Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

HamanoRie đã viết: 23:42, 14/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 23:26, 14/08/18
HamanoRie đã viết: 23:17, 14/08/18

Em đang sống và làm việc ở HN, năm về Hp mấy bận. Em tàu ngầm ít comment thôi, topic nào anh lập hay anh luận hay cho mọi người em đều theo dõi hết mà \:D/
chẳng có nhẽ e đang quan tâm theo dõi a từng bước comnent của a 8-> ...thật ra mà nói a luận tử vi không biết đúng hay sai nhưng a luận không qua trường lớp hay học hành gì cả chỉ vì có cái giác quan lên luận thôi ( e nghĩ có nhiều cái a luận đúng không , hi ! ) ...avarta đó là e sao : e có cái đôi mắt giống a đến 80% nhìn rất sắc sảo và lông mày theo kiểu thanh kiếm :-p ...có vẻ a và e nói chuyện cũng hợp nhau đó chứ ...e ơi trên đấy có thuê người làm không cho a xin một chân ;;)
Em thấy thích ở 1 điểm là anh đi thẳng vào vấn đề, luận giải không kiểu chém bậy bạ linh tinh, vô thưởng vô phạt ^^. Nói nôm na là có tâm đó. Em mà thuê anh ko biết đủ tiền trả lương cho anh không [-O<
Chủ nào thì tớ lấy , chủ ăn ngon thì tớ cũng ăn ngon , chủ thu nhập cao thì lương của tớ cũng cao , chủ làm sao thì tớ chiêm bao làm vậy ( e hiểu câu của a nói không )
Đầu trang

Pupbg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Pupbg »

Dạ bác xem giùm em với! Em thấy mn bảo cung thê Em xấu lắm!
Tập tin đính kèm
Nguyễn Gia Hưng.jpg
Nguyễn Gia Hưng.jpg (183.19 KiB) Đã xem 1252 lần
Đầu trang

hoangkim9xpl
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangkim9xpl »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:10, 14/08/18 Như bài trước mình đã luận về cung quan lộc và phi hóa can cung tại cung quan lộc xem-tu-vi/luan-cung-quan-loc-va-phi-hoa ... 03827.html vậy hôm nay mình xin post bài 2 cung phu thê và phi hóa can cung tại cung phu thê :

Về cung Phu thê, các vị đương số thường rất muốn biết rõ, vì thường thường hạnh phúc đời người có thể không do tiền bạc nhà cửa, công danh, mà do đường vợ chồng, con cái. Ôm tiền bạc nhiều, công danh thật lớn, mà đường vợ con, chồng con hỏng thì cũng không đáng gì. Trái lại, làm chức nhỏ, nghèo, nhưng sống vui với chồng con, vợ con đề huề thì cũng thú.

Người phối ngẫu có trợ lực cho mình không hay làm khó khăn cho mình đều được giải đáp ở phần phi hóa can cung ...mời các bạn cùng các anh chị em post lá số !
Mong được bạn xem giúp với ạ, xin cám ơn bạn nhiều.
Tập tin đính kèm
CE33655F-23C4-420D-A5B7-EACA9D61AEAB.jpeg (277.52 KiB) Đã xem 1250 lần
Đầu trang

trangmin1123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trangmin1123 »

Hình ảnh
Nhờ bạn luận giải giúp mình. Cảm ơn bạn nhiều.
Đầu trang

juls
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi juls »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:10, 14/08/18 Như bài trước mình đã luận về cung quan lộc và phi hóa can cung tại cung quan lộc xem-tu-vi/luan-cung-quan-loc-va-phi-hoa ... 03827.html vậy hôm nay mình xin post bài 2 cung phu thê và phi hóa can cung tại cung phu thê :

Về cung Phu thê, các vị đương số thường rất muốn biết rõ, vì thường thường hạnh phúc đời người có thể không do tiền bạc nhà cửa, công danh, mà do đường vợ chồng, con cái. Ôm tiền bạc nhiều, công danh thật lớn, mà đường vợ con, chồng con hỏng thì cũng không đáng gì. Trái lại, làm chức nhỏ, nghèo, nhưng sống vui với chồng con, vợ con đề huề thì cũng thú.

Người phối ngẫu có trợ lực cho mình không hay làm khó khăn cho mình đều được giải đáp ở phần phi hóa can cung ...mời các bạn cùng các anh chị em post lá số !
Kính nhờ bác Duccon luận giúp em ạ :)
Hình ảnh
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Vân Kê Khởi Vũ đã viết: 21:54, 14/08/18 Bác xem hộ em bao giờ em lấy vợ và người vợ như nào ạ. Em cảm ơn.
Hình ảnh
bạn là người có anh hoặc em trai không có chị em gái ...bạn là con trưởng ? ...hiện giờ sức khỏe của bạn rất tốt ít khi ốm đau ...bạn ít bạn bè và bạn bè thường là con nhà có điều kiện ...bạn là người rất có trách nhiệm với công việc , công việc của bạn phải thay đổi 3,4 lần mới xong ...bạn hay được quý nhân giúp đỡ , số bạn sẽ xa quê hương bản quán của mình để lập nghiệp

Vợ bạn sau này là người có chức , có tài, giỏi , dáng người hơi bệ vệ là con trưởng trong nhà ...người yêu bạn và bạn xa nhau một thời gian rồi sẽ lấy được nhau ( nhân duyên trắc trở bạn đầu )

Cung phu thê can ất ( cung này tự hóa lộc ) : Người phối ngẫu có tính tình hiền hòa, có duyên với người chung quanh, duyên vợ chồng tình thâm, ân ái hạnh phúc, trông nom cho nhau, có trợ lực; sau khi kết hôn sự nghiệp của mệnh tạo khá thuận lợi, kiếm được nhiều tiền; nếu mệnh tạo tự sáng lập cơ nghiệp, người phối ngẫu sẽ giúp vốn; hôn nhân của mệnh tạo là do yêu nhau mà kết hợp
phi hóa quyền nhập cung mệnh : Người phối ngẫu có thế mạnh, sẽ quản thúc mệnh tạo, giữa vợ chồng dễ có tranh chấp; lúc người phối ngẫu ra bên ngoài, đều có mục tiêu rõ ràng, khá chủ động, tích cực; về sự nghiệp hay công việc đều có tác phong hành sự quả quyết, rõ ràng và mau lẹ.
phi hóa khoa nhập cung huynh đệ : Người phối ngẫu đối xừ hiên hòa với anh em bạn bè; công việc hoặc sự nghiệp của người phối ngẫu đều bình ổn, có kế hoạch rõ ràng về sinh kế gia đình.
phi hóa kỵ nhập cung tài bạch : Người phối ngẫu xem trọng tiền bạc, nhưng không giỏi quản lí tài chính, thường không giữ được tiền; tình càm vợ chồng không được tốt đẹp, sẽ vì tiền bạc mà cãi vả.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

lililalaa đã viết: 22:08, 14/08/18 Nhờ anh xem giúp ạ! Em cảm ơn! 🤗🤗
Hình ảnh
hiện giờ bạn đang có chút vất vả ? ...bạn không hợp với anh chị em trong nhà ...cha mẹ bạn là người giỏi giao tiếp với xa hội , có tiếng nói ...bạn bè của bạn thường là những người có tính không tốt , lúc bạn có tiền thì người ta đến còn lúc bạn không có tiền vay bạn bè hầu như chẳng ai cho vay ...bạn là một người có tính sạch sẽ bẩn thì không chịu được phải dọn ngày :)

Số bạn lấy được một a chàng hơn bạn rất nhiều tuổi , có thể là hơn nhau tới 10 tuổi ấy , người chồng tâm tình hiền lành , số người chồng sẽ sống thọ hơn bạn và bạn có khả năng mất trước ...nếu nhìn qua cung phu thê thì mình cũng nói thật vợ hoặc chồng ắt sẽ có người ngoại tình không thì tiền dâm hậu thú mới ra vợ chồng và có khả năng bạn sẽ làm vợ lẽ ( vì người chồng đã có vợ trước rồi )

Cung phu thê can tân phi hóa lộc nhập cung phụ mẫu : Người phối ngẫu có mối quan hệ tốt đẹp với cha mẹ và bậc trưởng bối của mệnh tạo, là người thông minh, biết kiếm tiền, quan tâm chăm sóc gia đình của mệnh tạo, có tiền mang về nhà.
phi hóa quyền nhập cung nô bộc : Người phối ngẫu không tùy tiện giao du bạn bè, mà có chọn lựa, rất trung thành với bạn bè; nhưng cũng có cạnh tranh, có nhiều ý kiên tranh luận với bạn bè; đối với vấn đề sinh kế gia đình thì không được vừa ý, nhưng cũng có thể gánh vác; đối với anh em bạn bè của mệnh tạo cũng có nhiều ý kiến, nhưng vẫn xừ sự tốt
Cung phu thê tự hóa khoa : Người phối ngẫu có công phu tu dưỡng, có phong độ, lịch sự nhã nhặn, tú lệ đoan trang, xem trọng hình tượng của bản thân, rất có duyên với người chung quanh, có tố chất văn nghệ, gia thế thanh bạch, thường là con nhà thư hương. Hôn nhân của mệnh tạo thường là đồng sự, đồng hương, hoặc do người khác giới thiệu
phi hóa kỵ nhập cung thiên di : Người phối ngẫu không giữ được tiền, thường bôn ba ở bên ngoài, ra ngoài dễ có tai ách; trước khi kết hôn phần nhiều người phối ngẫu đã từng có tình yêu
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Tạ Vy đã viết: 22:12, 14/08/18 Có duyên xin nhờ bác xem dùm ạ.
Uh có duyên rồi e :P ...không post là số a xem sao em 8->
Đầu trang

namu0802
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi namu0802 »

Anh xem giúp em với ạ. Em xin cảm ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

mynguyen1229
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mynguyen1229 »

Kính nhờ bác Duccon luận giúp em ạ :)
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”