Lá Số Nghèo Danh Vọng Tựa Áng Mây Bay !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
duabang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá Số Nghèo Danh Vọng Tựa Áng Mây Bay !

Gửi bài gửi bởi duabang »

Duccon_cdl13 đã viết: 22:55, 13/08/18
duabang đã viết: 22:43, 13/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 20:56, 13/08/18 Thực tế thì anh đây rất nghèo
Không được như lòng em ước mơ
Anh chẳng cao sao quyền quý
Danh vọng tựa áng mây bay
Anh chỉ là công nhân nghèo !

Các anh chị cho em hỏi có phải lá số của e nghèo đúng không ? em cảm thấy cuộc đời hiện giờ đang rất rối bời và thật là chán đời ...nợ lần thì đần người , các anh chị ai đi qua giúp em về đại vận xem cuộc đời em nó có mở mày mở mặt được tý nào không hay vẫn cứ tối om om ... [-O< [-O< [-O< ( nam mô a di đà phật quan thế âm )
Hình ảnh
Ông là người hiền lành hay bị người ta bắt nạt.nhìn cung phu thuê của ông cứ như kiểu trong truyền thuyết ý.thiếu dương thiên không ngộ hồng loan là đi tu.haizzzz
Sinh lý của ông cũng hơi cao
Cung điền trạch có(hóa kỵ) trong nhà hay có thị phi miệng tiếng đây mà.
Dòng họ xem có ai bị bỏng,hay vết sẹo gì trên người không???
Mong ông xem xét lại rồi nghiệm và trình bày cho tôi!!!!thân ái
đúng là tôi hiền lành hay giúp đỡ người khác , tôi ra ngoài hay gặp người ta giúp đỡ bạn bè cung giúp đỡ tôi hết mình , ra ngoài chẳng ai bắt nạt tôi có khi chỗ làm tôi còn quát lại được họ ...dòng họ mình thì cũng không biết vì tôi đi xa làm ăn lên ít khi được gặp bà con cô bác ...còn đúng là sinh lý tôi cực khỏe
Ông nói như thế cũng đúng thôi.
Thiên ất quý nhân nên được người khác giúp đỡ chỉ bảo.
Mệnh có hóa quyền nên mình có lời nói hơn.
Âm dương phải đi vơi xương,khúc,đào hồng hỷ,khôi việt,tam thai,bát tọa mới tốt ông ah!
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

duabang đã viết: 23:02, 13/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 22:55, 13/08/18
duabang đã viết: 22:43, 13/08/18

Ông là người hiền lành hay bị người ta bắt nạt.nhìn cung phu thuê của ông cứ như kiểu trong truyền thuyết ý.thiếu dương thiên không ngộ hồng loan là đi tu.haizzzz
Sinh lý của ông cũng hơi cao
Cung điền trạch có(hóa kỵ) trong nhà hay có thị phi miệng tiếng đây mà.
Dòng họ xem có ai bị bỏng,hay vết sẹo gì trên người không???
Mong ông xem xét lại rồi nghiệm và trình bày cho tôi!!!!thân ái
đúng là tôi hiền lành hay giúp đỡ người khác , tôi ra ngoài hay gặp người ta giúp đỡ bạn bè cung giúp đỡ tôi hết mình , ra ngoài chẳng ai bắt nạt tôi có khi chỗ làm tôi còn quát lại được họ ...dòng họ mình thì cũng không biết vì tôi đi xa làm ăn lên ít khi được gặp bà con cô bác ...còn đúng là sinh lý tôi cực khỏe
Ông nói như thế cũng đúng thôi.
Thiên ất quý nhân nên được người khác giúp đỡ chỉ bảo.
Mệnh có hóa quyền nên mình có lời nói hơn.
Âm dương phải đi vơi xương,khúc,đào hồng hỷ,khôi việt,tam thai,bát tọa mới tốt ông ah!
mệnh thân của tôi có bộ âm dương đào hồng hỷ , thai tọa , khôi việt , quyền lộc thiếu mỗi xương khúc ...tôi nghe bảo cung phu thê của tôi thì hai vợ chồng đổ tuổi chênh lệch nhiều ( tức là vợ tôi nhỏ tuổi hơn tôi rất nhiều có phải vậy không )
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Các anh chị cho em hỏi có phải lá số của e nghèo đúng không ? em cảm thấy cuộc đời hiện giờ đang rất rối bời và thật là chán đời ...nợ lần thì đần người , các anh chị ai đi qua giúp em về đại vận xem cuộc đời em nó có mở mày mở mặt được tý nào không hay vẫn cứ tối om om ... [-O< [-O< [-O< ( nam mô a di đà phật quan thế âm )
Hình ảnh
Theo quỷ cốc toán mệnh,bạn được cách cục:Cơ Điểu đầu lâm ( Làm phúc nhưng không cần báo đáp).Tứ tự kim đẹp.Bạn nên coi lại phần cơ nghiệp,sự nghiệp,huynh đệ,tử tức,...,có thể bây giờ bạn còn trẻ nên chưa ứng nghiệm
Theo cân xương tính số,bạn được 4 lượng 3 chỉ.
Số này là người tính rất thông minh,làm việc lỗi lạc hiên ngang gần với người sang quý.Một đời phước lộc tự trời định sẵn,chẳng cần phải lao lực mà tự nhiên đặng hanh thông
Cân xương tính số tôi cũng không tin lắm,tham khảo thôi.Dù sao cứ nói TỐT là vui rồi.
Bạn năng làm nhiều điều Thiện thì rất tốt.Cung Phúc không đẹp lắm,nhưng có Quang Quý Sửu Mùi nhị hợp và giáp,lại có Hóa Khoa.Quang Quý Sửu Mùi vô địch,hóa giải đc các sát tinh hãm ở bản cung và cung nhị hợp.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

thatsat275 đã viết: 23:54, 13/08/18

Hình ảnh
Theo quỷ cốc toán mệnh,bạn được cách cục:Cơ Điểu đầu lâm ( Làm phúc nhưng không cần báo đáp).Tứ tự kim đẹp.Bạn nên coi lại phần cơ nghiệp,sự nghiệp,huynh đệ,tử tức,...,có thể bây giờ bạn còn trẻ nên chưa ứng nghiệm
Số này là người tính rất thông minh,làm việc lỗi lạc hiên ngang gần với người sang quý.Một đời phước lộc tự trời định sẵn,chẳng cần phải lao lực mà tự nhiên đặng hanh thông
Cân xương tính số tôi cũng không tin lắm,tham khảo thôi.Dù sao cứ nói TỐT là vui rồi.
Bạn năng làm nhiều điều Thiện thì rất tốt.Cung Phúc không đẹp lắm,nhưng có Quang Quý Sửu Mùi nhị hợp và giáp,lại có Hóa Khoa.Quang Quý Sửu Mùi vô địch,hóa giải đc các sát tinh hãm ở bản cung và cung nhị hợp.
A lên diễn đàn muộn thế ...e vừa vào quỷ côc toàn mệnh thì ghi như thế này :
Dựa theo Tứ Trụ, quý bạn sinh vào năm Tân Mùi, tháng Ất Mùi, ngày Giáp Thân, giờ Quý Dậu, Lưỡng đầu kiềm Tân Quý được quẻ THIÊN PHÚC TINH. Theo Quỷ Cốc tiên sinh, đây là cục CƠ ĐIỂU ĐẦU LÂM (Chim đói nương mình ở rừng), nghĩa là: Làm ơn không cần trả (Thi ân bất cầu nhân báo ) • Thử mệnh ngọc đường chí diện kim mã chi tinh, bình sinh y lộc phong hậu, đáo lão thoái thần trọng đại, thi ân xứ khuy trung khất khuy, chỉ nhân độ lượng khoan hồng, bách sự thiểu ưu sầu bất so my.
Mệnh này là bóng sáng của sao ngọc đường kim mã, đời thường áo cơm tiền tài không thiếu, đến già gặp phải thoái thần rất lớn, thi ơn chỗ nào thiếu thốn thì chỗ đó trở thành vô ơn, chỉ vì là người có tấm lòng rộng rãi chất chứa tha thứ, cho nên trăm sự ít lo buồn cũng không cau mày nhăn nhó.

a có hiểu từ bình sinh y lộc phong hậu không ...a có thể giúp em
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Hình như không có ai giúp đỡ mình :(
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Duccon_cdl13 đã viết: 21:54, 13/08/18
Hồng Hạnh đã viết: 21:30, 13/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 21:21, 13/08/18

Ơ e không tin hiện tại a đang nghèo à :-S ...chẳng qua nhà có máy chứ a có tiền mua máy đâu ...chắc a phải lấy vợ mới giàu được ;;)
Giàu rồi mà làm như thế này thì đảm bảo em sẽ lập đàn cầu giàu cho thầy :D
https://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc/t ... 79059.html
sau một người đàn ông thành công là bóng dáng của người phụ nữ vượng phu , hậu phương giúp chồng :"> ...thôi mai a bảo bố mẹ a bán hết nhà cửa để a mua mấy quả đồi về làm bất động sản với làm gỗ :))
Sau 1 người đàn ông thành công là 1 dàn chân rài thì đúng hơn :))
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Hình ảnh
A Di Đà Phật, khi bạn niệm danh hiệu của các Ngài, vui lòng viết hoa. (đấy là m đang nói nếu b là người thật sự tôn trọng và cầu đến các Ngài, thông thường mọi người sẽ thể hiện qua chữ viết bằng cách đó. Còn tất nhiên m luôn tôn trọng các dùng chữ của b).

Nếu b thấy như b nói, giờ b mà giỏi và giàu, ls của b sẽ được sưu tầm vào diện đặc biệt cần nghiên cứu (ko biết dùng thuật ngữ như trên này vẫn dùng là Phản vi kỳ cách có được không hihi, thực tế đuc kết ra tử vi, một dạng công thức thực nghiệm ko hoàn hảo mà, tử vi ko phải q.định thực tế hay sao mà). Cố lên. (nhưng cỡ như cụ Bỉnh Khiêm, cụ Quý Đôn, các bậc đại tài còn nghiên cứu bộ môn này, thì hẳn phải có huyền cơ, m cũng muốn học ;) )

Nhưng hình như, đại vận này, b có thể kiếm tiền mà vẫn giữ đc, nếu kiếm tiền chân chính, ko có ý khôn lỏi mà?

Với m thấy có song hao, thì chắc nên cân nhắc kiểm soát chi tiêu cẩn thận chắc ổn.

ps/ Cám ơn b, b cũng đã từng xem cho m đó :D :D .
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 12:12, 14/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 21:54, 13/08/18
Hồng Hạnh đã viết: 21:30, 13/08/18

Giàu rồi mà làm như thế này thì đảm bảo em sẽ lập đàn cầu giàu cho thầy :D
https://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc/t ... 79059.html
sau một người đàn ông thành công là bóng dáng của người phụ nữ vượng phu , hậu phương giúp chồng :"> ...thôi mai a bảo bố mẹ a bán hết nhà cửa để a mua mấy quả đồi về làm bất động sản với làm gỗ :))
Sau 1 người đàn ông thành công là 1 dàn chân rài thì đúng hơn :))
sao e nghĩ a như thế :)) ...giờ một mảnh tình quàng cổ không có còn đòi chân giài B-)
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

joienguyen đã viết: 12:25, 14/08/18

Hình ảnh
A Di Đà Phật, khi bạn niệm danh hiệu của các Ngài, vui lòng viết hoa. (đấy là m đang nói nếu b là người thật sự tôn trọng và cầu đến các Ngài, thông thường mọi người sẽ thể hiện qua chữ viết bằng cách đó. Còn tất nhiên m luôn tôn trọng các dùng chữ của b).

Nếu b thấy như b nói, giờ b mà giỏi và giàu, ls của b sẽ được sưu tầm vào diện đặc biệt cần nghiên cứu (ko biết dùng thuật ngữ như trên này vẫn dùng là Phản vi kỳ cách có được không hihi, thực tế đuc kết ra tử vi, một dạng công thức thực nghiệm ko hoàn hảo mà, tử vi ko phải q.định thực tế hay sao mà). Cố lên. (nhưng cỡ như cụ Bỉnh Khiêm, cụ Quý Đôn, các bậc đại tài còn nghiên cứu bộ môn này, thì hẳn phải có huyền cơ, m cũng muốn học ;) )

Nhưng hình như, đại vận này, b có thể kiếm tiền mà vẫn giữ đc, nếu kiếm tiền chân chính, ko có ý khôn lỏi mà?

Với m thấy có song hao, thì chắc nên cân nhắc kiểm soát chi tiêu cẩn thận chắc ổn.

ps/ Cám ơn b, b cũng đã từng xem cho m đó :D :D .
chắc tại cung tài có song hao chiếu về mệnh lên mình hơi bi tiêu hoang ...thật ra mình cũng biết kiếm tiền nhưng mình đang trong đại vận 23-32 vận thiên không : chim trời bay cao bỗng gẫy cánh ( nếu như mấy năm trước biết về tử vi cái đại vận thiên không này thì bây giờ đâu có đến nỗi ) bao nhiêu tiền của ra đi không một lời từ ly ...đúng là lá số mình âm dương hãm tuần triệt quyền lộc khôi việt thai tọa , được thế đứng dục suy tuyệt ( vì âm dương hãm cần dục suy tuyệt và tuần triệt để cho mệnh vững vàng hơn ) là này phản cách nhưng hiện giờ cũng rất rối bời

p/s : mình xem bạn về phần gì nhỉ :)
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

thatsat275 đã viết: 23:54, 13/08/18

Hình ảnh
Cái cân xương tính số có đúng lắm ko bác nhỉ?

Cái lá số này là lá số e xem thêm có nhầm giờ sinh ko (giờ sinh của e cũng gần giờ chuyển giao, nên e cũng có xem cả giờ này) mà gần như ai xem cũng nói lá số này xấu đau xấu đớn, mà cân chỉ thì được tận 5 lượng 2. Bảo lá số này chẳng có gì cả, ăn chơi chác tác, gái gú, đắm chìm hoa nguyệt, học hành ko đc.... Nghe như bao nhiêu cái xấu thì vào hết lá số này (nhiều người xem rồi ạ, mỗi người một ý, nhưng chung kết luận là chẳng có gì, gần như lá số vứt đi vậy)

Lá số giờ trc đó thì đều đc khen đẹp hơn, nhưng cân lượng đc đâu gần 5 lượng thôi, nhưng theo chấm theo khám phá thời vận thì đc tận 20/20, cái 5 lượng 2 thì đc có 4/20 @@

Hình ảnh
Duccon_cdl13 đã viết: 12:40, 14/08/18
joienguyen đã viết: 12:25, 14/08/18 -----------
chắc tại cung tài có song hao chiếu về mệnh lên mình hơi bi tiêu hoang ...thật ra mình cũng biết kiếm tiền nhưng mình đang trong đại vận 23-32 vận thiên không : chim trời bay cao bỗng gẫy cánh ( nếu như mấy năm trước biết về tử vi cái đại vận thiên không này thì bây giờ đâu có đến nỗi ) bao nhiêu tiền của ra đi không một lời từ ly ...đúng là lá số mình âm dương hãm tuần triệt quyền lộc khôi việt thai tọa , được thế đứng dục suy tuyệt ( vì âm dương hãm cần dục suy tuyệt và tuần triệt để cho mệnh vững vàng hơn ) là này phản cách nhưng hiện giờ cũng rất rối bời

p/s : mình xem bạn về phần gì nhỉ :)
Cũng lâu rồi b ạ. Xem chung về tình duyên sự nghiệp thì phải. :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”