Tỵ Mùi Thân, xin các bác giúp cháu lời tư vấn liệu có thành?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tỵ Mùi Thân, xin các bác giúp cháu lời tư vấn liệu có thành?

Gửi bài gửi bởi koollee »

HamanoRie đã viết: 16:48, 19/08/18 Em cám ơn anh ạ ^^. Cả 3 bọn em làm gì cũng đều vất vả anh ạ. Nhưng em thì là nhàn nhất về đầu óc. Cô My89 thì tiền bạc vẫn có sẵn, không cần người trợ giúp nhưng bố chị này mới đột quỵ cách đây 2 tuần, nên tiền cũng phải đổ vào chữa trị cho bố. Thành ra về tiền và tâm trí sẽ bị xao nhãng, điều này em rất lo. Tuy nói là cho chị này lead chính, em mới là người chỉ đạo làm thực tế.

Cô Dương91 thì cũng điệu điệu (con gái ai cũng thế mà hì). Cô này thì tham vọng làm đủ thứ kinh doanh nên cũng ko tập trung vào bất cứ một cái gì. Có quyết tâm nhưng chuyên trị làm ko đến nơi đến chốn. Thành ra hiện nay chưa có thành tựu gì.

Cả 2 cô đều đang làm quản lý thuê cho người khác. Có cô My89 là kiêm làm chủ 1 cửa hàng thời trang nhượng quyền khá nổi trong giới trẻ, tuy nhiên đường hướng kinh doanh không hợp lý. 1 quý mới lãi được... 22tr. Còn may mà lãi chứ không lỗ.

Em sẵn sàng làm lead, phân công công việc. Nhưng sợ nhất 2 người còn lại ko làm tốt, có tranh chấp cãi vã. Theo anh koollee thì chỉ cần em nhường, 3 người làm chung liệu có lộc không ạ? Em rất kỳ vọng vào lần đầu tư này ạ. Dự kiến 6 tháng mở 2 cửa hàng, cửa hàng đầu tiên phải sống được mới đủ lực mở tiếp cái thứ 2 ạ :)
Khánh đừng cảm ơn, mình cùng nói chuyện trao đổi với nhau thôi mà. Mình cũng là sát phá tham nên mình hiểu tính cách của Khánh, thường lấy đại cục làm trọng, mình chịu thiệt 1 chút nhưng có thành quả thì trong lòng cũng hả hê rồi, nên về phần Khánh thì không có gì đáng bàn cả, rất nhiệt huyết, rất tận tâm. Nhưng theo mình thì cái cần chú ý là tình hình của cô My89 với cô Dương91.
Theo cách nhìn của mình, Khánh cần trung hòa tốt giữa 2 người này. Vì cô My89 có thiên hướng dựa vào kinh nghiệm và hiểu biết của mình để ra quyết định mà khiến cô Dương91 không ưng, cô Dương91 thì lại ưa lý luận nữa, nên việc dung hòa này rất quan trọng, nên nhỏ nhẹ khi bàn bạc trao đổi bất cứ vấn đề gì. Dễ khi chuyện bé xé ra to.
2 cô My89 và Dương91 đều thân cư phu nên dễ bị chi phối bởi tình cảm, xích mích gì với người yêu/chồng đều ảnh hưởng đến công việc, không như Khánh, chỉ có tiền mới làm ảnh hưởng mạnh được, doanh thu kém 1 cái là lo mất ăn mất ngủ :))
Cô My89 thì khoa hình tại mệnh, cung nô hơi xấu, cô Dương thì lại quyền hình tại mệnh, lục hại với nô, Khánh cố gắng tách độc lập công việc của 2 người, Khánh làm trung gian, chứ song hình cộng hưởng thì đau đầu lắm. Trong team Khánh luôn chú ý tỉnh táo để điều hòa công việc chung, đừng tăng xông máu lên là không ổn đâu :D
Vài lời góp ý của cá nhân mình :)
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

HamanoRie đã viết: 22:10, 18/08/18
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 21:37, 18/08/18 nữ thất sát thì hơi cao số đấy
vận 22-32 càng về cuối càng đẹp
qua 32-42 kiếm được tiền nhưng hao hụt tiền bạc nhiều hơn và có thể bị lừa (yếu tố không kiếp hãm)
Mình cám ơn Triệu Mặc Ngọc :). Cũng biết vận 22-32 đang đẹp, và chỉ còn 4 năm nữa để làm nên thôi liều ăn nhiều vậy hihi.

Vận 32-42 mình định đầu tư nhà đất, năm 42 có Tham Linh hội Hỏa bạo phát bạo tàn, không biết có hợp cách hao hụt đó không nhỉ ^^
Duccon_cdl13 đã viết: 21:50, 18/08/18
qua 32-42 kiếm được tiền nhưng hao hụt tiền bạc nhiều hơn và có thể bị lừa (yếu tố không kiếp hãm)
dạo này em mất tích đâu vậy ít nên diễn đàn nhỉ 8->
Anh Đức đã có duyên vào, xin hãy giúp cho em đôi lời vàng ý ngọc với ^^
a có biết gì đâu chứ ! ...đã bảo là thuê a làm rồi a tư vấn cho không nghe :P ...luận cái này thì phải luận cung nô bộc xem bạn bè người giúp việc có giúp mình không !

cung nô bộc can tân phi hóa lộc nhập cung tử tức : Có duyên với người khác giới, gặp gỡ nhiều đào hoa.
Giao tế thù tạc nhiều với bạn bè, bạn bè có thể giúp mệnh tạo kiếm tiền.
Nếu đồng thời cung nô bộc phi Hóa Kị nhập cung mệnh, là ý tượng: bạn bè ỷ lại vào mệnh tạo, mục đích của họ là muốn tiền bạc của mệnh tạo; nếu Hóa Kị xung cung mệnh, là ý tượng: bạn bè sẽ moi tiền của mệnh tạo, mệnh tạo chỉ có chi ra mà không có thu hoạch.

phi hóa quyền nhập cung tật ách : Bạn bè thế mạnh hơn, rất chủ động; nếu giao du với bạn bè khác giới sẽ bị họ đeo bám, dễ có hành vi bạo lực.
Nên cẩn thận phòng tai họa bất ngờ.
Dễ xảy ra tranh cãi thị phi với đồng sự hoặc ông chủ trongcông ti.

phi hóa khoa nhập cung phúc đức : Tổ tiên có đức, nhiều phúc ấm, có thể phùng hung hóa cát, biết tiếc tiền, tiếc phúc.
Người phối ngẫu rất có duyên với người chung quanh, sức khỏe tốt, chú trọng đời sống tinh thần.
Công việc hay sự nghiệp của người phối ngẫu khá bình ổn thuận lợi, đồng sự hòa hợp.

phi hóa kỵ nhập cung mệnh : Bạn bè rất ỷ lại vào mệnh tạo, lúc thù tạc cùng bạn bè đều do mệnh tạo chi trà, nhưng rất ít khi được đáp trả.
ít bạn bè, phần nhiều là bạn bè gây khó xử; mệnh tạo cũng có rất ít bạn thâm giao.
Không nên hợp tác với người khác.
Rất có duyên với người khác giới, dễ có đào hoa rắc rối, phiềnphúc.

Như vậy có thể thấy bạn bè người giúp việc đều ỷ lại cho đương số và đương số tốn tiền về bạn bè !...số em nhờ chồng thôi lấy chồng đi em sẽ tốt lên :">
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

koollee đã viết: 18:43, 19/08/18
HamanoRie đã viết: 16:48, 19/08/18 Em cám ơn anh ạ ^^. Cả 3 bọn em làm gì cũng đều vất vả anh ạ. Nhưng em thì là nhàn nhất về đầu óc. Cô My89 thì tiền bạc vẫn có sẵn, không cần người trợ giúp nhưng bố chị này mới đột quỵ cách đây 2 tuần, nên tiền cũng phải đổ vào chữa trị cho bố. Thành ra về tiền và tâm trí sẽ bị xao nhãng, điều này em rất lo. Tuy nói là cho chị này lead chính, em mới là người chỉ đạo làm thực tế.

Cô Dương91 thì cũng điệu điệu (con gái ai cũng thế mà hì). Cô này thì tham vọng làm đủ thứ kinh doanh nên cũng ko tập trung vào bất cứ một cái gì. Có quyết tâm nhưng chuyên trị làm ko đến nơi đến chốn. Thành ra hiện nay chưa có thành tựu gì.

Cả 2 cô đều đang làm quản lý thuê cho người khác. Có cô My89 là kiêm làm chủ 1 cửa hàng thời trang nhượng quyền khá nổi trong giới trẻ, tuy nhiên đường hướng kinh doanh không hợp lý. 1 quý mới lãi được... 22tr. Còn may mà lãi chứ không lỗ.

Em sẵn sàng làm lead, phân công công việc. Nhưng sợ nhất 2 người còn lại ko làm tốt, có tranh chấp cãi vã. Theo anh koollee thì chỉ cần em nhường, 3 người làm chung liệu có lộc không ạ? Em rất kỳ vọng vào lần đầu tư này ạ. Dự kiến 6 tháng mở 2 cửa hàng, cửa hàng đầu tiên phải sống được mới đủ lực mở tiếp cái thứ 2 ạ :)
Khánh đừng cảm ơn, mình cùng nói chuyện trao đổi với nhau thôi mà. Mình cũng là sát phá tham nên mình hiểu tính cách của Khánh, thường lấy đại cục làm trọng, mình chịu thiệt 1 chút nhưng có thành quả thì trong lòng cũng hả hê rồi, nên về phần Khánh thì không có gì đáng bàn cả, rất nhiệt huyết, rất tận tâm. Nhưng theo mình thì cái cần chú ý là tình hình của cô My89 với cô Dương91.
Theo cách nhìn của mình, Khánh cần trung hòa tốt giữa 2 người này. Vì cô My89 có thiên hướng dựa vào kinh nghiệm và hiểu biết của mình để ra quyết định mà khiến cô Dương91 không ưng, cô Dương91 thì lại ưa lý luận nữa, nên việc dung hòa này rất quan trọng, nên nhỏ nhẹ khi bàn bạc trao đổi bất cứ vấn đề gì. Dễ khi chuyện bé xé ra to.
2 cô My89 và Dương91 đều thân cư phu nên dễ bị chi phối bởi tình cảm, xích mích gì với người yêu/chồng đều ảnh hưởng đến công việc, không như Khánh, chỉ có tiền mới làm ảnh hưởng mạnh được, doanh thu kém 1 cái là lo mất ăn mất ngủ :))
Cô My89 thì khoa hình tại mệnh, cung nô hơi xấu, cô Dương thì lại quyền hình tại mệnh, lục hại với nô, Khánh cố gắng tách độc lập công việc của 2 người, Khánh làm trung gian, chứ song hình cộng hưởng thì đau đầu lắm. Trong team Khánh luôn chú ý tỉnh táo để điều hòa công việc chung, đừng tăng xông máu lên là không ổn đâu :D
Vài lời góp ý của cá nhân mình :)
Đúng là hiện tại cô Dương91 đang ko ưng cô My89 vì chê cô My hơi ba phải, không quyết liệt làm anh ạ ^^. Cô My thì chưa có chồng/bạn trai nên em không biết, chứ cô Dương đúng là cứ cãi nhau với chồng là chẳng thiết làm gì, chỉ muốn tung hê ném hết đi. Nhiều lúc làm bạn mà khuyên nhủ mệt lắm ạ. Em sẽ cố gắng nghe lời anh làm trung gian hì. Ban đầu em chỉ định team 2 người, nhưng tính em nóng dễ cái nhau nên mới thêm 1 người làm bình vôi.

Cô My89 em thấy thuê nhân viên rất ngoan, thật thà. Còn cô Dương91 làm giám đốc nhân sự tuyển nhân viên cũng rất ngoan, chăm chỉ và trung thành. Chỉ có em nô mới xấu hức. Em thuê nhân viên vừa lười vừa hay cãi :(. Nên lần này em ko phụ trách bất cứ một phần nào liên quan đến nhân sự nữa ^^
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 18:53, 19/08/18
Mình cám ơn Triệu Mặc Ngọc :). Cũng biết vận 22-32 đang đẹp, và chỉ còn 4 năm nữa để làm nên thôi liều ăn nhiều vậy hihi.

Vận 32-42 mình định đầu tư nhà đất, năm 42 có Tham Linh hội Hỏa bạo phát bạo tàn, không biết có hợp cách hao hụt đó không nhỉ ^^
Duccon_cdl13 đã viết: 21:50, 18/08/18

dạo này em mất tích đâu vậy ít nên diễn đàn nhỉ 8->
a có biết gì đâu chứ ! ...đã bảo là thuê a làm rồi a tư vấn cho không nghe :P ...luận cái này thì phải luận cung nô bộc xem bạn bè người giúp việc có giúp mình không !

cung nô bộc can tân phi hóa lộc nhập cung tử tức : Có duyên với người khác giới, gặp gỡ nhiều đào hoa.
Nếu đồng thời cung nô bộc phi Hóa Kị nhập cung mệnh, là ý tượng: bạn bè ỷ lại vào mệnh tạo, mục đích của họ là muốn tiền bạc của mệnh tạo; nếu Hóa Kị xung cung mệnh, là ý tượng: bạn bè sẽ moi tiền của mệnh tạo, mệnh tạo chỉ có chi ra mà không có thu hoạch.

phi hóa quyền nhập cung tật ách : Bạn bè thế mạnh hơn, rất chủ động; nếu giao du với bạn bè khác giới sẽ bị họ đeo bám, dễ có hành vi bạo lực.

phi hóa khoa nhập cung phúc đức : Tổ tiên có đức, nhiều phúc ấm, có thể phùng hung hóa cát, biết tiếc tiền, tiếc phúc.
Người phối ngẫu rất có duyên với người chung quanh, sức khỏe tốt, chú trọng đời sống tinh thần.
Công việc hay sự nghiệp của người phối ngẫu khá bình ổn thuận lợi, đồng sự hòa hợp.

phi hóa kỵ nhập cung mệnh : Bạn bè rất ỷ lại vào mệnh tạo, lúc thù tạc cùng bạn bè đều do mệnh tạo chi trà, nhưng rất ít khi được đáp trả.
ít bạn bè, phần nhiều là bạn bè gây khó xử; mệnh tạo cũng có rất ít bạn thâm giao.

Như vậy có thể thấy bạn bè người giúp việc đều ỷ lại cho đương số và đương số tốn tiền về bạn bè !...số em nhờ chồng thôi lấy chồng đi em sẽ tốt lên :">
Anh Đức nói rất chuẩn cái chuyện em tốn tiền với bạn bè. Đi ăn chung, nhóm đông em hay thanh toán tiền bao mọi người. Kể cả share ra thì mình vẫn hay nhận phần thiệt hơn. Đó là lớn rồi còn cải thiện, chứ hồi còn sinh viên em tốn không biết bao nhiêu tiền rồi :(. Cũng hay lấy việc mua quà cho bạn bè làm niềm vui lắm.

Bạn bè xã giao em rất nhiều, nhưng người thực sự hiểu và chia sẻ được với mình thì ít lắm ạ. Trong nhóm 3 người này có cô Dương sn 91 là người bạn thân nhất của em. Hy vọng làm ăn thành công, không mất bạn :D

Ra ngoài đường em dễ bị dính đào hoa với người khác giới. Từ bạn học chung, đối tác cho đến cả mấy ông shipper huhu. Nói chung rất phiền khi mình chỉ xã giao nhưng người ta cứ tưởng bở, bám dính làm phiền rất ngại ạ.

Anh nhận xét em ko nên hợp tác với người khác em cũng nghĩ vậy. Nên mới làm nhóm 3 người, cho 2 người kia hợp tác, em coi như... bình vôi đi ^^

Cuối cùng là lấy chồng được nhờ chồng, mà em đang khổ vì tình nên không biết có kịp lấy trong đại vận này không :)
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

HamanoRie đã viết: 19:25, 19/08/18

Anh Đức nói rất chuẩn cái chuyện em tốn tiền với bạn bè. Đi ăn chung, nhóm đông em hay thanh toán tiền bao mọi người. Kể cả share ra thì mình vẫn hay nhận phần thiệt hơn. Đó là lớn rồi còn cải thiện, chứ hồi còn sinh viên em tốn không biết bao nhiêu tiền rồi :(. Cũng hay lấy việc mua quà cho bạn bè làm niềm vui lắm.

Bạn bè xã giao em rất nhiều, nhưng người thực sự hiểu và chia sẻ được với mình thì ít lắm ạ. Trong nhóm 3 người này có cô Dương sn 91 là người bạn thân nhất của em. Hy vọng làm ăn thành công, không mất bạn :D

Ra ngoài đường em dễ bị dính đào hoa với người khác giới. Từ bạn học chung, đối tác cho đến cả mấy ông shipper huhu. Nói chung rất phiền khi mình chỉ xã giao nhưng người ta cứ tưởng bở, bám dính làm phiền rất ngại ạ.

Anh nhận xét em ko nên hợp tác với người khác em cũng nghĩ vậy. Nên mới làm nhóm 3 người, cho 2 người kia hợp tác, em coi như... bình vôi đi ^^

Cuối cùng là lấy chồng được nhờ chồng, mà em đang khổ vì tình nên không biết có kịp lấy trong đại vận này không :)
e đã có tình duyên chưa...a đi tắm cái đã có gì a sẽ luận tình duyên cho em...chắc em xinh lên người ta mới tán thôi hi!...mà a gửi tin nhắn e không trả lời a ...chán :(
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 19:29, 19/08/18
HamanoRie đã viết: 19:25, 19/08/18

e đã có tình duyên chưa...a đi tắm cái đã có gì a sẽ luận tình duyên cho em...chắc em xinh lên người ta mới tán thôi hi!...mà a gửi tin nhắn e không trả lời a ...chán :(
Hôm nọ em có trả lời lại phần luận của anh đó :D. Em đã gặp 1 anh chàng đúng 90% anh đã luận, nhưng vì cả 2 cùng cá tính quá mạnh, không ai nhường ai nên tạm thời đang xa cách.

Em không biết trả lời tin nhắn anh sao 😂. Em dùng facebook cũng ít chat riêng mà hay comment trực tiếp hơn hihi
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chấm topic.

Em bắt đầu kinh doanh buôn bán từ năm 2015. Như nhiều người mới vào nghề kinh doanh online gặp nhiều khó khăn, thì bản thân em được trợ giúp rất nhiều. Khách hàng đến từ người quen, bạn bè là phần lớn. Lúc mở cửa hàng có nhiều người bạn thuở đi học thậm chí em còn không có facebook cũng đến ủng hộ.

Tuy nhiên việc vội vã mở cửa hàng, đánh giá quá cao năng lực bản thân đã làm em ngã đau. Dẹp tiệm chỉ trong vòng 4 tháng, lỗ nhẹ nhàng không thu hồi được 100 triệu. Một con số lúc bấy giờ đối với 1 sinh viên vừa ra trường là rất lớn.

Lui về bán lại online, tình hình bình bình không có gì quá xuất sắc. Đã có lúc em chán nản muốn bỏ đi để đi làm thuê. Rồi cũng tập tành tìm hiểu tử vi, thấy định hướng của bản thân hợp cách nhất là đi buôn, đi làm hơi khó nên thôi lại cố gắng bám trụ. Rất may được bố mẹ thông cảm, giúp đỡ về tinh thần nên cũng không đến nỗi nào.

Năm 2017 tiểu hạn có đào hoa thiên không là năm bước ngoặt. Đột ngột gặp 1 người làm thay đổi hẳn tình hình buôn bán. Vừa là khách hàng, vừa là nguồn cung cấp cho em. Phải nói nhờ vía của người này mà em buôn bán rất thuận, cho dù giá cả nhập vào đắt hơn chỗ khác nhiều. Tuy nhiên sang năm 2018 này, sự bành trướng về thị trường của người đó làm em chuyển sang gặp khó khăn. Thu nhập tuy xông xênh nhưng không còn nhiều như trước nữa.

Em cũng là kiểu người tiêu xài hoang phí. Làm ít tiêu ít, nhiều tiêu nhiều. Không có tháng nào mà để dành được nhiều tiền. Điều này rất ứng với 2 con song hao. Lúc nào cũng ngồi chép miệng nghĩ tiền tiêu phung phí đó mà để được 1 cục thì đã đủ đi góp vốn mua đất được rồi.

Nay sắp về gần cuối năm, em muốn bản thân phải thay đổi lối sống hoang phí của mình, cũng như gây dựng được 1 hệ thống vận hành cho thu nhập bị động để không phải lo lắng chuyện tài chính khi về già. Em không đi làm thuê, cũng không đóng bảo hiểm nên mong muốn tài chính vững chắc, có đi lấy chồng cũng ngẩng mặt lên được. Lần cuối cùng bị lôi đi xem mắt, đối tượng sau khi nghe ngành nghề kinh doanh online liền tỏ vẻ khinh khỉnh, đến giờ em vẫn nhớ trong lòng :)
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

HamanoRie đã viết: 19:19, 19/08/18 Đúng là hiện tại cô Dương91 đang ko ưng cô My89 vì chê cô My hơi ba phải, không quyết liệt làm anh ạ ^^. Cô My thì chưa có chồng/bạn trai nên em không biết, chứ cô Dương đúng là cứ cãi nhau với chồng là chẳng thiết làm gì, chỉ muốn tung hê ném hết đi. Nhiều lúc làm bạn mà khuyên nhủ mệt lắm ạ. Em sẽ cố gắng nghe lời anh làm trung gian hì. Ban đầu em chỉ định team 2 người, nhưng tính em nóng dễ cái nhau nên mới thêm 1 người làm bình vôi.

Cô My89 em thấy thuê nhân viên rất ngoan, thật thà. Còn cô Dương91 làm giám đốc nhân sự tuyển nhân viên cũng rất ngoan, chăm chỉ và trung thành. Chỉ có em nô mới xấu hức. Em thuê nhân viên vừa lười vừa hay cãi :(. Nên lần này em ko phụ trách bất cứ một phần nào liên quan đến nhân sự nữa ^^
Mình đang so sánh về mối quan hệ bạn bè giữa 3 cô trong team mà Khánh.
Còn về người mình thuê thì đối với Khánh, tuy là nhân viên hay cãi các thứ nhưng chỉ là cãi mấy chuyện vặt vãnh trẻ con chứ không có gì nghiêm trọng to tát, đổi lại thì nhân viên lại làm rất được việc cho Khánh(mình thấy những nhân viên như vậy lại hay tâm huyết với công việc, vì biết rõ việc thì mới cãi được, mặt tích cực nhiều hơn tiêu cực rất nhiều, nó giúp mình luôn tỉnh táo trong công việc và quản lý nhân sự :) ), mặt khác thì cung nô của Khánh chủ về việc khi buôn bán tuy khách hàng không đông, nhưng lại toàn khách ruột, mua nhiều, ít mà chất lượng.
Còn cô My89 nhân viên có thể ngoan hiền, nhưng lại không đắc lực, chủ yếu làm đủ việc, xong giờ là được, chứ mang lợi về cho chủ rất ít.
Cô Dương91 thì việc tuyển nhân sự ngoan ngoãn, đắc lực không phải do cung nô cô ấy, mà do cung nô của sếp cô ấy, dù cô Dương91 có tuyển không tốt thì vào làm việc cũng tốt cả thôi.
Khánh có thể chia sẻ về cách quản lý nhân viên của Khánh để mình tham khảo với được không? :)
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

koollee đã viết: 21:22, 19/08/18
HamanoRie đã viết: 19:19, 19/08/18 Đúng là hiện tại cô Dương91 đang ko ưng cô My89 vì chê cô My hơi ba phải, không quyết liệt làm anh ạ ^^. Cô My thì chưa có chồng/bạn trai nên em không biết, chứ cô Dương đúng là cứ cãi nhau với chồng là chẳng thiết làm gì, chỉ muốn tung hê ném hết đi. Nhiều lúc làm bạn mà khuyên nhủ mệt lắm ạ. Em sẽ cố gắng nghe lời anh làm trung gian hì. Ban đầu em chỉ định team 2 người, nhưng tính em nóng dễ cái nhau nên mới thêm 1 người làm bình vôi.

Mình đang so sánh về mối quan hệ bạn bè giữa 3 cô trong team mà Khánh.
Còn về người mình thuê thì đối với Khánh, tuy là nhân viên hay cãi các thứ nhưng chỉ là cãi mấy chuyện vặt vãnh trẻ con chứ không có gì nghiêm trọng to tát, đổi lại thì nhân viên lại làm rất được việc cho Khánh(mình thấy những nhân viên như vậy lại hay tâm huyết với công việc, vì biết rõ việc thì mới cãi được, mặt tích cực nhiều hơn tiêu cực rất nhiều, nó giúp mình luôn tỉnh táo trong công việc và quản lý nhân sự :) ), mặt khác thì cung nô của Khánh chủ về việc khi buôn bán tuy khách hàng không đông, nhưng lại toàn khách ruột, mua nhiều, ít mà chất lượng.
Còn cô My89 nhân viên có thể ngoan hiền, nhưng lại không đắc lực, chủ yếu làm đủ việc, xong giờ là được, chứ mang lợi về cho chủ rất ít.
Cô Dương91 thì việc tuyển nhân sự ngoan ngoãn, đắc lực không phải do cung nô cô ấy, mà do cung nô của sếp cô ấy, dù cô Dương91 có tuyển không tốt thì vào làm việc cũng tốt cả thôi.
Khánh có thể chia sẻ về cách quản lý nhân viên của Khánh để mình tham khảo với được không? :)
Anh Koollee nói đúng quá nè. Về 2 điểm em đã và đang trải qua:

1. Nhân viên của em hay cãi, hay thích chỉ đạo ngược lại em hehe. Được cái là rất chịu khó đi PR, giới thiệu thêm khách hàng cho em. Thấy em đông khách thì vui cho em, mà thấy em vắng khách là buồn theo. Tuy nhiên hay vô tổ chức: đi trễ giờ, bảo lau dọn nhưng ko bao giờ làm ngay, tị việc với em 😂. Làm sao mà bảo nhân viên lau dọn tụi nó bắt em làm cùng mới chịu làm chứ huhu. Có đứa còn tự tiện ăn đồ của quán mà không xin phép em nữa :(. Giá trị ko đáng là bao, nhưng mình không thích í.

2. Khách hàng của em hướng đến là khách có thu nhập khá trở lên. Nên số lượng khách và đơn hàng một ngày của em không nhiều, nhưng số tiền thì nhiều gấp 4 5 người khác bán một đơn. Do chất lượng sản phẩm và dịch vụ của em tốt nên khách tỷ lệ quay lại là hơn 90%. Rất ít khách một đi không trở lại, và khách hàng mong muốn trở nên thân thiết với em nhiều. Facebook em toàn khách hàng follow, muốn kết bạn mà em còn không đồng ý.

Em xin chia sẻ về cách em quản lý nhân viên ở cửa hàng cũ, nghe hơi ngô nghê vì lúc đó em kinh nghiệm bằng 0 :D. Em thuê một cô em họ vừa mới thi xong ĐH, 1 cậu em chơi thân mới ra trường, 1 cô bé học cùng trường ĐH và 1 cậu sinh viên người quen của cô bé này.

Các bạn này thứ nhất là same same tuổi em, đứa nhỏ nhất thì là em em nên em cũng rất chiều. Mà tính em cũng rất thương người làm nên không thích tỏ ra bossy, thiên về thân thiện gần gũi hơn vì sợ người ta tủi thân. Em hay mua đồ ăn vặt cho nhân viên, cho nhân viên được phép làm việc riêng khi không có khách. Cũng có đề ra quy định phạt khi mắc lỗi, nhưng lần nào tụi nó xin lỗi em cũng bỏ qua, chưa khi nào phạt tiền. Vậy nên tụi nó không sợ em :(

Em một mặt rất muốn làm một người chủ thân thiện, nhưng khi em thân thiện rất hay bị người khác lấn lướt. Ngay cả với bạn bè, nhiều người rất vô duyên thấy nhờ được em giúp cái gì là cứ bám vào nhờ vả. Mà toàn việc liên quan đến trí óc, chất xám mà đáng ra đi thuê ngoài họ mất ối tiền ấy :(.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

HamanoRie đã viết: 15:50, 19/08/18
joienguyen đã viết: 15:32, 19/08/18 B lá số cuối, năm nay ko thuận lắm e ạ. Tuy là cũng có cả tuần và triệt hãm cái xấu, nhưng b này nên thận trọng.

Kéo topic cho em Khánh.
Bạn này phụ trách mảng design và nhân sự cho em anh à. Không biết em để theo chị 89 có được không anh? Cô bạn 91 đó năm sau cũng xấu ạ? Mà xấu là xấu theo nghĩa nào anh giải thích qua cho em với được không ^^
Cái hợp làm ăn này, thì tứ trụ sẽ xem tốt hơn.

Tử vi, a xem cung tài và cung quan của lưu liên đại vận, tiểu vận toàn không kiếp, với song hao, nên a thấy ko đpẹ ý mà. Mà lại thân cư phu, dễ bị ảnh hưởng việc riêng đến công việc, cung phu của b này cũng chẳng êm đềm cho lắm. Và để khi nào trình a lên tầm thượng thừa, a chỉ cho e Khánh tường tận nhé.

Nhưng e can đảm gọi b thân hợp tác thì cũng đáng nể đấy. Người thân và bạn bè (thân thiết) mà dính đến tiền nong ko rõ ràng, thì nhiều khi kém vui.

E dễ là gặp t.y của e qua giới thiệu, từ người thân mà? Với mấy năm này có đẹp lắm đâu, ham hố làm gì, 30, 21, 32 kiểu gì chẳng lấy. Có vẻ chữ nợ cũng nặng đấy, vì chữ nợ mà thương nhau, có nghĩa có tình với nhau lắm. :))

ps/ mà nghe e kể bên trên, duyên cũng chông chênh quá nhỉ. Cái b nào mà gặp e, khi chưa cả biết e làm gì hay thế. :))

Đọc cái đoạn dính đào hoa với cả shippers làm a cứ buồn cười.

Với ô nào định nhắn tin làm quen với e, qua fb bán hàng của e thì cũng tài thật, nhưng là a thì ko bao giờ a muốn tin nhắn của a lẫn trong vô số tin nhắn giao dịch của e. \:D/ :))

Nhưng lấy ck đi, tốt cho mệnh e, mà có duyên gặp người tử phủ vũ tướng, nhưng sao chủ mệnh là liêm trinh đơn thủ, thì sẽ tốt cho e, vì sao liêm trinh tốt cho sao thất sát của e (nhờ vía của âm hỏa mà thành), mà ko quản Thất sát như cách quản áp lệnh của quyền tinh và đế tinh như Tử Phủ Vũ Tướng :)).

Nhưng tránh Liêm Trinh hãm (đào hoa bất chính, vượng đắc thì đứng đắn lắm) hoặc có nhiều sao phụ tá bất chính, cương cường đi kèm, vì sao Liêm trinh bựa lắm, kiểu gì cũng chơi đc, "tùy theo hướng gió mà xoay cánh buồm"
Sửa lần cuối bởi joienguyen vào lúc 23:05, 19/08/18 với 2 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”