Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

NangHa115 đã viết: 22:46, 14/08/18 Chào bác, kính mời bác luận giải ls này ạ
Hình ảnh
Bạn lập gia đình rồi ? ...người chồng của bạn hơn bạn nhiều tuồi khoảng 7,8 tuổi ? ...bạn không hợp với anh chị em trong nhà ...hiện giờ bạn đang có chút vất vả gian nan đương công việc đang rất rối bời ...cha mẹ bạn không hợp nhau hoặc đã ly thân ? ...số bạn trước 35 tuổi không thể có tiền mua nhà ...số bạn hiện giờ hay phải di chuyển ? ... bạn lên cẩn thân về phần tài chính tiền bạc dễ xảy ra tranh chấp hoặc có người vay không trả đòi thì khó , chồng bạn là con trưởng , người tâm tính hiên lành , ít nói

cung phu thê can kỷ phi hóa lộc nhập cung quan lộc : có trợ lực cho đương số và người chồng nặng về sự nghiệp
phi hóa quyền nhập cung mệnh : Người chồng có cá tính mạnh, tính bướng bỉnh, có năng lực, có tài năng, có thể giúp mệnh tạo sáng lập cơ nghiệp, thích can dự vào sự nghiệp của mệnh tạo. Hôn nhân của mệnh tạo là kiểu tiếng sét ái tình, mới gặp đã yêu; cũng có thể vì người nhà ép buộc hoặc lỡ có con mà phải kết hôn; vợ chồng không nhường nhịn nhau, dễ xảy ra tranh chấp, cãi vả.
phi hóa khoa nhập cung điền trạch : người chồng rất có duyên với người khác giới
phi hóa kỵ nhập cung huynh đệ : người chồng của bạn khó hòa hợp với anh em bạn bè của đương số
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ponta16991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ponta16991 »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:10, 14/08/18 Như bài trước mình đã luận về cung quan lộc và phi hóa can cung tại cung quan lộc xem-tu-vi/luan-cung-quan-loc-va-phi-hoa ... 03827.html vậy hôm nay mình xin post bài 2 cung phu thê và phi hóa can cung tại cung phu thê :

Về cung Phu thê, các vị đương số thường rất muốn biết rõ, vì thường thường hạnh phúc đời người có thể không do tiền bạc nhà cửa, công danh, mà do đường vợ chồng, con cái. Ôm tiền bạc nhiều, công danh thật lớn, mà đường vợ con, chồng con hỏng thì cũng không đáng gì. Trái lại, làm chức nhỏ, nghèo, nhưng sống vui với chồng con, vợ con đề huề thì cũng thú.

Người phối ngẫu có trợ lực cho mình không hay làm khó khăn cho mình đều được giải đáp ở phần phi hóa can cung ...mời các bạn cùng các anh chị em post lá số !
Bạn cho mình vài lời nhé :D
Hình ảnh
Đầu trang

Hạt dẻ cười
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hạt dẻ cười »

Nhờ anh xem giúp em phi hoá ở phu có ý nghĩa gì và sao e chưa có mảnh tình nào vắt vai thế
Hình ảnh
Đầu trang

snake89
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi snake89 »

Duccon_cdl13 đã viết: 13:15, 15/08/18
snake89 đã viết: 13:11, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 12:14, 15/08/18

Mình cảm thấy tính bạn có vẻ hơi lười ngại việc ...cuộc đời hiện giờ của bạn vui ít buồn nhiều hay suy tư lo nghĩ xa xôi ...cha mẹ bạn cũng không hợp nhau hoặc cha mẹ bạn ly thân ? ...bạn ít bạn bè và đa số bạn bè là người ham ăn chơi ...số bạn thân tự lập thân một mình vươn trải anh em thì thân ai người ấy lo

Vợ bạn là một người hay nói , nói lăng không giữ lời , có tính khỏe khoang , ham chơi cơ bạc , nhưng vợ chồng hòa thuận , vợ bạn nó chịu được nghịch cảnh : ví dụ như cuộc sống của bạn sau này thế nào thì người hôn phối vẫn chấp nhân :)

Cung phu thê can đinh phi hóa lộc nhập cung tài bạch : Người phối ngẫu có tài vận tốt, có tiền nhiều hơn mệnh tạo; sau kết hôn có thể nhờ người phối ngẫu trợ lực mà tăng thêm tài phú; tình cảm vợ chồng tốt đẹp
phi hóa quyền nhập cung thiên di : Người phối ngẫu ở bên ngoài thích được người ta khẳng định, ưa tranh cường hiếu thắng, ưa ra lệnh; cũng rất thích quản thúcmệnh tạo, nhất là hoạt động giao tế bên ngoài
cung phu thê tự hóa khoa : gười phối ngẫu có công phu tu dưỡng, có phong độ, lịch sự nhã nhặn, tú lệ đoan trang, xem trọng hình tượng của bản thân, rất có duyên với người chung quanh, có tố chất văn nghệ, gia thế thanh bạch, thường là con nhà thư hương. Hôn nhân của mệnh tạo thường là đồng sự, đồng hương, hoặc do người khác giới thiệu
cung phu thê tự hóa kỵ : Người phối ngẫu có tính tình thẳng thắn , nhưng thiếu tự tin, hơi bi quan , dễ chuốc oán với tiểu nhân, thể chất yếu, nhiều bệnh đau
Cảm ơn a đã xem cho e, e phản hồi như sau:
E thì cũng thấy là e lười, đấy là việc nhà thôi, còn hồi đi học hay đi làm được mọi người xung quanh nhận xét là chăm chỉ chịu khó, làm được việc. Bố mẹ ko hợp nhau, bạn bè e ít cũng ăn chơi khi nào hội họp thôi còn bình thường chúng nó chăm chỉ làm ăn lắm nhất là khi lấy vợ thì càng chăm chỉ hơn. E đang làm nhà nước mà tính e cũng ít suy nghĩ nhưng mà hay tính xa.
Tiện thể thấy a có topic xem cung quan lộc a xem giúp e luôn được không:D
Mời bạn up lá số qua topic tối nay mình sẽ phản hồi bạn
E up lá số sang topic bên kia rồi, nhờ a xem giúp e nhé
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

Duccon_cdl13 đã viết: 13:09, 15/08/18
Kiên Kiddy đã viết: 13:02, 15/08/18 chủ top toàn copy lời giải trên http://kilotuvi.blogspot.com/2015/05/cu ... a.html?m=1 , chả có tue duy thêm tẹo nào thấy trên diễn đàn chỉ có bác Ô Long xem phi hoá là hay nhất 😁😁
chẳng qua bác ô long cũng vậy thôi nhưng bác viết ngắn gọn :D và bạn biết bác không coppy rồi viết vào đây 8->
Lại còn đổ cho người ta, cạn lời :))
Đầu trang

ThieuThan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThieuThan »

chào bác Duccon,
hôm trước em có hỏi bác qua về cung Thê của em rồi ạ, bác cho em hỏi thêm người phối ngẫu của em thì liệu sẽ ở xa hay ở gần, đã quen chưa hay gặp nhau khi nào và hạn kết hôn được không ạ
em cảm ơn bác, chúc bác sức khỏe ạ
Hình ảnh
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

Duccon_cdl13 đã viết: 22:55, 14/08/18
thule2307 đã viết: 22:46, 14/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 19:55, 14/08/18

số bạn vất vả , cũng vất vả đường chồng ...số bạn chỉ đủ ăn ở mức trung bình thôi đừng mong giàu sang phú quý...đường vợ chồng không hòa thuận , bạn lấy chồng xa nhưng cũng phải 32.33.34 tuổi ...cung an thân có tuần tại cung phu thê thì sau khi kết hôn đương số kho mà có cơ hội được về thăm cha mẹ đẻ
Năm nay liệu có tý tín hiệu tình duyên nào không bạn.
tiểu hạn năm nay đang rơi vào cung phu thê và khả năng cuối năm sẽ có tình duyên ( nếu đương số biết lắm lấy cơ hội ) trong vận 32,33,34 tuổi đương sô sẽ kết hôn
Vậy à cảm ơn em nhé chị sẽ cố nắm bắt cơ hôi. Cho chị hỏi thêm là người đó chị tự gặp hay nhờ mai mối.
Đầu trang

Peabeahou99
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Peabeahou99 »

Duccon_cdl13 đã viết: 12:48, 15/08/18
Peabeahou99 đã viết: 23:49, 14/08/18 Sau

Hình ảnh
nếu a đã luận e là mít ướt và e cũng trả lời a e mít ướt thì em sinh vào giờ hợi nhé :)
Anh có thể xem giúp lá em được không ạ, em xin 💟
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

thule2307 đã viết: 15:29, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 22:55, 14/08/18
thule2307 đã viết: 22:46, 14/08/18
Năm nay liệu có tý tín hiệu tình duyên nào không bạn.
tiểu hạn năm nay đang rơi vào cung phu thê và khả năng cuối năm sẽ có tình duyên ( nếu đương số biết lắm lấy cơ hội ) trong vận 32,33,34 tuổi đương sô sẽ kết hôn
Vậy à cảm ơn em nhé chị sẽ cố nắm bắt cơ hôi. Cho chị hỏi thêm là người đó chị tự gặp hay nhờ mai mối.
duyên nợ ở phương xa và chị tự gặp : ví dụ hai người vô tình gặp nhau ở đâu đó :)
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

tuanbun1990 đã viết: 23:16, 14/08/18 Hình ảnh
Giúp m cung phu với hì
số bạn là mẫu người bạch thủ thành gia tay trắng lập nghiệp chẳng được nhờ cha mẹ anh chị em trong gia đình...cha mẹ là người có hoa tay nghề nghéo , có phải cha hoặc mẹ bạn làm nghề liên quan đến sông nước hoặc làm về nghành nước ? ... bạn không hợp với cha mẹ cho lắm ...mình khuyên bạn cung phúc đức có tuần triệt hãy lập nghiệp phương xa sẽ tốt hơn ở gần quê hương của mình

Bạn này có số thay người yêu như thay áo ( đúng không ) ...lấy được cô vợ có tính nóng nảy , vóc dáng hơi ốm , cô vợ là người can đảm , dũng mãnh , hay nói , hay cười ...vợ chồng tiền dâm hậu thú , vợ chồng đều lẳng lơ hoa nguyệt , luôn tư tưởng ngoại tình

Cung phu thê can kỷ phi hóa lộc nhập cung phụ mẫu : Người phối ngẫu có mối quan hệ tốt đẹp với cha mẹ và bậc trưởng bối của mệnh tạo, là người thông minh, biết kiếm tiền, quan tâm chăm sóc gia đình của mệnh tạo, có tiền mang về nhà.
phi hóa quyền nhập cung điền trạch : Người phối ngẫu ờ nhà hay ra oai, nắm quyền, có sức ảnh hường, ưa ra lệnh, nghiêm khắc với con cái
phi hóa khoa nhập cung thiên di : Người phối ngẫu ra bên ngoài khá thuận lợi, gặp nhiều quý nhân, có hình tượng tốt, có tiền riêng
phi hóa kỵ nhập cung phụ mẫu : Người phối ngẫu có gia thế không tốt, thể chất yếu , ợ chồng duyên bạc, gần nhau ít mà xa nhau nhiều, dễ xảy ra tình trạng li hôn. Công việc hay sự nghiệp của người phối ngẫu không thuận lợi, khó được đề bạt, nâng đỡ; sau kết hôn sự nghiệp thường xuống dốc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”