Lạy ông đi qua lạy bà đi lại, con ngu chót dại đăng bài, ai ai ngó cái cho con vài lời!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lạy ông đi qua lạy bà đi lại, con ngu chót dại đăng bài, ai ai ngó cái cho con vài lời!

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 01:51, 13/08/18 Tham Lang phán hạn một hồi
Nghe xong chẳng biết nên vui hay buồn
Đậu thai sớm cũng là vui
Nhưng đậu lúc này lại tủi thân em
Nhà đang trong vận hạn đen
Nhiều điều rắc rối muộn phiền lắm thay
Con ơi con đến lúc này
Khổ cho con đó chẳng hay con à!
Hay,Phá quân và Tham Lang đều đa tài đa nghệ,giỏi văn thơ,văn nghệ.Nhóm SPT thì Thất Sát khô khan quá.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ThamLang80
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lạy ông đi qua lạy bà đi lại, con ngu chót dại đăng bài, ai ai ngó cái cho con vài lời!

Gửi bài gửi bởi ThamLang80 »

Vớ vẩn ! Cơ địa em không tốt nên trong rủi có may em đừng nói vậy , thời gian này không vong đang bị hoá giải .vợ anh trước đây từ cháu thứ nhất cách nay 10 năm đến năm đinh dậu mới đậu cháu thứ 2 cô nàng khao khát nhưng cái giá phải đổi là vợ chồng mỗi đứa một nơi mới bảo toàn lực lượng.Tham lang ta thì hổ vồ không chết nhưng số cô độc thêm người là đội hình có biến ngay.em cũng na ná vậy đó nên lựa duyên mà xuất quân xuất tướng
Đầu trang

ThamLang80
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLang80 »

thatsat275 đã viết: 01:56, 13/08/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 01:51, 13/08/18 Tham Lang phán hạn một hồi
Nghe xong chẳng biết nên vui hay buồn
Đậu thai sớm cũng là vui
Nhưng đậu lúc này lại tủi thân em
Nhà đang trong vận hạn đen
Nhiều điều rắc rối muộn phiền lắm thay
Con ơi con đến lúc này
Khổ cho con đó chẳng hay con à!
Hay,Phá quân và Tham Lang đều đa tài đa nghệ,giỏi văn thơ,văn nghệ.Nhóm SPT thì Thất Sát khô khan quá.
Ha ha ha ta mệnh Vũ khúc can canh ở cung tuất nha tiểu nữ . Mấy hôm rồi Phá quân đấu văn nghệ với Vũ đã mệt chưa? Ha ha ha thôi ôm chồng ngủ đi :))
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 01:16, 13/08/18 Cảm ơn anh Koollee đã động viên em >:D<

Tính em vô tư lắm, mà cũng yêu đời, có lúc tâm trạng đi xuống đấy nhưng xong lại tự vực được tinh thần đi lên. Em nghĩ đơn giản lắm nên cuộc đời có thế nào thì cũng chỉ mong vẫn sống vui, mạnh khoẻ, hạnh phúc cho bố mẹ ko phải lo phiền như anh khuyên là được rồi ạ!

Thế giới quan của em màu mè lắm, anh Koollee mà lắng nghe chia sẻ của em thì không còn thời gian làm gì luôn, hehe, vậy nên thi thoảng em chia sẻ với anh thôi nha!

Cảm ơn anh Koollee lần nữa nhé!
Ơn từ trên đè xuống với ơn từ dưới đội lên thế này thì mình lại lùn thêm mất thôi! Chiều cao của mình thì lại đang khiêm tốn tới mức báo động rồi :( mình bỏ qua thủ tục cảm ơn nhé nguyệt :))
Mình chỉ trao đổi nói chuyện với nguyệt thôi mà, như là bạn bè với nhau chứ mình có biết gì đâu mà khuyên bảo được :) nguyệt bảo nguyệt suy nghĩ đơn giản, vô tư mà thế giới quan màu mè thì kể cũng hay nhỉ!? :))

Đến giờ này, đã là 2 ngày con miu mình quý nhất, nó hiền, nó trắng muốt, xinh đẹp, nuôi nó từ nhỏ, nó bị đứa khốn nạn, lũ độc ác nào bắt mất. Nó bụng mang dạ chửa, bụng to vượt mặt rồi, ngày sinh cận kề rồi thế mà nó vẫn cố đi tìm cái con khiến nó bầu để báo tin sắp sinh(tập tính loài mèo) mà gặp họa sát thân. 4 tháng trước, lúc đó nó cũng bầu được khoảng 1 tháng, bị bắt hụt mà sảy cả thai, lũ đốn mạt. Hàiizzzzz.... Có lẽ mình không nên nuôi mèo nữa... :( đã là con thứ 3 rồi...
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

koollee đã viết: 02:33, 13/08/18 Ơn từ trên đè xuống với ơn từ dưới đội lên thế này thì mình lại lùn thêm mất thôi! Chiều cao của mình thì lại đang khiêm tốn tới mức báo động rồi :( mình bỏ qua thủ tục cảm ơn nhé nguyệt :))
Mình chỉ trao đổi nói chuyện với nguyệt thôi mà, như là bạn bè với nhau chứ mình có biết gì đâu mà khuyên bảo được :) nguyệt bảo nguyệt suy nghĩ đơn giản, vô tư mà thế giới quan màu mè thì kể cũng hay nhỉ!? :))

Đến giờ này, đã là 2 ngày con miu mình quý nhất, nó hiền, nó trắng muốt, xinh đẹp, nuôi nó từ nhỏ, nó bị đứa khốn nạn, lũ độc ác nào bắt mất. Nó bụng mang dạ chửa, bụng to vượt mặt rồi, ngày sinh cận kề rồi thế mà nó vẫn cố đi tìm cái con khiến nó bầu để báo tin sắp sinh(tập tính loài mèo) mà gặp họa sát thân. 4 tháng trước, lúc đó nó cũng bầu được khoảng 1 tháng, bị bắt hụt mà sảy cả thai, lũ đốn mạt. Hàiizzzzz.... Có lẽ mình không nên nuôi mèo nữa... :( đã là con thứ 3 rồi...
Hoy, em không khách sáo nữa vậy :D

Nhân lúc vẫn còn ngẩn ngơ
Em đây xin phép tặng thơ anh này :D

Đã hai ngày rồi chẳng thấy Miu đâu
Khiến anh Kool thực âu sầu
Về em Miu quý bụng bầu đáng iu
Em Miu xinh trắng dịu hiền
Bụng mang dạ chửa gần liền ngày sinh
Miu ơi sao chẳng thông minh
Cố đi tìm kiếm nhân tình làm chi?
Để giờ mình phải chia ly
Vì tên khốn nạn thị phi ngoài đường
Nếu anh cầm sẵn búa liềm
Anh phang nó chết trên đường này ngay
Ôi sao thật là đắng cay
Miu Miu yêu dấu hôm nay mất rồi :((

:)) .......... :D
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ThamLang80 đã viết: 02:17, 13/08/18 Ha ha ha ta mệnh Vũ khúc can canh ở cung tuất nha tiểu nữ . Mấy hôm rồi Phá quân đấu văn nghệ với Vũ đã mệt chưa? Ha ha ha thôi ôm chồng ngủ đi :))
Vũ sao lại đặt tên Lang
Làm em đây chợt bàng hoàng mấy giây =))
Lang - Vũ thì cũng chém mây
Chém luôn cả gió trên nầy cùng em =))
Sửa lần cuối bởi Ánh Nguyệt Đỗ vào lúc 17:10, 13/08/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ThamLang80 đã viết: 02:11, 13/08/18 Vớ vẩn ! Cơ địa em không tốt nên trong rủi có may em đừng nói vậy , thời gian này không vong đang bị hoá giải .vợ anh trước đây từ cháu thứ nhất cách nay 10 năm đến năm đinh dậu mới đậu cháu thứ 2 cô nàng khao khát nhưng cái giá phải đổi là vợ chồng mỗi đứa một nơi mới bảo toàn lực lượng.Tham lang ta thì hổ vồ không chết nhưng số cô độc thêm người là đội hình có biến ngay.em cũng na ná vậy đó nên lựa duyên mà xuất quân xuất tướng
Âu kaaay sir, chửa thì đẻ, đẻ thì nuôi, không có gì phải xoắn quẩy cả :D :))
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 16:38, 13/08/18
ThamLang80 đã viết: 02:17, 13/08/18 Ha ha ha ta mệnh Vũ khúc can canh ở cung tuất nha tiểu nữ . Mấy hôm rồi Phá quân đấu văn nghệ với Vũ đã mệt chưa? Ha ha ha thôi ôm chồng ngủ đi :))
Vũ sao lại đặt tên Lang
Làm em đây phải bàng hoàng mấy giây =))
Có người dịch tên nick của huynh ấy là Thầm Lặng 80 mà em cười mất mấy phút :))
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 16:45, 13/08/18
Vũ sao lại đặt tên Lang
Xin lỗi anh chẳng phải Lang
Là Thầm Lặng đấy các nàng xinh tươi
Nhìn anh như thể Đười Ươi
Thầm Lặng tên ấy xin đừng cười anh =)) =)) =))

Tranh thủ không có mặt nói xấu tí. Đập tay nào Hồng Hặn :x
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 16:55, 13/08/18
Hồng Hạnh đã viết: 16:45, 13/08/18

Vũ sao lại đặt tên Lang
Xin lỗi anh chẳng phải Lang
Là Thầm Lặng đấy các nàng xinh tươi
Nhìn anh như thể Đười Ươi
Thầm Lặng tên ấy xin đừng cười anh =)) =)) =))

Tranh thủ không có mặt nói xấu tí. Đập tay nào Hồng Hặn :x
đau ruột luôn chị ạ :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”