Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
arainyday_88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi arainyday_88 »

Duccon_cdl13 đã viết: 13:02, 16/08/18
arainyday_88 đã viết: 12:42, 16/08/18 Mình bon chen xem sao :) cám ơn bạn trước.

Hình ảnh
Lá này cha mẹ không hợp nhau hay khắc khẩu...bạn là người ăn nói rất lưu loát ,thích nghe giảng thuyết nhưng cảm thấy cô đơn lạc lõng giữa dòng đời , nói chung bạn cũng là người khôn ngoan hiền lành , bạn đã thay nghề đổi nghiệp 2,3 lần ? ...tính cách bạn rất sạch sẽ ...hiện giờ bạn chưa kết hôn ?

lá này vợ chồng hay cãi nhau , vợ chồng bất hòa , khi ở khi đi , lúc lấy nhau hôn nhân bị cản trở , a chàng này có tương bệ vệ , hơi lùn chứ không to cao, hơi lười , nói nhiều ...còn mình tin chắc bạn cũng không nói nhiều , a chồng sẽ nói nhiều hơn bạn...tiểu vận năm 2023 lưu thái tuế rơi vào cung phu thê thì liên quan đến chuyện chồng con đương số hãy lắm lấy cơ hội !
Hiện giờ chưa kết hôn với cả đúng tính sạch sẽ ,kỹ tính, cha mẹ cũng khắc khẩu, hay cảm thấy cô đơn vì tính nghệ sĩ, ăn nói khéo léo. Công việc của mình từ lúc ra đời đi làm chỉ 1 công việc nhưng từ công việc của mình nó lại liên quan đến nhiều ngành khác nhau ( quản lý hình ảnh thương hiệu ) nên có thể là tính chất hay thay đổi công việc liên tục như bạn nói. Vì nay quản lý hình ảnh nhà hàng mai lại quản lý hình ảnh thời trang theo các hợp đồng ấy .... tình duyên hơi lận đận.
Còn gì đáng chú ý không bạn ?
Với cả hiện tại mình có mối ba người :
1. Một người là Sếp trực tiếp của mình, hơn mình 8 tuổi, đã từng li hôn, dáng to cao, hơi mập, phong độ,từng đi học nước ngoài ( học về Luật ) ,đi công tác liên tục, hay tranh luận với mình kiểu dạy dỗ gia trưởng. Hồi ổng chưa kết hôn thì có thích nhau sau phát hiện ổng có con với cô bạn gái cũ, sau đó ông ấy lấy cô ta vì đứa con thì cắt đứt, vẫn làm cùng nhưng không quá gần ( hai tp khác nhau ). Sau ổng li hôn tự dưng vì công việc nên đối mặt nhiều trở nên thân thiết và giờ có thể gọi là duyên.
2. Một người ở cùng thành phố cũng đã từng li hôn và có con riêng, người này mới chia tay đầu năm nay, hơn mình 6 tuổi, không cao thư sinh, làm trong công ty vốn nước ngoài, kinh tế bình thường. Chia tay rồi mà cứ vòng vèo.
3. Một người khác hơn mình 8 tuổi chưa từng kết hôn, cao to, là người nước ngoài, cũng đi công tác liên tục, làm về khối nhà hàng ẩm thực.

Có phải lá số của mình số phải lấy chồng xa, hoặc lấy người nước ngoài, hay di chuyển, đã từng li hôn và có con riêng đúng không ? Sau kết hôn thì đường con cái và sự nghiệp của mình thế nào ? Chồng mình có hỗ trợ được mình trong sự nghiệp không ?
Hỏi hơi nhiều bạn trả lời giúp mình xem :3
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

arainyday_88 đã viết: 13:24, 16/08/18
arainyday_88 đã viết: 12:42, 16/08/18 Mình bon chen xem sao :) cám ơn bạn trước.

Hình ảnh
Lá này cha mẹ không hợp nhau hay khắc khẩu...bạn là người ăn nói rất lưu loát ,thích nghe giảng thuyết nhưng cảm thấy cô đơn lạc lõng giữa dòng đời , nói chung bạn cũng là người khôn ngoan hiền lành , bạn đã thay nghề đổi nghiệp 2,3 lần ? ...tính cách bạn rất sạch sẽ ...hiện giờ bạn chưa kết hôn ?

lá này vợ chồng hay cãi nhau , vợ chồng bất hòa , khi ở khi đi , lúc lấy nhau hôn nhân bị cản trở , a chàng này có tương bệ vệ , hơi lùn chứ không to cao, hơi lười , nói nhiều ...còn mình tin chắc bạn cũng không nói nhiều , a chồng sẽ nói nhiều hơn bạn...tiểu vận năm 2023 lưu thái tuế rơi vào cung phu thê thì liên quan đến chuyện chồng con đương số hãy lắm lấy cơ hội !
Hiện giờ chưa kết hôn với cả đúng tính sạch sẽ ,kỹ tính, cha mẹ cũng khắc khẩu, hay cảm thấy cô đơn vì tính nghệ sĩ, ăn nói khéo léo. Công việc của mình từ lúc ra đời đi làm chỉ 1 công việc nhưng từ công việc của mình nó lại liên quan đến nhiều ngành khác nhau ( quản lý hình ảnh thương hiệu ) nên có thể là tính chất hay thay đổi công việc liên tục như bạn nói. Vì nay quản lý hình ảnh nhà hàng mai lại quản lý hình ảnh thời trang theo các hợp đồng ấy .... tình duyên hơi lận đận.
1. Một người là Sếp trực tiếp của mình, hơn mình 8 tuổi, đã từng li hôn, dáng to cao, hơi mập, phong độ,từng đi học nước ngoài ( học về Luật ) ,đi công tác liên tục, hay tranh luận với mình kiểu dạy dỗ gia trưởng. Hồi ổng chưa kết hôn thì có thích nhau sau phát hiện ổng có con với cô bạn gái cũ, sau đó ông ấy lấy cô ta vì đứa con thì cắt đứt, vẫn làm cùng nhưng không quá gần ( hai tp khác nhau ). Sau ổng li hôn tự dưng vì công việc nên đối mặt nhiều trở nên thân thiết và giờ có thể gọi là duyên.
2. Một người ở cùng thành phố cũng đã từng li hôn và có con riêng, người này mới chia tay đầu năm nay, hơn mình 6 tuổi, không cao thư sinh, làm trong công ty vốn nước ngoài, kinh tế bình thường. Chia tay rồi mà cứ vòng vèo.
3. Một người khác hơn mình 8 tuổi chưa từng kết hôn, cao to, là người nước ngoài, cũng đi công tác liên tục, làm về khối nhà hàng ẩm thực.

Có phải lá số của mình số phải lấy chồng xa, hoặc lấy người nước ngoài, hay di chuyển, đã từng li hôn và có con riêng đúng không ? Sau kết hôn thì đường con cái và sự nghiệp của mình thế nào ? Chồng mình có hỗ trợ được mình trong sự nghiệp không ?
sau khi kết hôn sinh con ra sau này con cái không ở gần cha mẹ nhưng con cái của bạn có tài ...còn sự nghiệp sau này thì bạn là mẫu người rất có trách nhiệm với công việc mình làm ...còn bạn lấy chồng về thì tương lại tươi sáng hơn đó ( từ 37 tuổi trở đi thì ăn lên làm ra rồi cứ yên tâm là thế ) ...đúng là số bạn lấy chồng xa nhưng hai người khắc khẩu không hợp nhau
Đầu trang

arainyday_88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi arainyday_88 »

Duccon_cdl13 đã viết: 13:33, 16/08/18
arainyday_88 đã viết: 13:24, 16/08/18

sau khi kết hôn sinh con ra sau này con cái không ở gần cha mẹ nhưng con cái của bạn có tài ...còn sự nghiệp sau này thì bạn là mẫu người rất có trách nhiệm với công việc mình làm ...còn bạn lấy chồng về thì tương lại tươi sáng hơn đó ( từ 37 tuổi trở đi thì ăn lên làm ra rồi cứ yên tâm là thế ) ...đúng là số bạn lấy chồng xa nhưng hai người khắc khẩu không hợp nhau
Có số làm vợ hai và có con chồng không bạn :)
Đầu trang

VOMINHTIEUTU
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VOMINHTIEUTU »

Chào bạn chủ topic, chủ đề của bạn hay quá ! Mình mới nghe về vấn đề phi hóa cung.

Bạn ơi bạn làm ơn xem giúp mình vấn đề tình duyên cung phu thê thế nào ? Mình khá là hẩm hiu, đến nay vẫn F.A chưa hề có mối tình nào trong đời, nắm tay bạn nữ cũng chưa từng.

Bạn xem giúp mình là chừng nào mình có lương duyên, cô gái đó sẽ thế nào, vợ ở xa hay gần quê ? Xin cảm ơn bạn nhiều !

Hình ảnh
Đầu trang

ThieuThan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThieuThan »

Duccon_cdl13 đã viết: 23:22, 15/08/18
ThieuThan đã viết: 15:05, 15/08/18 chào bác Duccon,
hôm trước em có hỏi bác qua về cung Thê của em rồi ạ, bác cho em hỏi thêm người phối ngẫu của em thì liệu sẽ ở xa hay ở gần, đã quen chưa hay gặp nhau khi nào và hạn kết hôn được không ạ
em cảm ơn bác, chúc bác sức khỏe ạ
Hình ảnh
năm nay 2018 lưu thái tuế tiểu hạn trùng phùng đang rơi vào đúng cung phu thế đó đương số hãy lắm bắt cơ hội và mở lòng yêu đương sẽ có nhân duyên nếu không thành thì phải sang 33 hoặc 34 tuổi ...số bạn lấy vợ gần ở cùng tỉnh , cùng huyện xã hoặc cung chỗ làm...và tuổi tác sẽ chênh lêch nhau không phải bằng tuổi
em cảm ơn bác, em cũng nghe nói Lưu Thái Tuế rơi vào cung nào thì năm đó cung đó sẽ có sự thay đổi mạnh mẽ, nhưng các bác trên này lại bảo em khoảng 32-33 tuổi thì mới có hạn kết hôn.
bây giờ là tháng 7 âm, em cũng chưa thấy có dấu hiệu gì của cô gái Cơ-Lương-Hóa Khoa xuất hiện, nên chắc phải chờ thôi bác ạ
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

VOMINHTIEUTU đã viết: 14:20, 16/08/18 Chào bạn chủ topic, chủ đề của bạn hay quá ! Mình mới nghe về vấn đề phi hóa cung.

Bạn ơi bạn làm ơn xem giúp mình vấn đề tình duyên cung phu thê thế nào ? Mình khá là hẩm hiu, đến nay vẫn F.A chưa hề có mối tình nào trong đời, nắm tay bạn nữ cũng chưa từng.

Bạn xem giúp mình là chừng nào mình có lương duyên, cô gái đó sẽ thế nào, vợ ở xa hay gần quê ? Xin cảm ơn bạn nhiều !

Hình ảnh
bạn không hợp với cha mẹ ...hiện giờ bạn đang vất vả vả cuộc sống làm ăn xa nhà , làm ăn phải bon chen chật vật , tình cảm gia đình bạc bẽo nhạt nhẽo ...bạn sinh ra trong gia đình đủ ăn chứ ko giàu sang phú quý ...cha mẹ bạn cũng không hợp nhau ...bạn có anh hoặc em trai ? ...bạn có số ly hương đấy...số bạn có nhiều lo âu đúng không !

vợ bạn là một người thông minh khôn ngoan sắc sảo ...vợ chồng xuôn xẻ nhưng có đôi lúc cãi vã thôi chứ không bỏ nhau được...số bạn cũng đào hoa đấy nhưng tại vì cung phu có cô thần , thiên không hồng loan gọi là lắm mối nhưng tối vẫn nằm không ...tiểu vận năm 30,31 tuổi có tình duyên hôn nhân đương số hãy lắm lấy cơ hôi :)
Đầu trang

manhlc01
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi manhlc01 »

Chào bạn Duccon_cdl13,
Chủ để này lần đầu tiên mình được tìm hiểu. Rất hay và thú vị!
Nhờ bạn xem giúp công việc và gia đình của lá số này với
cảm ơn bạn nhiều
Hình ảnh
Đầu trang

thuong13011991
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thuong13011991 »

Duccon_cdl13 đã viết: 21:12, 14/08/18
thuong13011991 đã viết: 20:43, 14/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 20:37, 14/08/18

xin chào cô bạn thiên lương hiền lành vui tính ...có vẻ bạn hay bị thiệt thòi với bạn bè , bạn là người hiền lương :)...trong già đình anh chị em hòa thuận giúp đỡ nhau ( nếu phần này mình luận đúng hay sai bạn phản hồi lại cho mình )

Nhìn qua cung phu thê của bạn thì đương số bạn lấy chồng thì hai vợ chồng ít hòa thuận , hai vợ chông không hiểu nhau , vợ hoặc chồng là người đa tình và có thể có bồ bịch bên ngoài ( như kiểu hai người hai thế giới hai cuộc sống hai đường đi ấy đừng buồn nhé )

cung phu thê can định phi hóa lộc nhập cung tài bạch : Người phối ngẫu có tài vận tốt, có tiền nhiều hơn mệnh tạo; sau kết hôn có thể nhờ người phối ngẫu trợ lực mà tăng thêm tài phú
phi hóa quyền nhập cung phúc đức : Người phối ngẫu có vận sự nghiệp tốt, cũng có thể giúp mệnh tạo phát triển, chú trọng hưởng thụ, vì thể diện có thể tiêu xài một khoản tiền lớn, nhưng cũng có năng lực quản lí tài chính rất tốt.
phi hóa khoa nhập cung thiên di : Người phối ngẫu ra bên ngoài khá thuận lợi, gặp nhiều quý nhân, có hình tượng tốt, có tiền riêng, quan tâm chăm sóc mệnh tạo, thái độ hiền hòa, nhã nhặn.
cung phu thê tự hóa kỵ Người phối ngẫu có tính tình thẳng thắn , nhưng thiếu tự tin, hơi bi quan , dễ chuốc oán với tiểu nhân, thể chất yếu, nhiều bệnh đau ( như vậy người chồng sức khỏe kém )

lá này lên kết hôn muộn thì tốt hơn nếu sớm thì sẽ phải 2,3 đời chồng
Đúng là anh em giúp đỡ lẫn nhau bạn ạ.Liệu năm
Nay có tình duyên không bạn,cảm ơn bạn.
năm nay chưa có , sang năm tiểu hạn rơi vào cung phu thê đó ( sang năm sẽ có cơ duyên thôi hãy lắm lấy cơ hội)...mình cũng 91 như bạn mà hình như cái tuổi 91 hay bị ế vợ ế chồng hay sao ấy nhỉ :D
vậy à bạn bạn có thể mô tả hình dáng, tính cách chồng mình tý không , lấy gần hay xa ban.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Thao000 đã viết: 16:56, 15/08/18 Hello chủ topic
Mình xem qua bảng tứ hóa thấy ls của mình nó hơi khác mọi người ở chỗ cung phu can bính phi hóa lộc nhập cung quan lộc mà quan lộc cũng chính xác có hóa lộc. phi hóa quyền nhập cung tật ách thì chính xác tật ách có hóa quyền. Phi hóa khoa nhập cung thiên di thì thiên di lại có hóa khoa. Phi hóa ky nhập cung phụ mẫu thì phụ mẫu chính xác có hóa kỵ.
Mình thấy mọi người không ai 100% như mình. Giaỉ thích hộ nhé. Với sẳn phán dùm luôn nhoa. Hii. hỏi vậy chứ chủ yếu là để nhờ vả :)) :)) :))
chị không hợp với cha mẹ ...cha mẹ không hợp tính nhau hoặc cha mẹ đã ly hôn ? ...trước thời đi học chi học cũng khá đúng không ...hiện giờ chị không gần cha mẹ , chị đi làm ăn xa nhà ...số chị thân tự lập thân chẳng nhờ được cha mẹ họ hàng gì cả ...có vẻ hiện giờ chị đang đi làm nhà nước !

chị lấy chồng phương xa hoặc chồng là người cùng cơ quan chỗ làm của chị ...cưới nhau rất nhanh chóng ( ví dụ như yêu vài tháng là lấy nhau rồi )

cung phu thê can bính phi hóa lộc nhập cung quan lộc và cung phu thê có hóa lộc năm sinh tức song lộc trùng phùng : Người phối ngẫu rất có duyên với người chung quanh, quan tâm sự nghiệp của mệnh tạo, có trợ lực cho sự nghiệp của mệnh tạo; người phối ngẫu nặng tinh thần sự nghiệp, có hứng thú với nhiều lãnh vực, công việc hay sự nghiệp đêu vừa ý, vùi vẻ trong công việc, làm việc bận rộn, đi làm có lương cao, thăng tiến nhanh.
phi hóa quyền nhập cung tài bạch : Người phối ngẫu giỏi quản lí tài chính, nắm quyền về kinh tế
phi hóa khoa nhập cung thiên di : Người phối ngẫu ra bên ngoài khá thuận lợi, gặp nhiều quý nhân, có hình tượng tốt, có tiền riêng, quan tâm chăm sóc mệnh tạo
phi hóa kỵ nhập cung phụ mẫu : Người phối ngẫu có gia thế không tốt, thể chất yếu, xử sự không hòa hợp với cha mẹ của mệnh tạo. Vợ chồng duyên bạc, gần nhau ít mà xa nhau nhiều ( như vậy thì người chồng không hợp với cha mẹ bên vợ )
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

thuong13011991 đã viết: 16:43, 16/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 21:12, 14/08/18
thuong13011991 đã viết: 20:43, 14/08/18
Đúng là anh em giúp đỡ lẫn nhau bạn ạ.Liệu năm
Nay có tình duyên không bạn,cảm ơn bạn.
năm nay chưa có , sang năm tiểu hạn rơi vào cung phu thê đó ( sang năm sẽ có cơ duyên thôi hãy lắm lấy cơ hội)...mình cũng 91 như bạn mà hình như cái tuổi 91 hay bị ế vợ ế chồng hay sao ấy nhỉ :D
vậy à bạn bạn có thể mô tả hình dáng, tính cách chồng mình tý không , lấy gần hay xa ban.
người hôn phối hay nói , da trắng , mặt vuông , mắt hơi lồi , hơi lùn ...mình nói thật chứ vợ hoặc chồng sẽ có người ngoại tình 100% dâm đãng bồ bịch các kiểu ! ...số bạn khổ vì chồng thôi hai người không hợp nhau đâu :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”