Các Ngành Nghề Trong Tử Vi !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Re: Các Ngành Nghề Trong Tử Vi !

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Duccon_cdl13 đã viết: 13:04, 07/08/18
Hồng Hạnh đã viết: 21:29, 06/08/18
duabang đã viết: 21:28, 06/08/18

Cho hỏi năm 2018 đương số liên quan đến cấp trên.thuộc hạ...
:D đúng nhé thầy, cả 2017 nữa biến động về cv mạnh
lá này gọi là lạnh lùng boy ...nhưng mà khôn ngoan sắc sảo
:D lá này đúng là nạnh nùng boi . Khôn thì không rõ mà ngoan thì chắc không :D
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

koollee đã viết: 13:28, 09/08/18 Bạn Đức dòm qua lá số của mình xem có gì hay ho không với nhé? Cảm ơn Đức nhiều!
Hình ảnh
lá số này công việc đứng lên hàng đầu là một người có trách nhiệm trong công việc...mệnh thất sát bạn này vui tính hay nói ...lá số này sau này xây dựng nhà ở xa quê hương bản quán nơi mình sinh ra hoặc làm ăn ở xa nhà , lấy vợ xa nhà ...lá này mệnh mộc tam cục sinh cung an thân tại ngọ ( thuộc hỏa ) mệnh sinh xuất lên cũng hơi vất vả từ 33 tuổi trở đi...mệnh có bộ sát phá tham cung quan lộc có thiên trù thì lên làm về nhà hàng hoặc buôn bán thì hợp
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
cylinder
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cylinder »

Duccon_cdl13 đã viết: 22:48, 08/08/18
cylinder đã viết: 22:37, 08/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 13:00, 07/08/18

a hỏi thật e nhé e có máu tán trai không :) ...vì a thấy có hai sao này ở cung mệnh có khi e tấn công trước đối phương ấy chứ và e có nhiều mối tình nhưng hiện giờ chưa kết hôn 8->
:)) đừng bị tpvt của em và hồng đào mà bị đánh lừa. Em chưa yêu hay theo đuổi 1 ai, có vài người thích em nhưng xa xưa con nít lắm rồi. Giờ vẫn FA nhé. :-$
đăng nhập được rồi à :)) ...a cảm thấy e có sức cuốn hút lên a thấy thế =))
ui hân hạnh quá ko dám nhận ạ :)) .
Bận công việc quá có nguy cơ bị đuổi nên ko online được. Anh xem xem em có bị đuổi ko để còn ăn ngon ngủ kỹ chút [-O<
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Duccon_cdl13 đã viết: 17:47, 09/08/18 lá số này công việc đứng lên hàng đầu là một người có trách nhiệm trong công việc...mệnh thất sát bạn này vui tính hay nói ...lá số này sau này xây dựng nhà ở xa quê hương bản quán nơi mình sinh ra hoặc làm ăn ở xa nhà , lấy vợ xa nhà ...lá này mệnh mộc tam cục sinh cung an thân tại ngọ ( thuộc hỏa ) mệnh sinh xuất lên cũng hơi vất vả từ 33 tuổi trở đi...mệnh có bộ sát phá tham cung quan lộc có thiên trù thì lên làm về nhà hàng hoặc buôn bán thì hợp
Cảm ơn bạn Đức nhiều nhé, đúng là chắc mình sẽ lấy vợ xa, như vậy thì mình cũng sẽ phải ly hương, vì mình không muốn vợ mình ở quá xa nhà bố mẹ đẻ. Mình thân con trai, mình sẽ dễ hòa nhập môi trường mới hơn vợ mình.
Mình tưởng sau khi lập thân sẽ đỡ vất vả hơn chút chứ, mà vất vả hơn thế này thì... Chẹpppp. Mình định dùng bé thiên không ở di và nhóc tuần ở tài trong việc dựng sự nghiệp, Đức xem có khả quan hơn nhà hàng hay buôn bán liên quan đến ẩm thực không? Hoặc mình sẽ đứng tên nhà hàng cho anh chị mình buôn bán đồ ăn uống có được không?
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

koollee đã viết: 20:29, 09/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 17:47, 09/08/18 lá số này công việc đứng lên hàng đầu là một người có trách nhiệm trong công việc...mệnh thất sát bạn này vui tính hay nói ...lá số này sau này xây dựng nhà ở xa quê hương bản quán nơi mình sinh ra hoặc làm ăn ở xa nhà , lấy vợ xa nhà ...lá này mệnh mộc tam cục sinh cung an thân tại ngọ ( thuộc hỏa ) mệnh sinh xuất lên cũng hơi vất vả từ 33 tuổi trở đi...mệnh có bộ sát phá tham cung quan lộc có thiên trù thì lên làm về nhà hàng hoặc buôn bán thì hợp
Cảm ơn bạn Đức nhiều nhé, đúng là chắc mình sẽ lấy vợ xa, như vậy thì mình cũng sẽ phải ly hương, vì mình không muốn vợ mình ở quá xa nhà bố mẹ đẻ. Mình thân con trai, mình sẽ dễ hòa nhập môi trường mới hơn vợ mình.
Mình tưởng sau khi lập thân sẽ đỡ vất vả hơn chút chứ, mà vất vả hơn thế này thì... Chẹpppp. Mình định dùng bé thiên không ở di và nhóc tuần ở tài trong việc dựng sự nghiệp, Đức xem có khả quan hơn nhà hàng hay buôn bán liên quan đến ẩm thực không? Hoặc mình sẽ đứng tên nhà hàng cho anh chị mình buôn bán đồ ăn uống có được không?
lá số này của bạn đông bạn bè đúng không ? ...cung huynh đệ của bạn thì bạn không nhờ vả được anh chị em trong nhà đâu mà không cẩn thận còn liên lụy hoặc anh chị em trong nhà ly tán mỗi người một nơi ...cung an thân sau 33 tuổi tại ngọ cung quan lộc nhị hợp với cung nô bộc lá này lên nhờ bạn bè sẽ giúp đỡ bạn :)...lá này nói chung tiêu tiền rất thoáng nhất là về ăn uống thì khỏi phải bàn ( nói chung bạn ít tiết kiệm có là tiêu xài )...mệnh nhị hợp với cung tử tức thì đương số được con cái chăm sóc chu đáo lo toan tận tâm...lá này khi đến đại vận 53 và 63 nên cẩn thận nhất là đại vận 63 ngộ thiên không : chim trời bay cao bỗng gẫy cánh
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

cylinder đã viết: 19:42, 09/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 22:48, 08/08/18
cylinder đã viết: 22:37, 08/08/18
:)) đừng bị tpvt của em và hồng đào mà bị đánh lừa. Em chưa yêu hay theo đuổi 1 ai, có vài người thích em nhưng xa xưa con nít lắm rồi. Giờ vẫn FA nhé. :-$
đăng nhập được rồi à :)) ...a cảm thấy e có sức cuốn hút lên a thấy thế =))
ui hân hạnh quá ko dám nhận ạ :)) .
Bận công việc quá có nguy cơ bị đuổi nên ko online được. Anh xem xem em có bị đuổi ko để còn ăn ngon ngủ kỹ chút [-O<
đuổi hay không là do e thôi chứ vấn đề này a không biết được #-o ...cung quan lộc có sao thiên tướng tọa cung tỵ thì công danh tầm thường khó mà lên chức được ...e cứ đến đại vận 53 trở đi mới phát e nhé ...số e ăn về hậu vận thôi :P
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 21:48, 09/08/18 lá số này của bạn đông bạn bè đúng không ? ...cung huynh đệ của bạn thì bạn không nhờ vả được anh chị em trong nhà đâu mà không cẩn thận còn liên lụy hoặc anh chị em trong nhà ly tán mỗi người một nơi ...cung an thân sau 33 tuổi tại ngọ cung quan lộc nhị hợp với cung nô bộc lá này lên nhờ bạn bè sẽ giúp đỡ bạn :)...lá này nói chung tiêu tiền rất thoáng nhất là về ăn uống thì khỏi phải bàn ( nói chung bạn ít tiết kiệm có là tiêu xài )...mệnh nhị hợp với cung tử tức thì đương số được con cái chăm sóc chu đáo lo toan tận tâm...lá này khi đến đại vận 53 và 63 nên cẩn thận nhất là đại vận 63 ngộ thiên không : chim trời bay cao bỗng gẫy cánh
Cảm ơn Đức, Đức nhiệt tình với mình quá. Ý của Đức là mình liên lụy tới anh em hay anh em liên lụy tới mình? Mình đang cố gắng phấn đấu, để sau này đủ khả năng có thể giúp đỡ được anh em trong nhà phần nào đó.

Mình rất ít bạn bè, vì mình dành hầu hết thời gian cho công việc, mệt lử thì ngủ, mình có thể tự làm bản thân vui vẻ, nên dù ở 1 mình trong 1 thời gian dài thì mình cũng không thấy buồn, 2 bé hỷ ở mệnh phát huy tác dụng kinh quá. Dù ít bạn bè, nhưng đứa nào chất đứa nấy :)) mình một khi cần tới sự giúp đỡ của bạn bè thì luôn được giúp. Mình mà chịu khó đi giao lưu chắc bạn bè cũng đông :)) nhưng mình không thích đàn đúm, mình nương theo lá số để tiện hành sự, tránh xa kích thích, cờ bạc,...

Về chuyện tiêu xài trong ăn uống thì Đức nói không sai 1 chữ nào :)) thoáng vô cùng :-S

Về 2 đại vận là 53 và 63 mình cũng đang lường trước, các cụ có câu về đại nạn của đàn ông: 49 chưa qua 53 đã tới, rất hung hiểm cần giữ mình. Với mình thì lại 53 chưa tới mà 63 đã đợi. Nhưng mình cũng biết nút thắt nó nằm ở đâu, bởi vậy mình còn hơn 20 năm nữa để chuẩn bị. Tuy tuổi tứ mộ ít chịu ảnh hưởng của không kiếp, mình vẫn thích phòng hơn chữa :D mình sẽ vận dụng triệt để vận hạn theo lá số :))

Đôi lời tỉ tê lê thê, Đức thông cảm nhé! :)
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

koollee đã viết: 23:11, 09/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 21:48, 09/08/18 lá số này của bạn đông bạn bè đúng không ? ...cung huynh đệ của bạn thì bạn không nhờ vả được anh chị em trong nhà đâu mà không cẩn thận còn liên lụy hoặc anh chị em trong nhà ly tán mỗi người một nơi ...cung an thân sau 33 tuổi tại ngọ cung quan lộc nhị hợp với cung nô bộc lá này lên nhờ bạn bè sẽ giúp đỡ bạn :)...lá này nói chung tiêu tiền rất thoáng nhất là về ăn uống thì khỏi phải bàn ( nói chung bạn ít tiết kiệm có là tiêu xài )...mệnh nhị hợp với cung tử tức thì đương số được con cái chăm sóc chu đáo lo toan tận tâm...lá này khi đến đại vận 53 và 63 nên cẩn thận nhất là đại vận 63 ngộ thiên không : chim trời bay cao bỗng gẫy cánh
Cảm ơn Đức, Đức nhiệt tình với mình quá. Ý của Đức là mình liên lụy tới anh em hay anh em liên lụy tới mình? Mình đang cố gắng phấn đấu, để sau này đủ khả năng có thể giúp đỡ được anh em trong nhà phần nào đó.

Mình rất ít bạn bè, vì mình dành hầu hết thời gian cho công việc, mệt lử thì ngủ, mình có thể tự làm bản thân vui vẻ, nên dù ở 1 mình trong 1 thời gian dài thì mình cũng không thấy buồn, 2 bé hỷ ở mệnh phát huy tác dụng kinh quá. Dù ít bạn bè, nhưng đứa nào chất đứa nấy :)) mình một khi cần tới sự giúp đỡ của bạn bè thì luôn được giúp. Mình mà chịu khó đi giao lưu chắc bạn bè cũng đông :)) nhưng mình không thích đàn đúm, mình nương theo lá số để tiện hành sự, tránh xa kích thích, cờ bạc,...

Về chuyện tiêu xài trong ăn uống thì Đức nói không sai 1 chữ nào :)) thoáng vô cùng :-S

Về 2 đại vận là 53 và 63 mình cũng đang lường trước, các cụ có câu về đại nạn của đàn ông: 49 chưa qua 53 đã tới, rất hung hiểm cần giữ mình. Với mình thì lại 53 chưa tới mà 63 đã đợi. Nhưng mình cũng biết nút thắt nó nằm ở đâu, bởi vậy mình còn hơn 20 năm nữa để chuẩn bị. Tuy tuổi tứ mộ ít chịu ảnh hưởng của không kiếp, mình vẫn thích phòng hơn chữa :D mình sẽ vận dụng triệt để vận hạn theo lá số :))

Đôi lời tỉ tê lê thê, Đức thông cảm nhé! :)
ý mình nói là trong nhà anh chị em thì bạn không được ai giúp tự thân vận động cuộc sống của mình ...bạn chỉ được nhờ người ngoài và bạn bè thôi :) ...chắc mình nghĩ bạn cũng biết xem chút ít , bạn thử đoán cuộc đời của mình xem :)
Hình ảnh
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 23:25, 09/08/18 ý mình nói là trong nhà anh chị em thì bạn không được ai giúp tự thân vận động cuộc sống của mình ...bạn chỉ được nhờ người ngoài và bạn bè thôi :) ...chắc mình nghĩ bạn cũng biết xem chút ít , bạn thử đoán cuộc đời của mình xem :)
Hình ảnh
Cảm ơn Đức. Đức đề cao mình quá rồi, mình có biết gì về tử vi đâu. Sao mình dám khua môi múa mép được. Mình còn đang vác lá số nhờ Đức xem giúp mà :(
Đầu trang

eli5
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eli5 »

Duccon_cdl13 đã viết: 10:21, 09/08/18
eli5 đã viết: 01:50, 09/08/18 Sao em mệnh Tử Phủ mà 9/10 người khuyên nên đi buôn bán/kinh doanh/sale vậy :(

Chỉ muốn ở nhà trồng hoa pha trà mà không được..
e post lá số lên xem nào...sao mũi e với con mắt đẹp thế :x
Hình ảnh

Em cảm ơn ạ :"> . Chưa bao giờ nghĩ mình sẽ hỏi câu này nhưng em có nên tiếp tục làm cái nghề cung cấp dịch vụ tư vấn này nữa không hixxhix làm cho bọn brand lớn vừa nghèo vừa vất vừa dễ vào tù T_T Chỉ được cái anh liêm chính trực mới cả có tiếng :(

Gần đây (khoảng 1 tháng) thì tự dưng mọi người, ko biết sao cứ đang nói chuyện gì dù ko liên quan cũng bảo em sang làm sale đi... đi buôn đi kinh doanh... Hix mà đi buôn thì dẫm đạp nhau quá em chịu hổng nổi =((( Trước giờ chỉ có mình em cảm thấy mình ko hợp kinh doanh thôi hay sao ý. Rao cái gì cũng ế ươn từ nhỏ đến to đến cả bản thân cũng vậy thì đủ hiểu = )))

Anyhow, mất công học về tài chính rồi ko làm thì phí quá mà em cũng yêu nghề nữa, trừ việc bận quá ra. Có làm thêm cũng toàn viết lách dạy dỗ liên quan đến số má luôn :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”