Luận Cung Quan Lộc Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
DHuong1205
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận Cung Quan Lộc Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi DHuong1205 »

Xem giúp em với :D
Hình ảnh
Đầu trang

Pupbg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Pupbg »

Duccon_cdl13 đã viết: 12:04, 12/08/18
Pupbg đã viết: 00:18, 12/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 22:58, 11/08/18

sau này lên làm về con đường kinh doanh em nhé tất phát tài , nhất là từ 43 tuổi trở đi...đại vận 42-51 tạị cung quan lộc đắc thái tuế có bộ tử phủ vũ tướng hóa khoa tứ linh đại vận này được thiên thời địa lợi ( đại vận này làm thay đổi cuộc đời của em hãy lắm lấy cơ hội )

Dạ vâng em cảm ơn! Nhưng em muốn hỏi thêm ,là bh em đang học về ngành tài chính thì sau này mà em theo con đường chuyên ngành thì có phát không ạ?
được làm tài chính được mệnh liêm phủ ( và thiên phủ là cái kho chứa ) và làm thêm mảng kinh doanh nữa ( cung mệnh có thiên phủ cung tài có tử vi cư ngọ hội kình dương ( tử phủ kình dương tất cự thương ) lá này ngoài 40 tuổi thành đạt ...cố lên em
Vâng em cảm ơn nhiều ạ!
Đầu trang

abiabu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi abiabu »

Em nhờ anh Duccon_cdl13 xem giúp em cung Quan lộc với ạ.E cảm ơn!
Hình ảnh
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

DHuong1205 đã viết: 14:47, 12/08/18 Xem giúp em với :D
Hình ảnh
a lại gặp người đẹp phương xa :"> ...cung quan lộc vcd thì đương số thay nghề đổi nghiệp 3,4 mới thành , công danh hay thay đổi ...lá này cung quan có song hỷ thì nên làm các nghề giải trí ,nghề thuốc , nghệ thuật, sân khấu , nhà giáo rất hợp...có phải e không phải là người học giỏi ( nói chung ở mức trung bình ) :)

cung quan lộc can bính phi hóa lộc nhập cung thiên di : Công việc hay sự nghiệp có thể phát triển ở phương xa, nên khai phá thị trường nước ngoài; ra bên ngoài có thể đắc ý, được nhiều quý nhân tương trợ, thích hợp mậu dịch, buôn bán.
Tự lập kiếm tiền, có thể người phối ngẫu cũng thành tựu tài phú, người phối ngẫu cũng sẽ đầu tư vào sự nghiệp của mệnh tạo.
Rất có duyên với người chung quanh, nhất là người khácgiới. ( như vậy thì lá này lên lập nghiệp xa quê hương thì tốt )
phi hóa quyền nhập cung phu quân : Sự nghiệp có phát triển, sẽ có đấu đá cạnh tranh với người khác, dễ gặp phiền phức, rắc rối, cũng dễ bị tiểu nhân gây trở ngại.
Người phối ngẫu có trợ lực cho sự nghiệp của mệnh tạo, sẽ can dự vào sự nghiệp của mệnh tạo, nắm thực quyền.
phi hóa khoa nhập cung huynh đệ : Công việc hay sự nghiệp đều bình ổn thuận lợi, đi làm cho công ti có chế độ đãi ngộ hợp lí, ít xảy ra tranh luận.
Về công việc, có thể được anh chị em trợ lực, ở bên ngoài gặp nhiều quý nhân.
Nhờ người khác giới thiệu mà có việc làm.
phi hóa kỵ nhập cung điền trạch : Không nên hợp tác làm ăn với người khác, nên làm ăn bằng tiền mặt.
Mở tiệm tại nhà, hoặc biến phòng khách thành phòng làmviệc.
Có thể là môi giới mua bán bất động sản để hưởng hoa hồng; muốn mua bán bất động sản, không đủ vốn.
Sự nghiệp dễ bị tan rã hợp tác, gia vận không được hanh thông, thuận lợi.
Dễ có tình nhân ở bên ngoài, sẽ gặp nhiều phiền phức, rắc rối.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Meodangyeu đã viết: 12:55, 12/08/18 Thế e lại chẳng đi đâu xa bao giờ, năm nay e chuyển dc việc k a
a không biết xem hạn chỉ biết xem đại vận ...tình duyên e ở phương xa nhé gần thì không có đâu
Đầu trang

nguyenlinh311
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenlinh311 »

A ơi xem giúp e với ạ!
nguyenlinh311 đã viết: 22:52, 11/08/18 Bác xem giúp em cung Quan Lộc này với ạ!

Hình ảnh
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Hình ảnh
lá này thân tự lập thân không nhờ vả cha mẹ anh chị em trong gia đình một mình bươm trải ...lá này có sao đồng âm cư tý tay trắng lập nghiệp đại vận 54 -63 công thành dạnh toại ( lá này tuổi trẻ vất vả về già an nhàn sung sướng ) ...bạn là con trưởng trong gia đình...bạn là người thông minh hiểu biết nhiều ...rất kỹ tính khi ăn uống

cung quan lộc can bính ( cung này tự hóa lộc ) : Có hứng thú với nhiều lãnh vực, không thể chuyên nhất, học hành không chuyên tâm, ham vui; không thích cuộc sống đơn điệu khô khan, vì vậy thường thường học nhiều mà không chuyên.
Là người xừ sự rất vững vàng, mặt nào cũng thấu đáo, không xúc phạm hay làm phiền lòng người khác, vì vậy mệnh tạo đến đâu cũng được đón tiếp, quan hệ xã hội rất tốt.
Công việc hay sự nghiệp đều phát triển thuận lợi.
Rất biết làm ăn, đi làm việc cho công ti sẽ hưng vượng hơn, vận kinh doanh của công ti rất tốt.
phi hóa quyền nhập cung tài bạch : Công việc hay sự nghiệp có thể kiếm được tiền, tham vọng kiếm tiền rất lớn, đầu tư kiếm được tiền sẽ mang ra tái đầu tư.
Là người gánh trách nhiệm trong công việc, khá bận rộn, gặp nhiều cạnh tranh.
phi hóa khoa nhập cung huynh đệ : ông việc hay sự nghiệp đều bình ổn thuận lợi, đi làm cho công ti có chế độ đãi ngộ hợp lí, ít xảy ra tranh luận.
phi hóa kỵ nhập cung phụ mẫu : Làm công nhân viên chức suốt đời khó có cơ hội thăng tiến.
Sức khỏe kém, giảm trí nhớ, hiệu quả công việc không đượctốt.
Cha mẹ có tính bảo thủ, ưa so đo tính toán, có thừa kế sản nghiệp của tổ tiên.
Đầu trang

dangquocha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dangquocha »

Nhờ bác Duccon_cdl13 xem dùm lá này với ạ Cám ơn bác nhiều !!!
Hình ảnh
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

-votinh- đã viết: 10:51, 12/08/18 Nhờ bác xem giúp cho em về cung quan lộc với, quan lộc của em lại có triệt ở đó

Hình ảnh
bạn không hợp với cha mẹ ? hiện giờ cuộc đời bạn đi làm xa gia đình ? hiện giờ bạn có chút vất vả ? ...bạn ít bạn bè và bạn bè của bạn đa số là con nhà giàu và có tiền ...bạn chưa lấy vợ có đúng không ( chắc mình nghĩ sẽ chưa lấy )

cung quan lộc gặp triệt nhưng từ 34 tuổi trở đi triệt mất dần cung quan sáng ra ...lá này được người đời hoặc quý nhân giúp đỡ về công danh ...lá này quan trường hay thương nghiệp đều có lợi ...lá này sẽ làm công việc ở phương xa , làm việc lưu động ( thường xuyên di chuyển ) hoặc làm việc bên nước ngoài

lá này tuổi từ 33 trở lại thì có chút vất vả hay phải đi lại nhiều ...từ 34 trở đi lá này cuộc đời sẽ nhàn hạ ra một chút ( chắc chắn đương số này về công việc rất có trách nhiệm và công việc đứng lên hàng đầu )
Đầu trang

nguyenlinh311
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenlinh311 »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:09, 12/08/18

Hình ảnh
lá này thân tự lập thân không nhờ vả cha mẹ anh chị em trong gia đình một mình bươm trải ...lá này có sao đồng âm cư tý tay trắng lập nghiệp đại vận 54 -63 công thành dạnh toại ( lá này tuổi trẻ vất vả về già an nhàn sung sướng ) ...bạn là con trưởng trong gia đình...bạn là người thông minh hiểu biết nhiều ...rất kỹ tính khi ăn uống

cung quan lộc can bính ( cung này tự hóa lộc ) : Có hứng thú với nhiều lãnh vực, không thể chuyên nhất, học hành không chuyên tâm, ham vui; không thích cuộc sống đơn điệu khô khan, vì vậy thường thường học nhiều mà không chuyên.
Là người xừ sự rất vững vàng, mặt nào cũng thấu đáo, không xúc phạm hay làm phiền lòng người khác, vì vậy mệnh tạo đến đâu cũng được đón tiếp, quan hệ xã hội rất tốt.
Công việc hay sự nghiệp đều phát triển thuận lợi.
Rất biết làm ăn, đi làm việc cho công ti sẽ hưng vượng hơn, vận kinh doanh của công ti rất tốt.
phi hóa quyền nhập cung tài bạch : Công việc hay sự nghiệp có thể kiếm được tiền, tham vọng kiếm tiền rất lớn, đầu tư kiếm được tiền sẽ mang ra tái đầu tư.
Là người gánh trách nhiệm trong công việc, khá bận rộn, gặp nhiều cạnh tranh.
phi hóa khoa nhập cung huynh đệ : ông việc hay sự nghiệp đều bình ổn thuận lợi, đi làm cho công ti có chế độ đãi ngộ hợp lí, ít xảy ra tranh luận.
phi hóa kỵ nhập cung phụ mẫu : Làm công nhân viên chức suốt đời khó có cơ hội thăng tiến.
Sức khỏe kém, giảm trí nhớ, hiệu quả công việc không đượctốt.
Cha mẹ có tính bảo thủ, ưa so đo tính toán, có thừa kế sản nghiệp của tổ tiên.
Vâng em cảm ơn anh ạh!
Em là con út trong gia đình, trên em có 1 anh trai! Ăn uống đúng là khá kĩ tính nhưng ko yêu cầu cao.
Em cũng cảm thấy là ở lĩnh vực nào mình cũng có thể hòa nhập được, thích học nhưng có thể tùy hứng nghỉ hoặc bỏ ngang.
Công việc hiện tại cũng là nhờ có người giới thiệu mới có, cụ thể là chị họ giới thiệu và giờ là 2 ce cùng làm.
Hiện tại thì em rất chuyên tâm cho công việc mới naỳ, tuy là làm trái nghề, em cũng đang muốn hướng đến là chuyển sang phiên dịch viên. Anh coi giúp em xem có ổn không ạ?
Và có tiến xa hơn là sang nước ngoài tu nghiệp được không ạ? liệu trong công việc em có còn thay đổi nữa hay không?
Đại vận naỳ và năm nay công việc thế nào ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”