b đầy tài nhưng không thể tòng được, đương nhiên phải dùng tỷ kiếp chẻ tài ra, dần thân bạn bị xung nên gốc bính tàng trong dần bị xung bật gốc vì thân kim lực mạnh hơn dần, như vậy là tứ trụ không còn bất cứ 1 dụng hỷ thần nào, nên đây gọi là cách ép buộc lấy can ngày làm dụng, nhưng nhìn vận không ủng hộ bạn đúng không. Tổng thể đây là lá số rất dễ thị phi và nhiều quan sự, bạn bè và đồng nghiệp có thể hạ gục b bất cứ lúc nào
mình nghĩ do thân tý bán hợp nên lực xung bị giảm rồi, khách quan thì mình thấy mình sướng, được nhờ gia đình nhiều, không phải lo nghĩ về vật chất, mình thất nghiệp thì vẫn có ba mẹ nuôi, có bạn trai cho tiền xài, nhưng tâm mình vẫn không thấy sướng, vì mình tham vọng nhưng chuyện công việc của mình thường không suôn sẻ, hay phải nhảy việc và chịu cảnh thất nghiệp, mình bị bệnh tâm lí nên cũng ảnh hưởng tới công việc, bạn bè và đồng nghiệp của mình khá tốt, họ hay giúp đỡ mình, số mình đúng là hay bị dính thị phi chuyện tình cảm.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

cự nhật không kiếp đã viết: 08:35, 27/07/18 Có chút vẫn hơn đức à, biết là yếu nhưng có vẫn hơn. Tứ trụ này rất dễ dính quan sự , đi làm gần như là bị cô lập
Mình chỉ tán phét sơ về Bát Tự trên thôi chứ không phải phản đối lời luận của CNKK!

Mình có giả thiết nếu Bát Tự trên biến mất đi chữ Dần thì có tốt hơn không?
Sửa lần cuối bởi Long Đức vào lúc 08:53, 27/07/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

vanhien007
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vanhien007 »

Tạo này lấy nhật chi Quý thủy làm nhật chủ cũng ra đáp án như vậy. Nhưng cuối năm nay sang vận thủy mà vẫn còn vui được sao?
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Long Đức đã viết: 08:44, 27/07/18
cự nhật không kiếp đã viết: 08:35, 27/07/18 Có chút vẫn hơn đức à, biết là yếu nhưng có vẫn hơn. Tứ trụ này rất dễ dính quan sự , đi làm gần như là bị cô lập
Mình chỉ tán phét sơ về Bát Tự trên thôi chứ không phải phản đối lời luận của CNKK!

Mình k có ý gì đâu chỉ là ý kiến nên có thì hơn. Mình nghĩ là hợp thủy thì trụ b càng tệ hơn, mình nghĩ là giờ sinh nên hướng về thủy thì hay nhất. Mình k nói là b xấu về bố mẹ hay con cái, lá này rất xấu ở trog công việc hay ra xã hội. Cấp trên hay đồng sự đều có thể hại bạn dễ dàng và hình như họ thích vậy. Lá này cũng thể hiện người yêu hay chồng là người luôn có những hành động mờ ám mà b k bít dc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

cự nhật không kiếp đã viết: 09:15, 27/07/18
Long Đức đã viết: 08:44, 27/07/18

Mình k có ý gì đâu chỉ là ý kiến nên có thì hơn. Mình nghĩ là hợp thủy thì trụ b càng tệ hơn, mình nghĩ là giờ sinh nên hướng về thủy thì hay nhất. Mình k nói là b xấu về bố mẹ hay con cái, lá này rất xấu ở trog công việc hay ra xã hội. Cấp trên hay đồng sự đều có thể hại bạn dễ dàng và hình như họ thích vậy. Lá này cũng thể hiện người yêu hay chồng là người luôn có những hành động mờ ám mà b k bít dc
:x Cao nhân cho e vài lời lá số này ợ.
Càn tao: Kỷ Tỵ - Đinh Mão - Kỷ Sửu - Giáp Tuất ( Giáp Tuất chứ không phải Ất Hợi ạ ) ^:)^ >:D< :)
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Ông đùa t à , ông cũng tự luận dc mà định bẫy nhau hả:))). Thôi t sẽ dìm cho ông tức chơi. Trụ ngày kỷ cơ bản là nhược. Nhưng ...tuất mão hóa hỏa có đinh dẫn giáp trợ. Cho thấy điều gì. Đây là tứ trụ trùm xã hội đen :))), tức là tứ trụ quý cách sr baby . Có tiếng tăm cỡ như nhà sử học dương trung quốc biết đâu .quên k hỏi nam hay nữ hay là k xác định :v
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”