Lá số nên về quê an phận hay ra ngoài khẳng định và thay đổi bản thân tốt hơn ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số nên về quê an phận hay ra ngoài khẳng định và thay đổi bản thân tốt hơn ạ?

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Vnfaker cứ tự nhiên thoải mái. Cao thủ siêu cấp luận giải sai cũng là chuyện thường.

@Ngọc Anh: Số em cơ nguyệt đồng lương chính cách, đắc 3 vòng thái tuế trường sinh lộc tồn, cuộc đời cơ bản là vững chắc ổn định, mọi thứ đi vào quỹ đạo sẽ tốt lành.
Tuy nhiên cuộc đời cơ bản là êm đềm đôi khi dẫn đến sự chán ngán, vì thiếu tứ hoá lẫn lục sát kích hoạt. Nên động lực tham vọng đều yếu, mọi thứ đi lên rất chậm rất từ từ, không có gì nổi bật lắm.
Tam phương nhị hợp cơ bản lắm biến động, lại là tam hợp phụ mẫu của em. Mệnh thân trong vòng thái tuế. Nên em phải xác định là trong cuộc đời tự lực đi lên, không nhờ được ai, không được ai giúp, quay đi quay lại chẳng thấy ai bên cạnh. Đó là 1 sự cô đơn. Tuy nhiên, cái lợi là bản thân khá tự tin, cảm thấy mình tự chủ được trong cuộc sống.
Em về quê hay ở thành phố đều không thành vấn đề, vì cũng chẳng có lực ma quỷ gì mà giúp em hại người thân được đâu.
Càng về hậu vận người sẽ càng tròn, béo hơn, phúc lộc sẽ đủ đầy dần dần.
Cứ bình tĩnh thôi, chẳng cần xem nhiều.
Nên kiếm các công việc mang tính ổn định, văn thư, buôn bán nhỏ cũng được. Chớ nên ham hố những thứ to tát, đầu tư kinh doanh mà hỏng.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: Lá số nên về quê an phận hay ra ngoài khẳng định và thay đổi bản thân tốt hơn ạ?

Gửi bài gửi bởi vio »

Chú luận năm 2014 xem thế nào nhé:
- Năm này gia đạo điên đảo thì đúng rồi, vì cháu đã nêu ở trên rồi.
- Năm này trong họ có tang, có thể là tang bên họ mẹ cháu.
- Năm này học hành rất bất lợi.
- Năm này cháu có ốm, đau, hình thương tai nạn. Trong năm này chú thấy tháng 1-2-9 âm là rất hung.

Ngoài ra thì: mắt kém, nội tiết tố kém (do chức năng thận không được tốt), da tóc không được khỏe, nóng trong nên dễ có mụn nhọt, cháu cũng hay cảm thấy đau đầu mà không rõ lý do.
Đầu trang

Nnanh216
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nnanh216 »

Dạ, thật may mắn quá khi được anh @Vnfaker98 và anh @Đan Trì quan tâm tới lá số của em.
Cảm ơn hai anh rất rất nhiều ạ!!!
Sửa lần cuối bởi Nnanh216 vào lúc 12:01, 15/08/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Nnanh216
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vnfaker98 đã viết: 22:39, 14/08/18 Đợi mãi không thấy đan trì trả lời vì mình hóng bài của đan trì nữa.
Tuổi giáp tuất là tuổi đc thiên lộc( lộc tồn) ưu ái nhưng can giáp mộc khắc chi tuất thổ nên sự thụ hưởng phải trải qua giai đoạn vất vả phấn đấu. Mệnh hỏa cục hỏa bình hòa nên bạn là người dễ hòa nhập với môi trường, môi trường nào cũng sống được.
Mệnh lập tại dần đắc 3 vòng thái tuế lộc tồn tràng sinh
Nên tánh tình cẩn thận ôn hòa biết trước biết sau
Thân cư tài cơ lương tại tuất mệnh hỏa đc thiên cơ sinh xuất nhưng cả cơ lương đều là sao động cư tài bạch cũng ko phải là tốt vì tiền bạc cứ phải xoay chuyển hoài mà nhọc công suy nghĩ. Thiên cơ đẹp khi đứng cùng cự ở mão đấy là vị trí cơ đều mưu mẹo khôn khéo và thủ đoạn. Còn cơ lương thì mang tính thiện cộng hưởng với tuế gia đẩu quân hoa cái thì chính danh của người lương thiện nên khó đi buôn.
Cung di mã bị tuần triệt dương hóa kỵ thì dễ mang thị phi bị đổ tiếng ác mặc dù nô nhị hợp cho quan nên hay đc ngta giúp đỡ trong cv.
Mệnh giáp lộc quyền mà phụ nhì hợp cho tài nên cha mẹ ảnh hưởng đến tài không ít mặc dụ lộc bị kiếp.
Theo mình lá số này nên làm cố vấn hoặc kinh doanh nhỏ hoặc chung vs ai đó mà mình đứng sau là tốt nhất. Còn tuổi trẻ hãy cứ đi nhưng mình đoán bạn vẫn sẽ về quê.
Cho mình hỏi 1 chút trên bạn có a trai nữa ah?
Thân.
Trên em không có anh trai ạ. Em có nhận bố mẹ nuôi thì có thêm 1 anh trai sn 86 và 1 em gái nữa nhưng anh trai đã mất năm 2014 rồi ạ.
Cảm ơn anh.
Đầu trang

Nnanh216
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vio đã viết: 11:04, 15/08/18 Chú luận năm 2014 xem thế nào nhé:
- Năm này gia đạo điên đảo thì đúng rồi, vì cháu đã nêu ở trên rồi.
- Năm này trong họ có tang, có thể là tang bên họ mẹ cháu.
- Năm này học hành rất bất lợi.
- Năm này cháu có ốm, đau, hình thương tai nạn. Trong năm này chú thấy tháng 1-2-9 âm là rất hung.

Ngoài ra thì: mắt kém, nội tiết tố kém (do chức năng thận không được tốt), da tóc không được khỏe, nóng trong nên dễ có mụn nhọt, cháu cũng hay cảm thấy đau đầu mà không rõ lý do.
Cháu chào chú Vio,
- 2014 cụ ngoại bên mẹ cháu mất ạ.
- Từ bé đến giờ thì trộm vía cháu rất ít bị ốm đau hay tai nạn.
- 2014 cháu không có ốm đau gì đặc biệt, cháu chỉ nhớ có lần trời mưa cháu đi xe nhanh suýt thì tai nạn nhưng tránh được nên không sao cả, lúc đó mà cháu k tránh được hoặc chỉ cần nhanh thêm 1s thôi thì đúng là nguy hiểm đến tính mạng thật ạ.
- Cháu bắt đầu lười học từ cấp 3 nên đối với cháu việc học từ c3 đến đh đều chưa bao giờ thuận lợi ạ. Hihi
- mắt cháu cận 4 độ, đúng là thận cháu kém và nóng trong người ạ, nên giờ cháu đang điều chỉnh chế độ ăn uống lành mạnh.
- cháu ít bị đau đầu, dường như chỉ khi nào đói với thiếu ngủ thì cháu mới bị đau đầu ạ.

Cháu cảm ơn chú đã quan tâm ạ.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Thưa chú vio, năm 2014 chú đoán có tang bên ngoại và đã đc ngọc anh xác nhận đúng là cháu thắc mắc vì cháu cho rằng năm 2014 năm giáp ngọ nếu an theo tứ hóa thì thái dương sẽ trúng thêm lưu kỵ ngoài kỵ gốc nguyên thủy cộng thêm lưu tang môn thì trong năm sẽ có chuyện buồn đau nhưg thái dương tượng ông nội cha anh chồng nên cháu cho rằng tang bên nội ( hjj, thực tế là cháu đã sai) đây là lá số ngọc anh theo năm 2014
Cháu có thấy cung quan âm đồng bị lưu tuế thêm trực chiếu lưu khốc lưu hư ( 2 giọt nước mắt) thì cháu mạo muội xin đoán là chú căn cứ vào việc lưu thái tuế kích động và dẫn đến lời giải là tang bên ngoại?
Rất mong được chú hồi âm.
Kính chú.
Tập tin đính kèm
Lá số nnanh an theo 2014
Lá số nnanh an theo 2014
Nanh_2014_95021bab.jpg (162.31 KiB) Đã xem 1020 lần
Đầu trang

duabang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi duabang »

Nnanh216 đã viết: 18:58, 13/08/18
cự nhật không kiếp đã viết: 14:31, 13/08/18 Chào em, cá tính em thuộc dạng mạnh mẽ, nhưng do trong tâm vốn hiền lành, lại luôn mong ổn định nên đâm ra chí hướng bất định, mệnh e đẹp - cung di kia là thích đi lắm nhưng dính tuần triệt khiến e ra ngoài hay bị người ta tranh chấp, đặc biệt là những ng hơn tuổi. Cung phu k như e nói đâu, chồng em giỏi giang, mạnh mẽ, tiếc là em thành đạt hơi muộn, chọn gì là ở em, k ai có thể khuyên em bởi vì chính em hiểu về mình hơn, về năng lực của em thì những lời e nói k phải nói phét, e có bản lĩnh và tính cách mạnh nhưng mà muộn lắm mới được như ý
Ôi, em cảm ơn anh nhiều ạ!
Những điều anh nói về em đều đúng ạ. Em là đứa luôn tỏ ra mạnh mẽ bên ngoài, nhiều lúc em thích ổn định, an nhàn, sống chỉ cần bình yên thôi nhưng cũng có lúc bột phát em lại nghĩ muốn làm gì đó khác những gì mà mọi người định nghĩa về em để khẳng định rằng em không như tất cả mọi người nghĩ (người nhà em thường hay bảo em giống bố: thích làm nhiều việc nhưng chẳng việc gì nên cả) vì thế em mới chọn con đường ở lại Hà Nội, thử sức với một số công việc để tìm cho mình một cuộc sống không phụ thuộc vào gia đình. Nhiều lúc em nghĩ em việc gì cũng làm được nhưng cũng nhiều lúc em không tin vào bản thân rồi em chọn cách trốn tránh những việc xảy ra trong cuộc sống.
Đúng là em rất thích đi đây đi đó, nhưng thật ra tất cả các cơ hội để đi đều toàn tự em đánh mất. Cung di em thấy có Cự môn, hoá kỵ thì mn hay bảo là ra ngoài hay chuốc thị phi nhưng em thấy em ra ngoài đi làm toàn gặp người tốt và được giúp đỡ ạ.
Em cứ băn khoăn mãi là cung phu em không tốt nên em còn suy nghĩ là ở vậy không lấy chồng để bớt khổ người ta, may quá, nay được anh nói là không xấu nên em cũng tự tin hơn ạ.
Thật ra thì em luôn biết tất cả đều do em chưa bao giờ cố gắng hết sức trong học tập, rèn luyện để giành lấy những thứ mình muốn, rồi đến khi xem tử vi thì em lại vịn vào cớ là do có 3 đại hạn liên tiếp vcd nên em mới không đâu vào đâu thế này rồi em lại cũng cứ thả trôi, không nỗ lực.

Bác cự nhật không khiếp.em cứ nhìn thấy vần cuối"không khiếp"phát dã như lôi là được rồi.
Còn"cự nhật"số định làm quan....
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Cháu kiểu gì rồi cũng về quê. Có điều sẽ không ở nơi đất dòng họ nhà nội.
Chú xin có vài lời khuyên:
- từ trước đến nay yếu điểm của cháu là do cháu kém năng động, nếu chú nói cháu lười thì đừng có bực mình khi chú nói vậy. Vì chú thấy cháu thiếu độ "máu".
- cháu không nên ra ngoài làm lớn (buôn bán nhỏ không nói), khả năng thất bại sẽ cao đấy.
- về quê cháu nên buôn bán bds, nhưng làm nhỏ thôi. Cứ lãi 1 lô thì làm tiếp 1 lô khác.
- tình cảm tâm tình với mẹ thì tuyệt vời, nhưng kinh doanh chỉ nên tham khảo ý kiến mẹ thôi (ví như mẹ cháu kêu mua lô đất nào đó, thì cẩn thận). Thuận theo ý mẹ cháu là mất tiền
- cháu có thể kinh doanh thức ăn chăn nuôi, dạng bán lẻ. nhưng chỉ nên làm rất nhỏ và thu tiền ngay.
- về quê khi nào có tiền hãy mua nhà ở riêng. Nên lựa ngôi nhà phía trước có ao hồ, sông.
Cháu ở cùng mẹ nhiều điều bất tiện đấy.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

vnfaker98 đã viết: 13:03, 15/08/18 Thưa chú vio, năm 2014 chú đoán có tang bên ngoại và đã đc ngọc anh xác nhận đúng là cháu thắc mắc vì cháu cho rằng năm 2014 năm giáp ngọ nếu an theo tứ hóa thì thái dương sẽ trúng thêm lưu kỵ ngoài kỵ gốc nguyên thủy cộng thêm lưu tang môn thì trong năm sẽ có chuyện buồn đau nhưg thái dương tượng ông nội cha anh chồng nên cháu cho rằng tang bên nội ( hjj, thực tế là cháu đã sai) đây là lá số ngọc anh theo năm 2014
Cháu có thấy cung quan âm đồng bị lưu tuế thêm trực chiếu lưu khốc lưu hư ( 2 giọt nước mắt) thì cháu mạo muội xin đoán là chú căn cứ vào việc lưu thái tuế kích động và dẫn đến lời giải là tang bên ngoại?
Rất mong được chú hồi âm.
Kính chú.
Nếu nói như vậy thì đại bộ phận năm can giáp thái dương hóa kị lâm tiểu vận thì ông, bố, anh, con trai năm ni chỉ nhà nội chết. Và đến năm ất thì tương tự toàn bên ngoại hay sao???
Cháu để ý nhé: ngày sinh người này là mậu, mà giáp sinh hỏa (giáp can năm giáp ngọ), hỏa sinh mậu, hỏa là mẹ mậu, giáp lại sinh ra hỏa. Vậy người này là bên nhà mẹ là người thứ tầng sinh ra mẹ đương số.
Sửa lần cuối bởi vio vào lúc 18:25, 15/08/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

duabang đã viết: 13:33, 15/08/18
Nnanh216 đã viết: 18:58, 13/08/18
cự nhật không kiếp đã viết: 14:31, 13/08/18 Chào em, cá tính em thuộc dạng mạnh mẽ, nhưng do trong tâm vốn hiền lành, lại luôn mong ổn định nên đâm ra chí hướng bất định, mệnh e đẹp - cung di kia là thích đi lắm nhưng dính tuần triệt khiến e ra ngoài hay bị người ta tranh chấp, đặc biệt là những ng hơn tuổi. Cung phu k như e nói đâu, chồng em giỏi giang, mạnh mẽ, tiếc là em thành đạt hơi muộn, chọn gì là ở em, k ai có thể khuyên em bởi vì chính em hiểu về mình hơn, về năng lực của em thì những lời e nói k phải nói phét, e có bản lĩnh và tính cách mạnh nhưng mà muộn lắm mới được như ý
Ôi, em cảm ơn anh nhiều ạ!
Những điều anh nói về em đều đúng ạ. Em là đứa luôn tỏ ra mạnh mẽ bên ngoài, nhiều lúc em thích ổn định, an nhàn, sống chỉ cần bình yên thôi nhưng cũng có lúc bột phát em lại nghĩ muốn làm gì đó khác những gì mà mọi người định nghĩa về em để khẳng định rằng em không như tất cả mọi người nghĩ (người nhà em thường hay bảo em giống bố: thích làm nhiều việc nhưng chẳng việc gì nên cả) vì thế em mới chọn con đường ở lại Hà Nội, thử sức với một số công việc để tìm cho mình một cuộc sống không phụ thuộc vào gia đình. Nhiều lúc em nghĩ em việc gì cũng làm được nhưng cũng nhiều lúc em không tin vào bản thân rồi em chọn cách trốn tránh những việc xảy ra trong cuộc sống.
Đúng là em rất thích đi đây đi đó, nhưng thật ra tất cả các cơ hội để đi đều toàn tự em đánh mất. Cung di em thấy có Cự môn, hoá kỵ thì mn hay bảo là ra ngoài hay chuốc thị phi nhưng em thấy em ra ngoài đi làm toàn gặp người tốt và được giúp đỡ ạ.
Em cứ băn khoăn mãi là cung phu em không tốt nên em còn suy nghĩ là ở vậy không lấy chồng để bớt khổ người ta, may quá, nay được anh nói là không xấu nên em cũng tự tin hơn ạ.
Thật ra thì em luôn biết tất cả đều do em chưa bao giờ cố gắng hết sức trong học tập, rèn luyện để giành lấy những thứ mình muốn, rồi đến khi xem tử vi thì em lại vịn vào cớ là do có 3 đại hạn liên tiếp vcd nên em mới không đâu vào đâu thế này rồi em lại cũng cứ thả trôi, không nỗ lực.

Bác cự nhật không khiếp.em cứ nhìn thấy vần cuối"không khiếp"phát dã như lôi là được rồi.
Còn"cự nhật"số định làm quan....
Ông luận thế thì tử vi đơn giản quá, cự nhật ở dần thì đầy vậy thì ai cũng làm quan thì ai làm dân , mà không kiếp chứ k phải không khiếp :)). T thì kỳ vọng vào con t hơn, bởi vì cung tử t thấy khá hài lòng, thôi, mình được đến đâu hay đấy, làm bản lề cho con cái nó bốc thôi, t biết sức mình đến đâu, tử vi đâu phải lúc nào cũng để đoán tương lai, nó chỉ giúp mình định hướng để chọn đường đi thôi :D. À luận xong lá cu em họ chưa, ông hiểu ý t nói hôm trước rồi chứ :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”