Nhờ các bác xem giúp giờ sinh và công việc ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
monkey92ftu
Chính thức
Chính thức

Nhờ các bác xem giúp giờ sinh và công việc ạ

Gửi bài gửi bởi monkey92ftu »

Cháu tên Tuấn,
Mới bảo vệ xong cao học.

Cháu là con trai út, trên cháu có 1 anh trai.

Bố cháu là con út,

vì mẹ cháu ko nhớ chính xác giờ sinh, nên cháu ko biết sinh giờ nào, nhờ các bác xác định giúp cháu giờ sinh, và đường sự nghiệp tình duyên. Cháu lẹt đẹt quá. Giờ đang chưa tìm đc việc làm. @@

Đây là 2 lá số của cháu:

Hình ảnh

Hình ảnh

Cháu cám ơn các bác.
Đầu trang

Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nhờ các bác xem giúp giờ sinh và công việc ạ

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

monkey92ftu đã viết: 14:27, 28/07/18 Cháu tên Tuấn,
Mới bảo vệ xong cao học.

Bố cháu là con út,

vì mẹ cháu ko nhớ chính xác giờ sinh, nên cháu ko biết sinh giờ nào, nhờ các bác xác định giúp cháu giờ sinh, và đường sự nghiệp tình duyên. Cháu lẹt đẹt quá. Giờ đang chưa tìm đc việc làm. @@

Cháu cám ơn các bác.
Mọi người thường ít giúp xem giờ sinh... Bạn type rõ thông tin về gia đình, bản thân (tính cách, ngoại hình) và các hạn lớn trong quá khứ (tai nạn, xuất ngoại, tình duyên bla bla) may ra có người giúp nhé.

Mong người hữu duyên giúp cho bạn.
Đầu trang

monkey92ftu
Chính thức
Chính thức

Ramn3t đã viết: 19:41, 28/07/18
monkey92ftu đã viết: 14:27, 28/07/18 Cháu tên Tuấn,
Mới bảo vệ xong cao học.

Bố cháu là con út,

Cháu cám ơn các bác.
Mọi người thường ít giúp xem giờ sinh... Bạn type rõ thông tin về gia đình, bản thân (tính cách, ngoại hình) và các hạn lớn trong quá khứ (tai nạn, xuất ngoại, tình duyên bla bla) may ra có người giúp nhé.

Mong người hữu duyên giúp cho bạn.
M update thông tin nhờ b giúp:
Cơ bản m ko có hạn gì nặng nguy hiểm đáng ghi nhớ cả.

Con đường học cũng ko phải là quá thuận lợi, cũng linh tinh lắm ạ.

Tình yêu thì chưa có, được tý hứng thú một thời gian, là chán thôi, vì toàn các b ko xinh, hoặc ko thích tuổi 92, 93.

Học hành, thì cấp 2 lên c3 (2007) thi cử ko được như ý mặc dù lực học tốt, vào lớp thường, sau học đc 1 buổi nhà trường nhấc lên lớp chọn A3 (do điểm thi lọc lớp chấp chới) học đc 1 năm thì lên lớp chọn đứng đầu của trường do lực học tốt. Lên lớp A1 thì học ở mức top của lớp.

Đi đại học điểm thi cao thứ 2 của trường (bạn đứng đầu cao hơn 0.5 điểm), đậu vào ngành top của trường thuộc xếp hạng đầu vào top của Viet Nam.

Tốt nghiệp đại học thiếu một ít nữa thì đạt loại giỏi.

Ra trường 2014, nhưng ko đi làm vì ko có hứng xin việc, phụ kinh doanh của gia đình, và ôn thi cao học.

2015 nhập học cao học, và
2016 đi làm ở c.ty logistic được 1.5 năm thì bỏ, học tiếng anh (nâng cao thêm trình độ, hiện đạt 900 Toeic) tìm cơ hội việc khác và bảo vệ cao học.

2018 cháu vừa bảo vệ cao học xong.

Giờ vẫn đang lông bông, mà nộp hồ sơ nhưng chẳng gọi phỏng vấn gì. (có 1 c.ty gọi, phỏng vấn nhưng chắc cháu y.cầu lương cao quá, cháu rút kinh nghiệm, mà chẳng thấy c.ty khác gọi)

Cháu cũng sử dụng vốn của bố mẹ, đầu tư 2 dự án bđs trong năm nay.

Đến hiện tại, cháu chỉ học hành, đi lại ở quê và Hà Nội, nhà cách HN khoảng 30km.
Năm 2016 làm ở quê cách nhà khoảng 20km.

Cháu cao 1m65, nặng 70kg, được nhiều con gái thích, da ngăm đen, khen đẹp trai, bệ vệ. Có khả năng làm con gái cười rất tốt.

Đấy là mấy đặc điểm cháu nhớ

Thank b.
Sửa lần cuối bởi monkey92ftu vào lúc 21:34, 28/07/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

monkey92ftu đã viết: 20:55, 28/07/18
Mình cũng là người lên đây đi hỏi nhờ giúp thôi, mình không giỏi tử vi.
Up lên mong có người giúp bạn. Trên đây có bác Hungton, bác Ô Long, anh Long Đức kiến thức và thực nghiệm đều rất giỏi, bạn có thể nêu tên nhờ giúp nhé.
Nhìn tên bạn là biết trường top rồi :)).
Đầu trang

monkey92ftu
Chính thức
Chính thức

Ramn3t đã viết: 21:01, 28/07/18
monkey92ftu đã viết: 20:55, 28/07/18
Mình cũng là người lên đây đi hỏi nhờ giúp thôi, mình không giỏi tử vi.
Up lên mong có người giúp bạn. Trên đây có bác Hungton, bác Ô Long, anh Long Đức kiến thức và thực nghiệm đều rất giỏi, bạn có thể nêu tên nhờ giúp nhé.
Nhìn tên bạn là biết trường top rồi :)).
Hic, b bảo m mới để ý, hồi chiều lập mà toàn báo có rồi, nên lấy cái tên email để làm nick vì chẳng nghĩ ra tên nào.

M học hành lận đận lắm, nó ko được như ý. Toàn kiểu bị non điểm
Đầu trang

Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

monkey92ftu đã viết: 21:25, 28/07/18 Hic, b bảo m mới để ý, hồi chiều lập mà toàn báo có rồi, nên lấy cái tên email để làm nick vì chẳng nghĩ ra tên nào.

Mình cũng hóng xem bạn lá giờ nào. Giờ đã là thạc sĩ rồi non điểm cũng đã xong rồi kiki :)). Mình nghĩ nên lập 1 post mới và highlight các thông tin lên cho các bác ý dễ nhìn; trong caption thì dẫn kính mời tên các bác như mình nói vào để các bác thấy mà giúp.

Cho mình hỏi bạn học cao học tại trường nào? FTU luôn à?
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Chào bạn. Vì mục đích của bạn chỉ là để hỏi giờ sinh hoặc hỏi về số phận nên mình sẽ chỉ nói ngắn gọn. Tuy giờ sinh 2 khung giờ có vẻ như nhau nhưng độ mạnh yếu thì chênh lệch rõ. Nếu như b sinh giờ dậu thì b k bao giờ phải dựa dẫm bố mẹ và đến giờ cũng không thất nghiệp, đây là lá số cực tốt. Còn về giờ thân cách cục kém đi rất nhiều , giờ này cũng phù hợp hơn vs cách nói chuyện ngay từ đầu của b. Vì k phải là phân tích học thuật nên mình không giải thích tại sao b nhé.
Đầu trang

monkey92ftu
Chính thức
Chính thức

Ramn3t đã viết: 21:34, 28/07/18
monkey92ftu đã viết: 21:25, 28/07/18 Hic, b bảo m mới để ý, hồi chiều lập mà toàn báo có rồi, nên lấy cái tên email để làm nick vì chẳng nghĩ ra tên nào.

Mình cũng hóng xem bạn lá giờ nào. Giờ đã là thạc sĩ rồi non điểm cũng đã xong rồi kiki :)). Mình nghĩ nên lập 1 post mới và highlight các thông tin lên cho các bác ý dễ nhìn; trong caption thì dẫn kính mời tên các bác như mình nói vào để các bác thấy mà giúp.

Ừ, m học tại ftu luôn b ạ, đỡ phải thủ tục rắc rối (xét điểm, chuyển đổi môn các thứ). Lúc ý nghĩ non quá, đáng ra chịu khó xin học bổng khoảng 50% cũng đc, đi học nước ngoài thì ngon. B nhắc đến lại tiếc. :(( :(( :(( :((
Đầu trang

Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

monkey92ftu đã viết: 22:39, 28/07/18
Ramn3t đã viết: 21:34, 28/07/18

Ừ, m học tại ftu luôn b ạ, đỡ phải thủ tục rắc rối (xét điểm, chuyển đổi môn các thứ). Lúc ý nghĩ non quá, đáng ra chịu khó xin học bổng khoảng 50% cũng đc, đi học nước ngoài thì ngon. B nhắc đến lại tiếc. :(( :(( :(( :((
Ở trên có người luận bạn giờ Thân đấy. Bạn up bài xem các cao nhân khác có ý kiến không nhé :-bd
Đầu trang

monkey92ftu
Chính thức
Chính thức

cự nhật không kiếp đã viết: 21:42, 28/07/18 Chào bạn. Vì mục đích của bạn chỉ là để hỏi giờ sinh hoặc hỏi về số phận nên mình sẽ chỉ nói ngắn gọn. Tuy giờ sinh 2 khung giờ có vẻ như nhau nhưng độ mạnh yếu thì chênh lệch rõ. Nếu như b sinh giờ dậu thì b k bao giờ phải dựa dẫm bố mẹ và đến giờ cũng không thất nghiệp, đây là lá số cực tốt. Còn về giờ thân cách cục kém đi rất nhiều , giờ này cũng phù hợp hơn vs cách nói chuyện ngay từ đầu của b. Vì k phải là phân tích học thuật nên mình không giải thích tại sao b nhé.
B ơi, b cho m hỏi, nếu sinh giờ thân:
Dương nam, sinh giờ dương, mệnh cung dương
Kết hợp với mệnh giáp thiên khôi, thân giáp việt
Có phải là cách con trưởng không b?

Còn Với lá giờ dậu:
- Cung huynh đệ có phải cách có anh em dị bào không b?

À, m có bệnh dạ dày hồi học đại học.

Cám ơn b ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”